Mời anh em chia sẻ điểm yêu thích nhất trên Galaxy A7, nhận quà Loa JBL, ví sen, thẻ cào

zyzy1908
11/11/2018 12:0Phản hồi: 477
Mời anh em chia sẻ điểm yêu thích nhất trên Galaxy A7, nhận quà Loa JBL, ví sen, thẻ cào
Galaxy A7 mới là chiếc smartphone đầu tiên của Samsung trang bị đến 3 camera sau nhưng chỉ có mức giá tầm trung 7tr690. Rõ ràng, 3 chiếc camera sau này là điểm nhấn lớn nhất của A7, đặc biệt là sự xuất hiện của chiếc camera góc rộng 120 độ 8MP trên một chiếc máy ở phân khúc này. Camera góc rộng không đơn thuần chỉ giúp chụp được những kiến trúc lớn, góc rộng mà còn ứng dụng để tạo nên những góc ảnh độc đáo. Bởi góc rộng không có nghĩa là chỉ để chụp hình rộng hơn mà thôi.

Tuy nhiên, camera không phải là thứ duy nhất khác biệt của Galaxy A7. Trên chiếc máy này, còn 2 điểm mà cá nhân mình rất thích, đó là cảm biến vân tay một chạm đặt ở nút nguồn để thuận tiện thao tác hơn và cử chỉ điều hướng giúp ẩn 3 phím điều hướng khỏi màn hình. Camera selfie của Galaxy A7 cũng sẽ là điểm đáng quan tâm để thu hút người dùng trẻ với độ phân giải 24MP và không còn làm đẹp theo kiểu "giả giả" nữa. Ngoài ra, với một số người, màn hình 6" với tỉ lệ 18.5:9 quen thuộc của Samsung không có khiếm khuyết tai thỏ hay giọt nước cũng là điểm làm hài lòng một số bạn khi họ vẫn còn "anti" tai thỏ.

Hôm trước, tại offline Galaxy A7, có bạn từng hỏi mình Galaxy A7 là giả kính à? Vì có lẽ với một số bạn, một chiếc máy tầm trung của Samsung mà có 3 camera chắc phải cắt giảm sâu cái gì đó. Và hôm nay, mình khẳng định lại lần nữa với các bạn, lưng của A7 là kính và đó cũng là một trong những lợi thế của chiếc máy này so với một loạt máy giả kính từ các thương hiệu Trung Quốc trên thị trường. Hay quà tặng Galaxy với vé xem phim và cà phê Highlands cuối tuần cũng sẽ là lợi thế của Galaxy A7 khi nhắm vào đối tượng người dùng trẻ.

Tuy nhiên, bên cạnh những điểm cộng vừa nêu trên, Galaxy A7 vẫn tồn tại một số điểm trừ như cổng microUSB hay con chip Exynos cũ vốn dùng trên Galaxy A8. Vì vậy, trong bài viết hôm nay, mình có một khảo sát nhỏ muốn mời anh em tham gia để chia sẻ điểm mà anh em thích nhất trên Galaxy A7 mới trong những điểm liệt kê ở trên. Đây cũng xem như là cách mà chúng ta góp ý cho hãng sản xuất để họ biết điều mà người dùng thật sự quan tâm trên một chiếc máy tầm trung. Mình cũng xin được một số quà cho anh em tham gia khảo sát (quà tặng sẽ được random, anh em lưu ý phải login tài khoản Tinh Tế rồi mới tham gia khảo sát, nếu không kết quả sẽ không được ghi nhận vào vì chẳng biết anh em là ai cả).

Giải thưởng dùng để random cho khảo sát lần này gồm có:
- Giải nhất: Loa JBL Flip 3.
- Giải nhì: 3 ví sen Bikini/ ví sen 3
- Giải ba: 3 thẻ cào 200k.

Thời gian khảo sát sẽ kéo dài trong vòng 1 tuần, tính từ hôm nay. Sau đó, sẽ bốc thăm random và công bố kết quả sớm cho anh em.
Xem thêm trong bài trên tay tại đây và ảnh chụp bằng A7 tại đây. Cảm ơn anh em.

477 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái điểm mình chưa hài lòng là bóng quá. Còn thích thì nhiều như dùng cử chỉ điều hướng thay cho 3 phím ảo
verybeo
TÍCH CỰC
5 năm
@cuhiep dán film carbon hoặc dùng ốp thì không ai để ý nữa mà
@cuhiep Mình cầm con A7 này trên tay chưa hài lòng là sao nó làm viền 2 bên dày như các máy 3 năm về trước .
haupd127
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuhiep Sóng sánh có vẻ yếu và chưa có Sámsung Pay 😁
Thích thì nhiều: cụm 3 camera sau, ẩn được 3 phím ảo choáng màn hình, cảm biến vân tay đặt ở phím nguồn. Không thích thì cấu hình và điện thoại nhìn bóng bóng
Kusa123
TÍCH CỰC
5 năm
Ưng nhất là 3 camera sau với camera góc rộng 8MP. Chỉ có hơi không thích cái màn mình amoled đẹp trong tầm giá, cum 3 camera nghịch đc nhiều. Điều hướng hay
huy nguyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thích 3 camera sau với dải tiêu cự rộng, màn hình của A7. Vẫn chưa hài lòng ở không có sạc nhanh
@huy nguyen thật ra e nó cũng sạc khá nhanh đầy pin nếu xài củ+cáp zin theo máy(5v, 1,55A)
chelsea93
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thì mình thích 3 camera sau với dải tiêu cự rộng, chỉ còn "cấn" lại cái khi vuốt vào Ngăn APP vẫn có hiện tượng giật
Mình thì mình thích màn hình của A7, cảm biến vân tay đặt ở phím nguồn, chỉ còn "cấn" lại cái cổng micro usb, chip yếu
taokocute
ĐẠI BÀNG
5 năm
- Máy cầm lên cảm giác chưa đã, bám vân tay rất là bẩn, khó lau (mà phải phủ nano cho bớt bám vân tay và cảm giác cầm bám tay hơn)
- Về màn hình, tốt hơn so với anh/em trong nhà là A6+ hay J8 (tầm giá). NHƯNG ! viền của máy rất xấu, giày không thanh thoát chút nào (xấu cỡ iPhone XR nếu mang ra so sánh với Xs Max)- Camera cũng chỉ thêm đc góc rộng (theo mình nó tốt vì nó mới có ở phân khúc này, chưa có máy nào có nên làm cho A7 đặc biệt hơn ở đây). Còn xoá phông hay chụp ảnh bình thường thì chẳng có gì để nói (chứ chưa nói là tệ)
- Camera selfie hơi chán (nếu có thêm AI selfie tầm tốt cỡ Oppo F9 thì tuyệt cú mèo!)
- Chip của máy cũng vừa với giá tiền, không quá chậm cũng không thể đánh gía cao con này.
- Về phía nút bấm thì mình cảm thấy nút âm lượng bấm nảy khá tốt trong khi nút nguồn (kiêm cảm biến vân tay) ở mép mình thấy nó mang lại cảm giác hơi dỏm.- Cổng sạc cũ cũng là điểm mình ghét nhất khi hệ sinh thái nhà mình xài ngay cả sạc dự phòng cũng đã xài USB-C, là thứ mà mình rất lăn tăn trước khi ra cửa hàng check máy (sau vài ngày samsung giới thiệu ở Kuala Lumpur thì mình đã nóng lòng ra coi máy nhưng thật sự hơi thất vọng vì máy bẩn, cầm lên chưa đã nên mình không Pre-order tuy có quà nhưng quà không hữu ích) mà mình phải chờ nó rớt giá- Nói về giá thì đến ngày hôm nay đã rớt khá thảm (mình ở Malaysia ngày pre-order là rm1299 nhưng giờ chỉ còn rm1050)- Nói thêm về cổng sạc thì phần sơn của máy khác sễ trầy (ở cổng sạc) vì có thể là do thói quen xấu của mình nhưng đảm bảo theo thời gian dài, khoảng 4-5 tháng used thì máy xuống cấp rất tệ
- Về máy samsung nói chung, A7 2018 này có khía cạnh là tìm phụ kiện ốp lưng khá là khan, mình không xài ốp lưng rẻ hàng chợ nên mình không tính ở đây.
hoangvuong
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thích Galaxy A7 vì 3 camera. tuy nhiên, vẫn có những điểm chưa hài lòng nhưcổng micro usb
boyt39
ĐẠI BÀNG
5 năm
Điểm mình thích nhất đó là " sam sung" . điểm mình chưa hài lòng là chưa mua máy
Ghét nhất là cái các viền xung quanh dầy quá. Mỏng hơn chút thì máy gọn và đẹp hơn.. Điểm thích thì cóẩn 3 phím ảo, vị trí cảm biến vân tay mới
Ganoipho6
TÍCH CỰC
5 năm
Thích thì có dải tiêu cự rộng với 3 camera sau, cảm biến vân tay đặt ở phím nguồn, không thích ở đó là những điểm mình thích tại chiếc máy ,.
Phệu TMC
TÍCH CỰC
5 năm
Thích vì đó là máy mình làm ra thôi ?
Một số điểm mình thích ở Galaxy A7 năm nay là:3 camera sau với camera góc rộng 8MP, màn hình 6" 18.5:9, camera trước độ phân giải 24MP. Điểm không thích làcon chip chưa thực sự mạnh mẽ.
Gacungtu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ưng nhất là 3 camera. Chỉ có hơi không thích cái với 3 camera, không có cảm biến vân tay phía sau tạo nên sự thanh lịch hơn cho chiếc máy
xlcbn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Điều mình không thích làcấu hình yếu. còn thích thì nhiều, bao gồm:cụm 3 camera, camera selfie lên đến 24MP, ẩn được 3 phím ảo choáng màn hình
Thích thì nhiều: dải tiêu cự rộng với 3 camera sau. Không thích thì viền màn hình dày quá.
Cái điểm mình chưa hài lòng là chíp yếu. Còn thích thì nhiều như 3 camera phía sau, ẩn được 3 phím ảo choáng màn hình, cảm biến vân tay nằm ở nút nguồn
Một số điểm mình thích ở Galaxy A7 năm nay là:3 camera sau với camera góc rộng 8MP. Điểm không thích làkhông có kháng nước

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019