Mở hộp Apple Watch Hermès giá 1400USD chưa thuế, dây Sport màu cam không đụng hàng

zyzy1908
25/1/2018 8:37Phản hồi: 136
Mở hộp Apple Watch Hermès giá 1400USD chưa thuế, dây Sport màu cam không đụng hàng
Bọn mình vừa mượn được chiếc Apple Watch Hermès - phiên bản đặc biệt của Apple Watch Series 3 LTE do Hermès và Apple hợp tác để chia sẻ cho anh em cùng chiêm ngưỡng. Mức giá của chiếc đồng hồ này lên đến 1400USD cho bản 42mm và 1300USD cho bản 38mm, chưa bao gồm thuế. Với chúng ta có thể mức giá này có phần "hơi quá" nhưng với những tín đồ thời trang thì chiếc đồng hồ này lại có sức hấp dẫn rất lớn, đặc biệt là với fan của Hermès. Về cơ bản, Apple Watch Hermès chính là Apple Watch Series 3 LTE nhưng mang đậm dấu ấn của Hermès từ bao bì, đóng hộp cho đến dây đeo với sắc cam nổi bật quen thuộc của Hermès.

Made in Italy nhưng đây không phải cái hộp mà chỉ là túi đựng bên ngoài. Vâng, cái túi bên ngoài cũng phải mang dấu ấn Hermès! Theo một số lời đồn, những tín đồ Hermès sẵn sàng trả 1 triệu chỉ để mua cái túi giấy này.

Đây mới là hộp của Apple Watch Hermès - sự kết hợp giữa màu cam chói mắt và đen - thật sự rất bắt mắt. Khi dùng tay "sờ" và cảm nhận, chiếc hộp này sần theo kiểu vân giả da
và chữ trên hộp nổi lên mang đến cảm giác tinh xảo hơn so với hộp của Apple Watch thông thường.

Cạnh bên của hộp - đây là phiên bản 42mm Stainless Steel (Thép không gỉ)

Hộp giấy bên trong in dòng chữ Design by Apple in California & Hermès in Paris. Dòng chữ Hermès in Paris được in điệu đà hơn hẳn.

Tèn tennnnn! Dây Sport màu Hermès - Đây là thứ mình thích nhất trong hộp dù mình không phải tín đồ của Apple Watch hay màu cam nhưng dây đeo này thật sự rất đẹp và thu hút. Theo một số anh em thì bên ngoài hầu như không thể tìm được dây đeo màu này. Dây Sport Hermès dùng chốt kim loại bóng thay vì chốt trắng như bản Ceramic

Hộp đựng Apple Watch Hermès

Bên ngoài nhìn không khác gì bản thường nhưng mở ra bên trong mới thấy cái giá của 1400USD. Phần lót bên trong hộp cũng được chăm chút sắc sảo và rất đẹp.

Quảng cáo

Nhân vật chính - Apple Watch Hermès với dây đeo

Con xoay digital crown có màu đỏ - điểm dễ thấy và dễ phân biệt nhất để người ta biết bạn đang xài Apple Watch phiên bản nào

Mặt dưới đồng hồ vẫn in đầy đủ thông tin như 42mm, LTE, GPS, Hermès, Ceramic Back, Saphire Crystal,.. Chiếc đồng hồ này có phần màu đen là ceramic, bên ngoài là thép không gỉ và mặt trước là Saphire.

Dây da thật với đường chỉ may rất đều và mịn, sờ vào hoàn toàn không cảm thấy tách biệt hay nổi cộm.

Quảng cáo

Apple Watch Hermès đặt cạnh phiên bản Ceramic. Bản Hermès mang đến cảm giác sang trọng và lịch lãm, còn bản Ceramic hướng tới sự trẻ trung hiện đại. Tất nhiên, bản Hermès khi thay dây Sport cam thì còn "bao trẻ" nữa. Như vậy, với Apple Watch Hermès, anh em có thể biến đổi phong cách luôn nhé:rolleyes:

Núm đỏ như nhau nhưng màu đỏ trên nền Ceramic trắng của bản Ceramic trông vẫn nổi hơn nhỉ? Anh em thích phiên bản nào hơn?

Một số hình ảnh khác:

tinhte_tren_tay_apple_watch_series_3_hermes_edition_3.jpg tinhte_tren_tay_apple_watch_series_3_hermes_edition_5.jpg tinhte_tren_tay_apple_watch_series_3_hermes_edition_8.jpg tinhte_tren_tay_apple_watch_series_3_hermes_edition_9.jpg tinhte_tren_tay_apple_watch_series_3_hermes_edition_12.jpg tinhte_tren_tay_apple_watch_series_3_hermes_edition_17.jpg tinhte_tren_tay_apple_watch_series_3_hermes_edition_18.jpg tinhte_tren_tay_apple_watch_series_3_hermes_edition_20.jpg

Cám ơn Macshop.vn đã cho mình mượn đồng hồ trên tay:
https://m.facebook.com/macbookgiatot/
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hic 1k4 trump. Dân chơi mới chịu được 😁
Thomas6688
TÍCH CỰC
6 năm
@lechien.us Hic dễ sợ thật
@lechien.us mà dân chơi có nhiều tiền chứ dân chơi mà tiền ít thì cũng thua
Phải vậy chứ, không biết phải mod Sơn cam mua không 😁
BLNS
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrsugarvn Tui cũng đang định cmt, cứ ngắc đến màu cam là lại có ổng :v
Nói luôn cho nó ngay là mắc chủ yếu vì dây đeo, vỏ bằng thép không gỉ kèm với mặt kính sapphire, chưa kể cộp thêm cái mác Hermes 😁. Chứ cái ruột không khác gì bản Alu đâu :D
kyn_krai
TÍCH CỰC
6 năm
@Penguin Pingu Nó còn 1 cái mặt đồng hồ Hermes nữa
minhqp107
TÍCH CỰC
6 năm
@Penguin Pingu Còn cái hộp giấy mà đồng nát sẽ thu lại với giá 1tr đồng kìa
Khi nào có tỷ đô la thì sẽ mua 1 cái đeo loè chơi 😁
Hi vọng Apple watch sẽ thiết kế mặt tròn và nhỏ đi tí nữa.
@finely Tay mình cũng nhỏ nên đeo 38. Và mình cực thích bản vuông, rất ghét tròn
@levantam2508 Apple Watch mặt vuông là đẹp nhất rồi, mặt tròn thì có mà ế như các hãng khác. To nhỏ thì nó có 2 size 42 và 38mm, 38 quá nhỏ rồi thường con gái hoặc ai tay tí hin dùng 😃
@Khánh Bee Hy vọng bản sau ra tròn.vì theo truyền thống trước giờ ifan chê cái gì apple ra ngay cái đó. 😃
@*nguyen_an* Trước giờ tui chả chê cái gì mà nó vẫn ra 😃) Mong màn to hơn (thời ip5), mong viền mỏng (ip7), mong bỏ nút home... Mặt tròn chỉ có đồng hồ truyền thống là phù hợp.
Hay phết. Mua nhớ cất hộp nha, lúc ngta hỏi còn có cái hộp
nhokryn1221
ĐẠI BÀNG
6 năm
Căng não lượm Ceramic
@nhokryn1221 Con này được cộng dây chứ khác gì bản thép đâu. Đỉnh cao công nghệ hoàn thiện thì phải nói ceramic
nhokryn1221
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanh_satria Haha tới dòi !!!! T7 gặp nhặt Ceramic !!!! Nào buồn buồn kiếm mua mấy cái straps của Hermes đeo nữa chắc phê
@thanh_satria Ko bt đừng phán bừa
ferazzi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đặt 2 cái cạnh nhau đâu thì gì khác biệt đâu mà quảng cáo lịch lãm sang trọng như đúng rồi, thấy đẹp mỗi chữ hermes và giá.
ferazzi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vipboyth Đơn giản là mình thấy nó tầm thường, sao bạn nói nhiều vậy, mình cũng chẳng dạy ai cách tiêu tiền.
@ferazzi Sang trọng lịch lãm là do sợ dây da quyết định 😁
vipboyth
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ferazzi Đọc xem mình quote của ai. Mình ko nói vs bạn mà nói bạn kia .
@vipboyth anh em cứ tranh luận thoải mái , nhưng phải giữ nguyên tiêu chí là cùng góp ý , bàn luận vui vẻ 9 người 10 ý ko sao hết , ko cãi chửi nhau là được ^,^ .
Đụng vô nó mới sáng...cũng chưa thấy đã..chờ vài năm nữa
Fivelions
TÍCH CỰC
6 năm
Nếu ai cho mình cái SW này thì mình sẽ bán nó mua cái Automatic cùng tầm tiền xài, Seiko Grand hoặc Tissot gì đó 😁
tuan 95
CAO CẤP
6 năm
@Fivelions khôn như bác, :v
chmaiyeutr
TÍCH CỰC
6 năm
Đẹp, cái dây da cam đẹp, Còn cán đồng hồ mình k thấy đẹp keke. Tinh tế đợi a Hiệp mua rồi trên tay chứ sao phải mượn đồ apple.
Sao người ta có thể đeo thứ này trên tay nhỉ?
@hoai88vn Em không nói đến nhiều hay ít tiền? Thực dụng hay làm màu? Em đang nói đến tính thẩm mỹ của nó.
Sao người ta có thể đeo 1 cái cục đen đen, trắng trắng, tròn tròn, bóng bóng đó lên tay?
PS: Nếu Steve Jobs còn sống thì chắc Apple sẽ không bao giờ có sản phẩm trông như thế này.
kokuchi
TÍCH CỰC
6 năm
@-U-N-I-T-E-D- Trông như Gear của Sam mới là thời thượng à? ? Nhiều time thế này nên bắt ghế ra Sân ngồi suy nghĩ xem tại sao thế giới có mấy chục triệu người kỳ cục vậy? Chỉ mình là bình thường 😃
@-U-N-I-T-E-D- Gout thẩm mỹ của bạn là số 1 rồi! Hay hơn cả phần thiên hạ! Vỗ tay cho thanh niên vinahouse
tuan 95
CAO CẤP
6 năm
@-U-N-I-T-E-D- vì em thấy nó cũng đẹp, nhìn là biết apple watch
Đã từng dùng smartwatch 1 thời gian và sau cùng quay lại đồng hồ cơ seiko. Thấy đồng hồ truyền thống vẫn đẹp và đẳng cấp hơn mấy cái smartwatch này dù giá nó rẻ hơn cái đồng hồ này và bền hơn gấp nhiều lần.
babydown
TÍCH CỰC
6 năm
@ch78 Việc bạn chỉ coi cái đồng hồ để coi giờ và chỉ coi trọng tính thực dụng, thiết thực gì đó mà bạn nói thì bạn sẽ không bao giờ hiểu đc thế giới đồng hồ truyền thống nó như thế nào đâu.
@ch78 Mình cũng đã từng như bạn nhưng sau 1 thời gian sử dụng thì mình lại thấy bất tiện và quay lại đồng hồ truyền thống.
ch78
ĐẠI BÀNG
6 năm
@babydown Việc mình có "hiểu được thế giới đồng hồ truyền thống nó như thế nào" thì có tầm quan trọng, ý nghĩa gì vậy? Nó cũng tương tự như việc một người không hiểu giá trị, vẻ đẹp của những bức tranh nghệ thuật. Đối với một số người thì những bức tranh ấy thật đáng quý, có giá trị nghệ thuật cao, còn đối với những người không hiểu thì có sao đâu, và xin thưa đa số người trong xã hội không hiểu chuyện đấy (bạn cứ thử đi hỏi mọi người xem có bao nhiêu trong số đó hiểu, cảm nhận được giá trị của bức tranh nàng Monalisa chẳng hạn), và họ cũng không cần phải hiểu mà vẫn đóng góp được cho sự phát triển của xã hội đó thôi. Đừng coi việc "hiểu được thế giới đồng hồ truyền thống" như một tiêu chuẩn quan trọng, nó có thể quan trọng với bạn, nhưng với người khác và xã hội nói chung thì chưa chắc.
ch78
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Đỗ thánh 2014 Cái này tuỳ thuộc cảm nhận mỗi người thôi, cách họ sử dụng và cũng phụ thuộc vào hoàn cảnh mỗi người nữa. Mình thì thấy việc nó thông báo được cho mình thông tin ai đang gọi đến (để mình không cần rút điện thoại ra xem mỗi khi lái xe mà có người gọi đến), nhắc việc mình quên chưa làm, nhắc mình vận động (khi ngồi quá lâu do đặc điểm công việc văn phòng của mình),... cũng là hữu ích rồi.
Đóng hộp đẹp vãi. Dây đeo với mặt có vẻ hơi chõi về lý thuyết mà đeo vào thấy đẹp.
khắc tên dư sức làm đc cái dây đó, lãng phí tiền cho ngoại quốc.
@xaxkilloxax mình có cầm thử, soi rất kỹ những ví, túi, thắt lưng của các hãng lớn rồi, công nhận là họ dùng da xịn hơn ( tuy nhiên đã là da thuộc( mộc, hóa chất...) thì độ bền cũng chấp cái đồng hồ rồi), còn về độ hoàn thiện thì thợ Việt mình làm ko kém đâu, nhiều khi còn tinh xảo hơn.
@duccuibapqueson Tại có những nguồn da có tính độc quyền và chỉ bán cho những cơ sở nhất định nên là thợ thủ công có tiền nhiều khi cũng không thể tiếp cận đc
@xaxkilloxax bạn có tìm hiểu về quá trình, cách thức thuộc da chứ??
@duccuibapqueson Mình có tìm hiểu qua, nhưng đây thực sự không phải chuyên môn chính của mình nên còn nhiều điều không biết. Nếu có thể mong bạn cho biết thêm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019