Mobifone điều chỉnh gói cước BIS dành cho khách hàng cá nhân

vuhai6
18/11/2011 15:26Phản hồi: 202
Mobifone điều chỉnh gói cước BIS dành cho khách hàng cá nhân
Ngày hôm nay thì [TAG]Mobifone[/TAG] đã chính thức công bố bảng giá cho các gói cước dành cho khách hàng cá nhân của dịch vụ BlackBerry ([TAG]BIS[/TAG]). Theo đó 3 gói dịch vụ cũ là Basic, Social MonthChat Month đã có giá cụ thể. Ngoài ra Mobifone còn bổ sung thêm các gói dịch vụ mới là Basic plus, Entry, Social week, Chat week, AdvanceAdvance Plus. Các gói cước này đã bao gồm khuyến mãi từ Mobifone. Các gói cước mới này bắt đầu được áp dụng từ ngày 21/11/2011.

Riêng đối với một số khách hàng cá nhân đang sử dụng dịch vụ BlackBerry TRƯỚC 21/11/2011, vẫn áp dụng mức cước cũ (trong chu kỳ cước gần nhất). Ví dụ: khách hàng đăng ký gói SOCIAL MONTH trong ngày 20/11/2011, khách hàng đó được MIỄN cước thuê bao và MIỄN PHÍ 150 MB data (chu kỳ từ 20/11 đến hết 19/12/2011). Sau ngày 19/12/2011, khách hàng có nhu cầu tiếp tục sử dụng dịch vụ, mức cước điều chỉnh sẽ được áp dụng.

Nguồn: Mobifone
202 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hợ, Mobifone làm sao ấy nhỉ, nhìn gói BASIC với gói ENTRY y hệt nhau, 1 cái 30K , 1 cái 99K thì chả ai điên dùng gói BASIC 😁
diepnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em dốt quá sử dụng gói BAS bọn nó tư vấn bảo là check mail miễn phí... hey sau gọi cho đứa khác nó bảo là mail tự động check và tính tiền data híc ... off luôn BIs rồi các bác ạ
Đăng ký gói thì có data miễn phí, dùng đến đâu trừ vào đến đó chứ nhỉ?
diepnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Gói Bas là không có data đi kèm bạn à? mấy em tư vấn nhầm bảo là mình khi check mail thì mới mất tiền còn nó gửi tự động đến mail mình thì chưa tính tiền bạn à? tháng đó cước data của mình lên gần nửa triệu mặc dù mình ít khi lướt web híc
whitesun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu bạn dùng mail không cũng khó mà hết nhiều tiền data như thế trừ khi bạn tải file đính kèm. Nửa triệu mà giá data là 5đ/KB thì bạn cũng dùng hết 1 GB rồi còn gì. Các nhà mạng nên có chính sách mua gói data riêng cho BIS bên cạnh cước hàng tháng.
mpkhpt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao lại thế nhỉ ? Có nhầm lẫn gì không ?
Có thể là cái bảng của Mobifone làm bị nhầm 😃 chắc là phải thế này:

tuan_anh_ng
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đấy nó phải là như thế 😁
thipm2020
TÍCH CỰC
12 năm
Chắc là như vậy mới đúng chứ
Mobi sẽ điều chỉnh lại thôi.
Pó giò
Mobi lớn thế mà làm cái cơn bản cũng sai bét nhè

Sửa thêm nữa là 2 gói Doanh nghiệp phụ trội là 10đ/10Kb 😃
Không hiểu là lấy cái bảng ở đâu ra nữa...
nói vậy mobile cố ý lừa tình khách hàng ah 😃
anhkutj
TÍCH CỰC
12 năm
có nhầm không........................?
entry thiết nghĩ là 7days đó................!
chủ thớt ghi sai rồi ah!
Đc xài BIS giá rẻ thiệt là đã
cuong.pm
TÍCH CỰC
12 năm
Giá Bis mobifone khá cạnh tranh, chắc đăng ký lâu dài gói BAS thôi. À mà nếu đăng ký trước 21/11 vẫn được miễn phí 1 tháng đó các bác. Nhanh đăng ký đi sắp hết hạn rùi đó.
ngoctan1789
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá này hình như = giá Viettel đúng ko các bác ?
bác chủ viết sai chính tả rồi :
Làm ăn cẩu thả thiệt, có mỗi cái giá không cũng để nhầm, một công ty lớn chứ nhỏ gì đâu.

Nhìn lại mới thấy thương anh em tinh tế, lâu lâu post bài sai chính tả chút đã bị nhiều bác chặt chém, hehe.
chymchuot
TÍCH CỰC
12 năm
cũng bình thường,ko rẻ hơn ngụy theo là mấy...gói chat month 30k/30 ngày có phải hợp lí ko
bernerasu
TÍCH CỰC
12 năm
coi bộ xài entry rẻ hơn basic 9k, được thêm tí dung lượng. tốn công đăng ký thôi
whoareyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá vẫn cao. Sẻ nghĩ chơi bis khi hết khuyến mãi thôi :spin:
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn chưa xài đúng chức năng của gói BIS thôi bạn ah, thực ra mình thấy để đánh giá giá cả của gói này cao hay thấp còn phải xem nhiều thứ : chức năng bảo mật, tốc dộ truyền dữ liệu, độ tiện lợi...
whoareyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin thưa là cái điện thoại cùi bắt nokia 1260 bác còn chưa sử dụng hết được chức năng của nó nói chi tới cái smartphone. Thử hỏi có bao nhiêu bác ở đây sử dụng bis cho công việc hay chỉ đơn thuần chat chit, lướt web cho vui.

Như bao dịch vụ khác thôi, các nhà cung cấp đều dùng chiêu "hớt váng sửa" cho tới khi nào hết thì mới bắt đầu hạ giá. Đâu cho xa anh em với bis là gprs đó. Mới ra nhìn thấy chóng mặt, còn bây giờ quá bèo :ninja:
bác ko dùng đến nhưng mọi người dùng đến, sao bác lại cứ bắt mọi người theo mình chứ. chat chit,bbm,....thì cũng là nhu cầu riêng thời đại này chứ có phải vô bổ đâu.ai mà chả có nhu cầu giải trí. mà e thiết nghĩ nhiều bác nói mấy cái đó nhiều bác nói dùng laptop còn hơn nhưng e xin hỏi lại: có bác nào cả ngày vác laptop trên người ko? cái vấn đề này nên để tự a e so sánh và quyết định dùng hay ko. thấy đắt, thấy ko có nhu cầu thì ko dùng....thế thôi
mình phải nhận email của đối tác liên tục bạn à.
Giá này rẻ so với chất lượng dịch vụ.
hailua0241
ĐẠI BÀNG
12 năm
Với giá này là hợp lý rồi, anh em có tềnh êu, sắm cho em nó 1 cái BB, dùng BBM thì đỡ nhiều tiền nhắn tin, khoản tiền đó đóng cước tháng, thế là ngon rồi, lại có cả mail, ứng dụng, rất loằng ngoằng 😁
hầy ! bao giờ ông Vina của mình mới có đây ?
TinhTeX
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tôi ko cần kho ứng dụng, BBM, Browser, IM...., tôi chỉ cần mỗi Email thôi, có gói nào chỉ có mỗi Email ko mobifone ?
Outlook em xài trên cty. Check = smart mail cung được mà 😁.
@TinhTeX Bác dùng gói cước Miu thôi, nhưng khó, bác dùng BDM để cài đặt gmail vào thì ok rồi, ko có bộ ứng dụng thì phải nhờ ai đó biết cài hộ, đơn giản mà. Chúc bác có những thời gian trải nghiệm BB tuyệt vời!
TinhTeX
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bb9700_dmc Mình kêu gào gần 1.5 năm rồi, giá lúc này cũng dễ chịu hơn rồi 😃
alyba3
ĐẠI BÀNG
12 năm
theo em:
Gía của BIS bao gồm cả phần chia lợi nhuận cho RIM nữa. Một mình MobiFone, Viettel ko thể cung cấp được BIS vậy nên gía cả sẽ khó xuống thấp trong một sớm, một chiều. Hy vọng VinaPhone sớm ra mắt BIS. Cạnh tranh -> người tiêu dùng được lợi.
hothutrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang dùng thử BIS Mobifone, cảm nhận là tốc độ lướt web rất là chán, để tải về 1 trang web như vnexpress.net trên opera mini mà mất gần 20 giây, quá chậm ! Dùng 3G mà cứ như dùng GPRS 😔
Chất lượng đã kém rồi giờ gói cước cũng ko dễ chịu cho lắm. Khuyến khích người dùng bỏ ra 130k (khá lớn so với người dùng thông thường) để dùng gói basic plus vì có 300 mb data free còn lướt web ,facebook này nọ. Còn dùng gói khác thì ko có data free trong khi cước data thì đắt lòi 512 đồng/ 1 mb (nếu bạn dùng bis ko có data free mà lướt web mỗi ngày trung bình 10mb thì đã mất thêm 5000 đồng - 1 tháng mất thêm 150.000 tiền cước data)
Nếu chất lượng BIS tốt, giá cước đó cũng hợp lí, đằng này tốc độ lướt web khi dùng BIS Mobifone quá chậm. Nên chắc mình sẽ cancel gói BIS, dùng gói 3G 50.000/ tháng đc 350mb data free cho lành, tốc độ lướt web khá hơn, rẻ hơn, ko có BIS cũng chả sao
Đã có BIS mà còn xài opera mini chi vậy rồi than chậm cái browser default quăng đâu vậy ? Xài như vậy là đi đường vòng, bảo sao không chậm ? data từ vn -> server Opera mini -> server RIM (nén data) -> BB ...

BB mà xài lướt web một ngày hết 10MB thì cũng thuộc dạng web toàn hình quá ...

/PS: mọi data trước khi về máy đều bắt buộc phải qua server của RIM, chứ không như các sm khác là về thẳng máy.
hothutrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang xài Bold Touch 99, browser còn chậm thảm thương hơn, dùng wifi thì ko nói làm gì, dùng BIS load mãi ko xong, phải stop rồi Go lại mới load được web. Nhiều lúc load ra ngay, nhiều lúc cứ đơ đơ. Vì dùng browser quá chán nên mình mới phải dùng opera, đi đường vòng là cách hoạt động của opera nhưng nó nén dữ liệu lại nên vẫn load rất nhanh, mình dùng iPad 3G lướt web bằng opera vẫn nhanh ầm ầm chứ có chậm như BIS trên BB đâu :| Tóm lại là băng thông của BIS mobifone quá kém. Lướt web 1 ngày đọc báo, facebook 1 ngày 10mb là bình thường, có ngày mình dùng đến tận 30mb :| cước data vậy lâu lâu muốn xem youtube cũng chịu
Bình thường nếu bác dùng Opera mini thì data sẽ đi qua trung gian là Opera Server rồi mới ra Internet.
http://www.opera.com/mobile/specs/
Còn nếu bác dùng gói BIS, và dùng Opera Mini, có thể nó sẽ đi qua RIM, rồi đi qua Opera Server rồi mới đi ra Internet. Bác cứ thử thấy đường nào nhanh thì xài 🤔
Không biết có bác nào so sánh tốc độ load web của Opera và Browser của BB chưa?
Xài opera mini bảo chậm là phải rồi ! .
Mình không dùng BB , BIS , BES , BAT ... chỉ biết opera mini vào trang nào cũng chậm vì nó dùng server trung gian !
Anh em chỉ mình cách đăng ký với. Đăng ký có mất tiền không? Hôm trước máy mình còn 10k mà đăng ký không được.
quythinh
TÍCH CỰC
12 năm
Cái gói Social Month ko có Free MB nào hết vậy trời 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019