Mổ bụng laptop dock của Motorola Atrix 4G

sonlazio
4/3/2011 11:15Phản hồi: 89
Mổ bụng laptop dock của Motorola Atrix 4G

Bạn có thể ấn tượng với tính năng mà laptop dock mang lại cho Atrix 4G nhưng hy vọng bạn sẽ thích video mổ bụng do cuhiep làm phía dưới hơn. Việc mở laptop dock ra không thật dễ với khá nhiều khớp và ngàm nối. Sau khi mổ bụng thì chúng ta thấy laptop dock có 3 viên pin nằm sát nhau ngay dưới vị trí của touchpad cảm ứng, giống với MacBook Air. Bạn không nên mổ bụng thiết bị nào đó ở nhà mình, nó có thể bị hỏng hoặc ốc có thể bị mất, chúng tôi không chịu trách nhiệm về điều đó.

89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay quá. được thêm bài đánh giá tính năng nữa thì thích anh ạ 😁
doanduc92
ĐẠI BÀNG
13 năm
vui nhỉ. Mình thấy kết em này quá..
Mình nghĩ nếu nó có nhiều pin hơn thì tốt. khoảng 9 cục như vậy. 3 cục hơi ít với mình
clarkht
TÍCH CỰC
13 năm
Nhìn thương nó thế, khổ thân bị mổ bụng 😁
Ở nước ngoài có iFixit, ở VN có iTinhte, mình thấy rất riêng!
nhưng muốn hỏi bác Hieo65 là gắn vô lại còn xài dc chứ ^^ ko thiếu ốc hay dư thiết bị nào nữa nhỉ
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
Cái này cũng đơn giản mà bác, khi tháo ra sao thì gắn vào với qui trình ngược lại là ok thôi mà, nhưng mà bác nào có muốn thử thì cẩn thận nha, nhớ nhẹ tay xíu, kẻo đứt cọng cáp một cái là...^.^
arcwin
CAO CẤP
13 năm
Có xem video ko hay chỉ hỏi cho có hoặc viết bài cho đủ?
Dragonthl
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không biết lắp lại có hoạt động bình thường như cũ không nhỉ :p
Coi hết clip sẽ có câu trả lời 😃 tại sao phải hỏi nhỉ.
Đó là thương hiệu của VN mà các bạn, thích "Khám" và "Phá" ka`ka`. Mong rằng một ngày nào đó VN sẻ là "Chế" và "Tạo" nữa ( Tạo nhiều hơn chế nhé chứ mà chế thì ..... Made in China) ka`ka`. Thank you, "TinhTe"
hehe tinh tế rất hay
nhưng mà câu nói sau cùng lởm, nghe hơi có mùi
cung bắt trước iFixit mà lại nói "Bạn không nên mổ bụng thiết bị nào đó ở nhà mình, nó có thể bị hỏng hoặc ốc có thể bị mất, chúng tôi không chịu trách nhiệm về điều đó."
nên sửa lại những ai không có kinh nghiệm kiến thức đủ sâu không nên tự ý làm...
chứ người khác làm liên quan j đến ô mà bảo các ông fai chịu trách nhiệm khi họ tự làm.
:cold:
Bác rảnh quá nên thích đi sửa câu chữ của người khác ah 😃 tại sao phải xoắn mấy cái đó nhỉ?
Em thích comment của bác. Lớn rồi có phải trẻ con đâu mà tự làm hư rồi đi ăn vạ? 😆
Bác đã nghe câu: "Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng chưa", nếu rồi thì khỏi thắc mắc.
hyn172
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác này nói đúng . Nghe nó chuối quá !
oldfriend
TÍCH CỰC
13 năm
em này đã bị mất rin ^^
bác cuhiep pro gớm nhỉ, Mổ bụng em nó mà chẳng thấy run tay tí nào
sumboy
CAO CẤP
13 năm
Ko thik coi video cho lắm, có hình dễ hình dung hơn
Ha ha! anh Hiệp phá dã man luôn! Mai mốt em có đồ mới hổng dám cho anh mượn đâu lỡ anh mổ bụng nó thì khổ!:p
Cảm ơn anh đã cho anh em hiểu được bên trong nó có những gì! Cảm ơn anh nhiều nhé!
Em khoái nhất là cái dock lắp 1 con máy phía sau. Nhìn pro phết. Nhưng em vẫn khoái máy chạy win hơn
MÀ nhìn bác Hiệp tháo kiểu này ( Dùng mũi tuavits cậy cable ra thì chẳng mấy chốc là đứt cable thui 😢)
Ai giải thích giúp em cái miếng trắng trắng dán lên mấy cục pin có tác dụng gì kô? Em nghĩ là tản nhiệt.
tội nghiệp em nó, không biết bác hiệp có dư con ốc nào không! sang xin làm kn hihi
quả là hay lắm đó nha, Cuhiep và các ae tinh tế tiếp tục phát huy nha 😁
jing
CAO CẤP
13 năm
bác cuhiep chắc phải thao ra lắp vào cả chục lần cho quen tay rồi mới lên phim ấy nhỉ
hôm nào ghé bác hiệp gom ốc giá sĩ đê :mstickle:
Thế này thì mua cái laptop cho rồi chi mà khổ thế nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019