Mở hộp Microsoft Lumia 550: thiết kế cứng cáp, cài sẵn Windows 10 Mobile, giá 2,99 triệu

Kính Cận 0_0
10/1/2016 13:22Phản hồi: 135
Mở hộp Microsoft Lumia 550: thiết kế cứng cáp, cài sẵn Windows 10 Mobile, giá 2,99 triệu
Microsoft Lumia 550 chính thức bán ra với mức giá 2.990.000Đ, gồm 2 màu: đen và trắng. Đây là một trong bộ 3 điện thoại (550,950,950 XL) mới của Microsoft được cài sẵn Windows 10 Mobile khi bán ra, trong đó Lumia 550 thuộc phân khúc giá rẻ, hấp dẫn hơn.

Video mở hộp Lumia 550

Lumia 550.jpg
Lumia 550 vẫn mang cách đóng gói đơn giản với hình ảnh máy 2 màu trắng và đen
Lumia 550-2.jpg
Mặt sau sẽ có một số thông tin về cấu hình Lumia 550, máy trang bị màn hình LCD 4,7" (1280 x 720), chip xử lý Snapdragon 210, lõi tứ xung nhịp 1,1GHz. Máy trang bị 1 sim (nano SIM), đây cũng là một trong những smartphone giá rẻ nhưng được trang bị kết nối mạng 4G rất hấp dẫn, bởi nhiều nhà mạng đang triển khai thử nghiệm mạng 4G và sẽ sớm có trong thời gian tới.

Lumia 550-33.jpg Bộ sản phẩm 550

Lumia 550-5.jpg Máy trang bị sạc dây liền, nếu cần kết nối dữ liệu thì bạn sẽ phải mua thêm sợi dây cáp Micro USB​

Lumia 550-7.jpg
Đi kèm bộ sản phẩm vẫn có tai nghe, có thể dùng để kết nối nghe đài Radio cũng khá thú vị 😁
Lumia 550-27.jpg Màn hình Lumia 550 có kích thước 4,7" (1280 x 720) thể hiện màu sắc khá ấn tượng và chúng ta có thể tinh chỉnh màu theo ý thích trong phần cấu hình màu sắc của máy.
Lumia 550-26.jpg Phía trên màn hình là camera phụ 2MP, ở giữa là loa thoại, logo Microsoft và cảm biến
Lumia 550-25.jpg Phần dưới màn hình sẽ là micro đàm thoại và 3 phím điều hướng đã được đưa vào bên trong màn hình giống như nhiều mẫu điện thoại ra mắt gần đây của Microsoft. Nhưng thật sự thì 3 phím cũng không chiếm nhiều không gian sử dụng, vì trên Windows 10 Mobile chúng ta có thể vuốt lên trên để ẩn các phím đó đi rất dễ dàng.
Lumia 550-29.jpg Hình trên là 3 phím điều hướng ảo trên màn hình 550 chiếm một phần đen sẽ gây khó chịu khi trải nghiêm Lumia 550-30.jpg Và chỉ cần vuốt lên trên để ẩn 3 phím ảo đi, vuốt lần nữa để hiện lại 3 phím điều hướng trên màn hình
Lumia 550-31.jpg Lumia 550 cũng như 950 và 950 XL được cài sẵn phần mềm Windows 10 Mobile khi bán ra. Mình có trải nghiệm qua Windows 10 Mobile trên cả 3 dòng máy mới của Microsoft được một thời gian thì bên cạnh nhiều cải tiến mới thích thú hơn khi sử dụng nhưng hiện tại phần mềm vẫn chưa thực sự ngon và ổn định lắm, đôi khi vẫn gặp một số lỗi hơi khó chịu, hy vọng ở những bản cập nhật tiếp theo sẽ ổn định hơn.

Lumia 550-24.jpg
Mặt sau Lumia 550 bố trí khá tương đồng với người tiền nhiệm Lumia 640, điểm khác biệt là phần màu sắc logo và không còn dòng chữ Microsoft ở mặt sau máy nữa. Máy trang bị camera chính 5MP cùng đèn flash LED.

Lumia 550-14.jpg Phía dưới góc bên phải là loa ngoài được thiết kế nhỏ và tròn.

Lumia 550-16.jpg Đỉnh máy là Jack tai nghe 3.5mm

Quảng cáo

Lumia 550-15.jpg Cạnh dưới là cổng sạc Micro USB

Lumia 550-17.jpg Cạnh trái máy

Lumia 550-18.jpg Cạnh phải gồm có phím nguồn và tăng giảm âm lượng

Lumia 550-21.jpg
Phần nắp lưng có thể tháo rời

Lumia 550-22.jpg Bên cạnh 8GB bộ nhớ trong, có thể mở rộng lưu trữ qua khe cắm thẻ nhớ MicroSD lên đến 200GB

Lumia 550-23.jpg Máy sử dụng 1 nano SIM

Quảng cáo

Lumia 550-11.jpg Viên pin dung lượng 2100mAh

Lumia 550-32.jpg
Một điểm nổi bật trên các dòng máy Lumia chính là phần mềm camera khá tiện ích, chúng ta có thể tuỳ chỉnh nhanh nhiều thông số theo ý muốn ngay trên màn hình chính.

Sáng nay trên đường đi làm mình có chụp vội một số hình để chia sẻ thêm, camera chế độ tự động, ảnh chưa qua chỉnh sửa, mình chỉ resize lại cho dung lượng MB nhẹ hơn để post lên. Các bạn có thể xem link hình gốc ở đây.

Ảnh chụp từ Lumia 550-2.jpg
Ảnh chụp từ Lumia 550-6.jpg Ảnh chụp từ Lumia 550.jpg Ảnh chụp từ Lumia 550-7.jpg Ảnh chụp từ Lumia 550-5.jpg Ảnh chụp từ Lumia 550-3.jpg Ảnh chụp từ Lumia 550-4.jpg

Cấu hình cơ bản Microsoft Lumia 550:

• Màn hình LCD kích thước 4,7" (1280 x 720)
  • Chip xử lý: Snapdragon 210, lõi tứ, xung nhịp 1,1GHz
  • RAM: 1GB
  • Camera chính: 5MP + đèn flash LED/Camera Phụ: 2MP
  • Bộ nhớ: 8GB, mở rộng lưu trữ qua thẻ microSD tối đa 200GB
  • Pin dung lượng: 2100mAh
  • Thẻ SIM: Nano SIM
  • Kết nối mạng: 3G, 4G LTE
  • Hệ điều hành: Windows 10 Mobile

Một số hình ảnh Microsoft Lumia 550:
135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dung2503
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hay rồi, thế là a e đã có winp 10 giá rẻ để vọc vạch rồi.
hquangvn
TÍCH CỰC
8 năm
Giờ này còn xài Snapdragon 210 giá 3tr. Ít nhất cũng phải 410 chứ nhỉ?
@hquangvn Huawei mới ra con Y3 gì đấy 3tr1 cũng chỉ xài con Snap 210 1.1Ghz này mà :p Con chính hãng giá rẻ nhất xài chip 410 hình như là zenfone 2 laser mà cũng hơn 3tr rồi.
Mà bản của Việt Nam khác với lúc công bố thì phải. Lúc đầu công bố thì pin 1.905 mAh có sạc nhanh, giờ thì pin 2100 mAh không có sạc nhanh?
@hquangvn 410 nghe đồn là 650 rồi bạn ơi. Khung nhôm hay sao đó.
TTX_412
TÍCH CỰC
8 năm
@Black_Knight Motorola Moto E 2015 xài Snapdragon 410 giá chỉ 2tr5 nhé bác ;)
Cơ mà công nhận con này màn hình ngon, giờ hiếm thấy con nào màn hình 720p mà dưới 5 inch.
@TTX_412 Con moto E chip ngon hơn nhưng màn thì lại cùi hơn 😔 Lúc đầu hóng con 550 vì 4G, có sạc nhanh + win 10 mà sạc nhanh không,4G còn phải đợi còn win 10 vẫn còn chưa ổn định -__-
Viền WP nhìn luôn cục mịch chưa thanh thoát được
BinZin90
ĐẠI BÀNG
8 năm
Built của anh Ms thực sự rất tồi. Con thì máy ọp ẹp, con thì màn hình đốm vàng, con thì loạn cảm ứng tùm lum. E đã dùng qua 640, 640xl, và cái con 535 nổi tiếng loạn cảm ứng. Thực sự ko thể so sánh đc với Nokia ngày xưa. Cả mấy chiếc đt cơ bản bh cũng vậy. Chất lượng gia công rất tồi. Ko hiểu anh Ms đang lm cái quái gì vs thương hiệu Nokia
BinZin90
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sir giangvk88 Con của mình thì màn hình đốm vàng, pin thì để qua đêm sụt 30-40 % ( dùng đc 7 tháng ). Cầm thì nhẹ như hàng mã, ko đầm tay 1 chút nào. Loa thì bé xíu luôn. Chất lượng của nó ko xứng 1 chút nào với thương hiệu
@tbdat11 Mình ko dùng Android mà dùng iOS :p.
@BinZin90 thế chắc bác nhọ rồi.làm j có máy nào để qua đem mà mất 30-40%.mang đi bảo hành bác ơi.máy em để qua đêm chỉ mất 1% thôi.còn loa ngoài em thấy to và nghe cũng hay mà.loa trong gọi điện nghe rất to và rõ ràng.nói chung chỉ trừ cái os có ng thik có ng ko thik(bản thân em thì khá hài lòng vì wp đáp ứng đủ nhu cầu của em).còn lsij en thấy ok hết.
BinZin90
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sir giangvk88 Mình đổi qua redmi note 3 rồi. Thấy rất hài lòng về mọi thứ. Chia tay lumia từ đây. Trước đến với wp chỉ vì Nokia thôi
vẫn thích rẻ của xiaomi hơn
@verylove Hj, mình đang là sv mới năm cuối thôi chưa ra trường. Vài bữa nữa đi làm bên chuyên ngành IT.
Mặc dù đang là dân thường nhưng cái cảm giác bị theo dõi không thoải mái chút nào. :v Nên hàng của em Đào là ko chơi :V
@Lương IT còn m ko làm j nên ko sợ nó 😆
@dslkhodau mình thì k phải tẩy chay hàng tàu hay gì nhưng mấy điện thoại của tàu khi dùng luôn có cảm giác k chắc chắn và k an toàn, cảm giác lởm lởm, hơi khó diễn đạt nhưng có kiểu cảm giác khác khác so với điện thoại hãng.
@verylove mình cũng vậy.sáng đi làm cửu vạn tối về ngủ.cứ để nó theo dõi biết đâu nó thấy mình khổ lại rủ lòng thương giúp mình nũa thì ngon!
RIM
CAO CẤP
8 năm
Vẫn thua em Lúa mì 730 của mình :p
Cấu hình cùi, cam xấu + phần mềm chưa ổn định, tầm giá 3tr giờ android quá ngon, việc gì phải chạy qua wp chi nhỉ?
KytoSai
TÍCH CỰC
8 năm
Nói thật WP mất cái thế mạnh là giá rẻ cấu hình tốt mượt mà rồi.

Khi Android từ nửa cuối năm đã bắt đầu xuất hiện những con ram 2GB, chip Helio X10 của mediatek giá tầm 3tr5tr đổ lại, với cấu hình đó android chạy khá ngon chả lý do gì phải mua mấy con WP cả.

Hồi năm 2014 hoặc nửa đầu 2015 thì còn được, đến giờ rồi mà cấu hình cho máy 3tr mà Snapdragon 210, bộ nhớ 8GB,ram 1GB. MS hài hước thật, dù khá hứng thú với WP nhưng rất tiếc phải nói là WP sắp chết tới nơi nếu còn cái kiểu bán máy với giá thế này.

Biết là WP kô cần cấu hình mạnh nhưng cái vụ bộ nhớ 8GB cũng là 1 điểm thất vọng, màn hình thì HD.

=> chết đi WP
axionv
ĐẠI BÀNG
8 năm
@KytoSai màn hình mấy con lumia là quá đẹp so với tầm giá rồi, tầm giá này muốn chất lương ổ định nghe gọi, wifi, 3g ổn đinh cũng ít lắm, 3 tr thì được cái này mất cái kia
tbdat11
CAO CẤP
8 năm
@KytoSai Hehe, cám ơn bạn đã cổ vũ WP chết. Thì đúng là nó sắp chết rồi đó, vì nó sẽ chuyển sang Windows 10 😁

P/s: Nhưng tại sao trên đời lại có những cái thặng bệnh về tâm lý như thế này nhỉ? Tự nhiên "đùng đùng sát khí" khi nó éo rảnh hưởng gì tới gia phả nhà bạn, mà nó lại là hàng công nghệ nữa chứ o_O
@KytoSai Đâu phải ai mua điện thoại cũng chú trọng cấu hình..có một số người còn chả biết cấu hình là CLGT
@KytoSai Cái miệng lão ni gặm phải cục chi mà ác mồm ác miệng quá........:eek::eek::eek::eek:
tuan 95
CAO CẤP
8 năm
@axionv con lu520 của e, độ phân giải có 480x800, nhưng công nhận nó đẹp thiệt, hiển thị màu tốt, không bị rỗ như mấy máy cùng độ phân giải
Theo mình thấy trong HĐH WP đẹp nhất là htc M8
naru2308
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các hãng khác đã thay đổi thiết kế. Còn anh Mic vẫn vậy. Ra cầm 950XL thật sự thấy thất vọng về thiết kế. Dù mình là fan nokia
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
được tặng cái tai nghe 29k là sao
@kungfu9 Bạn có tai nghe này ko? bán mình 50k hàng zin chính hãng nha 😃
Loyaltyth09
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kungfu9 bớt giỡn đi thánh, thánh ra ngoài mua đc cái tai nghe với chất lượng y như vậy, mới 100% với giá 29k thì chỉ tui mua vài cái.
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
@Loyaltyth09 qua đây cho vài cái...nghe như đấm vào tai...vứt ngay từ lúc khui cục gạch microsoft
Loyaltyth09
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kungfu9 bác ở đâu, cho xin cái hẹn tui tới lấy liền ;)
còn 650 chừng nào ra vậy @@
Nokia này có bị dính trò dấu - khi bị sms là restart ko nhỉ (Con chíp bị lỗi này phải ko ta )
Làm gì có
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trừ khi fan của wp, chứ hơi đâu đâm đầu vào con này, Nokia thì còn ngó tới chứ MIC thì ...
Tầm giá 3tr này thì ko cần phải có LTE làm gì đâu anh M$ ơi.
Sao ko đổi lại 210 có LTE thành 410 ko có LTE
@Ryzkie thích vậy đc kg? kiện cáo gì ra tòa
hanchjcha
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mic hài hước thật 😁 cái hđh đã không ra cái gì rồi, làm cái máy cấu hình phọt phẹt bán giá cao, tầm đó tiền mua redmi note 2 cho rồi !
Sao k len snap 4xx nhỉ, nói chung cũng dc đấy. Mà cái loa ngoài thiết kế hơi lạ
orochisaka
ĐẠI BÀNG
8 năm
thật sự nhìn cũng đẹp mà mọi người! nhớ lại 520 thần thánh! các thym đừng so cấu hình! vì với cấu hình đó chạy wp 10 thì ok lắm với những nhu cầu cơ bản! chứ đòi giá rẻ mà cấu hình khủng mượt nữa thì chịu!
Đẻ như gà vậy, máy nào cũng na ná như nhau.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019