Mobifone đã hỗ trợ Mobile Hotspot cho BlackBerry, thay đổi một số gói cước BIS

Didu
5/6/2012 3:14Phản hồi: 93
Mobifone đã hỗ trợ Mobile Hotspot cho BlackBerry, thay đổi một số gói cước BIS

Sáng nay môt người bạn của mình trên Facebook có thông báo đã sử dụng được tính năng chia sẻ mạng Internet từ máy BlackBerry (Mobile Hotspot) đăng ký dịch vụ BIS với mạng Mobifone và nó cũng đã hoạt động trên máy mình. Trước đây riêng mạng Mobifone mình được biết chỉ những thuê bao không đăng ký gói BIS thì mới dùng được Mobile Hotspot, giờ thì nó đã dành cho cả gói BIS. Mobile Hotspot là tính năng được RIM thêm vào từ phiên bản BlackBerry 7.1.

Trước đây với một SIM đăng ký BIS thì người dùng mạng Mobifone không thể kích hoạt tính năng Mobile Hotspot, nói đúng hơn thì nó bị ẩn đi. Nhưng hiện tại thì Mobile Hotspot đã có thể được kích hoạt trong cùng một cửa sổ với thiết lập mạng di động, kết nối WiFi, NFC (nếu có)... Mặc định khi được kích hoạt, Mobile Hotspot sẽ tự tắt kết nối WiFi của máy BlackBerry dù nó đang được bật, khi đó thì máy mới có thể chia sẻ mạng Internet cho những thiết bị khác.

Vào giữa tháng 5 vừa qua thì Mobifone cũng đã điều chỉnh một số chính sách dành cho người dùng gói cước BlackBerry, mình không rõ việc mở Mobile Hotspot là một phần trong chính sách này hay không. Một điểm chú ý dành cho người dùng tính năng Mobile Hotspot đó là Mobifone sẽ tính phí dữ liệu độc lập với dữ liệu của gói cước BIS mà bạn đang dùng, cụ thể hơn thì họ phải trả phí riêng khi dùng Mobile Hotspot. Chính sách mới của Mobifone sẽ miễn phí toàn bộ dữ liệu đi qua cổng BlackBerry.net hay các dịch vụ BlackBerry như email, mạng xã hội, kho ứng dụng, BBM, trình duyệt hay chat. Ngoài ra, gói BASIC (BAS giá 99.000đ/tháng) giờ đây sẽ được tặng 100MB (trước là 0MB), gói ENTRY (ENT), SOCIAL MONTH (SOCM) được tặng thêm 150MB, gói SOCIAL WEEK (SOCW) và CHAT MONTH (CHAM) được tặng thêm 50MB, gói CHAT WEEK (CHAW) tặng thêm 25MB miễn phí. Như vậy, rõ ràng là gói cước BIS đã ngày một rẻ và có nhiều ưu đãi hơn cho người dùng. Chi tiết các gói cước BIS Mobifone xem thêm tại đây.

93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bibo_huynh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không có BB để thử nhỉ...
DThang0612
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc cái này OS 7 mới có thôi.
sundaydn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cài này khá lâu rồi mà bạn ơi 😃
viet_an
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa có OS 7 để test.Lót 9700 ngồi hóng các anh em nghịch vậy hehe
oh, Cái này trên android là free và thông qua dói data đăng ký, không phức tạp như BB.
Mình dùng BB 8820 nên không dùng được mấy cái mới nhỉ! Chán thật! 😔
gói cước gì tùm lum vậy, đọc khó hiểu
"Mobifone đã hỗ trợ Mobile Hotspot cho BlackBerry, thay đổi một số gói cước BIS"

theo e đc bít thì Mobi đổi gói cước này hình như từ tháng 4 thì phải :-<
bác viết thế làm e tưởng Mobi giảm giá thiệt >"<
@haind.lmp111 Mà ko có gói trọn gói, Hotspot sẽ căng đó chứ không đùa
Bao giờ thì đến lượt Vina đây nhỉ? Ngoài ra đã bác nào test thử tính năng Hostspot này mà cho máy tính của mình download tẹt ga xem BB có nóng ran lên không nhỉ?
8800 không biết bao h mới đc trải nghiệm đây
adonis_vql
ĐẠI BÀNG
12 năm
giảm giá thì hay hơn 🆒
@adonis_vql chuẩn đấy, gía rẻ thì hay hơn
Jolly Joker
ĐẠI BÀNG
12 năm
BIS vẫn đắt quá so với sử dụng data qua mạng 3G bình thường...
memento
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Jolly Joker bác có phải là joker trên sannhac.com không?
@Jolly Joker Khi đăng ký bis, bạn sẽ có thêm nhiều tiện ích mà 3g thường không có, đơn giản như việc push data sẽ rất tiện lợi và tiết kiệm hơn check qua 3G. Bên cạnh đó, BB là thiết bị khá hoàn hảo để sử dụng cho công việc. Nếu bạn chưa dùng bis, chưa khai thác hết các chức năng của nó thì đúng là đắt hơn so với 3G
@Jolly Joker nhưng cập nhật liên tục bác ah...nhanh hơn 3g đấy...pushmail thì vô đối..mấy thằng khác chưa được gọi là push, chỉ load 3g về thôi.. 😔...giá như vậy + mb free thì vậy là ok...nhưng giảm tí nữa thì tốt quá...😁
mình nghĩ càng ngày bis sẽ càng hần gủi anh em bb hơn, mỗi ngày 1 rẽ đi
herovt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ tặng thêm dung lượng MB, không thấy giảm giá. chán
@herovt Ngày trước mình phải dùng thêm gói M25 để có thêm data sử dụng, giờ được free 100M nên k cần dùng nữa. Vậy là rẻ hơn rồi 😃
herovt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@toilangthang0831 nhu cầu của mình có máy tính dùng hằng ngày, sài bis/bes chỉ để lên fb khi đi đâu đó mà ko có máy tính, nên cũng ko cần thêm gói data, cái đó tuỳ nhu cầu người sủ dụng thôi
cho mình hỏi là Viettel thì sao? Mình chưa dùng OS 7.1 nên không biết 😃
@be`o VT có bạn nhé, VT ngắt Hotspot xong MOBI ngắt theo, tiếp đến VT bật cho dùng lại Hotspot xong nay MOBI cũng bật theo 😁
@hpham87 bác có link download bản OS của Mobi không, tớ tìm mãi mà chẳng thấy đâu 😔
jancoler
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tamluong https://swdownloads.blackberry.com/Downloads/entry.do?code=F7AE58C7F1A1CC4ABE9273A0F971BA2A
n.huycong
ĐẠI BÀNG
12 năm
os7 thì ngồi nhìn r
Chả quan tâm cái hotspot này. Keke
Mobi giá cước vẫn rẻ hơn VT nhiều
Mừng là Mobifone đã nghe thấy tiếng gọi của anh em dùng BB qua quá trình phục vụ KH và cũng như từ phản hồi và cuộc thi kết hợp với TinhTe.VN

Quá ngon, hẹn năm sau khi RIM tung ra 1 con ĐT qwerty hoàn thiện và ổn hơn con BB9900 sẽ quay lại dùng.

Xin tạm vẫy tay chào và chúc may mắn! ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019