Mobifone ra mắt gói cước mới cho iPhone 5s, giá máy từ 2.39 triệu đồng, gói từ 171 ngàn đồng/tháng

sonlazio
13/6/2016 15:35Phản hồi: 236
Mobifone ra mắt gói cước mới cho iPhone 5s, giá máy từ 2.39 triệu đồng, gói từ 171 ngàn đồng/tháng
Các gói cước mới của Mobifone dành cho iPhone 5s không chỉ giúp máy rẻ hơn mà nó còn đưa giá cước xuống chỉ còn 171 ngàn đồng một tháng, trong đó có 3.6GB data tốc độ cao và 300 phút thoại trong nước. Nếu bạn vẫn muốn mua iPhone 5s để sử dụng thì mức giá mà Mobifone đưa ra là cực kỳ hấp dẫn.

Giá bán lẻ của iPhone 5s hiện tại vào khoảng 7 triệu đồng chính hãng. Nếu lựa chọn mua theo Mobifone bạn sẽ có thể mua các gói iPlan 1, iPlan 2 nếu là thuê bao mới và iPlan 3 cho thuê bao cũ. Riêng gói iPan 6 thì thuê bao nào cũng có thể sử dụng.

Đầu tiên, nếu lựa chọn gói iPlan 1 bạn sẽ chỉ phải trả 6.1 triệu đồng để mua máy, sau đó mỗi tháng trả thêm 171 ngàn đồng tiền cước sử dụng hàng tháng (khoảng 2 triệu trong một năm) nhưng chúng ta có 3.6GB data tốc độ cao và 300 phút gọi ở Việt Nam, bất kể mạng nào, rất có lợi vì coi như được sử dụng mạng và gọi điện miễn phí một năm.

Nếu sử dụng gói iPlan 2,3 và 6 thì bạn chỉ phải trả tiền mua máy là 2.39 triệu đồng mà thôi, tức rẻ hơn khoảng 4.6 triệu so với mua đứt. Tuy nhiên thì giá cước phải trả hàng tháng sẽ cao lên, 551 ngàn đồng với iPlan 2 và 600 ngàn đồng với iPlan 3, iPlan 6. Nếu chia cho 12 tháng thì 4.6 triệu sẽ tương đương với khoảng 383 ngàn mỗi tháng.

Vậy số tiền trả hàng tháng cao như vậy mang lại cho bạn những gì?
  • Với iPlan 2, cũng giống hệt iPlan 1 với 3.6GB data tốc độ cao và 300 phút thoại trong nước miễn phí mỗi tháng. Tức bạn chỉ phải trả 551 - 383 = 168 ngàn cho 3.6GB data và 300 phút thoại, khá là lợi khi mà 3.6GB data đã tiêu tốn của chúng ta khoảng 200 ngàn rồi.
  • Với iPlan 3, bạn sẽ có 9GB data tốc độ cao mỗi tháng. Tức phải trả 600 - 383 = 217 ngàn đồng cho 9GB data, quá tốt với bạn nào cần nhiều data.
  • Với iPlan 6, bạn sẽ có 4GB data tốc độ cao và 500 phút thoại nội mạng mỗi tháng. Tức phải trả 600 - 383 = 217 ngàn đồng cho 4GB data và 500 phút thoại nội mạng.
Nhìn chung, với các gói cước trên thì mình thấy gói iPlan 1 và 2 là 2 gói cược có lợi nhất. Gói 3 rất có lợi cho ai muốn dùng nhiều dữ liệu còn gói 4 thì hơi tiếc là chỉ có thoại nội mạng.

iPhone 5s.png
Lưu ý: chính sách cho các gói cước này vẫn như cũ, tức không cần ký quỹ nếu là khách hàng hạng vàng hoặc cao cấp của Mobifone và một số đối tác khác. Không phải thì bạn cần ký quỹ, và sẽ được hoàn trả sau một năm.

Xem thêm:

Tham khảo: m360 (Mobifone)
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon..mà mình lại k xài mobi
@Hoangtammao0210 Thuê nao mạng nào chả tham gia đc
TheWingAg
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hoangtammao0210 me too 😃
dknyxdie41
TÍCH CỰC
8 năm
8tr cho 1 cái 5s. Kèm km. Ai thích chứ thôi em xin
kamawilliam
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngockiennq trên dưới 20 thì là cái khoảng nào vậy? :v còn nếu bạn thích đánh giá ng khác thì thay vì thế tự đánh giá bản thân mình trước ko phải sẽ tốt hơn sao ;)
@tuansangnguyen Đồng quan điểm với bác, gói cước này dành cho KH tầm trung trở lên không thích xài sim rác.
sythanh14
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hjepsi_culan không cần tốn lời với người kém hiểu biết bác ơi :3
@dknyxdie41 Hoá ra là ômg chuyên bán hàng ip dựng cũ lên tư vấn cho thiên hạ đi mua hàng của họ hàng nhà ông ý.
kingtwo
TÍCH CỰC
8 năm
Sinh viên vừa ra trường thích điều này 😁
@kingtwo mới ra trường mà 1 tháng trả $ cước dt hơn 500k kèm cam kết sd thì chắc cũng o thích lắm đâu.
Haithang7512
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kingtwo Sinh viên là khách hàng víp của mobifon thì nó lại ko thích điều này. Mà sv không phải khách hàng vip của mobifon thì lại phải ký quỹ vậy cái gọi là ký quỹ đó chắc là phải cọc tiền rồi hết hợp đồng thì được trả còn gì. Vậy còn thiệt hơn
Em chỉ thắc mắc là hoàn trả bằng tiền hay sau này sẽ trừ vào gói cước ah?
@cuong_pham 208 Số tiền ký quỹ sẽ được hoàn lại bằng tiền mặt sau khi sử dụng hết các cam kết của Mobifone nhé các Bác
@cuong_pham 208 Trả bằng tiền mặt bác ạ, sau khi hết cam kết.
doan tung
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tính ra cái điện thoại khoảng 8tr, cũng đc các bạn ạ
yolo_88
ĐẠI BÀNG
8 năm
@doan tung Vãi cả tính dịch vụ thoại/3G vô giá =))
Gói plan 1 chính ra hợp lý phết, mình dùng gói 300p liên mạng cũng đã 150k/tháng rồi, giờ thêm 21k được 3.6GB tốc độ cao, cơ mà 5s với nhu cầu của mình để nghe gọi thì hợp lý chứ cứ dính đến internet là ngày sạc 2 lần.
hettiensai
TÍCH CỰC
8 năm
@8800 arte Cụ sạc ngày 2 lần chứ mình hay kiểu vừa sạc vừa dùng luôn./
@hettiensai Sạc thế hay hại pin nên mình tranh thủ rảnh lúc trưa hoặc lúc nào không dùng thì cắm luôn. 😁
nhìn vậy chứ thà mua 5s củ tầm 3tr5.số tiền còn lại mua cái khác cong ngon hơn
Godfire
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trong_nhan_mobile Viết đúng chính tả dùm, đọc mãi mới hiểu muốn nói cái gì
@trong_nhan_mobile 3,550tr mua 1 em iphone 5S mất Vân Tay!!! 😁
jakethanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trong_nhan_mobile Cứ lôi hàng cũ với hàng xách tay vào so sánh thì biết như nào rồi 😁
Orbit85_1
TÍCH CỰC
8 năm
@trong_nhan_mobile 5s 3,5tr mà bác nói thì 10 con có 9 con là hàng dựng từ người láng giềng về, tuổi gì so sánh với hàng cty phân phối chính hãng. haizz
Ngu mới mua thôi... Dễ chi ai cho không cái gì ở đời đâu.
phuctran17
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ngô Công Pháp Coi chừng mai có người nhà ông mang về cái 5s rồi khoe mua ở Mobi đó, hở cái là ngu, hở cái là ngu, thử hỏi Mobi nó cũng nghĩ như ông, ai ngu mới mua thì liệu nó có ra mắt cái này không? Ông thần
@phuctran17 chứ ông nghĩ bọn mobi nó ngu à?
phuctran17
ĐẠI BÀNG
8 năm
@d0ntkjssm3 Không, hoàn toàn trong câu nói của tui k hàm ý gì là Mobi nó ngu cả
@Ngô Công Pháp rẻ thì mua, thik gói 9G tha hồ lướt wed hơn ng lo đăng kí mạng
sondung84
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quan trọng là cầm 2,39 triệu ra mobile có mua được ko hay là đếch mua được còn đã có đủ tiền thì......
chucuimia
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sondung84 Không phải 2.39 triệu đâu bạn, còn phải ký quỷ nữa kìa, mà tiền đấy bằng cái phone rồi
IdolPC
TÍCH CỰC
8 năm
Giờ mà còn dụ mua IP5s hả ?
Quchuyhunh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@IdolPC chuẩn bị ra ip 7 nên xả 5s cho hết thôi, mà phải kí quỹ nữa thì ai mà mua, nếu vậy ng ta mua máy ko rồi muốn dùng mạng nào và dung lũợng data bao nhiêu tùy thích😁
Mr Do
TÍCH CỰC
8 năm
thuê bao mới là phải mua sim mobi mới hả mấy chế
@Mr Do Bác có thể dùng lại chính số TB của mình cũng được hoặc bác hòa mạng số mới đều được
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
8 năm
ba cái đồ quảng cáo xàm xàm của việt nam giờ cho cũng không giám tin, toàn nói một đường làm một nẻo ko, giờ nói thật tao sợ cái khuyến mãi với giảm giá của chúng mày rồi, toàn bày trò không.
bakery00
TÍCH CỰC
8 năm
Mình tháng nào cũng gần 200k tiền cước k 3G, tưởng k phải trả tiền mua máy, tháng trả 171k là đc con 5s chứ
300 phút thoại trong nước
như vậy là
k đem lên bờ được à 😔(
Vấn đề là một mình bạn, đừng lôi người khác vào theo kiểu ngược quan điểm của bạn thì là ng.u
Có lẽ bạn ở dạng "ng.u mà không biết mình ng.u"
chả hấp dẫn gì nêu 1la2 6 hay 6s thì còn ham chứ 5s thì khỏi
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Vãi cả tiêu đề gây nhầm lẫn, đọc nội dung mới tá lả ra😕 thôi thua bài QC này:eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019