Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mổ bụng bên trong iPad Mini mới: Nhiều keo, pin khó thay thế, RAM 3 GB, iFixit chấm 2 điểm

Mikeknowsme
3/4/2019 1:8Phản hồi: 131
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Duy Tân Võ
ĐẠI BÀNG
5 năm
Càng về sau thì sửa chữa sẽ không còn là vấn đề nữa vì xu hướng sẽ đổi mới cho khách hàng luôn. Nên ifixit chuẩn bị dẹp tiệm đi là vừa.hi
@Duy Tân Võ Trên núi vừa xuống hả cậu. Apple vừa phải phát hành guide hướng dẫn cho các hãng sửa chữa bên thứ 3 vì luật mới về quyền được sửa chữa của người dùng ở Mỹ kìa 😁
tranduymb
TÍCH CỰC
5 năm
Quả pin vl quá. To vậy dùng chắc trâu lắm
Hiến LQ
ĐẠI BÀNG
5 năm
e đang dùng con mini 2 rất thích nhỏ gọn mang đi tiện lợi , cấu hình A12 con 5 quá ổn rồi , đợi về Việt Nam giá bình ổn là súc e nó
khanh1810
TÍCH CỰC
5 năm
3gb ram, a12
dùng 4 năm nữa cũng chưa cần mua mới 😁
rất đáng mua. cơ mà nó còn giảm giá nữa ko nhỉ? thường thì sản phẩm mới hay bị kê quá đáng.
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
5 năm
Chờ 3 4 năm nữa ra ipad mini 6 thì lúc đó sẽ mong có kiểu dáng như ipad pro 2018 bây giờ :v
nút home thế hệ mấy nhỉ
Chỉ cần 2 cái là có cổng 3.5mm và chip A12 là đã đủ để bỏ tiền ra mua rồi. Từ giờ đến cuối năm chờ đợt giảm giá là hốt thôi.
IdolPC
TÍCH CỰC
5 năm
Chưa sử dụng đã lo sửa, mất hứng
nemesistan
TÍCH CỰC
5 năm
có cái con mini 1 mua từ năm 2012 đến giờ mới bán, trong tất cả các sản phẩm của apple, chỉ dùng được duy nhất ipad, giá giờ cũng khá tốt, mua dùng là ổn. Không lo nâng cấp trong khoảng 2 năm
greensmile
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ipad pro 9.7 và ipad mini mới này thì nên mua con nào đc các bác ?
Hiến LQ
ĐẠI BÀNG
5 năm
@greensmile tuỳ theo nhu cầu của bác , bác cần cấu hình cao hỗ trợ lâu dài mượt mà thì 9.7 , bác mang đi ra ngoài nhiều , cần 1 con nhỏ gọn để lướt web , chơi game cầm vừa tay thì mini , là em , em sẽ chọn mini , đang dùng con mini 2 k có gì phàn nàn ngoài con này giờ chậm quá rồi , có con air nhưng nó to quá mang đi lại k tiện
lenhatduy610
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hiến LQ Bạn trên nói kỳ quá ta? Cần cấu hình cao chọn iPad Pro 9.7?? Bạn đang so iPad Mini 2 với iPad Pro 9.7? Chứ so với em iPad Mini 5 này thì em Pro 9.7 xách dép chạy cả cây số không lại ấy.
Vẫn nhiều người đánh giá cao em Pro 9.7, với mình nó chỉ đáng giá trong năm 2017 mà thôi, giờ là 2019 rồi, so với iPad 9.7 2018 em Pro 9.7 2016 này còn phải xách dép chạy dài về cấu hình, nói gì đến Mini 5, điểm bench của Mini 5 gần gấp đôi em iPad 9.7 2018 đấy 😆.
Và đừng hỏi bench này có ý nghĩa gì, bạn cứ thử dùng máy để giải trí chơi game các kiểu sẽ hiểu ý nghĩa của nó, còn lướt web xem phim thì nói thật iPad 2 từ 2011 vẫn dùng đc
zxcvbn78z
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bo mạch nằm một bên như mini4/ air2 dùng sẽ nóng tay trong quá trình sd ứng dụng nặng, mình thích kiểu bo mạch ở giữa, pin nằm hai bên như pro 10.5 như này thì đỡ hơn
Sao giờ vẫn gọi là nút home nhỉ? Vuốt sạch rồi nên chỉ còn tác dụng chính là quét vân tay nên gọi nút quét vân tay chứ?
pmh1410
ĐẠI BÀNG
5 năm
vẫn thắc mắc cái nút HOME đã thay bằng force touch chưa hay vẫn nút vật lý ?
@pmh1410 Vật lý nhé.xem clip ô hiệp trên tay trên youtube ấy bạn
pmh1410
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phamdungkorea Thế thì buồn nhỉ 😔
@pmh1410 Ko sao đâu.bjo có mấy khi dùng nút home đâu mà lo hỏng vậy bạn.cử chỉ dễ dùng mà
pmh1410
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phamdungkorea okie, cảm ơn bạn nhé
timmyboynhoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
cho 2 trứng vịt đó à.
amio1st
TÍCH CỰC
5 năm
Nay thi sexy
Ipad mini 5 có bản dùng sim ko? Giá tầm bao nhiêu nhỉ?
quy109
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các Bạn cho Mình hỏi là màn hình con này so với ipad 2018 thì con nào xịn và đẹp hơn. Đang dùng ipad 2017.
Halo16
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy tính bảng thì ipad đúng là vô đối, con air one tới giờ này vẫn còn hổ trợ nâng câp Ios12.2 mượt mà dùng cho giải trí lướt web, youtube, nghe nhac game nhẹ nhàng với con chip A7-1GB ram bước bào năm thứ 6!
Giờ mà lên con A12 ram 3GB chắc như trên mây! 😃
Khó sửa để hút máu chứ để làm gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019