Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mở Hộp Pin sạc dự phòng Xiaomi 2S 10000mAh (Gen 2 New - 2018 ) 2 Cổng Sạc, hỗ trợ QC 3.0

minhvu10108040
2/4/2018 14:32Phản hồi: 16
Mở Hộp Pin sạc dự phòng Xiaomi 2S 10000mAh (Gen 2 New - 2018 ) 2 Cổng Sạc, hỗ trợ QC 3.0
Mới hốt 1 em trên về trên tay cho các Bác nào cần tham khảo trước khi mua. Cảm nhận ban đầu là hàng nguyên seal, do DW phân phối chính thức, hơi dài, mỏng và đẹp ( nhôm nguyên khối ), có 2 cổng xạc hỗ trợ Q.C 3.0 khá ngon, sạc nhanh.

VIDEO MỞ HỘP SẠC DỰ PHÒNG:

Chi tiết sản phẩm:

Kích thước: 147×71.2×14.2mm.

Chất liệu: hợp kim nhôm.
Lõi pin: lithium Polymer 10000mAh.
Dung lượng thật: 6500mAh.
Đầu ra: 2 USB.
Sạc nhanh: QC3.0.
Điện áp vào: 5.0V-2.0A / 9V-2.0A / 12V-1.5A - MAX 18W.
Điện áp ra: 5.1V-2.4A / 9V-1.6A (MAX) và 12V-1.2A (MAX) - MAX 15W.
Điện áp khi sạc 2 cổng: 5.1V - 2.4A.

Nói về thiết kế, so với phiên bản gen 2 2017 thì bản nâng cấp New version lần này không có quá nhiều sự thay đổi về ngoại hình. Chúng ta vẫn có một viên pin hoàn thiện từ vỏ nhôm nguyên khối, bề mặt được hoàn thiện dạng anodized, để tạo sự cao cấp và cảm giác cầm nắm chắc chắn hơn. Nhưng nếu đem đặt 2 viên pin lại gần nhau, chắc chắn bạn sẽ nhận ra là pin 10000mAh gen 2 – New, với kích thước 147 × 71.2 × 14.2mm, sẽ cao hơn so với người tiền nhiệm của mình. Logo MI cũng được in nổi, thay vì khắc laser như các thế hệ trước.

Điểm thay đổi dễ nhận ra nhất trên Pin sạc dự phòng Xiaomi 10000mAh gen 2 – 2018, đó là sự xuất hiện của cổng USB-A thứ 2 (phiên bản gen 2 2017 chỉ có 1 cổng). Chưa tính đến công nghệ mới, chỉ riêng việc nâng cấp lên 2 cổng sạc ra, cũng đã giúp việc sử dụng của người dùng tiện dụng hơn rất nhiều. Các cổng micro USB, nút nguồn và các đèn LED báo pin vẫn được giữ nguyên vị trí so với thế hệ trước đây.

Pin sạc dự phòng Xiaomi 10000mAh gen 2-New version được trang bị lõi pin lithium Polymer 10000mAh chất lượng cao. Cho tuổi thọ pin cao hơn, cũng như đảm bảo tính an toàn trong quá trình sử dụng.

Pin dự phòng 10000mAh gen 2 – 2018 được hãng trang bị công sạc nhanh cho cả 2 chiều, sạc ra và sạc vào, với tổng công suất tối đa lên đến 18W cho cổng sạc vào và 15W cho cổng đầu ra. Trong khi đầu vào đáp ứng các mức điện áp 5.0V-2.0A / 9V-2.0A và 12V-1.5A. Thì đầu ra cũng không hề thua kém với các mức 5.1V-2.4A / 9V-1.6A (MAX) và 12V-1.2A (MAX). Với công nghệ sạc nhanh, việc sạc cho thiết bị di động sẽ rút ngắn đi rất nhiều. Giúp tiết kiệm khá nhiều thời gian và đồng thời giữ cho tuổi thọ pin tốt hơn.

Quảng cáo

(lưu ý: thông số đầu ra chỉ đúng khi kết nối sạc cho 1 thiết bị duy nhất. Khi cắm sạc cùng lúc 2 cổng, điện áp tối đa mà mỗi cổng USB có thể đáp ứng chỉ còn lại 5.1V-2.4A, để đảm bảo hiệu suất sạc ).

Sạc cũng được trang bị chế độ điện áp thấp, dành để sạc cho các thiết bị nhỏ như tai nghe Bluetooth hoặc miband,…. Để chuyển sang chế độ này, người dùng chỉ cần nhấn 2 lần liên tiếp vào nút nguồn.

Như một trang bị không thể thiếu trên các sản phẩm pin sạc dự phòng của mình, pin sạc dự phòng Xiaomi 10000mAh gen 2-New version cũng được trang bị các công nghệ an toàn như bảo vệ quá nhiệt, bảo vệ khi có sự cố quá dòng hoặc quá áp cho cả đầu ra và đầu vào, bảo vệ chống đảo ngược, bảo vệ ngắn mạch,…..Những trang bị này sẽ giúp viên pin này làm việc một cách an toàn hơn, không chỉ với thiết bị cắm sạc mà cả sự an toàn của người dùng.

Hotline đổi trả, bảo hành Xiaomi chính hãng: 19006015
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh em bạn bè trong nhóm có ai đang dùng pin dự phòng xiaomi 2s bản 2018 không cho mình hỏi tí xem liệu có ai gặp lỗi giống mình không hay là lỗi chung của dòng pin mới 2018 này. Ai đang dùng thì com mừn mình trao đổi nhé!!
Là thế này các bác ạ: cục pin nó có 4 đèn sáng. Nên mỗi đèn em chỉ cho là tương đương tối đa với 2500 mAh thôi. Thế mà trong lúc e sạc 1 máy hơn 3000 mAh mà cục xiaomi nó không mất vạch nào. Nhưng khi sạc đầy điện thoại em rút dây ra chờ cục pin tự tắt em mở lại thì lại thấy tự mất 1 đèn báo. Có nghĩa là trong lúc đang sạc pin cho điện thoại thì cục xiaomi 2s nó không tự chuyển đèn báo dung lượng còn lại. Em có dùng cả 2 đời trước là bản 2016 và 2017 thì nó đều tự chuyển đèn báo dung lượng trong lúc mình đang sạc cho điện thoại chỉ duy nhất lần này mua bản 2018 mới dính vậy nên thấy rất lạ.
tumoqun
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguoivohinh_vyyb mình cũng bị, pin full 4 đèn sạc 1 tí rút ra thì 3 đèn, nhưng để 1 lát bấm nguồn lại thử thì sáng lại 4 đèn, ko rõ có bị lỗi không
thegiang889
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cả nhà có ai thấy logo mi in nổi ko. Sao của mình của DIGIWORLD phân phối mà logo vẫn khắc laser chìm ạ
truongcan123
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái cục của em khi sạc ra, nó cứ nháy cả 4 đèn là có phải lỗi không ạ ????
@truongcan123 không Bác ơi, Bác sạc là nó nháy đúng rồi
Anh em cho hỏi, vì mình không rành vụ này nên muốn biết tại sao dung lượng pin ghi 10.000 mà chỉ có 6.500 là thật còn lại là giả hay sao?
@thoithuanpham theo mình hiểu thì 10,000 là dung lượng pin, còn hiệu suất thật có thể sạc đến điện thoại là 6500. mà mình thấy cục sạc nào cũng vậy hết. Bác nào hiểu rõ thì tư vấn thêm 😃
@thoithuanpham Bác hiểu thế này. Cục sạc đại loại nó cũng như nguồn máy tính. Công suất ghi bên ngoài chỉ là trên lý thuyết, tệ hơn là thậm chí nsx dùng để qc. Pin sạc hay nguồn đều có công suất thật, nó phản ánh 9 xác hiệu suất thiết bị. Thông thường 1 thiết bị tốt có hiệu suất tối thiểu 70% trở lên. Số 30% còn lại là hao phí qua truyền dẫn, toả nhiệt và các ic quản lý nguồn điện. Nên nh thiết bị ghi dung lượng bên ngoài to, giá rẻ nhưng chất lượng lại kém. Nên lựa chọn các nsx uy tín, tránh mua hàng no name😔
pigeon92
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thoithuanpham Họ ghi thế là giá trị quy đổi nhé, 10000mAh là dung lượng ở điện áp 3.7V của pin Li-Po.
Tuy nhiên khi sạc phải đẩy áp lên 5V nên ta có dung lượng khả dụng khi sạc là 10000x3.7/5=6400mAh
nakun_hung
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bác cho em hỏi. Em dùng cục sạc 5v-2am để sạc cho cục mi 2 2018 này. Nhưng thời gian sạc rất lâu, phải mất vài tiếng mới nhảy được 1 vạch. Không rõ có phải do cục sạc đầu vào yếu nên sạc lâu hay không ?
nhatkhang
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nakun_hung 5V x 2A = 10w, cục pin này cần cục sạc 18w mới đủ sạc cho nó, bạn nên mua mấy cục quick charge 2.0 trở lên là đủ sạc nhé
@nhatkhang 12w là đủ r chứ cần gì cục 18w cho tốn kém ra bác. Em xài cục 12w của anker sạc cũng lâu lắm @@
nhatkhang
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Claus7 Đủ thì mới nhanh chứ, không đủ thì nó chậm đi, như bác kia có 10w thời gian sạc chậm đi gần 1/2
Các bác cho em hỏi với ạ. 2 cổng sạc ra, thì cổng nào là 5.1V-2.4A / 9V-1.6A (MAX) và cổng nào là 12V-1.2A (MAX) ạ?
thp192a
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mercury169 Auto nhé, cứ cắm vào là nó sẽ xuất ra áp và dòng phù hợp!
bourne6372
TÍCH CỰC
3 năm
Dùng củ sạc QC3.0 18W sạc cho viên pin này thì bao lâu đầy vậy các bác ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019