Mod tinh tế lại lạm quyền rồi

Thảo luận trong 'Góp ý Xây dựng diễn đàn' bắt đầu bởi tool, 16/10/19. Trả lời: 2, Xem: 945.

1. tool

Best Answers:
    0
    tool
    ĐẠI BÀNG
    #1 tool, 16/10/19
    Sửa lần cuối: 17/10/19
    https://tinhte.vn/threads/gia-tri-c...-chuyen-gi-dang-xay-ra.3026598/#post-54981148
    Người dịch bậy bạ, mình và nhiều người góp ý để sửa mà chày cối quanh co không chịu sửa, mình ghi rõ nếu không giải thích được thì mới bày tỏ sự khinh bỉ, sao không để người post bài tranh luận mà lại xóa vậy.
    Tôi sai, tôi sẽ nhận hết cái ngu cái dốt đó, chứ còn người post bài (mod xóa chữ mod vì nhầm người post bài là mod, xin lỗi mod) chày cối đã dốt còn hèn thì có phải là quá hạ cấp rồi hay không?
    Ta khinh.

File đính kèm:

LIENHUONG thích nội dung này.
    #1 tool, 16/10/19
    Sửa lần cuối: 17/10/19
  2. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Best Answers:
    4
    LIENHUONG
    VIP
    Trong tranh luận trên diễn đàn chỉ nên chia sẻ kiến thức kinh nghiệm với nhau, dù đúng hay sai cũng ko nên có những từ kiểu thiếu tôn trọng lẫn nhau bạn nhé :oops:

Nếu người viết bài không giải thích rõ ý mà thành viên đọc không hiểu & hỏi thì bạn nên báo cho BQT để kiểm tra lại thông tin bài viết khi đưa ra trang chủ, tránh việc hiểu nhầm thông tin khi dịch bài chứ không nên vì người viết bài chưa giải thích được hay từ chối giải thích dụng ý tác giả mà "sẽ" bảo "bày tỏ sự khinh bỉ với bạn, rằng thì là đã dốt mà còn ngu, hay người ta gọi là ngu lâu dốt bền ..." -> thành ra Mod xóa bài kèm thông báo đến bạn, mong bạn khi post bài dùng từ lịch sự hơn đó thôi :(

Cám ơn bạn đã góp ý, mình đã coi phần trả lời của bạn và báo bên duyệt bài để kiểm tra thông tin :)

tool thích nội dung này.
    1. tool

Best Answers:
      0
      tool
      ĐẠI BÀNG
      tool @LIENHUONG Thanks mod đã quan tâm.
      Mình tranh luận cho ra vấn đề thôi, chửi nhau là bình thường, miễn sao có nội dung hữu ích là được.
      Chấp nhận tranh luận thì phải chấp nhận thương đau mới sáng ra được.
      Mình ghét kiểu quanh co chày cối lắm.
      Mà mod góp ý vậy thì mình sẽ lưu ý.
      Mình cũng góp ý là, khi duyệt bài nếu có từ nhạy cảm thì xóa hoặc censored theo kiểu *** lâu *** bền chẳng hạn, chứ còn xóa toẹt luôn cả bài có thông tin cần đọc thì cũng ko hay.
      Thanks mod.

Bổ sung cho vui
      : À mà mod cũng ko cần lo lắng cho người dịch đâu, hôm qua vừa cãi nhau xong thì hôm nay xuất hiện vài pet hâm mộ chửi mình ngôn lù với ngu này nọ rồi, cũng hòa nhã thân ái lắm, hihi

LIENHUONG thích nội dung này.
Đang tải...