Mở hộp Nokia 7 plus: thiết kế đẹp, ống kính ZEISS, màn hình tỉ lệ 18:9, chạy Android One

Kính Cận 0_0
16/4/2018 2:25Phản hồi: 23
Mở hộp Nokia 7 plus: thiết kế đẹp, ống kính ZEISS, màn hình tỉ lệ 18:9, chạy Android One
Với nhiều anh em fans Nokia cũng như anh em yêu thích công nghệ thì Nokia 7 plus là một trong những smartphone mới của Nokia ra mắt trong năm 2018 rất đáng mong đợi bởi nhiều tính năng hấp dẫn, đồng thời đây cũng là chiếc điện thoại đầu tiên của Nokia trang bị màn hình tỉ lệ 18:9 theo xu hướng mới hiện nay. Với mức giá bán chính hãng 8.990.000đ thì có thể nói đây là một mức giá khá tốt so với cấu hình cũng như phần cứng và camera Nokia 7 plus mang lại, chi tiết hơn mời các bạn cùng mình đi chi tiết vào bài chia sẻ nhé!

Các bài chia sẻ mới nhất mời anh em đọc thêm:

Video mở hộp Nokia 7 plus

Nokia 7 plus_-3.jpg
Nokia 7 plus vẫn có cách đóng hộp quen thuộc với biểu tượng đôi bàn tay và dòng chữ androidone

Nokia 7 plus_-4.jpg Phía sau hộp máy là một số thông tin nổi bật trên Nokia 7 plus, như máy trang bị màn hình 6", với độ phân giải Full HD+ và tỉ lệ mới 18:9, ống kính ZEISS. Máy trang bị vi xử lý Qualcomm Snapdragon 660, với RAM là 4GB, bộ nhớ trong của máy là 64GB. Một điều khá thú vị là chip Snapdragon 660 tuy được trang bị cho máy tầm trung, nhưng thiết kế được tối ưu mang lại hiệu năng cao, không thua kém gì các dòng smartphone cao cấp.

Nokia 7 plus_.jpg Chiếc máy mình trên tay là phiên bản màu đen đồng ngoài ra còn có phiên bản trắng đồng

Nokia 7 plus_-5.jpg Nokia 7 plus_-6.jpg Toàn bộ phụ kiện đi kèm theo khi các bạn mua Nokia 7 plus. Máy còn tặng kèm theo một chiếc ốp lưng nhựa dẻo trong suốt để bảo vệ.

Nokia 7 plus_-7.jpg

Nokia 7 plus_-8.jpg
Tuy ở phân khúc tầm trung nhưng đi kèm theo Nokia 7 plus cũng như Nokia 6 mới đều có chiếc tai nghe giúp anh em có thể kết nối với điện thoại nghe Radio.

Nokia 7 plus_-10.jpg Nokia 7 plus_-9.jpg Đi kèm theo Nokia 7 plus là cục sạc nhanh giúp cho quá trình sạc đầy viên pin dung lương 3800mAh sẽ diễn ra nhanh hơn

Nokia 7 plus_-11.jpg Nokia 7 plus_-12.jpg Cáp USB-C đi kèm theo máy hoàn thiện tốt và cứng cáp

Quảng cáo

Nokia 7 plus_-13.jpg
Sách hướng dẫn sử dụng cũng như thông tin về sản phẩm

Nokia 7 plus_-14.jpg Nokia 7 plus vẫn trang bị cây lấy sim nhỏ gọn, quen thuộc như trước giờ của Nokia, tuy nhiên đã được thiết kế lại ngắn hơn và gọn hơn thay vì hơi dài như trước đây.

Nokia 7 plus_-17.jpg Nokia 7 plus là chiếc smartphone Android đầu tiên của Nokia có tặng kèm ốp lưng khi mua máy, điều này cũng giúp máy giảm trầy xước, nhất là phần cụm camera phía sau hơi nhô lên

Nokia 7 plus_-27.jpg Cạnh dưới máy là micro, cổng USB-C và dải loa ngoài bên phải, các chi tiết này được thiết kế theo một trục thẳng rất tinh tế

Nokia 7 plus_-28.jpg Trên đỉnh máy là jack cắm tai nghe 3.5mm

Nokia 7 plus_-29.jpg Cạnh phải Nokia 7 plus là phím nguồn và phím tăng giảm âm lượng, các phím bấm khá êm và độ nảy phím tốt

Quảng cáo

Nokia 7 plus_-30.jpg Cạnh trái máy là khe cắm sim và thẻ nhớ

Nokia 7 plus_-15.jpg Nokia 7 plus_-16.jpg Người dùng Nokia 7 plus sẽ có 2 tuỳ chọn, một là dùng cùng lúc 2 sim Nano, hoặc kết hợp 1 sim và một khe cắm thẻ nhớ MicroSD mở rộng lên đến 256GB, bên cạnh bộ nhớ trong của máy là 64GB

Nokia 7 plus_-34.jpg
Nokia 7 plus sử dụng màn hình IPS LCD 6 inch, Full HD+ (1080 x 2160) và đây cũng là chiếc điện thoại Android đầu tiên của Nokia áp dụng tỉ lệ màn hình 18:9, theo xu hướng mới. Với tỉ lệ màn hình mới cho không giản trải nghiệm được rộng và thoải mái hơn. Máy trang bị kính cường lực Gorilla Glass 3, được phủ một lớp phân cực giúp mang lại chất lượng hiển thị tốt, nhất là khi sử dụng trực tiếp dưới ánh nắng mặt trời.

Nokia 7 plus_-26.jpg Cạnh trên Nokia 7 plus là dải loa thoại, cảm biến và camera trước 16 MP, sử dụng ống kính ZEISS. Kế đến là logo Nokia nhỏ đặt bên góc phải rất tinh tế

Nokia 7 plus_-25.jpg
Cạnh dưới là 3 phím điều hướng Android quen thuộc nằm bên trong màn hình. Nhìn tổng thể máy sẽ có tông màu đen huyền bí, kết hợp với những đường viền cắt màu đồng tạo điểm nhấn cho Nokia 7 plus

Nokia 7 plus_-35.jpg Nokia 7 plus với thiết kế nhôm nguyên khối 6000 Series rất cứng cáp và độ hoàn thiện chi tiết tốt. Bên ngoài còn được phủ lớp chất liệu gốm kết hợp với các góc máy bo cong, mang lại cảm giác cầm mềm mại, thoải mái, giảm đi sự trơn trượt khi sử dụng thời gian dài. Vị trí dải ăng ten phía lưng máy đã không còn nữa tạo cho Nokia 7 plus sự liền mạch và đẹp hơn.

Nokia 7 plus_-20.jpg Nokia 7 plus trang bị 2 camera sau, cả 2 ống kính đều sử dụng thấu kính ZEISS, với ống kính chính là 12MP và một ống kính phụ 13MP, với khả năng zoom quang học 2x, cùng đèn flash 2 tông màu và vị trí micro phía trên cụm camera sau. Bên dưới camera là cảm biến vân tay một chạm

Nokia 7 plus_-22.jpg Ở giữa thân máy là logo Nokia màu đồng cùng tông màu với phần viền camera cũng như cảm biến vân tay. Và biểu tượng androidone cùng một số thông tin nhà sản xuất.

Nokia 7 plus_-23.jpg Vị trí cảm biến vân tay đặt rất vừa tầm khi sử dụng. Theo anh em thích đặt vị trí cảm biến vân tay ở trước màn hình máy hay sau lưng máy? Riêng mình thì thấy đặt trước cũng như sau là 2 vị trí thuận lợi nhất, mỗi vị trí sẽ có ưu điểm riêng, tuy nhiên mình thì thích đặt ở mặt lưng hơn để mặt trước màn hình máy được liền mạch nhìn đẹp hơn.

Nokia 7 plus_-31.jpg Nokia 7 plus_-32.jpg Nokia 7 plus đang chạy Android Oreo và sẽ được cập nhật bảo mật thường xuyên, cũng như cập nhật phần mềm mới nhanh nhất

Nokia 7 plus_-33.jpg
Nokia 7 plus trang bị viên pin dung lượng 3800mAh, trong quá trình sử dụng thực tế mình khá ấn tượng với thời gian sử dụng pin khá ổn, hôm nào mình dùng nhiều cho chụp ảnh hay quay video thì máy cũng khoẻ vượt qua một ngày đến tối về pin vẫn còn vài chục %, còn dùng bình thường thì cũng từ 1,5 đến 2 ngày. Chi tiết hơn về thời lượng pin mình sẽ trải nghiệm nhiều hơn và chia sẻ cùng các bạn trong những phần sau nhé.

Nokia 7 plus_-19.jpg

Nokia 7 plus_-18.jpg
Chiếc ốp lưng nhựa dẻo trong suốt tặng kèm ốp rất vừa máy, với một chiếc ốp trong thì bạn vẫn có thể khoe được màu sắc cá tính của máy

Nokia 7 plus_-21.jpg

Video trải nghiệm nhanh tính năng quay video cùng lúc 2 camera trước, sau và khả năng thu âm 360 độ trên Nokia 7 plus.

Nokia 7 plus_-36.jpg

Nokia 7 plus_-37.jpg
Giao diện Nokia camera quen thuộc như trên dòng Lumia đã trở lại, điều mà nhiều anh em đã mong chờ từ rất lâu, cũng chính giao diện Pro camera trên các máy Nokia Lumia trước đây rất được nhiều bạn đam mê chụp ảnh yêu thích. Và giờ giao diện quen thuộc ấy đã trở lại trên Nokia 7 plus cũng như Nokia 6 mới đều được cài sẵn, sắp tới thì Nokia 8 cũng sẽ được cập nhật lên camera mới.

Nokia 7 plus_-38.jpg
Ngoài ra Nokia 7 plus cũng được trang bị tính năng Dual-Sight như người tiền nhiệm Nokia 8, với tính năng hấp dẫn này bạn có thể dùng để chụp hình, quay video cùng lúc cả 2 camera trước và sau, giúp bạn có thể chia sẻ câu chuyện của mình từ hai phía được dễ dàng hơn. Đặc biệt nhất là bạn có thể dùng tính năng này để live lên Facebook hay YouTube cùng lúc bằng hai camera trước và sau mà hiện nay ít có chiếc smartphone nào làm được.

Nokia 7 plus_-40.jpg
Ngoài ra tính năng chụp hay quay video cùng lúc 2 camera thay vì chỉ có tuỳ chọn chi đôi khung hình, thì giờ bạn có thể chọn hình trong hình, với khung hình camera trước thu nhỏ gọn hơn và bạn có thể di chuyển vị trí một góc theo ý muốn, điều này sẽ rất hữu ích cho các bạn hay chia sẻ video trên YouTube.

Nokia 7 plus_-39.jpg
Nokia 7 plus vẫn được trang bị đến 3 micro thu âm, với công nghệ Nokia OZO Audio để thu âm chất lượng cao 360 độ như trên Nokia 8. Và bạn có thể tuỳ chỉnh micro thu âm trước, sau hoặc dùng cùng lúc cả 3 micro theo ý muốn, điều mà rất ít điện thoại khác có thể tuỳ chỉnh.

Video 4k quay bởi Nokia 7 plus

Video thực tế quay từ Nokia 7 plus màu sắc hiển thị tốt, nhất là âm thanh thu được từ 3 micro trên máy khá ấn tượng. Tuy nhiên các bạn lưu ý quay video chế độ 4k sẽ rung nhiều hơn khi bạn quay ở 1080, nên để video ấn tượng hơn các bạn có thể sử dụng tripod hay một số công cụ hỗ trợ như gimbal nhé...​

Nokia 7 plus_-2.jpg

Chi tiết hơn về hiệu năng, thời lượng pin và chất lượng camera sau khi trải nghiệm nhiều hơn mình sẽ sớm gởi đến các bạn trong những bài chia sẻ tiếp theo. Nhìn chung với mức giá 8.990.000đ kèm nhiều khuyến mãi hay chương trình trả góp 0%, thì Nokia 7 plus cũng là một trong những lựa chọn hấp dẫn cho các bạn cần tìm cho mình một chiếc smartphone mới đáp ứng cho nhu cầu công việc, giải trí hay chụp ảnh...
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

meoghe
ĐẠI BÀNG
6 năm
like
@meoghe Cảm ơn bạn, bạn đọc đầu tiên còm men hihi :p
BBPY
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kính Cận 0_0 mic thứ 3 nằm ở đâu vậy bác em tìm hoài không ra
tiendat_dhpt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá rổ sao các bác. Em hóng em này nhất ấy, hòi này còn bị xao nhãng sang em xiaomi A1 đấy.
@tiendat_dhpt Giá con này 8tr990 nha bạn
Ngon trong mấy con tầm trung
Éc, nó có IP54 á?
@buinha2421994 Phần thông số này thì không thấy trên web hãng công bố
CARROT_2015
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không có chống rung quang học,video rung quá.Chất lượng thu âm rất tốt.
@CARROT_2015 Do video trên mình quay ở 4k, nếu quay ở 1080 hỗ trợ chống rung ổn hơn nhé
Reviewer có tâm, chụp ảnh sản phẩm tấm nào cũng căng đét
@nguyenlx90 Cảm ơn bạn :p
tinln
ĐẠI BÀNG
6 năm
review hay lắm a 😃
@tinln Cảm ơn em :p
hoangvud4
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhìn ngon phết. Phân vân giữa em nó và Huawei P10 plus 😃
asternartini
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn thớt cho mình hỏi bạn dùng máy ảnh gì trong bài để chụp nokia 7 plus vậy ạ. Cám ơn bạn.
ranchu102
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhìn ngon quá, , giá cũng đc nữa, mà camera hơi lồi
@ranchu102 Giờ hầu như smartphone nào camera cũng lồi, lồi đang là xu thế mà :p:p
ranchu102
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kính Cận 0_0 haha
sting9154
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái viền vàng nhìn sến quá
@sting9154 Mình cũng không khoái viền màu đó lắm thay màu khác hay đen hết cũng hay :p
Haichungpt93
ĐẠI BÀNG
6 năm
Một số phầm mêm chỉ hỗ trợ 16:9 (octopus) ae biết xử lý ntn ko
vinhaas
ĐẠI BÀNG
6 năm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM