Mobifone chính thức thử nghiệm 4G tại 3 thành phố lớn, tầm phủ sóng khá rộng

sonlazio
1/7/2016 10:9Phản hồi: 258
Mobifone chính thức thử nghiệm 4G tại 3 thành phố lớn, tầm phủ sóng khá rộng
Mobifone đã chính thức công bố thử nghiệm 4G ở 3 thành phố lớn là TP.HCM, Hà Nội và Đà Nẵng với phạm vi phủ sóng rộng hơn khá nhiều so với các nhà mạng khác. Ngoài ra, trong giai đoạn đầu thì họ sẽ cho phép đổi SIM 4G miễn phí (số lượng có hạn). Mobifone cũng thử nghiệm truyền hình trực tiếp buổi lễ ra mắt tại Hà Nội và TP.HCM bằng công nghệ 4G.

Mobifone cho biết trong những lần thử nghiệm vào tháng 5 và 6 vừa qua thì mạng của họ đạt tốc độ tải xuống 225Mbps và lên là 75Mbps. Kết hợp mạng 4G với chi phí trên từng MB dữ liệu rẻ hơn 3G và đường trục truyền dẫn Bắc Nam mới của Mobifone thì giá các gói dữ liệu mới thấp hơn khá nhiều so với trước kia, điểm hình là gói 120 ngàn đồng một tháng đã cho chúng ta tới 3GB data 4G.

Cũng trong sự kiện này, Mobifone ra mắt dịch vụ truyền hình MobiTV, dịch vụ truyền hình trả tiền tiền thân từ AVG trước kia. Mobifone nói họ có mục tiêu phát triển 1 triệu khách hàng đăng ký mới dịch vụ truyền hình trong năm 2016.

Hà Nội:
  • TTTM Vincom 84 Nguyễn Chí Thanh
  • Cửa hàng 213 Xã Đàn
  • Cửa hàng 97 Nguyễn Chí Thanh
  • Cửa hàng 65 Trần Duy Hưng
  • Cửa hàng 60 Cầu Giấy
Đà Nẵng:
  • Cửa hàng 153 Nguyễn Văn Linh
  • Cửa hàng 167 Nguyễn Chí Thanh
  • Cửa hàng 437 Lê Duẩn
  • Cửa hàng 417 Lê Văn Hiến, P. Hòa Hải, Q. Ngũ Hành Sơn
  • Cửa hàng 1073 Ngô Quyền, P. An Hải Đông, Q. Sơn Trà
TP.HCM
  • Cửa hàng 80 Nguyễn Du, Q.1
  • Cửa hàng 477A-B Lê Hồng Phong, Q.10
  • Cửa hàng 148 Trường Chinh, Q.Tân Bình
  • Cửa hàng 292 An Dương Vương, Q.5
  • Cửa hàng 123 Bà Huyện Thanh Quan, Q.3
  • Trung tâm thương mại Crescent Mall Phú Mỹ Hưng, Q.7
258 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

crazym
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tiếc quá, mình không dùng Mobifone!
@crazym Mình cũng tiếc thật 😃 mình chẳng bao giờ dùng 3g nói chi 4g
haluongdat
ĐẠI BÀNG
8 năm
@crazym Đấy là may mắn
@crazym hòa mạng mới được mà Bạn ơi. Trả trước phí có 50k thôi
@crazym Đổi sang đi bạn hoặc mua thêm 1 sim nữa của Mobifone. Hòa mạng mới sim 4G trả trước chỉ 50k thôi mà
iphone1224
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quá đã. Mai đi đổi thoii
CN k biết nó làm việc k ta. Qua đổi cái SIM 4G xem thử sao 😃
@Tommy KN Vậy là ngoài HN khác HCM :p
@JoseyHan Tùy cửa hàng đấy các bác ạ. Hình như ở 140 Cầu Giấy vẫn đổi cả CN. Bác thử gọi hỏi lại tổng đài xem sao
@nguyenphuongnam59 Mình ở SG bạn. Dù sao cũng cảm ơn ! 😁
@nguyenphuongnam59 Bạn tham khảo địa chỉ đổi sim ở đây nè http://www.mobifone.com.vn/wps/portal/public/gioi-thieu/tin-tuc-chi-tiet/den-dau-de-doi-sim-4g-mobifone
Thằng nào mới ra cũng quảng cáo cho lắm vào, cuối cùng cũng vẫn bị người dùng chữi 😁
@#JK Còn tùy người thôi bác, em đăng ký gói DP200 xài từ đầu tháng đến giờ thấy ngon lành cành đào bác ạ.
@hoadat.2015 gói DP200 bác nói chỉ có 4GB data, mình dùng chắc tầm 1 ngày hết sạch 😁
@#JK Em thấy ổn mà bác, giá cước gói DP120 vẫn như 3G nhưng lại được tặng thêm quá trời phút với tin nhắn.
LONG8889
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nghe nói là iphone quốc tế không dùng được 4G Mobifone thì phải!
taolao100
ĐẠI BÀNG
8 năm
@BLHT1111 tớ chả để ý. nhưng máy iphone 6+ của tớ bỏ sim 4G vào lên sóng phà phà...
Ngoc.Rong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nhokakaza Cứ có gói hoặc có tiền là dùng được bác ơi, đăng ký gói 4g thì có thêm nhnều ưu đãi hơn chứ không bắt buộc đăng ký đâu bác ạ.
@LONG8889 Theo như tớ biết tất cả các máy có LTE thì đều dùng được 4G Mobifone bạn ạ
@LONG8889 Được rồi nhé bác, bác nâng lên OS mới nhất rồi cập nhật carrier bundle 24.1 là được
ctt
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em hỏi ngu cái. Làm sao bật 4g trên samsung note 5 hàng LTEME xách tay HQ vậy bà con (Mới đổi sim 4g lúc nãy)?
Giúp em với thanks.
anhutsg
CAO CẤP
8 năm
@ctt Mình không sài Note 5 , nhưng thường là nó nằm trong cài dặt > khác ( hoặc Thêm nữa ) vào chọn chế độ mạng rồi muốn chọn 2 3 4g thì tùy
@ctt Note5 quốc tế của mình kiểm tra chưa thấy cung cấp mạng 4g. Chắc có thể mình dùng viettel. Vào cài đặt chọn mục các mạng di động
pandacake
TÍCH CỰC
8 năm
@ctt
vào ggplay tải LTE on off rồi mở ra chọn dòng Lte only để chỉ sd mạng 4G hoặc Lte/Wcdma/gsm để song song 3 mạng
ctt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@pandacake Cài xong khóa sim luôn phải reset lại máy bạc ạ 😔
cụ thể dân Bắc k xài Mobi nhiều cho lắm, chả biết sao chứ bạn bè mình 10 thằng thì đến 8 9 thằng Viettel rồi, nên vụ này k có hóng cho lắm
@BlackCat_94 Dân HN toàn thấy xài Viettel vs Vina 😁
quangtaiqn
TÍCH CỰC
8 năm
@BlackCat_94 Các thành phố lớn dân họ dùng Mobi nhiều lắm bạn ơi ! HCM, Hà Nội, Đà Nẵng thị phần cao lắm vì ở đó nó hỗ trợ mạng 3G 4G tốt nhất trong 3 nhà mạng.
2323293
ĐẠI BÀNG
8 năm
@BlackCat_94 Phần lớn những người dùng Mobiphone là người có tuổi. Mobi là mạng di động đầu tiên, khi đó máy và cước đắt lòi, chỉ những người thu nhập khá mới dám/có thể dùng.. Vịt teo nhắm vào phát triển khách hàng trẻ nhiều hơn.
vẫn chưa rẻ = wifi :v nên không có ý định sài
@soncon_cuchuoi9x Bác so thế thì chịu rồi =(( có điều em thấy các gói cước 4G giá cả hợp lý mà bác. 120 000 gói rẻ nhất mà được ưu đãi đủ thứ, từ 3GB lưu lượng data đến 120 phút nội mạng miễn phí, cộng thêm cả 120 SMS free luôn. Bác định dùng không chắc?!
@nhocbaka tùy nhu cầu thôi chứ chơi với 3g với 4g nhà mạng cắt cổ người dùng
giá kể nó rẻ như internet cáp quang khoảng 200k 1 tháng
free data
và tính băng thông = với 3g hiện tại thôi thì em cũng tính sài
chứ nó tính cước data hết free vài chục gb là tốc độ bị bóp lại tính ra vẫn quá mắc
Tao.xanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@soncon_cuchuoi9x Có bop băng thông đâu bác, hết DL cắt luôn truy cập mạng mà. Chắc tại nhiều người kên 3G chậm tìm hiểu mới biết hạ băng thông thì chậm là hiển nhiên nhưng người dùng có chịu hiểu đâu, cứ thấy chậm là kêu chả cần tìm hiển tại sao chậm. Botay...
Ban.Mai.Xanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@soncon_cuchuoi9x Cơ bản mọi người chỉ nhìn thấy 120k=3G. Còn lại kèm theo như facebook, youtobe lại ít người nhìn thấy mặc dù dùng nhiều nhất. Lúc thử nghiệm chắc cung cấp đa khuyến mại còn lúc chính thức chắc tập trung vào dung lượng nhiều ơn,
*LT*
TÍCH CỰC
8 năm
em chỉ mong 1 điều, 3G mobifone trở về với tốc độ thực của nó.
@*LT* với 4g thì tốc độ cao hơn và ít bị ảnh hưởng hơn chứ không phải cứ 3g không ngon
thì 4g sẽ không ngon đâu ạ
Toietmoi
TÍCH CỰC
8 năm
@*LT* Nhiều người chuyển sang 4G thì 3G sẽ nhanh do giải phóng băng thông, cũng như nhiều người đi cao tốc thì đường gom sẽ vắng 😃
Mai di đổi quá
ở khu vực Gò Vấp, Phú Nhuận, Bình Thạnh không biết đã có chưa
@liemstar Chỉ Q1-3-7 và một phần Q8 vs Phú Nhuận là ok thôi
@liemstar Mình ở tận hóc chắc chưa có rồi bạn nhĩ???
bachtran21
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chắc mấy trăm nghìn 1 tháng 😔(
duykhiem86
TÍCH CỰC
8 năm
@babymoon121290 Mà ko biết nó free tháng đầu tiên thôi hay là tháng thứ 2 nó vẫn free tiếp gói FB1 và YB1 nhỉ.
Linh.Giang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duykhiem86 Free tháng đầu thôi , muốn dùng tiếp đăng ký lại nhá.
Linh.Giang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bachtran21 Rẻ nhất 120k: 3GB+120p nội mạng+120sms nội mạng+30FB1+30YT1+ MobiFoneTV
+30 mHDViet +30 MobiClip +mMusic. Tất nhiên là tháng đầu thôi, từ tháng kế tiếp là 3GB+ +120p nội mạng+120sms nội mạng>>Tính tôgnr là quá rẻ (vì list danh bạ toàn mobi, he he)
@bachtran21 120 000 gói rẻ nhất mà được ưu đãi đủ thứ, từ 3GB lưu lượng data đến 120 phút nội mạng miễn phí, cộng thêm cả 120 SMS free luôn bạn ạ. Giá cũng hợp lý mà nhỉ?!
99v9.9999
TÍCH CỰC
8 năm
Đã trải nghiệm 4G từ 11/12/2015 của VT
về cơ bản lúc trải nghiệm free ở TT thì đã, chứ bỏ tiền ra mua dung lượng để dùng thì không nên
tốc độ cao đồng nghĩa với việc nhanh hết dung lượng hơn
BengPr0
CAO CẤP
8 năm
@99v9.9999 Tốc độ cao không liên quan đến việc nhanh hết dung lượng hơn nhé. Phụ thuộc vào số nội dung bác tải về nhiều hay ít mà tốn nhiều dung lượng hay không thôi
davuong
TÍCH CỰC
8 năm
@99v9.9999 Tại sao tốc độ cao đồng nghĩa với việc nhanh hết dung lượng hơn?
Lấy ví dụ xem 1 bộ phim. Cùng 1 dung lượng thì xem tốc độ cao không bị giựt, còn xem tốc độ chậm thì bị giựt. Cái quan trọng là dung lượng như nhau.
Nhanh hết dung lượng là do người dùng tốc độ cao nên xem nhiều nội dung hơn thôi
van.iphone
ĐẠI BÀNG
8 năm
căn bản là Viễn thông thế giới đáng giá là máy G thôi, ở việt nam máy mạng nhà minh cho len9G cũng đâu ai nói.
timmyvo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mobifone bắt phải đăng ký gói cước thử nghiệm mới được dùng 4G, chả bù vina vs viettel cung cấp thử nghiệm miễn phí! Thua mobi!
@haluongdat Chắc là người của Mobifone cài vào, dụ anh em đăng ký đây mà 😁 Trên website chính thức của Mobi, không thấy nói free. Chỉ thấy là được trải nghiệm miễn phí từ ngày 01-7/7 tại các điểm dịch vụ của Mobifone mà thôi.
haluongdat
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanhdungnl Thanks bác ! vậy là họ cho chạy thử miễn phí tại các điểm dv của họ thôi .
flower81
ĐẠI BÀNG
8 năm
@haluongdat Trải nghiệm dịch vụ tại 1 số quận có hỗ trợ sóng 4g nhé Bạn. Không phải chỉ các địa điểm gian hàng thử nghiệm thôi đâu
Tao.xanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@timmyvo Thế cũng so sánh. Mobi triển khai trên cả ba miền nên cơ hội tiếp cận của người dân đa dạng hơn, viietel chỉ ở vũng tàu nên ở bạn Hà nội muốn dùng thử 4G miễn phí của viettel phải bay vào miền nam mí được nỉ?
Bạn đăng ký gói DP120 với giá 120đ/tháng đc 3GB và đc sử dụng gói FB1, YT1 và các dịch vụ mHDViet, MobiFoneTV, MobiClip, mMusic miễn phí trong 30 ngày đầu kể từ ngày đăng ký thành công gói cước nhé
duykhiem86
TÍCH CỰC
8 năm
@thanhns Tháng đầu free YB1 FB1, vậy tháng thứ 2 thì sao nhỉ, đc free tiếp ko bạn ?
Tao.xanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duykhiem86 hết khuyến mại thì cắt YB1 FB1, muốn dùng đăng ký lại và trả tiền như bình thường cụ nhá
Ngon, nhưng mình dùng Vina 😁
ai giải đáp hộ với , ios 10 trên ip6 k có đưa lên để bật à
boynokia
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đổi rồi,đk gói cước luôn rồi mà khu vực hàng xanh éo có sóng 4G 😔
Ngoc.Rong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@boynokia Thì Dùng trên 3G/EDGE, bình thường mà , đâu phải nhất thiết phải có sóng 4G đâu. Đang thử nghiệm ở một số khu vực thui

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019