Mổ iPad 2017: là bản nâng cấp nhẹ của iPad Air 1 2013, vẫn khó sửa

Duy Luân
30/3/2017 21:27Phản hồi: 114
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

apollo0802
ĐẠI BÀNG
7 năm
vâng, các bác nhiều tiền cứ bung tiền. Mình thấy apple là trùm hút máu luôn chứ ko phải vừa
@apollo0802 Tuy hàng của nó đắt nhưng bền vô đối, Mình có con Ipad 2 gần 5 năm tuổi mà vẫn chạy bình thường. Không biết còn con android nào thời đó còn sống đến h này không?
Black0_o
TÍCH CỰC
7 năm
@doanmanhhung178 chuẩn chả riêng j ipad 2 mà iphone 4s - 5 giờ vẫn đầy người dùng tui vẫn còn con iphone 4 và 5 chạy ios 7.1.2 nè vẫn chạy ngon lành pin vô đôi để tủ làm kỷ niệm vẫn nhớ cái ngày háo hức mua đợi máy về
@Black0_o samsung máy cũng bền. s3 s4 h dùng tốt. mỗi cái màn hình mỏng quá dễ đi tong :]]]]]]]] còn độ bền em vẫn thấy thằng bb bền nhất, mấy con 87 2005 h vẫn chạy phà phà :]]]]]]]]]]

nhưng nói vậy thôi bền là tốt nhưng cũng không để làm gì. có bb là em dùng đc 2 năm chứ các con khác mỗi năm thay 1 máy.....
Black0_o
TÍCH CỰC
7 năm
@tinhhuvo_01 s3 s4 pin còn dùng dc 4-5 tiếng k bác nó có mượt mà không hay đơ đơ giật giật chưa nói đến cái vỏ bên ngoài, còn BB thì khác gì so với mấy con nokia
Đã nói rồi 😁
huydtc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tiếp tục hút máu
Con air 2 của mình vẫ có giá :V
cạn ý tưởng. tưởng cải tiến so với air2 thì còn tàm tạm vì giá rẻ. chứ air1 thì đúng là apple làm ra để giúp các chế cuồng nghèo xèng mua đượ đồ apple đây mà
@nguyenmanh287 Không biết bạn có thông minh và được giáo dục tốt hay không, nhưng mình thấy cái tư duy của bạn có vẻ khá khing thường người khác, đặc biệt những người k cùng quan điểm và "công việc" như bạn.

Lập luận như bạn thì samsung và các hãng đt thoại khác chỉ cần sản xuất flag-ship đc rồi, ra thêm cả đống galaxy abc xyz đủ loại để làm gì ?
@KNP_architects họ ra sp và họ có định nó trong từng phân khúc,từng đối tượng người dùng khác nhau.còn apple thì khác. đã ra sp là phải đẳng cấp. còn đây là sp gì thì bác thấy rồi đó. chẳng lẽ m nói sai. sp này chỉ dành cho người cuồng nhưng ko đủ xèng . còn một khi đã đủ xèng thì trả ai cuồng mà mua nó.
Black0_o
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenmanh287 chắc bạn chưa đc dùng đồ apple nhỉ chưa nói đến con mới này riêng con air 1 của mình mua đc hơn 3 năm tuổi rồi mà pin vẫn 11-12 tiếng ios 10.3.1 mới nhất rất mượt và nhanh thử hỏi samsung hay các máy androi có máy nào được như vậy không đừng nói đến từ cuồng j đó ở đây mà hãy là người tiêu dùng thông minh cái gì tốt thì dùng thôi chẳng tự nhiên mà đồ apple rất ít bị mất giá như đồ samsung
@Black0_o Nói đúng đó :đang xài con ipad 2017 nè. Xài tốt
@Black0_o Nói đúng đó :đang xài con ipad 2017 nè. Xài tốt
Trà Sâm
TÍCH CỰC
7 năm
Lại kiểu ipad c giá rẻ đây mà. Sao nó không làm nhiều màu sắc như 5c cho ae dễ phân biệt nhỉ 😆
nmdhabl
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hóng em này thay iPad Air 2 ;)
yeusaigon
TÍCH CỰC
7 năm
Nhìn lại con Ipad air của mình vẫn còn ngon chán haha
thực sự thì thấy tốc độ tiến hóa của tablet quá chậm so với smp nên cũng ít hwusng thứ
Black0_o
TÍCH CỰC
7 năm
Đang định lên con pro 9,7 đây mà con air 1 từ 2013 đến giờ vẫn còn quá tốt pin trâu 11-12 tiếng độ mượt thì khỏi bàn. Dong androi từ hồi 2013 đến giờ có máy nào được như của apple không cả về giá trị mua bán và độ bền đơn giản nhất là các thánh cứ soi thời lượng sử dụng thực tế của pin đi chứ đừng so về dung lương pin hay cấu hình. Nhìn xa hơn nữa thì iphone 4s-5 vẫn nhan nhản đầy người dùng tôi đố ông nào còn bới dc con galaxy s3-s4 đấy, tôi chả phải fan của ai hết cái j tốt thì tôi dùng thôi ghét mấy thằng chưa dc sờ vào cái ipad iphone bao giờ ngồi như thánh phán chê bai đủ điều (cơ quan mình có 1 thằng lúc nào cũng chê iphone còn cái điện thoại tàu của nó mới là xịn nhất thôi thì chả thèm tranh luận cho nó nhất) 😁:D:D:D:D:D:D:D
@Black0_o Quan điểm cá nhân bạn nên có ai nói gì trái thì bạn nói sai thôi, hàng bạn sài thì đương nhiên bạn nói nó tốt (nói không tốt mà mua sài thì tự bóp dzái mình hay sao) người ta cũng có quan điểm của họ. Đúng sai làm gì, chẳng sinh lợi ích thực tế mà chỉ có tác dụng " th... dâm tinh thần "
Black0_o
TÍCH CỰC
7 năm
@heobanhki Bạn cứ so sánh giá trị thực tế là trao đổi mua bán và khả năng sử dụng cùng độ bền đi giữa 2 dòng máy chạy ios và androi ra cùng thời điểm từ những năm 2012 đến giờ đi là biết chứ chả phải cãi hay tranh luận làm gi
@Black0_o Tranh cải làm gì. Bạn nói của bạn tốt, người ta nói của người ta tốt, mình nói của mình tốt,... như vậy là quá ok rồi, quan điểm mỗi người mỗi khác chứ sao áp đặt lên nhau được. phải là của bạn tốt trên tất cả bạn mới hài lòng sao.
Black0_o
TÍCH CỰC
7 năm
@heobanhki nói tnao thì cũng phải có cơ sở chứ bạn đơn giản nhất bạn ra quán điện thoại gần nhà bạn hỏi đi xem có sam s3 - s4 hay những máy androi khác ra ở cái thời 2012-2013 k nhé ;););)
lấy đồ tồn nấu lại cho các bạn tôn thò tung hô và mừng vì giá rẻ. :v
kevin_lukas
ĐẠI BÀNG
7 năm
@shinnosuke9999 Tồn nhưng căn bản nhà sản xuất đã thay đổi cấu hình rồi nhé, còn cái vỏ + thiết kế thì quan tâm chi cho mệt 😃 Nếu mua vì cái vỏ thiết kế đẹp thì mua pro đi 😁 đa phần người dùng quan tâm là cấu hình thôi...và nhất là giá cũng hợp lý...

Trước khi phát biểu, đọc bài này trước đã... theo tôi, nếu trong tầm giá rẻ mà vẫn có hàng ngon, thì thay vì mua Air 2, mua con này là ok 😃 Đơn giản, chip nó mạnh hơn Air 2 còn gì 😃

https://tinhte.vn/threads/so-sanh-cau-hinh-ipad-2017-voi-ipad-mini-4-ipad-air-2.2686490/
Các bác cứ tin em đi, "iPad" từ giờ trở đi sẽ là định danh cho dòng Pad cơ bản, cấu hình sẽ đi sau dòng Pro 1 năm (hoặc 2 năm, tùy hàng tồn), con Air 2 chưa chắc đã có con kế nhiệm vì năm sau sẽ có iPad 2018, sử dụng linh kiện con Air 2, chắc thay được con chip.
Giá quá yêu cho iPAD sẽ mua xách tay với cái giá 6.7 triệu new 100% fullbox.
Sẽ ghé Vĩnh Phát mua 2 cái gửi về quê cho ba mẹ và mấy đứa em chơi xem hài Youtube.
pha1412
CAO CẤP
7 năm
@anhtrungkakadanang làm gì có giá gần 7tr hở bác, mua tại Sin đã là 8tr2 rồi. 😁 về đây chí ít cũng phải 8tr5-8tr7 đấy, còn chính hãng thì đầu tháng 5 giá 8tr990.
hidronak
TÍCH CỰC
7 năm
Hóng bài mổ xẻ iPhone SE 2017, cái mình mong muốn nhất là id-touch đc nâng lên gen 2 thôi (gen 1 dùng hết tồn kho rồi), đó là điểm yếu nhất của SE.
Thế mới thấy ss học hỏi thế nào cũng ko qua đc cái bóng apple
Lấy con note 7 thay pin rồi bán với với cái tên "note 2017" là yên chuyện, đứa nào hỏi nâng cấp cái j thì cứ trả lời tao nâng cấp cục pin
Màn hình không đẹp bằng ipad Air2 là thấy thua rồi
Về VN là sửa được hết, thậm chí thay luôn bộ đồ lòng còn đc
Em này được cái dung lượng ngon. 128G wifi fpt 11tr thì xách tay tầm 10tr đến 10tr rưỡi. Xài từ ipad 4, mini2, air 2 vẫn không nhận biết được sự khác nhau lắm. Chắc đẩy air 2 đi mua 128G wifi :d
Ipad air 2 vẫn là lựa chọn tốt. Không hối hận sau 2 năm 😃
rất tiếc vì đã bán con ipad air 1, pin tốt mà máy rất mượt. lên mini 3, mini 2 không con nào làm m ưng ý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019