[Mời anh em chia sẻ]: Cần làm gì trước khi đem điện thoại đi bảo hành

Duy Luân
15/10/2018 22:6Phản hồi: 87
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hunhun
TÍCH CỰC
6 năm
Thế nó ko lên nguồn làm bằng niềm tin à
BondBond203
ĐẠI BÀNG
6 năm
Theo mình thấy quan trọng nhất là backup data và có niềm tin
cần làm hư hoặc gây lỗi cho nó :rolleyes:
Chưa đi bh bao giờ
Có một số dòng không thể Relock bootloader được!
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
6 năm
trước khi bảo hành hay sửa gì đó mình hay sao lưu vào máy tính rồi reset như ban đầu đem đi, khi lấy về khôi phục lại ok luôn! Một người dùng iphone hay làm vậy chia sẻ!
Thanh-Đức
ĐẠI BÀNG
6 năm
iPhone của mình là hàng xách tay bỗng dưng bị chết nguồn mở không lên thì có được bảo hành chính hãng không mọi người ?
alex.hn
CAO CẤP
6 năm
Với các máy còn bật được lên thì còn phải nghĩ tới vấn đề này chứ nếu nó oẳng ko lên được thì backup hay gì gì đó vào mắt - máy có thẻ nhớ thì chỉ có rút thẻ nhớ ra để nhỡ lộ "tài liệu" (nếu có).
Còn với máy bật lên được thì đa phần các apps đều sync data qua cloud - dữ liệu của mình còn lưu trên cloud hết nên việc chỉ cần làm là wipe máy. Có sửa xong hoặc sắm cái khác thì chỉ mất công tải lại apps rồi log in vào các tài khoản là data nó xuống thôi.
Eh... Wipe hết xong đem đi bh :3
tuxedo198x
TÍCH CỰC
6 năm
Hỏng xác định bỏ đi , vì ở Việt Nam chế độ bảo hành giải quyết khiếu nại như lol .
Mua cái mới cho nhanh , dù tiếc nuối nhiều
Iphone bác có thể bật giới hạn để khoá app dc mà 😆 . Như cái trò hạn chế trẻ con ấy
backup data, wipe máy sạch sẽ ... bỏ vào fullbox như ban đầu đi mua. Đem lên bảo hành . Chúc anh em may mắn.
Bên mình dùng hãng yêu cầu mình backup và factory reset nhé, chỉ thay cái màn hình với mặt kính thôi mà
Xem giá điện thoại mới :rolleyes:
Xoá clip sex tự quay...
Sparc
TÍCH CỰC
6 năm
Hard reset máy là xong, trước đó backup lại dữ liệu và app, nếu là android thì cắm máy tính ghi đè zero vào bộ nhớ cho an toàn nếu có thông tin nhạy cảm
Thắp nhan cầu nguyện. hjc hjc
nadugroup
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bảo hành điện thoại ở vn vẫn còn nhiều khùm khoằm lắm. Rất nhiều lỗi do người xử dụng. Nên có rất rất nhiều bạn đi bảo hành đk khuyến mại thêm vài cục tức mang về nhà.
Chép hết phim sếch lưu trên máy vào máy tính trước khi đem đi BH 😁
Nói sợ các bác ko tin chứ từ lúc bắt đầu dùng smartphone tới giờ mình ko bao giờ bảo hành theo cách sửa chữa, nếu máy còn 1 đổi 1 thì mình đem đi đổi, máy hết 1 đổi 1 rồi mà hỏng là mình bán luôn mua cái mới, ko giàu có gì đâu nhưng tâm lý ko thích sử dụng đồ điện tử đã qua chọc ngoáy sửa chữa lung tung.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019