Mobile Karaoke -Ứng dụng hát karaoke trên android có giọng người hát phát ra cùng nhạc, không trễ âm

Thảo luận trong '[Android] Phần mềm' bắt đầu bởi thanhtd_54, 3/5/16. Trả lời: 66, Xem: 39448.

Chia sẻ

1. thanhtd_54

thanhtd_54 Thành viên

Xin chào mọi người
    Hiện tại có rất nhiều thắc mắc, bất cập liên quan đến việc hát karaoke trên điện thoại android như sau:
    - Khi hát không có giọng hát đi ra trực tiếp cùng nhạc. Chỉ có thu âm để nghe lại giọng của mình. Điều này khiến cho trải nghiệm hát karaoke không thật.
    - Nếu muốn hát có giọng người dùng android phải mua thêm micro ngoài gây tốn kém.

Để giải quyết những bất cập trên em xin giới thiệu với mọi người ứng dụng "Mobile Karaoke" đã giải quyết được các vấn đề trên.
    - Khi hát karaoke có giọng mình phát ra loa vi tính. Dùng ngay micro của điện thoại không phải dùng micro ngoài. Có thể dùng tai nghe hoặc loa vi tính để hát.
    - Nguồn nhạc phong phú được kết nối đến Youtube
    - Ghi âm chất lượng cao. Do app chưa tạo được server riêng nên người dùng muốn thu âm sẽ tự chuẩn bị beat nhạc để thu âm. Xem video hướng dẫn trên CH Play.

Tải về trên CH Play:
    Bản dành cho android 5.0 trở lên :
    https://play.google.com/store/apps/details?id=multimediasol.app.mobilekaraoke

Mobile Karaoke - Hát & Thu âm - Các ứng dụng dành cho Android trên Google Play

Hát karaoke có giọng phát ra cùng nhạc
    play.google.com

Bản dành cho điện thoại Samsung:
    https://play.google.com/store/apps/details?id=com.mrtran.lurkhero.mobilekaraoke
    Các ứng dụng tương tự (Microphone Pro & Microphone Pro S) :
    https://play.google.com/store/apps/details?id=multimediasolvn.app.promicrophone

Microphone Pro S- không trễ âm - Các ứng dụng dành cho Android trên Google Play

Micro hát karaoke trên điện thoại Samsung không bị trễ âm, mic ra loa vi tính
    play.google.com

https://play.google.com/store/apps/details?id=multimediasol.app.microphone

Microphone Pro - không trễ âm - Các ứng dụng dành cho Android trên Google Play

Microphone độ trễ thấp, thu âm chất lượng cao. Chọn 16000Hz-1280 nếu mic dừng
    play.google.com

Ứng dụng Microphone Pro (phiên bản dành cho các điện thoại gặp phải vấn đề trễ âm:)
    https://play.google.com/store/apps/details?id=multimediasol.app.microphoneall

Microphone Pro (for all phone) - Các ứng dụng dành cho Android trên Google Play

Đây là phiên bản dành cho điện thoại với vấn đề chậm trễ trong phiên bản chính
    play.google.com

Lưu ý với các bạn dùng điện thoại S6 , S6 active xách tay từ thị trường Bắc Mỹ hoặc của nhà mạng Europe Vodafone. Khi hát một số máy sẽ bị mất tiếng của micro, để ứng dụng hoạt động bình thường các bạn tải ứng dụng SapaMonitorBMC theo đường link:
    https://play.google.com/store/apps/details?id=com.samsung.spa.sapamonitorbmc.

SapaMonitorBMC - Các ứng dụng dành cho Android trên Google Play

Hỗ trợ làm việc Sapamonitor đúng
    play.google.com

Để hát karaoke trên S6 Bắc Mỹ và Vodafone, các bạn mở ứng dụng SapaMonitorBMC lên, sau đó bấm home (chú ý không bấm back để cho ứng dụng SapaMonitorBMC chạy trong background), sau đó mở ứng dụng Mobile Karaoke là có thể hát bình thường như những điện thoại Galaxy S6 khác. Sau khi tắt ứng dụng Mobile Karaoke, các bạn tắt ứng dụng SapaMonitorBMC đi.
    Lưu ý với các bạn bị lỗi mất tiếng của youtube, video không chạy. Các bạn kiểm tra và cập nhật lại hệ điều hành lên phiên bản mới nhất. Sau khi cập nhật, lỗi mất tiếng sẽ được sửa lỗi, các bạn có thể hát karaoke bình thường.
    Video demo:

Phiên bản cho điện thoại Samsung chỉ chạy trên các điện thoại Samsung đời cao:
    Galaxy A 3 5 7 9 2016
    Galaxy S5 S6 S7
    Galaxy Note 4 5 7
    Galaxy Tab S, Tab S2

Cảm ơn mọi người. Mong rằng bài viết này hữu ích với mọi người.

Chia sẻ

#1 3/5/16
    Sửa lần cuối: 3/4/17
    Windows 10, Anhtuan73, ducvienle1 người khác thích nội dung này.
  2. vodien

vodien Thành viên

Phần mềm hay vậy không ai ủng hộ

3. thanhtd_54

thanhtd_54 Thành viên

App này hiện tại chỉ chạy trên Samsung đời cao (A2016, S5 S6 S7, Note4 Note5, TabS TabS2...) nên hơi kén người dùng bạn ạ.

#3 3/5/16
    Sửa lần cuối: 25/8/16
  4. akira2511

akira2511 Thành viên

Làm sao để lưu file sau khi hát vậy bác

5. thanhtd_54

thanhtd_54 Thành viên

Để thu âm bác phải tự down beat nhạc mp4 về bỏ vào thư mục của app. Để down beat nhạc bác lên google search có rất nhiều trang web cho down video youtube bác chỉ cần điền link thôi. Bác có thể xem video hướng dẫn trên CH Play để rõ hơn
    App chưa có kinh phí để đầu tư server cũng như mua bản quyền nhạc để thu âm. Nên tạm thời tính năng thu âm hơi rắc rối như vậy. Mong bác thông cảm

akira2511 thích nội dung này.
  6. yuyu107

yuyu107 Dự bị

Không thể tìm thấy app bạn ơi, nếu được bạn chụp hình app lên cho mọi người dễ tìm.
    P/s: mình use HTC 816 có thể xài dc app ko bạn.

7. thanhtd_54

thanhtd_54 Thành viên

App chỉ chạy trên Samsung tầm trung và cao cấp như mình nói trong bài bạn nhé. Đt khác search không ra đâu.
    Nếu điện thoại chạy được search "Mobile Karaoke" app ở ngay thứ 3 thoi

8. aquaking89

aquaking89 Dự bị

Note 3 ko tìm được bạn ơi. Note 3 mà ko đủ cao cấp à?

9. thanhtd_54

thanhtd_54 Thành viên

Dòng Note từ note 4 mới hỗ trợ bạn ạ. Bạn thông cảm nhé. Tớ cũng đang dùng Note 3 mà phải mua một con Note 5 về để hát và làm app đấy. ^^

10. aquaking89

aquaking89 Dự bị

Oạch. Bạn làm ra app mà bạn k xử lí được thì bó tay rùi (*-*)

11. thanhtd_54

thanhtd_54 Thành viên

Vì lý do kỹ thuật bạn ạ ^^

12. ketquadi

ketquadi Thành viên

may quá dùng Note 4 heheheh

13. ketquadi

ketquadi Thành viên

để test Android trên Ô tô xem có Search ra ko?

14. thanhtd_54

thanhtd_54 Thành viên

Ông có hát được không ? Cảm giác ra sao chia sẻ cho tác giả và anh em biết đi ông ?

15. thanhtamx

thanhtamx Thành viên

Sao mình xài s5 ma hk được zậy bạn.cắm tai nghe zô ma hát cug hk có ra tiếng.giúp mình với.hepl me

16. thanhtd_54

thanhtd_54 Thành viên

Bạn hát được chưa ?
    Bạn cắm tai nghe vào rồi tìm bài hát, click vào một bài rồi hát, nếu alo không thấy giọng mình thì cậu thử pause rồi replay lại xem sao. Trong giao diện hát còn có tùy chọn tăng giảm âm lượng micro nữa
    Bạn hát được thì comment lại lên trên này nhé ^^

17. thanhtamx

thanhtamx Thành viên

Ok bạn.được rồi.thanks ban

18. thanhtd_54

thanhtd_54 Thành viên

Hát hò ầm ĩ vừa thôi kẻo làng xóm lại mất ngủ nhé ^^ cái này cắm ra loa vi tính hát được đấy bạn. Bạn xem video trên CH Play để xem thử nhé, có hướng dẫn ghi âm nữa. Trong giao diện app, tìm kiếm với từ khóa "help" để xem tất cả các hướng dẫn

19. thanhtd_54

thanhtd_54 Thành viên

Theo luật của nước nhà mình khi đi ô tô không được hát nên là chặn trên CH Play không cho ô tô down rồi ông ạ ^^

20. black6699

black6699 Thành viên

Bạn fix đi samsung galaxy alpha ko hỗ trợ nhé. Samsung galaxy g850f

Chia sẻ

Đang tải...
Đang tải...