Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Mobile Odin Pro] Up stock rom trực tiếp ngay trên phone cho các dòng máy Samsung - Support S4

harrynghiem
2/7/2012 3:54Phản hồi: 567
567 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

baocaosuok
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn định root bằng odin mobile à.mà muốn sài mobile odin thì phải ít nhất 1 lần root .có root rồi thì sài mới dc .mà bạn root bằng cáp 1 lần đi rồi sóa accou dowload đi cho máy đẹp rồi cài mobile odin vào .và úp bất cứ room nào cũng dc ko bị 1 lỗi nào cả .mình cài mấy phai room vào thẻ nhớ song mình thích là mình nhích ko lăn tăn
Chuẩn ạ, em làm chục cái file modem của bác harry trong thẻ nhớ, up xong cứ thế vào speedtest từng cái vui vãi, còn kernel cũng làm 5,6 phát, rom thì 4 năm phát, làm hẳn 1 thư mục chuyển để ngồi CWM 😆
từ 2.3 up thẳng lên 4.1 đc không các bác ơi
@cuong.thaiviet Được bạn ah, cứ theo hướng dẫn trang 1 up thôi

Sent from my GT-I9300
Bác harynghiem nâng cấp cho Samsung Galaxy S2 HD LTE sử dụng với ạ. Thích phần mềm của bác mà nó lại ko dùng dc cho S2 HD 😔
@kekhiepso :eek: phần mềm này ko phải của mình, up bản full & hướng dẫn cho anh em dùng thôi

Sent from my GT-I9300
tqt1986
TÍCH CỰC
11 năm
Sao note nào cũng có mà Note att i717 lại ko có. Hic.
@tqt1986 Chắc chưa support thôi, chờ version sau chắc sẽ có

Sent from my GT-I9300
tqt1986
TÍCH CỰC
11 năm
@harrynghiem Hy vọng...hy vọng
Bác feedback cho nhà sản xuất ấy. Hi vọng bản sau sẽ dc hồi âm.
các bác cho em hỏi sao con S3 của e làm đúng theo hướng dẫn rồi khi bắt đầu flash thì odin chạy được một lúc sau đó khởi động lại vào odin rồi lại khởi động lại liên tục, h làm thế nào giải quyết vậy 😔
@maythichlamsao Lý do là bạn chưa tick vào mục wipe nên nó bị đứng ở màn hình khởi động

- Nếu bạn sử dụng Mobile Odin Pro sẽ có thêm tính năng tích hợp Root máy trong quá trình up rom luôn. Nếu muốn xóa sạch data ngay khi up thì anh em check vào mục wipe data and cache (Khuyến cáo anh em nên dùng chức năng này để tránh lỗi)

Bạn tháo pin để 2 phút, Sau đó gắn pin vào lại và nhấn tổ hợp phím volume up + Home + Power (nhấn cho ăn phím). máy sẽ vào recovery bạn nhấn phím volume +/- tìm đến đến dòng wipe data và yes. Sau đó chọn reboot là okay. Lưu ý: khi wipe data máy bạn sẽ mất hết data có thể bao gồm trong sdcard.
các bác cho mình hỏi: hiện tại mình đang dùng rom vk ver8.0 của bác Nguyễn Xuân Hoà, h đang muốn chuyển sang rom stock 4.1.2 thì phải làm thế nào?, có phải là mình phải up stock 4.0 rồi up lên stock 4.1.2 qua OTA ko, hay là down stock 4.1.2 rồi up trực tiếp qua Odin luôn?
Máy mình là hàng xách tay GT-I9300
@loirucuabien Down rom, giải nén và copy vào S3 xong phang qua odin luôn. Nhớ muốn có root thì check vào mục root trong quá trình up nha
thefirstpro
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho hỏi 1 câu vu vơ cái bro ơi. máy e là s3 verizon i535 , hiện đang dùng rom 4.1.1 , e muốn hỏi nếu sau này samsung ra bản rom gốc cho s3 4.2 chẳng hạn thì khi e up rom stock máy e có bị khóa lại ko. vì hiện tại e đang unlock, còn nếu đợi có bản rom 4.2 của xda cook cho dòng i535 của e thì hiện tại e đang dùng 4.1 thì có phải up rom gốc 4.2 rồi mới up rom cook của xda ko ah ,hay là chỉ cân up rom cook là được
@thefirstpro 1. Vụ lock lại là sẽ bị hên xui nếu bạn unlock bằng app or thiết bị chuyên dụng. Nếu mua unlock bằng code của nhà mạng thì okay
2. Up rom cook ko cần về stock, cứ có Clockworkmod recovery là up thôi

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem BAC NGHIÊM ƠI MÁY EM BÂY GIỜ NÓ CỨ Ở YOUR PHONE Í CONTACTING GOOGLE TO RESTORE YOUR ACCOUNT . THÍ MAY TAKE A WHILE . EM CHỜ LÂU LẮM RỒI CÓ LẼ LÀ 30P BÁC BẢO BÂY GIỜ PHẢI LÀM GÌ
@buiminhquang Bạn làm gì mà có dòng thông báo đó vậy

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem Chờ bác lâu em nhờ bên topic khác xử lý rồi . Em up qua mobi odin ok rồi khi nhập tk google thì nó như thế . Em chờ đúng 45p hỏi mấy bác topic bên kia . Em tháo pin ra khởi động lại bây giờ ngom rồi . Thank cách flash qua mobile odin của bác em đỡ mất công dùng tới máy tính
CHO MINH HỎI GALAXY S1 BẢN HÀN QUỐC DÙNG ĐƯỢC MOBILE ODIN NÀY KHÔNG VẬY
@bboy_min Xem trang 1

Sent from my GT-I9300
Kha kha .s2 i9100g up bi treo logo suong te người .ko dam thu lần thứ hai .up kerel thi ok

cuongqh.na**mobile
@cuongqh Ui da vừa định up nghe thế này rung tay luôn. Bác khắc phục được rồi ah? Lỗi tại quên wipe chăng?
@galaxyace Ko dam thu lai .hihi.chi de up kenrel thui

cuongqh.na**mobile
@cuongqh Việc up rom qua odin mà gặp lỗi đứng ở màn hình boot là bình thường bạn ah. Wipe data là xong thôi

Sent from my GT-I9300
auturun.exe
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trước mình up qua odin trên pc thì mọi dữ liệu,cài đặt cấu hình,game app đã cài trog máy đều còn nguyên. Nhưg nếu up qua odin mobile này và chọn vào dòng wipe như vậy thì mọi thứ sẽ bay sạch sẽ hết và cả các file dữ liệu mình lưu trog bộ nhớ có mất khôg các bạn?
@auturun.exe Thường thì chỉ mất trong rom, but 1 số máy nó mất luôn trong sdcard như s3. Bạn nên backup lại bằng app titanium backup và copy data vào laptop. Còn ko muốn mất thì khỏi wipe but dễ bị lỗi

Sent from my GT-I9300
auturun.exe
ĐẠI BÀNG
11 năm
@harrynghiem Vậy khi mình sao lưu dữ liệu bằng titannium xog phải copy thư mục titanium trog sdcard ra máy tíh.khi nào muốn backup thì copy quay trở lại bộ nhớ máy,cài lại titanium rùi backup là xog à pro?
@auturun.exe Uhm, cẩn thận là thế. Nếu sau khi up mà trên sdcard vẫn còn nguyên thì có nghĩa là ko mất, lần sau ko cần phải copy
Up cho mọi người biết.note 10.1 xài được.mình test kỹ rối.mình up 3.4 lần rồi đó

Sent from my GT-N8000 using Tinhte.vn
@axxaax111 Thks bạn, trang 1 cũng ghi support cho note 10.1 n8000 mà 😁

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem Uh.mình test nên nói cho biết thôi.hjhj

auturun.exe
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã up và tạm thành công. Thank bác chủ top và các anh em đã chia sẻ.😁
@auturun.exe Sao lại tạm thành công.

auturun.exe
ĐẠI BÀNG
11 năm
@axxaax111 Tạm thành công ở đây theo ý là: Đã up thành công 100% nhưng mình vẫn chỉ là học lỏm và phải nhìn mới làm đc😁 Phải để lâu lâu nữa k cần nhìn k cần đọc mà vẫn làm đc thì với mình như thế mới gọi là thành công mĩ mãn:D
Note e160 Hàn Quốc có dùng được ko?
ai chỉ giúp mình cách up karnel với được không?
@ruoichien Up kernel cũng tương tự, chọn open file và nhấn start thôi.

Sent from my GT-I9300
Mấy bác oi galaxy y duos co uprom stock qua mobile odin dc không bác.cám ơn bác

Vui lòng xem danh sách máy ở trang 1

Sent from my GT-I9300
chocobo8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thanks bác
Cách này an toàn cho anh em uprom stock😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp