Mời anh em chia sẻ: Nên mua loa di động nào để đi biển, đi bơi?

Duy Luân
10/12/2017 4:24Phản hồi: 178
178 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mr Gil
TÍCH CỰC
6 năm
Sợ nhất chất âm của Samsung mà mod giới thiệu em kia :eek::eek::eek:
Mình cũng có bán vs nghe qua một số dòng nên ae có thể tham khảo. Mình đánh giá một số em như thế này:
- Phân khúc 1tr: Nhỏ gọn có JBL clip 2, Sony xb10, ngon hơn tí tầm 1tr3 có jbl Flip 3 - Lazada khuyến mãi suốt. ( Đối vs hàng new), 1 số loa của Logitech (ue) chất âm cũng tốt, giá hợp lí hơn: 2nd thì có Sony xb20,
- Tầm 2 triệu: JBL Charge 2+, JBL Flip 4, Sony xb30 ( hàng 2nd) sony xb20 (New), or sony xb3 new ( giá hiện giờ loanh quoanh dưới 2 tr)
- Tầm 3 triệu: JBL Charge 3, sony xb30 new, Sony xb40 (hàng 2nd)
- Tầm 4 tr - 5tr: JBL xtreme, sony xb40 (New)
...........
Ae có thể thấy mình nghiêng về 2 dòng JBL và SOny. Mình đánh giá cao 2 thằng này nhất: Chất âm, pin, kiểu dáng đối vs tính di động.
Cao cấp tầm dưới 10 tr có một vài mẫu, cái này thì ae cứ qua shop nào đó nghe thử: JBL boombox, Creative ...Aiwa-Exos-9, Monster..
*** Nói chung hiện giờ mình đánh giá cao loa di động của JBL, Sony. Bose ngon nhưng giá ko hợp lí nếu so vs 2 thằng JBL, Sony. Các hãng khác mình ko đánh giá bằng mấy thằng này nếu chỉ nói chất âm. Còn ae thích kiểu dáng hay các thông số khác có thể tham khảo thêm một số dòng loa: Anker (giá tốt, pin trâu, chất âm khá), Philips ( mấy dòng mới ra giá tốt, chất âm tốt), Logitech ue, Braven ( kiểu dáng hầm hố, pin trâu), Marshall ( Quá ngon nhưng lại ko có tính di động lắm, kiểu dáng ko gọn)
Mr Gil
TÍCH CỰC
6 năm
@Galaxy Hero kiểu dáng đẹp, chất âm trung bình =)
Galaxy Hero
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mr Gil XB20 với trendwoo soundcup l thì thế nào b?
Mr Gil
TÍCH CỰC
6 năm
@Galaxy Hero xb20 nhé
kienpv1006
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mr Gil Là reset loa ấy bác ơi.
thoang01
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có tiền thì JBL Extreme là ngon nhé. bass bao căng. Chống nước bụi. Pin trâu

Mình ko đi biển nhìu. Theo mình chống nước bụi làm giảm chất âm.
Mình xài Anker Soundcore. Giá rẻ. Âm thanh tốt nhất trong tầm giá. Pin 24 công bố mà mình xài cả tháng chưa sạc. Ngày nào cũng nghe cả tiếng, âm lượng 80%. Loa bất tử cmnr. Đồ anker tốt thật
tuannoi
TÍCH CỰC
6 năm
Xb30 của sony, mua 2tr4 ;)
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
6 năm
đợt vừa rồi hốt đc e này trên ebay có 1.4m.. quá ngon...
Galaxy Hero
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoanbnhbg Con này là con gì thế b?
Mr Gil
TÍCH CỰC
6 năm
@Galaxy Hero fugoo gì đó. ko nhớ mã. Dòng này bên US cũng nổi nhưng Việt Nam ít bán
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
6 năm
@Galaxy Hero fugoo style, bác kiếm trên mainguyen hoặc svhouse có review đó... chất âm trong, êm nghe cũng khá phê...
Mr.Chuong
TÍCH CỰC
6 năm
Ra biển để nghe sóng vỗ rì rào thư thái mà vác mấy cái loa bass chep có khi bị quăng ra biển lúc nào ko hay. Bây h ô nhiễm âm thanh thành vấn nạn mấy cái loa kẹo kéo nhà nhà sắm người người hát. Đi khu du lịch sinh thái chồi nào cũng mở nhạc sập sình nhứt óc. Ước gì có bộ luật khi đo đủ độ ồn dp xong là túm ngay lên phường
Mình thì đang xài em sony xb20 và rất hài lòng.
dzundat
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quảng cáo thì ghi quảng cáo còn ghi tiêu đề mời a em chia sẻ...nữa!!!! trước giờ SS ko có cửa về âm thanh đâu!
@dzundat Quảng cáo cái beep
Phan Anh 90
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình nghĩ EU BOOM 2 là chuẩn nhất
vitkon
CAO CẤP
6 năm
Vẫn mang theo UE Boom 1 trên mọi nẻo đường ^.^
Đang xài 2 con Sony XB10 & XB30 ngon, âm thanh ổn, pin trâu, cả 2 đều có chuẩn chống nước IPX5 😃. Về âm thanh nói thật lòng nếu ko chọn Sony thì chỉ lựa JBL chứ Samsung âm thanh chưa đủ tuổi so với 2 ông lớn kia.

Sony SRS XB30 và JBL mà mua, âm bass âm chắc.
HoangSong
TÍCH CỰC
6 năm
cũng có cái Level Box Slim mới tinh như hình và đang định bán 😁
microsoft92
ĐẠI BÀNG
6 năm
Anh em cho mình hỏi tí , thiết kế của loa di động có ảnh hưởng gì đến chất lượng âm thanh không , mình đang bán hàng tại một store phụ kiện , mình thấy ông chủ lấy về mấy cái loa hình trụ hình cái gối vuông , mà mình ko biết cách tư vấn sao ? mà thấy kết cấu loa bằng nhựa và kim loại là chính.

giá thành thì mình thấy cao nhất là JBL.
Sam mà cũng quảng cáo loa nữa hả! Đúng là mồ hôi nước mắt của fan bị chúng đổ sông đổ bể hết!
Hôm Black Friday vừa rồi mình mua cái Soundfit của AYL nghe cũng ổn, nhưng chưa thử nước. Giá rất rẻ mà review trên mạng thấy đánh giá cao. Ai muốn mua có thể tham khảo.
kienpv1006
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tiện đây có bác nào biết reset loa jbl flip 3 về mặc định ko chỉ giúp em với. Đang bị thằng hàng xóm nó kết nối. Em đang nghe nhạc thì nó lại kết nối phát nhạc của nó ạ
haicoi311
ĐẠI BÀNG
6 năm
sao không thêm tiền tố [quảng cáo] vào trước tiêu đề nhỉ?
cũng đang xài em nó, mua 800k lazada, vài ba tuần mới phải sạc lại
halozer
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bên mình đang có 1 con UE BOOM 2 LIMITED EDITION . 2tr 5.Mới nguyên seal.
Xách tay dịp Black Friday. Bác nào quan tâm pm mình nhá
abba8386
ĐẠI BÀNG
6 năm
@halozer Ship cho m đi bạn,ship cod ấy
halozer
ĐẠI BÀNG
6 năm
@abba8386 OK. bác check inbox nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp