Mobifone và Samsung bán Galaxy S7/S7 edge giá từ 3.99 triệu đồng

sonlazio
14/4/2016 9:33Phản hồi: 474
Mobifone và Samsung bán Galaxy S7/S7 edge giá từ 3.99 triệu đồng
Samsung và Mobifone đã công bố giá bán Galaxy S7 và Galaxy S7 edge kèm hợp đồng một năm với giá rất hấp dẫn: chỉ từ 3.99 triệu đồng cho Galaxy S7 và 6.19 triệu đồng cho Galaxy S7 edge.

Không như gói cước cho iPhone có giá khá cao thì gói của Galaxy có giá hấp dẫn hơn rất nhiều. Ấn tượng nhất là gói Galaxy 1 khi mà khách hàng được giảm 5 triệu đồng trực tiếp vào tiền máy, mỗi tháng trả từ 460.000 đồng là có 300 phút thoại (tất cả các nhà mạng ở Việt Nam) và 3GB data.

Trong lần này thì có vẻ như Mobifone đã dễ chịu hơn so với trước kia, ngay cả các khách hàng cũ cũng được khuyến mại gói thoại thay vì chỉ có gói data. Nhìn chung thì các gói Galaxy 1 và Galaxy 3 là các gói hấp dẫn nhất.

Ngay mai mình sẽ ngồi tính xem gói nào có lợi nhất cho người dùng nhé, có vẻ như so với giá cước hiện tại của Mobifone thì gói Galaxy 1 còn được bán dưới giá.

Tất cả các máy bán ra sẽ là máy SIM free, không bị khóa mạng. Các gói cước của Mobifone đưa ra làm cho giá S7 và S7 edge ở Việt Nam ngang ngửa với bán khóa mạng của các nhà mạng Mỹ, trong khi giá cước hàng tháng rẻ hơn và được nhiều ưu đãi hơn. Tiếc là việc phải ký quỹ nếu không có bảo lãnh sẽ làm nhiều người chùn bước.

Tham khảo thêm tại trang bán hàng chính thức của Mobifone
Screen Shot 2016-04-14 at 16.12.49.png Giá máy Galaxy S7 kèm hợp đồng Screen Shot 2016-04-14 at 16.13.05.png
Giá máy Galaxy S7 edge kèm hợp đồng
Lấy ví dụ để các bạn dễ hình dung. Giả dụ bạn muốn mua Galaxy S7, mỗi tháng chúng ta xài khoảng 500 ngàn tiền cước thì bạn sẽ đăng ký gói Galaxy 1. Khi này, bạn sẽ phải trả tối thiểu 460 ngàn đồng mỗi tháng trong vòng 12 tháng và được quyền mua S7 với giá 10.99 triệu đồng, rẻ hơn 5 triệu so với giá mà Samsung công bố.

Số tiền 460.000 này đã bảo gồm 3GB data tốc độ cao và 300 phút gọi điện ở Việt Nam, bất kể là bạn gọi cho thuê bao Viettel, Vinaphone hay nội bộ Mobifone. Nếu vượt qua 300 phút thì chúng ta sẽ trả tiền theo giá cước trả sau hiện hành của Mobifone, 3G vượt quá 3GB thì trở về tốc độ thường hoặc bạn có thể mua thêm các gói 3G khác.

Trong trường hợp có công ty hoặc là khách hàng cao cấp của Mobifone, bạn không cần đóng tiền bảo lãnh. Những nếu không có thì chúng ta phải kỹ quỹ một số tiền tùy theo gói cước. Gói M1 là 3.9 triệu đồng, Mobifone sẽ hoàn lại sau 1 năm, khi hợp đồng kết thúc.

Tham khảo: m360.vn
474 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanh.lq
ĐẠI BÀNG
8 năm
kiểu nào cũng tốn tiền nhiều, thôi xài op g cùi bắp z 😁
@thanh.lq trả góp thôi, nó chỉ đắt hơn, k bh có chuyện rẻ hơn, đỡ hơn trả góp được cái là hòa mạng thêm chút lợi ích
ai rành giãi thích cho em hiểu với , cảm ơn các bác trước
@Thuận Quách mới đọc chưa hiểu lắm nhưng tính ra quá ok đó chứ.
Ví dụ: Cái này Mobi kết hợp với Samsung nên cũng có lợi phết, ai có nhu cầu gọi nhiều thì quá ok luôn.
mua S7 thì giá mua máy bình thường là 16tr. Bây giờ bạn mua máy S7 theo gói galaxy 1 thì bạn sẽ được tặng 1 sim của mobile trả sau, mức trả sau hàng tháng là 460 k/ tháng: bạn sẽ có 300 phút gọi tất cả các mạng và 3gb cho gói cước 3G, nếu bạn dùng 1 năm thì phải trả cho nhà mạng số tiền là 460 x 12 = 5tr 520k . Trong khi giá máy là 16tr mà bạn mua gói này thì máy giảm được 5tr, có nghĩa máy chỉ còn 11tr + 5tr 520k (1 năm sử dụng) = 16tr 520k ( sau 1 năm sử dụng: hàng tháng đc 300 phút gọi + 3gb gói 3G). Quá ok đi chứ.
Vấn đề mình đặt ra là sau 1 năm thì hàng tháng phải chi trả thế nào thôi và phải ký với Mobi hợp đồng mấy năm là sở hữu đc máy. Và vụ bảo lãnh rất là mơ hồ, ai đủ điều kiện bảo lãnh (giám đốc bạn ký - nơi bạn làm việc chăng?) không thì lại tốn thêm tiền ký quỹ 3tr9 😁
fusako
ĐẠI BÀNG
8 năm
@uthalinh bác quên ko cộng số tiền hàng thag ak:
460 * 12 = 5520k nữa rồi!
tính ra thì ko re lắm đâu! chỉ đáp ứng dk một số ít cá nhân thôi! còn ko pai ai cũng có thể!
Silberpfeil
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thuận Quách Với mức lãi suất vay/gửi tạm tính 10.5%-6.5%/năm, ai sử dụng thuê bao 190,000đ/tháng (kể cả gói MIU 70,000đ/tháng) mua không lợi lộc gì, chỉ mất thời gian làm thủ tục. Các combo này chỉ tốt cho người gọi nhiều vì giá mua + ký quỹ cũng gần giá bán lẻ rồi...
@Thuận Quách trả 4tr , kí hợp đồng SD sim trả sau mỗi tháng 1tr5 / 1 hình thức trả góp của nhà mạng
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khi mua có cần hộ khẩu hay CMTND không mod
Vài tháng nữa Samsung S7 tràn lan thị trường. Hàng xách tay cũng thế mà rẻ theo. Nhanh tay hốt 1 ẻm về trưng cho đẹp tủ :p
@ThanhGiang_VP Bây h nó cũng tràn lan thị trường rồi chứ chờ chi vài tháng nữa. Chờ hẳn sang năm còn nửa tiền thì mua cho rẻ
Ký quỹ là sao ạ?
@_MyLoveIsWinter_ Nói mà ko biết suy nghĩ, rõ ràng là chương trình này chỉ dành cho khách hàng sử dụng nhiều cước điện thoại hàng tháng. Chứ mấy người mà toàn gọi zalo với chat messenger hàng tháng nạp tk giỏi lắm 100K thì dĩ nhiên ko thuộc đối tượng nên mua rồi.
CUBASE
TÍCH CỰC
8 năm
@forest_fire Bác có làm ở công ty nào thì xin 1 cái giấy giới thiệu là ko phải ký quỹ ( ký quỹ theo em hiểu ở đây là mình đóng 1 khoản tiền đặt cọc vào. cụ thể là hơn 3tr kia kìa ( Để đảm bảo là bác cam kết dùng 1 năm) bác mà bùng là họ thu hồi vể đc hơn 3tr. bác dùng hết 1 năm họ sẽ trả lại bác cái số tiền bác đặt cọc đó
nhunhien89
TÍCH CỰC
8 năm
@forest_fire Vd bạn mua S7 gói galaxy 1 thì số tiền phải trả là: Tiền máy 10.990.000 + tiền ký quỹ 3.990.000. Số tiền ký quỹ 3.990.000 sẽ được Mobi hoàn trả lại cho bạn khi kết thúc hợp đồng là 1 năm. Tất nhiên mỗi tháng vẫn phải đóng 460k để đc 300 phút gọi và 3GB lưu lượng data.
Giống như tiền thế chấp, vì sim free ko khóa mạng nên nếu ko làm vậy thì rất nhiều người mua rồi phá vỡ hợp đồng.
hunglinh8989
ĐẠI BÀNG
8 năm
@forest_fire cọc đó bác
ZonAiNung
ĐẠI BÀNG
8 năm
ko thời gian bắt buộc là bao nhiêu tháng. Nghe có vẻ ngon lắm nhưng ở thiên đường này khó nhai được của Bọ lắm. Tốt nhất có thì mua k thì thôi, chứ ntn khác gì trả góp mà các bác biết trả góp nó khốn ntn rồi.
ZonAiNung
ĐẠI BÀNG
8 năm
@matsuuka nói thật nhiều người cảm thấy bác cardmanhinh còn dễ mếm hơn ông thần Alua này.
linhnd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ZonAiNung Ở tư bản còn khó nhai hơn gấp nhiều lần nhé.
@ZonAiNung Kiểu đéo gì nó cũng lái sang chính trị dc nhỉ
@ZonAiNung xin hỏi bạn, nếu tháng đó phải trả góp, mà o có tiền trả nó làm gì mình ạ, vì chưa từng mua trả góp, nên tình huống này ai biết
tức là mình trã trước 4tr phần còn lại trã hàng tháng theo gói galaxy hả bạn
honglong12
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thuận Quách Tức là để có cái S7 theo gói cước 460k/tháng thì việc đầu tiên là ta trả 11 tr (mua đứt) + ký quỹ 4 tr = bỏ ngay 15tr. Hàng tháng đóng 460k cho dù bạn có gọi hay không. Sau 1 năm thì bạn được trả lại 4tr. Tôi thấy chả rẻ tẹo nào. Như mình dùng bình thường hàng tháng tầm 250-300k/tháng, dùng gói này mất đứt thêm 160k/tháng x12 = khoảng 2tr nữa. Như vậy bằng với việc mình mua S7 với giá 13 tr + ký quỹ 4tr (đã thiếu tiền còn phải ký quỹ) thì ai mua coi như bị lừa mà không biết. Còn người nào vì công việc phải xài nhiều và thích S7 thì đã có điều kiện mua thẳng lấy khuyến mại như vậy còn rẻ hơn.
lion922
ĐẠI BÀNG
8 năm
@antonio7320 tiền kì quỹ sau này nó trả cho bác mà. Vả lại ai xài tiền ĐT nhiều thì sẽ thấy là giá thật sự rẻ. Còn ít xài thì đúng là cũng ko thật sự tốt mấy
banmaicoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@honglong12 Chán với mấy bác có suy nghĩ như này ,ai lừ a ai nhỉ? Đã bảo muốn mua s7 hay s7e theo ctrình này thì cước đt dùng thực tế hàng tháng phải cao, tốt nhất =hoặc trên 460k thì mới có lợi. Còn gọi nhiều cước đt chắc gì đã nhiều tiền và gọi cước đt ít thì ko đủ tiền để mua s7e hay sao??
jakethanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@honglong12 xin lỗi 1 câu tiền điện thoại tháng 200 - 300K thôi đừng dùng S7 bác ạ
bảo lãnh ở đây là sao nhỉ? bác nào rành giải thich xíu
evil_n
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kid_prince_kid Là ngân hàng bão lãnh cho bác về việc đóng cước đầy đủ or bác là khách hàng cao cấp hội viên vàng kim cương chương trình kết nối dài lâu. Hihi
@kid_prince_kid chắc là p có ông chú làm ở mô bi phôn 😁:D
ngox_IT
TÍCH CỰC
8 năm
Như trả góp vậy 😃
MrNghiaIT
TÍCH CỰC
8 năm
Chắc chẳng ai dại mà mua
MrNghiaIT
TÍCH CỰC
8 năm
@PIDER So hợp đồng mạng ở nước ngoài với Việt Nam mà cũng so
jakethanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duyhung07 Nếu mua theo hợp đồng đúng với nhu cầu thì thằng ngu mới ra FPT xúc với giá bán gốc. Bác là 1 trong số đó chăng?
MrNghiaIT
TÍCH CỰC
8 năm
@jakethanh Thế hàng ngày rất nhiều người ngu không có tiền mua ở Fpt còn các thánh bàn phím khôn nên ko mua
jakethanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duyhung07 Nhiều người ko dùng mobi, thêm nữa không phải ai cũng biết chương trình. Bonus phát nữa chắc ai cũng dùng 4 500K 1 tháng hả thánh?
Tiếc là ở VN phải mua đứt rồi đc trừ hàng tháng theo gói cước. Chứ k phải trả 4tr rồi thêm hàng tháng. :v
thanung
ĐẠI BÀNG
8 năm
@JoseyHan Ở đây bác chỉ phải trả trước 4tr rồi mỗi tháng trả 1.5tr thôi đó (trong trường hợp ko phải ký quỹ)
lion922
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanung Làm gì có bác, bác trả tiền mua máy đã đc Mobi trợ giá + tiền ký quỹ (nếu ko có bảo lãnh)
ngocb2
TÍCH CỰC
8 năm
@JoseyHan Nó không ngu mà thả gà ra đuổi, trả góp có bảo kê mà trẻ trâu còn lặn mất tăm... 🆒
boypro25
ĐẠI BÀNG
8 năm
cam kết gì ko nhỉ? ko biết mobifone bắt mình phải dùng gói trong bao lâu nhỉ?
lion922
ĐẠI BÀNG
8 năm
@boypro25 12 tháng đó bác
mai mốt sẽ có iphone lock vn ,và chúng ta ko cần dùng sim ghép ,mua sim cua nha mang va xai thoi
@leducminh123456 bác mới ở trên núi xuống à
dohuusangdmc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@leducminh123456 Chờ tới đâm heo mới có
@dohuusangdmc có bạn rồi mà bạn ,mobifone bán iphone 6s kèm hợp đồng rồi đó
@Bố Bé Mỡ bác mới ở trên troi xuống ấy ,người ta bán iphone 6s lock mobifone rồi ,tay nhanh hơn não
Ế mới làm vậy chứ
@impressive2000 Thử ra đưa 4tr xem nó có đưa máy cho ko nhé. 4tr +11 đấy nhóc ạ.
@impressive2000 Ta đang ao ước mua điện thoại mạng giá 1-200 usd như bên mỹ

Samsung nó tiên phong như thế, bác thiếu kiến thức quá
@linhngo123 Thì chính ế mới xài chiêu đó để thu hút ng ta, ko bit ai thiếu kiến thức ah, hàng ngon bền thì chả ai muốn bán rẻ so với qui định của máy đó đâu ạ, stop nhé, vote hoài cũng muốn nâng con s7 lên tầm cao hơn thôi sao
@impressive2000 Không quan tâm thì ko ai đếm xỉa làm gì, nó ế hay đắt thì sao phải để ý

Những cụ vào cm chê õng ẹo nhãn hàng SS đều là những thằng thèm khát chít cm mà ko xẻng nên phải chê cho ra vẻ. Muốn stop thì xéo đi là xong. Còn bác vào nữa thì chứng tỏ còn quan tâm còn thèm ..hehe
Thấy không hấp dẫn người sử dụng cho lắm...dị ứng với cái thể loại là ký quỹ..haizzz.
iphone thì chắc nhiều người mua chứ samsung ít được ai quan tâm kiểu này lắm.
kg hiểu gì hết
Thui đợi năm sau thêm 2, 3 củ là có em S7 xách tay Hàn, Mỹ...không việc gì phải vội vàng 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019