Mở hộp Galaxy Note 5 tại Việt Nam: 32GB, màu đen, sản xuất tại VN

Didu
18/8/2015 15:9Phản hồi: 339
Mở hộp Galaxy Note 5 tại Việt Nam: 32GB, màu đen, sản xuất tại VN
Đúng 5 ngày sau khi ra mắt tại New York, những chiếc Galaxy Note 5 đầu tiên đã bắt đầu được xách tay về Việt Nam. Chiếc mình có trong bài viết này được mang về từ Singapore với màu đen sapphire, 32GB và nó được sản xuất ở Việt Nam. Samsung Việt Nam cho biết sẽ bán ra rất sớm bản chính hãng nhưng thị trường xách tay mới là những đơn vị đầu tiên đem máy tới cho chúng ta trải nghiệm.

Tinh Tế đã có bài trên tay chi tiết về Note 5 ở sự kiện tuần trước nên mình sẽ không nói lại nhiều nữa mà chỉ nêu một vài chi tiết điểm nhấn. Phiên bản mình mượn được có màu đen sapphire và 32GB bộ nhớ trong, dù được gọi là màu đen nhưng mặt lưng và hai viền trên dưới màn hình ánh lên màu xanh đậm (xanh navy, xanh cửu long) chứ không phải đen tuyền. Nếu như Note 5 ở bài trên tay tại New York được sản xuất ở Hàn Quốc thì chiếc máy cho thị trường Singapore này được làm tại Việt Nam.

Điều đặc biệt đầu tiên ở Note 5 là cảm giác cầm thật là dễ chịu. Vì mặt sau lưng được vát cong nhẹ hai bên nên khi cầm máy trong lòng bàn tay cho chúng ta một cái gì đó rất mượt và êm dịu, không hề cấn tay. Hai đường cong đó sẽ ôm vào lòng bàn tay, nó cong tựa như màn hình cong trên S6 Edge nên có thể dễ hình dung là lưng của Note 5 là mặt trước của S6 Edge. Anh em ai đang dùng S6 Edge có thể quay ngược máy cầm để biết được cảm giác khi cầm Note 5. Mặt lưng vẫn là cụm camera 16MP lồi lên, bên cạnh là đèn flash với cảm biến nhịp tim. Có vẻ như độ lồi của camera đã nhỏ hơn so với S6, mình có cảm giác như vậy. Khi rờ tay lên cụm camera này chúng ta sẽ thấy được điều đó.

Màn hình đẹp cũng là điều cần nói tới. Bên cạnh đó, hai viền trái/phải đều rất mỏng tạo cảm giác khi xem hình rất tuyệt vời. Màn hình này có kích thước 5"7 Quad HD với Super AMOLED. Phía dưới màn hình vẫn là 3 nút quen thuộc với cảm biến vân tay ở nút chính giữa. Bút ở trên Note 5 có cơ chế lấy đặc biệt hơn Note 4 vì chúng ta chỉ cần bấm nhẹ là nó tự nẩy ra chứ không phải lấy móng tay cậy nữa, rất hữu dụng. Cái đầu bút cũng có thể bấm lên bấm xuống như bút bi thông thường, một cái để tiêu khiển khi chúng ta cầm bút mà không làm gì.

Xin cảm ơn cửa hàng Click Buy (111 Trần Đăng Ninh, Hà Nội) đã cho mình mượn máy thực hiện bài viết này.

DSC_2997.jpg DSC_3000.jpg DSC_3002.jpg DSC_3004.jpg DSC_3006.jpg DSC_3008.jpg DSC_3010.jpg DSC_3012.jpg DSC_3015.jpg DSC_3016.jpg DSC_3019.jpg DSC_3021.jpg DSC_3026.jpg DSC_3027.jpg
DSC_3047.jpg DSC_3050.jpg DSC_3052.jpg DSC_3054.jpg DSC_3056.jpg DSC_3057.jpg DSC_3060.jpg
DSC_3028.jpg DSC_3034.jpg DSC_3035.jpg DSC_3038.jpg DSC_3040.jpg DSC_3061.jpg DSC_3066.jpg

Phụ kiện của Galaxy Note 5:
339 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Long lanh 😆))
TyTysalon
ĐẠI BÀNG
9 năm
😕Đã nha 🆒
hoa_nguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
quá đẹp !
Đẹp
cụm cam 16GB kìa mod @Didu 😁
Pá này cũng hài ghê ;)
movado_38
TÍCH CỰC
9 năm
Mình ghét nhất là cái dải loa thoại trên samsung sao ko từ bỏ kiểu loa củ chuối này dùm hề
hanoi4u
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Tiếng Sáo Trên Nương Khi bạn gọi điện thì cái dải loa nó hướng đi đâu? Lên trời hay dưới đất? Đt cũng chỉ là vật sử dụng chứ ko phải để chưng bày cho nên ss ko cầu toàn điểm này. Còn khả năng ư? Ko cần chứng minh;)
@never2672013 thế nên bác cuhiep cười đểu bạn đó. thế mà còn ko hiêu 😃
@hanoi4u thật chẳng hiểu bạn nói gì luôn 😁 rõ ràng là khi gọi điện thì hướng vào tai rồi =)) ít nhất ko phải đi quét bụi loa như ip :D
movado_38
TÍCH CỰC
9 năm
@KeVoDanh Mình ko so sánh nó với ip nhé.
Mình là fan htc với galaxy note nhưng cực khó chịu với cái dải loa trên ss .nhìn thô .
Cụm
Camera 16mp kìa ad ơi , ko mọi người tưởng bộ nhớ
và anh vẫn hằng mơ
Cứ thấy... Made in Vietnam là không có cảm giác yên tâm về chất lượng rồi!
hanoi4u
ĐẠI BÀNG
9 năm
@halong148 Mình chỉ nói là ss ở vn sản xuất đc gì? Chứ ko nói là cty VN. Cty vn thì 1% cũng ko được. Con số 38% là dựa trên các cty đặt ở vn sx. Còn nguồn gốc thì thuộc các vendor khác nhau. Trong đó tỷ lệ các vendor là con ty con hoặc cổ phần của ss thì mình ko biết nhưng đều đc tính vào đấy. Vì ngay túi nilon cũng ko đủ khả năng cung cấp. Vượt quá capa vn. Nhu cầu của ss quá lớn ko đáp ứng nổi
@phoenixna Ăn lúa hay ăn phân?😁
@ndkhoivtv chứ chắc made in china mới yên tâm hả
thanh2d
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ndkhoivtv Bạn nhớ là để vào được Mỹ tiêu chuẩn cao lắm và bạn cũng tin tưởng vào người việt nam chứ
quihoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Made in VietNam!Các thanh niên yêu nước ủng hộ nhiệt tình đeee!!
@quihoang Đi ủng hộ Bờ Phôn hết rồi 😁, Ở đây chỉ còn lại toàn thanh niên yêu công nghệ thôi.
magiclove_72
ĐẠI BÀNG
9 năm
biết khi nào có tiền mua được em nó chời ^^
linhkangta
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp đấy, nhưng sao lại bỏ mặt da để sang mặt bóng loáng vậy nhỉ ?
đúng khó hiêu
@linhkangta Để khắc tên thêm đắt khách:p
pkhai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@linhkangta da đâu mà da, giả da đó.
@linhkangta Dành cho ai thích bóng loáng. Không thích bóng loáng thì dán da vào. Chứ mặt da có người không thích thì làm sao dán kính vào????
Việt Nam! Đặp hộp nhanh nhất thế giới
Sửa chỗ này đi đại ca ơi!
Juventino
ĐẠI BÀNG
9 năm
ối giời ơi đẹp thế. khung kim loại + với mặt kính đẹp thât. minh đc cầm dùng cách đây mấy năm trc r. bơi giờ các bạn fan sàm mới đc dùng thik nhờ.hồi xưa các bạn còn chê xấu =)))
@Juventino Có nhiêu đó nói hoài, không nghĩ ra cái gì khác à. Phải rồi, Táo ban cái gì xài cái đó chứ có thèm tìm tòi đổi mới đâu. Như một con robot vậy.
@dangchitrung e thích bác vl =))
@Juventino uk mấy bạn chê xấu, các bạn ý ăn theo thiết kế nhưng vẫn ế chỏng ế chơ ra đấy thôi 😁
galaxytab2
TÍCH CỰC
9 năm
@Juventino Bị hâm hở?
linhkangta
ĐẠI BÀNG
9 năm
sản xuất ở Việt Nam, và được xách tay từ Sing về Việt Nam , nghe chuối nhỉ
Nhìn cái đít thấy ngon lành cành đào quá...
lyhongson
TÍCH CỰC
9 năm
@cuhiep Như vậy là @cuhiep là chuyên gia nhìn đít rồi keke, và chỉ mê đít mà thôi 😁
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@cuhiep Cái đít này nó sanh chảnh giống iphone bác lại chả thích ^^ nhưng lỗ ít thì phải là USB C thì mới hoàn hảo bác a

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019