Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mở hộp Sony Xperia S

cuhiep
5/3/2012 3:4Phản hồi: 1.513
1.513 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các cao thủ giúp dùm e sao e gửi hình = NFC từ N9 qua XS không được vậy, e chưa rành về NFC cho mấy...
bên Mai Nguyen thông báo đã giao 50 máy đợt 1 rồi. TGDD vẫn chưa nghe gi cả
Vào đây, chọn bản tiếng việt về đọc cách xài NFC nhé
http://www.sonymobile.com/global-en/support/phones/xperia-s/support-documents/

---------- Post added at 11:14 PM ---------- Previous post was at 11:05 PM ----------

hnay TGDD chắc là mới nhập hàng. Chắc mai mới lên kệ và chuyển đi các chi nhánh.
minhtri595
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bợn dùng app, widget gì để hiển thị pin lên status hay launcher vậy ?
mình thử dùng Batter Notifier BT nhưng lại thấy app này ngốn pin kinh quá, giờ đang dùng Battery Indicator chạy tốt, mà số hơi nhỏ không thích lắm
@Android_magic:
Bác là người của TGDD, nên bác ăn nói với đối thủ cạnh tranh một cách nào tinh tế nhất nhé.

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
like mạnh bác. đủ ba mươi ký tự nè
pác ơi...xem kỹ lại comment nhé...mình nói là mình chỉ hướng thêm cho các pác...chứ mình chê bai gì họ...còn sự thật về cái hậu mãi...pác xem hết tất cả trang web thì biết....mình ăn nói như vậy tinhte chưa..^^!

---------- Post added at 04:51 PM ---------- Previous post was at 04:45 PM ----------

Vào đây...anh em thảo luận cho ý kiến...thấy được thì like..không thì lướt...mình cũng dựa trên ý kiến để đưa các pác tham khảo...comment mình có chê bai bên nào đâu...
solar.
TÍCH CỰC
12 năm
bên VTA 2 năm bảo hành chính hãng mà lại rẻ hơn 500k tội gì ko mua đã là chính hãng cứ chỗ nào rẻ thì mua thôi
mình nói thật đói với các bác có tư tưởng dùng 1 thời gian rồi bán thì cần bh lâu để sau này bán được giá. Chứ các bác xác định dùng lâu thì cũng ko cần thiết mấy. Dt dung 10 ngay là biết lỗi lầm gì rồi....với lại em dùng hàng sony cung nhiều rồi thấy cũng it đi bh lắm

---------- Post added at 10:14 AM ---------- Previous post was at 10:06 AM ----------

cái này là khuyễn mãi thế giới di đông nè các bác

Từ ngày 22/03/2012 đến ngày 29/03/2012, khi đặt mua điện thoại Sony Xperia S LT26i tại hệ thống Thegioididong.com, quý khách hàng sẽ nhận được bộ quà tặng cao cấp và hấp dẫn.
Giá bán: 13.989.000 đồng.
Màu sắc: 2 màu để lựa chọn, Đen và Trắng
Nội dung khuyến mãi:
Quà tặng chính hãng từ Sony:

• Thẻ Xperia SmartTags NFC
  • 1 miếng dán màn hình chính hãng (SONY tặng theo hộp máy)
  • 1 cáp HDMI
Quà tặng từ thegioididong.com (trị giá 1.568.000 VNĐ):

• Tai nghe Bluetooth E111 trị giá 419,000vnđ
  • Sạc dự phòng cao cấp trị giá 750,000vnđ
  • Ba lô Laptop cao cấp TY_KG trị giá 399,000vnđ
Thời gian áp dụng: 22/03 – 29/03
Phạm vi áp dụng: Áp dụng cho quý khách hàng đặt mua online trên hệ thống thegioiddidong.com
[TR]
[TD="width: 195"] [CENTER][B]Tên sản phẩm khuyến mãi[/B][/CENTER]
[/TD]
[TD="width: 369"][/TD]
[TD="width: 74"] [CENTER][B]Giá[/B][/CENTER]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 195"] Sạc dự phòng cao cấp[/TD]
[TD="width: 369"] [CENTER][B][URL="http://www.thegioididong.com/sac-dtdd/du-phong-cao-cap-ipad"][IMG]http://images.thegioididong.com/Files/2012/03/22/44639/87_dat-truoc-Sony-Xperia-S-LT26i---Nhan-ngay-bo-qua-t.jpg[/IMG][/URL] [/B][/CENTER]
[/TD]
[TD="width: 74"] 750000 VNĐ[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 195"] Tai nghe Bluetooth AV960 cao cấp[/TD]
[TD="width: 369"] [CENTER] [URL="http://www.thegioididong.com/tai-nghe-bluetooth/bt-av960"][IMG]http://images.thegioididong.com/Files/2012/03/22/44639/93_dat-truoc-Sony-Xperia-S-LT26i---Nhan-ngay-bo-qua-t.jpg[/IMG][/URL][/CENTER]
[/TD]
[TD="width: 74"] 499.000 VNĐ[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 195"] Balo laptop JNL34315B cao cấp[/TD]
[TD="width: 369"] [CENTER] [URL="http://www.thegioididong.com/balo-tui-bao-ve/balo-laptop%C2%A0jnl34315b"][IMG]http://images.thegioididong.com/Files/2012/03/22/44639/94_dat-truoc-Sony-Xperia-S-LT26i---Nhan-ngay-bo-qua-t.jpg[/IMG][/URL][/CENTER]
[/TD]
[TD="width: 74"] 450.000 VNĐ[/TD]
[/TR]
anh2sky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuẩn chuẩn,nhưng chả tội gì mà không lấy bảo hành 2 năm cả,thà thêm được 1 năm bẻ hành bẻ tỏi còn hơn ra ngoài cho thợ nó nện,lúc đấy lại ước gì máy mình bảo hành thêm dù chỉ 1 vài tháng hehe
hehe. Bác lại làm quá. bác muốn sửa máy sony đúng ko? liên lac với em, em chỉ chỗ sửa uy tín cho
solar.
TÍCH CỰC
12 năm
e thích cách KM của VTA hơn, của TGDD phải đặt trc mới có quà còn bên VTA cứ mua trong thời gian KM là cũng có quà
mà hàng chính hãng mua ở đâu chẳng như nhau cứ ở chỗ nào rẻ lợi cho mình thì mua thôi
cx mà bác. Mình thấy đâu tốt thì mình xúc. Tại em đặt cọc ở tgdd rồi. thôi chờ đợi là hp 😁
solar.
TÍCH CỰC
12 năm
e thì chưa đủ tiền sang tháng có lương mới đủ mua :D sv nghèo khổ thế đấy :D
Mình tối hôm qua có đặt VTA cứ lo không đc,ai ngờ sáng nay 1 em nhân viên call mình bảo sáng mai có thể có hàng hoặc muộn nhất la thứ 3 rồi,đặt hàng online giảm đc 500k 😃
Giờ chỉ còn chờ ra test máy thôi,thấy tụi nc ngoài la làng cái vụ màn hình ám vàng gì đó um xùm,làm cũng hơi lo , không lẽ giống vụ sáng tối màn hình của Samsung S2 nữa 😃
thiểu số thôi bác à. như ở vn mình hinh như đến giờ phút này mới chỉ có 1 bác bị
tamnp
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn tai nghe BT của TGDD sao thấy bèo quá vậy
em cũng sv nghèo nè bác. Phải bán em raider di để cưới em này....Hiện giờ đang 2 tay 2 súng (1202 x2 )
solar.
TÍCH CỰC
12 năm
e thì 8120 tàn tạ rách nát dùng 4 năm nay rồi mới mua đc con pre 3 thì lại hỏng bán vội đi để chờ rước e này
mặc kệ người ta nói gì đã thích là mua ko lại hối hận 😃
hehe. Mong tới lúc anh em mình mua thì box S đã thành lập để anh em mình nhẩy vào bon chen 😁 ước gì box S này mạnh ngang box X10 :D
http://www.swedroid.com/sony-xperia-s-review/
đây là bài review đầy đủ nhất của xperia s, nhưng xem xong vieo đọ lướt web với SII (giật tung chảo khi zoom) và phần benchmark thì buồn hiu 😔
solar.
TÍCH CỰC
12 năm
bác nào lấy máy ở VTA cho ae report xem là sạc EP 850 hay EP 800 vậy?
máy đã về đâu bác ........
này thì 30 charrrrrrrrrrrrrrr
anh2sky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đừng nói là Sony Việt Nam nhá hehe,nói thế chứ bảo hành chính hãng còn chả yên tâm huống gì ở ngoài,nhưng được cái bảo hành hãng mình bắt bẻ được chứ mang ra ngoài nó bắt bẻ mình thì rước cái bực mình vào người à.

---------- Post added at 12:11 PM ---------- Previous post was at 12:09 PM ----------

Ngày mai tha hồ đập hộp heheNội dung của bạn quá ngắn. Vui lòng viết dài hơn, nội dung thật hữu ích, có đầy đủ dấu tiếng Việt và có ít nhất 30 ký tự. Cảm ơn bạn thật nhiều.
=)) bó tay với bác 😁
em nói thật.
vd cps nhà. Tại sao các bác mua hàng xách tay ở cps mà ko phải chỗ khác. Mặc dù tính giá cả thị trường thì cps bán mắc hơn so với chỗ khác....? rôi cps bảo hành của hang chứ đâu phải bh chính hãng........ các bác ko sợ bi luộc đồ ah....?
nói chung dem máy đi bh đến cả chính hãng cũng luộc đồ, thay đồ cũ cho mình chứ đừng nói tư nhân. Thế nên bh ở chỗ nào mình cảm thấy tin tưởng được thì bh các bác ah
anh2sky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây là đang nói về chuyện bảo hành hãng so với bảo hành ngoài mà.Còn mua hàng xách tay thì mới thật sự cần cái hậu mãi tốt của cửa hàng phải không nào?Còn về chuyện bảo hành hãng mà nó luộc chứ gì?Cứ luộc đi rồi nó lại phải ước gì nó đừng luộc luôn ý hehe.Bọn đấy nó cũng khôn lắm,nó biết chọn gà để luộc đấy hehe
nó đâu dám liều mạng đâu bác hehe. mình nói ở đây để các bác lỡ mua ở cps, mai nguyen, tgdd,... đừng băn khoan lo nghĩ mà
em mới sắm cái case cho em nay thôi 😁 mà con này dùng bao da ko dẹp dau bác ơi
p/s: mà em thấy cái bao da này ko dẹp. Tha đặt bên khắc tên làm 1 cái bao da co vẻ dẹp hơn ấy
Tai nghe mà có kèm mic thì XS chỉ nhận đúng tai bán kèm theo máy. Còn tai ko có mic thì gắn vào vô tư.
Bác nào ở HN thì sang NC mà mua,đang có khuyến mại tặng 1,2t tiền mặt đó:
Code:
[COLOR=#e04139][B]13.990.000[/B] VNĐ[/COLOR]

BH chính hãng 12 tháng
  Tặng tiền mặt 1.200.000. Tặng 2 SmartTags NFC. Tặng BVMH - LH : 0939385000
dạo này nhiều khuyễn mãi hấp dẫn thế :|
whiskey
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng bình thường thôi,chắc NC lại cho cái thẻ mua hàng hoặc thẻ giảm giá đây,thực sự ko khoái kiểu KM này lắm.
tung253
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn shironguyen mua case cho xs ở đâu thế? Giá rổ thế nào? Có hình ko cho mình xem phát 😁
nếu bác ở hn e cho sdt giao tận nơi thêm 20k. e mới mua hôm kia màu đen giá 300k kèm miếng dán luôn hãng golla. có cả rock cho bác thêm lựa chọn.
đây là địa chỉ : Địa chỉ: 3/97 Nguyễn Trãi, Thanh Xuân ,Hà Nội ( gần cầu mới ngã tư sở ) - Điện thoại: 0904837000 - (04.3) 812 354
hoặc bác vào đây tham khảo thêm:
http://vuaphukien.vn/253/sony.html
Ở Nha trang như em thì mua thế nào nhỉ?
bác cứ gọi và gửi tiền cho họ sẽ chuyển xe hoặc bưu điện cho bác
hix. Về tới Nha Trang chắc thêm 1 mớ thời gian và tiền. Ở tỉnh thiệt thòi quá. Em mà ở SG thì giờ này đã cầm em XS trên tay rồi.
pác còn máu hơn mình và shiro...hihi hwa, 2 thằng đi vòng vòng tham khảo ...rốt cuộc lụm được MDMH nhám ...mà nó chém tới 120k...lủi thủi về nhậu lun.hihi
Đẹp như 1 cô tiểu thư đỏng đảnh vậy 😁.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019