Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mobiistar ra mắt KIM series: 3 mẫu máy, màn hình 5", thiết kế viền kim loại

Trung Dt
6/5/2015 18:2Phản hồi: 134
Mobiistar ra mắt KIM series: 3 mẫu máy, màn hình 5", thiết kế viền kim loại
Mobiistar vừa giới thiệu đến thị trường dòng điện thoại KIM series với 3 sản phẩm Lai Y, Prime X và Prime Xense. Tên gọi Kim tương ứng với một mệnh trong ngũ hành và các sản phẩm đều có thiết kế chủ đạo từ kim loại và kính. Tâm điểm của dòng sản phẩm này là Prime X với thiết kế viền kim loại, tuỳ chọn phiên bản mạ vàng với giá bán 8 triệu đồng.

Prime X là sản phẩm cao cấp nhất thuộc dòng KIM series. Máy sở hữu thiết kế viền kim loại, đặc biệt là phiên bản mạ vàng thiết kế mỏng 6,9mm. Máy có hai mặt kính cường lực dragontrail với màu trắng hoặc đen, sở hữu màn hình IPS 5” độ phân giải 720 x 1.280 pixel cho mật độ điểm ảnh 293 ppi. Camera của máy sử dụng cảm biến 13MP PurCel của OmniVision tối ưu hoá điểm ảnh với kích thước 1,12µm, cho tốc độ chụp nhanh và cân bằng trắng ổn định. Dòng máy này cũng hỗ trợ camera trước độ phân giải 5MP. Máy có pin dung lượng 2.100 mAh, hỗ trợ thẻ nhớ mở rộng và hai SIM. Thuộc phân khúc sản phẩm cao cấp nên máy có bộ nhớ trong 16GB, mở rộng qua thẻ nhớ mở rộng và dung lượng RAM lên đến 2GB.

tinhte_Mobiistar_Kim_Prime_X_5.jpg tinhte_Mobiistar_KIM_Prime_X_1.jpg

Prime Xense có thiết kế mềm mại hơn với đường viền bo tròn, cắt CNC nhẹ nhàng. Máy cũng có màn hình 5” 720p của JDI với tấm nền dạng in-cell. Máy sở hữu cảm biến ảnh 8MP của Sony với những tính năng chụp tương tự như Prime 508. Đặc biệt máy có camera trước 5MP và một đèn LED flash hỗ trợ những bức ảnh selfie tốt hơn trong điều kiện thiếu sáng. Máy có bộ nhớ 16GB và không hỗ trợ thẻ nhớ mở rộng, pin dung lượng 1.900 mAh. Cả hai sản phẩm đều hỗ trợ chip MediaTek MT6592 với CPU 8 nhân Cortex-A7 1,4 GHz.

Sản phẩm cuối cùng là LAI Y với thiết kế vỏ nhựa phía sau có thể thay đổi hoặc khắc những thông tin theo sở thích của người dùng, đồng thời viền kim loại vẫn hiện hữu trên sản phẩm này. Máy cũng sở hữu màn hình 5” độ phân giải 720 x 1.280 pixel, hoạt động trên nền tảng MediaTek MT6582 với bộ xử lý lõi tứ 1,3 GHz. Cũng giống như Prime Xense, LAI Y sở hữu camera 8MP với cảm biến Exmor của Sony, camera trước độ phân giải 5MP. Máy có bộ nhớ trong 8GB và mở rộng qua khe cắm thẻ nhớ, hỗ trợ 2 SIM, pin dung lượng 2.000 mAh.

Mobiistar cho biết các sản phẩm mới sẽ sở hữu một bộ giao diện (launcher) mới mang tên Star Launcher. Giao diện mang phong cách thiết kế phẳng (Material Design) dù vẫn chạy trên nền Android 4.4.2. Các biểu tượng được thiết kế đơn giản, dễ dàng thay đổi theo ý muốn, do trước đây Mobiistar chỉ sử dụng Android giao diện gốc.

tinhte_Mobiistar_KIM_1.jpg tinhte_Mobiistar_KIM_2.jpg tinhte_Mobiistar_KIM_3.jpg
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bacutri
TÍCH CỰC
9 năm
Đẹp nhưng chắc không bao giờ mua !
@Bacutri hiện tại mình cũng nghĩ như bạn... 😃
DLQ
TÍCH CỰC
9 năm
máy đẹp mà mẫu cũng xinh....😃
hjjj... ko chojjj dâu..
vythanh
CAO CẤP
9 năm
Cá nhân em thấy đẹp hơn siêu phẩm iPhone 6+ :p
@exciterc chất lượng 2 sản phẩm sx ở trung quốc cùi bắp như nhau mà giá trên trời
@phi_truong_87 iPhone chất lượng cùi bắp =)) Bạn có thành kiến hoặc GATO thì nên chọn những cái đáng thuyết phục hơn để chê đi. 😃
@tuanminhktqn đơn giản đó là thước đo
@vythanh Em thấy nó cũng không giống ip lắm, ip có các góc bo tròn mặt sau không có kính cường lực, bản thân em thấy con này kiểu dáng sang trọng, tinh tế không thua kém gì các dòng máy khác vì em thích thiết kế vuông vức và mặt sau có kính cường lực với cái giá 4tr5 mà ổn cả về bên trong lẫn bề ngoài thì em thấy rất phù họp với mấy bác văn phòng như em ^^
Phan_Quan
TÍCH CỰC
9 năm
Cũng đẹp, giá cao quá, pin hơi thấp, hy vọng ko gặp tình trạng pin ảo như mấy con trước
So với sản phẩm đẹp nhất tg,tríp mạnh nhất tg, nghe nhạc hay nhất tg, camera chụp ngang DSLR, thì mấy e này chỉ là muổi thôi
@Phan_Quan Bác trẩu tre vừa thôi... chả làm đc j rồi.. chứ thich đá xoáy...chọc khoáy vào....khi nào làm dc hơn người ta hay nói....
Phan_Quan
TÍCH CỰC
9 năm
@Sở Khanh Con vâng e trẻ trâu nhưng ít ra cũng đc 1 vài lượt like. bác thì sao ?
lại mỏng 6.9mm
shakaro
TÍCH CỰC
9 năm
Pin èo uột wa. Chán chả thèm đọc tiếp.
@shakaro Lúc đầu em cũng như bác, đọc thấy cái phần pin èo uột là thấy hết mún xài nhưng hôm qua đi cafe với ông anh thấy ổng mới mua em liền nói " ông mua làm gì, điện thoại thông minh mà pin thấy phát chán thì còn hứng thú gì nữa" ổng liền nói " m xài chưa mà phán như đúng rồi v" thấy ổng nói có lý bữa này quê đi mua xài thử thì thấy không quá tệ, em xài từ lúc 8h sáng tới chiều 5h mà còn tới 20% trong khi facebook, chơi game, xem phim, nghe nhạc các kiểu
tiny.spirit
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nghi ngờ cái màn hình bị rổ @@~
@tiny.spirit Không cần nghi ngờ, màn hình + pin là hai thứ rẻ rách nhất của mobiistar, mình xài cả feature lẫn smartphone của nó rồi.
Siêu phẩm cao cấp với màn hình hd, chip mtk cùi bắp,camera cảm biến cùi mía, pin lởm....
@daicahoangxxx Mt6592 không cùi như ban nghỉ đâu nó hơn cả qualcomm 615 đó bạn
kipphong3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zoogame Mt6752 mới 64bit nha anh zai. Đừng ảo tưởng sức mạnh
@kipphong3 Mình nhầm 6795
@zoogame 6592 mà kêu k cùi, trước đó dùng cái thl5000 chạy giật thấy mie, mặc dù antutu đc gần 30k. Gpu cũng kém . Mediatek lên 64bit thì mới ngon đc.
thang_taidau
ĐẠI BÀNG
9 năm
@daicahoangxxx Siêu phẩm của VN mà. Dự là lại đi lừa đảo mấy ng mù về công nghệ. 8tr làm con Mi note hoặc Mx4 pro, còn ngon gấp tỉ lần mấy con này
1 điều chắc chắn là sẽ chẳng bg muốn ủng hộ thương hiệu Việt.
nhái một cách thô thiển và xấu
@parkcheungsoovn Mình thấy nó có nhái ai đâu bác, bây giờ điện thoại nào cũng viền kim loại, thiết kế vuông ở các góc, có 1 nút bấm ở cuối máy, mặt kính cường lực, mình mới ở TGDD check về thấy với cái giá 4tr5 thấy rất thích và đã bị thuyết phục
chạy 4.4 với tương lai có lẽ ko bao giờ đc nâng cấp 😁
@king_of_mar1311 Chưa chắc, mình thấy thằng em mình xài con S01 từ thời android 2.0 mà bây h nó đã update lên được 4.0 trơn tru luôn đó bác
Mặt trước mặt sau chưa có gì đột phá.
Vãi cả cách đặt tên và giải thích tên -_-
Anh em với nhà oppo mà ko ai ủng hộ cả nhỉ😁
net2sonic
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bảng giới thiệu sản phẩm người ta ghi rõ là nhôm nguyên khối, bác mod ghi là "viền kim loại". Vậy cái nào đúng?
@net2sonic Nhôm không phải kim loại à
net2sonic
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phamloc_ct Ở đây tôi đang nói tới chữ "nguyên khối" so sánh với chữ "viền".
Nếu con iPad thiết kế nhôm nguyên khối mà bạn chỉ coi nó có viền kim loại không thôi thì chắc bị gạch đá tơi bời rồi.
Ko biết đến bao h vn chúng ta mới có đủ đội ngũ làm ra 1 bản thiết kế để phái bên kia gia công đay?
Rồi còn các team phụ trách phần mềm nữa.
kumperssor
TÍCH CỰC
9 năm
@AmbitiousMan Lâu lắm và có thể là ko bao giờ
@AmbitiousMan đến khi nào VN có những thương hiệu như Pantech của HQ hay anh Xào Mì nhà hang xóm thì mong ước đó của bác thành hiện thực
cao cấp, trung cấp, câp thấp đều sử dụng 1 loại màn hình, cùng độ phân giải vậy
cái cao cấp đang ra nên cho hơn chứ
màng hình xanh lè
Dun be stupid user.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019