Mở hộp Sony Smartwatch 3: thiết kế trẻ trung, màn hình tốt, giá khoảng 6,2 triệu

Trung Dt
4/12/2014 19:40Phản hồi: 112
Mở hộp Sony Smartwatch 3: thiết kế trẻ trung, màn hình tốt, giá khoảng 6,2 triệu

Như vậy là đồng hồ thông minh Sony Smartwatch 3 (SWR50) đã về Việt Nam sau khi đã có mặt tại một số thị trường như Anh quốc. Phiên bản mà mình có được với dây cao su màu đen, hộp đóng gói rất đẹp với lớp vỏ trong suốt và kích thước nhỏ gọn hơn hộp của chiếc SmartWatch 2. Phiên bản Smartwatch mới nhất của Sony sử dụng Android Wear, sở hữu màn hình LCD chống chói kích thước 1,6" và có độ phân giải 320 x 320 pixel cùng với phần cứng khá mạnh mẽ.

Smartwatch 3 (SW3) tiếp tục là một thiết kế mới của Sony với phần thân đồng hồ và dây cao su tháo rời. Nó khá dễ dàng để thay dây mới nhưng bạn không sử dụng các dây đồng hồ tiêu chuẩn thường thấy như trên Smartwatch 2 hay Samsung Gear 2, LG G Watch... Việc đeo SW3 cũng khá dễ dàng, dây ôm sát phù hợp với nhiều kích cỡ tay, khoá bấm kim loại trên dây không quá cứng để tháo ra. Việc tháo mặt đồng hồ được thực hiện dễ dàng khi bạn chỉ cần tách mặt đồng hồ khỏi sợi dây về phía trong.

Màn hình LCD 1,6" trên SW3 cho màu sắc hiển thị khá tốt, màu đen cũng rất ấn tượng. Tất nhiên góc nhìn của nó thì vẫn không thích bằng công nghệ OLED. Khi ở trạng thái chờ, đồng hồ vẫn hiển thị với độ sáng cực thấp, nó vẫn tạo cho bạn cảm giác nhìn thoải mái khi ra nắng nhờ công nghệ Transflextive. Khi đó đồng hồ vẫn hiển thị thông tin mặt đồng hồ cần thiết mà không cần dùng đến đèn nền, giúp tiết kiệm năng lượng.

Với việc chạy nền tảng Android Wear, Sony SW3 cho trải nghiệm tương tự như các mẫu đồng hồ như LG G Watch. Nó hoạt động với chip ARM Cortex A7 lõi tứ 1,2 GHz, RAM 512MB với bộ nhớ trong 4GB, hỗ trợ kết nối NFC, Bluetooth 4.0, hỗ trợ sạc qua cổng microUSB. Trong tài liệu của Sony thì thiết bị này còn có kết nối Wi-Fi, tuy nhiên khi mình tìm trong menu lại không thấy. Ngoài ra SW3 cũng có sẵn micro, cảm biến gia tốc, la bàn, cảm biến con quay hồi chuyển và GPS, người đeo có thể dùng nó như một thiết bị theo dõi tập luyện thể thao hàng ngày. Ngoài ra, bạn cũng có thể nạp nhạc vào trong đồng hồ nhờ bộ nhớ trong 4GB, khả năng hoạt động độc lập với một số ứng dụng theo dõi vận động như Google Fit, Endomondo, Run Keeper...

Cám ơn cửa hàng Xperia Shop đã cho mình mượn Smartwatch 3 để trên tay
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đâu thì không rõ chứ ở VN, giá 6,2tr cho 1 smartwatch thì rất, rất ít người mua.
alex2006
ĐẠI BÀNG
9 năm
@familyshonors lâu lâu mới đc lên top 1 lần mà cm ko ai thấy hữu ích . ko đc 1 cái thanks nào .
pác coi lại xem mình có vô duyên quá không.
mới coi qua hình ảnh và vài dòng trên tinhte phán 1 câu như vậy quá ẩu . Còn nó chính xác thì có lẽ bạn đi làm CEO SONY có lẽ hợp hơn là đi đạp xích lô
@alex2006 Mình chẳng quan trọng Top1 hay đâu cả. Mình thấy mình chẳng vô duyên bởi mình đưa ra nhận xét cá nhân mình và cụ thể. Cái chuyện ở VN bán được đồng hồ điện tử giá hơn 6tr rất ít có gì khó đoán đâu. Kể cả tới đây Apple Watch ra mắt thì số lượng cũng chưa được nhiều đâu. Vì sao ư, vì nhu cầu, vì sự cần thiết, vì giá tiền nữa.
ba gờ
ĐẠI BÀNG
6 năm
@alex2006 Thông cảm đi anh. Đa số nhân dâ ta còn kiếm ăn từng bữa. Những ai quan tâm thực sự thì họ đâu có soi giá trước khi nghiên cứu chức năng 😁
ray-rung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chiếc đồng hồ trở nên to thô kệch khi lên cánh tay đen, ốm khẳng khiu, dìm hàng quá @@
Đề nghị bác @Trung Dt tăng cân gấp.

Và theo em một bài biết rewview sản phẩm, khi cầm trên tay thì nên đeo găng để che bàn tay lại. Nó sẽ chuyên nghiệp hơn.
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
@ray-rung trc có review con leica thì đeo găng b ak. Còn con này giá trị thấp nên ko cần
@ray-rung minh xem vài bài trên mạng người ta cũng đeo găng.
@kaka_nd14 Ủa ý bạn là đeo găng cả 2 tay hả...?
kaka_nd14
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thiennhan2566 không thì thành nửa mùa hả bạn?🆒
Có lẽ phải 5-7 năm nữa smartwatch mới đẹp được.
Bây giờ để cạnh những chiệc đồng hồ truyền thống, mấy cái sw không khác gì mấy thứ đồ chơi rẻ tiền (hoàn thiện không đẹp, chất liệu không sang...)
Thật sự thì mình không thích các sản phẩm công nghệ số của sony,smart watch này cũng vậy kiểu dáng chất lượng chức năng chưa đc ấn tượng cho lắm 6,2 tr là hơi chát
@Myheart1984 Quá chát chứ không phải hơi chát, mua cái Seiko đeo được rồi, 2 năm thay pin một lần, dầm mưa dãi nắng tốt hơn. Đồng hồ thông minh để làm gì? Bày vẽ.
MR_VIP_VDR
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Master Thuyên không phải là "bày vẽ", mà đó là tiến bộ của công nghệ, rồi càng ngày sẽ xuất hiện nhiều thứ "bày vẽ" khác. xin lỗi bác chứ cho sút vào mồm bác phát, phát ngôn vớ vẩn
@MR_VIP_VDR Bác thấy thế xin mời bác mua ủng hộ :p
@Master Thuyên Đồng ý.
Thực sự mà nói hiển thị giờ giấc, nhịp tim với mấy cái ứng dụng đồng bộ gì đó chẳng qua cũng chỉ để nói lên mức độ phát triển của công nghệ mà thôi.
Với nhu cầu một người làm việc bình thường thì smartphone với cái cùi bắp đã là quá đủ rồi (mình thì BBZ30 + Gionee L800). Đi làm 9 tiếng về nhà quăng xó, chơi game lướt web trên PC vẫn là vô địch. Ai đời sắm này sắm nọ rồi lại lo nó hết pin đem sạc. Ko biết nó phục vụ mình hay là ngược lại đây ?
Với nhu cầu 1 tay chơi đồng hồ thì smartwatch ko có cửa với họ rồi.
Biết là nó đánh dấu bước ngoặt phát triển của con người. Nhưng khi 1 sản phẩm ra đời, nó cũng phải có nhược điểm. Ko phải cứ thấy hay hay là phải khen đáo để như vậy.
thoivuitinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
không hy vọng với cái giá như lày
anthui2009
ĐẠI BÀNG
9 năm
có lẽ tay bác review hơi nhỏ và đen😁, nên nhìn chiếc đồng hồ hơi quá khổ, ý em con này phù hợp với bác nào tay to và nặng hơn 100kg là đẹp!!!!:D:D:D:D
thanhkc
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhìn kiểu dáng không thấy có gì là ấn tượng, mà chỉ ấn tượng là giá... khó
Ý kiến cá nhân thì còn SMW 2 vẫn đẹp hơn con 3 này.
Hoặc là do con 3 nào có thiết kế rất tương lai nên mình chưa tiếp thu được tinh hoa của nó :eek:
đồng hồ dùng android wear con nào giá cũng cao chắc do người ta phải thiết kế bo mạch siêu nhỏ vs dàn chip ko khác gì smartphone
Ai cho mình hỏi cái đồng hồ màu trắng ở hình cuối tên là gì vậy
@thanh_satria Smartband talk của sony đó bạn
@thanh_satria Sony smartband talk : http://www.sonymobile.com/vn/products/smartwear/smartband-talk-swr30/features/
Tai230
TÍCH CỰC
9 năm
Giá của smartwatch hiện tại vẫn chưa dễ chịu với người thu nhập trung bình, thêm một điều nữa là công nghệ pin vẫn lẹt đẹt theo sau. Chắc phải vài năm nữa mới dám đụng đến mấy con này.
mikan293
TÍCH CỰC
9 năm
Hiện tại thi SW chỉ mang tính định hướng thị trường là chính,cần 1-2 năm nữa để có một sản phẩm hoàn hảo,giá phải chăng.
KLQ nhưng ai muốn đú SW lên nhật tảo làm mấy con Gear có hơn 1 củ xài cũng hoành tráng phết 😆.
kien.nh
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhìn to quá, sang năm nhất định kiểu dáng tròn sẽ phổ biến
đến giờ vẫn thấy lg g watch là đẹp nhất , cái này thô dã man @@
autk08
TÍCH CỰC
9 năm
Đúng là Sony, cái SW R của LG đẹp vậy còn thấy đắt, vậy mà con này giá còn cao hơn nữa 😔
ấn tượng cái giá, chả hiểu làm cái gì mà giá chát vậy, pin thế nào, còn về vẻ mỹ quan, xấu đê tiện, ss làm còn đẹp hơn
anhcobra
TÍCH CỰC
9 năm

Quá hài hước, bác này chắc nặng 40kg. Cái Smartband em đeo thế này cơ mà
Ko biết cái đồng hồ to hay do tay bé nữa nhìn chối tỉ.
con này giống gear 2 neo v~ luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019