Mở hộp và cảm nhận khi sử dụng Samsung Galaxy A8 Plus 2018

thuocnguyen92
11/1/2018 12:29Phản hồi: 3
Mở hộp và cảm nhận khi sử dụng Samsung Galaxy A8 Plus 2018
Mình thật sự không thích Samsung Galaxy A8 2018 khi cầm trên tay và nó cho mình cảm nhận đầu tiên là máy khá dày và "cục mịch". Nhưng khi cầm Samsung Galaxy A8 Plus 2018 thì nó mang lại cho mình một cảm giác hoàn toàn khác. Và mình muốn chia sẻ cảm nhận của mình khi cầm và sử dụng con máy này.

Đầu tiên là máy cho mình một cảm giác cầm nắm cân đối hơn, với màn hình 6 inch lớn thì mình không còn cảm giác thấy máy dày như A8 nữa. Mà tỉ lệ chiếc máy trở nên hài hòa hơn. Mình đang sử dụng con Samsung S8 và có một sự so sánh nhỏ là mình thích cảm giác cầm con A8 Plus hơn bởi vì nó vuông vức như Note 8 mà con Note 8 thì mình đã kết thiết kế đó lâu rồi 😃.

Nhưng phải công nhận là với đường viền có lẻ là bằng nhựa mà A8 Plus sẽ không sang trọng bằng S8. Mình thích S8 với viền kim loại màu sáng bóng hơn.

Mặt lưng của máy được làm từ kính cho mình cảm giác vẫn tương tự như khi cầm con S8 và mình hoàn toàn thích điều này. Mình sẽ không nói nhiều về cách đặt cảm biến vân tay, camera hay đèn led ở mặt sau vì mình hay sử dụng tính năng nhận diện bằng khuôn mặt cho nhanh.

Hệ điều hành trên Samsung A8 thì cũng không có gì mới lạ mình sử dụng từ S7 sang S8 và giờ cầm A8 Plus thì cũng như vậy với những tác vụ thông thường và với trải nghiệm bình thường thì mình cũng không muốn tìm hiểu sâu về hệ điều hành của máy. Thi thoảng máy thông báo cập nhật thì mình bấm cập nhật hệ điều hành thôi.

Máy có camera kép phía trước hỗ trợ chụp xóa phông. Tuy nhiên mình xin mạo muội nhận định rằng khả năng xóa phông trên điện thoại chỉ dừng lại ở mức chấp nhận được và mình ít khi dùng đến tính năng này vì mình có máy chụp ảnh 😃. Nói chung là không quan tâm đến camera xóa phông. Nhưng phải công nhận một điều là chất ảnh trên S7 hay S8 đều cho ra một chất lượng ảnh tốt và khó để phân biệt đó là ảnh chụp từ điện thoại hay máy ảnh chuyên nghiệp.

Tuy nhiên thì camera trên A8 Plus này mang cho mình một cảm giác không ok lắm. Ảnh mình chụp bằng camera sau cho chất lượng hơi bết hơn so với con S7 với cùng thời điểm và môi trường chụp.

Và còn một điều mình vừa thích vừa không thích ở con A8 Plus mà mình muốn nói đến đó là màn hình. Mình cực kỳ thích xu hướng thiết kế màn hình tràn viền. Và A8 Plus còn mang lại một cảm giác cầm rất thoải mái thì quả thật rất OK. Tuy nhiên thì nhìn vào màn hình A8 Plusminhf cảm giác nó hơi tối mặc dù đã tăng hết độ sáng màn hình và độ sắc nét của màn hình cũng không được như S7, S8 hay J7 Prime. Mình đã so sánh thêm với rất nhiều máy và đa phần là màn hình con A8 Plus không bằng.
Các bạn trong diễn đàn nếu đã trên tay A8 Plus thì hãy chia sẻ và giải thích cho mình về màn hình con máy này với nhé!

Nếu như bỏ qua cảm giác không thích về màn hình. Thì A8 Plus đúng là chiếc điện thoại đẹp và cho mình một cảm giác cầm thoải mái khi trên tay và cảm nhận. Nhu cầu sử dụng của mình là bình thường nên mức ram 6Gb sẽ là nhiều đối với mình. Nếu hỏi mình có chọn A8 Plus không? Thì mình sẽ trả lời là không.
Vì với tầm giá A8 Plus thì mình nghĩ mình sẽ chọn S8 mà mình đang sử dụng. S8 cho mình một trải nghiệm màn hình tốt hơn, camera sau chụp ảnh ok hơn, thiết kế sang trọng hơn. Mình chỉ thích A8 Plus bởi nó cảm giác vuông vức hơn - nhìn giống note 8 (chiếc note trong mơ của mình).

Quảng cáo

Chút chia sẻ cá nhân của mình cùng với anh em. Mọi người có thể xem thêm video mở hộp bên dưới và cho mình biết về ý kiến của bạn nha!

3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xemdidong
ĐẠI BÀNG
6 năm
A8 cũng có rất nhiều thú vị, nhất là Camera, được xem là cận cao cấp nhưng đối với Việt Nam thì đã là cao cấp rồi https://xemdidong.com/reviews/samsung-galaxy-a8-plus/
dungle216
ĐẠI BÀNG
6 năm
trông mượt mà phết chứu các bác
nhìn ngon đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119