Mobifone chính thức có web trên Blackberry.com

sonlazio
10/6/2011 14:51Phản hồi: 208
208 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

galamco
TÍCH CỰC
13 năm
quan trọng là giá rổ thôi
chứ chặt chém quá thi ko phù hợp lắm ở vn

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
Thế thì hay quá, sắp có BIS xài rồi,... lại tốn tiền
nhocoi
TÍCH CỰC
13 năm
Bác tham khảo nhé.

Sơ sơ thì nó là thế này

BIS là gì ?

Bis là từ viết tắt của BlackBerry Internet Servive. BIS cho phép người dùng điện thoại BlackBerry truy cập Internet và gửi, nhận email ,truyền dữ liệu. BIS giống như một ISP - nhà cung cấp dịch vụ Internet nhưng là cung cấp dịch vụ cho điện thoại BlackBerry chứ không phải cho máy tính.
Không...Không...Không vừa hỏng em Bold 9k và vừa mua Iphone 4. tại sao không ra sơm hơn để mua BB dùng cho sướng. Đen quá.
lại phải chờ đợi, không biết đến tháng 7 có không đây ta :sluggish:
july92
TÍCH CỰC
13 năm
Mới được ông anh ở "bển" tặng con 9700, chuẩn bị lắp sim chính Mobi dùng mà nghe tin này sướng quá 😃.
hồi hộp chờ mong:sluggish:
Mong sao Viettel và thèn Mobi này cạnh tranh ra gía Bis rẻ để 1 thằng nhà nghèo như em có thể trải nghiệm
hehe.vậy là sắp đc sd bis rồi.hehe
rẻ thì xài, còn đắt thì coi như k có ;)
Chắc không có rẻ hơn nhiều đâu.
tuyệt vời quá, có BIS thì quay lại vs 9700 ngay thôi :x
mong là rẻ chứ 500k/ tháng cũng chả theo đc
vui nhưng giá dịch vụ mà chát hơn bần thì chỉ dám ngồi nhìn.....đời sinh viên 😔
venleloi
ĐẠI BÀNG
13 năm
MOBIFONE thì mình ko nghĩ có bước nhảy về giá đâu, trước giờ cái gì cũng viettel đi trước cả.
01216661136
ĐẠI BÀNG
13 năm
ưerrt

Boä vi ñieàu khieån vieát taét laø Micro-controller, laø maïch tích hôïp treân moät chip coù theå laäp trình ñöôïc, duøng ñeå ñieàu khieån hoaït ñoäng cuûa moät heä thoáng. Theo caùc taäp leänh cuûa ngöôøi laäp trình, i gian vaø tieán haønh ñoùng môû moät cô caáu naøo ñoù.

---------- Post added at 11:59 PM ---------- Previous post was at 11:57 PM ----------

Boä vi ñieàu khieån vieát taét laø Micro-controller, laø maïch tích hôïp treân moät chip coù theå laäp trình ñöôïc, duøng ñeå ñieàu khieån hoaït ñoäng cuûa moät heä thoáng. Theo caùc taäp leänh cuûa ngöôøi laäp trình, i gian vaø tieán haønh ñoùng môû moät cô caáu naøo ñoù.
iPhone4 OS5 thì cũng thiếu gì tính năng so với BB đâu. iMessages thì tương đương BBM,... em cũng chả biết vì ko phải fan táo :yellowcarded:

---------- Post added at 12:07 AM ---------- Previous post was at 12:06 AM ----------

Cái gì thế này :|
Cái này chắc là BIS được mã hóa đó.

Quay lại chủ đề chính, mình cũng đang dùng Mobile, từ lâu lắm rồi, hy vọng cái này ra thì mua BB về thử nếu giá thấp chút chút.

Thực ra chẳng hiểu tiện lợi hơn thế nào, mình dùng Android thấy nó push mail liên tục, ngay lập tức, không rõ BIS thì hơn gì không?
brother7
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao phải trả 500K 1 tháng để xài mail nhỉ?
Xài Gmail với Android cũng nhận mail tức thì, khác gì BIS đâu?
Soulkent
TÍCH CỰC
13 năm
Gmail bị hack còn dùng Bis thì khó hack bác ạ! 😆 =)) So sánh rất chi là ... 😃)
brother7
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cũng giống như UNIX thì không có/ có rất ít virus còn Windows thì đầy rẫy. Chẳng qua Gmail nhiều quá thì bị dòm ngó thôi. Mà đã có ai ảnh hưởng vì bị hack Gmail chưa?
Nếu chỉ vì vậy mà xài BIS thì mình không xài đâu.

Theo tầm hiểu biết hạn hẹp của mình thì, thay vì bạn dùng Gmail hoặc 1 mail nào đó mà bạn để sóng 3G online thì cũng gửi nhận mail tức thì.
BIS cũng vậy nhưng cái sóng 3G đó kết nối thẳng đến địa chỉ của sever BIS thì không tính cước 3G mà tính riêng... 500K
Soulkent
TÍCH CỰC
13 năm
Nếu bác bỏ ra 500k dùng BIS ngoài Push đc mail ra nó sẽ còn những thứ đi kèm như BBM, Yahoo Messenger.....và rất nhiều dịch vụ khác nữa chứ không phải chỉ riếng Push Mail bác ạ. 😃
khanh239
ĐẠI BÀNG
13 năm
có giá rẻ thì vẫn phải đầu tư thêm 1 em BB và 1 cái sim BIS nữa... haizz, chẳng biết vui hay buồn, kiểu gì cũng không bỏ viettel
vấn đề là tiền nong như thế nào thôi,tiền hợp lý + nhu cầu thực tế thì làm thôi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019