Mời anh em chia sẻ phần mềm miễn phí thay thế cho các app đắt tiền

Duy Luân
21/1/2017 23:41Phản hồi: 275
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vmemory
CAO CẤP
7 năm
Vnc free. CD key lên web vnc nó cung cấp free. Hoặc dùng Google Remote

Teamviewer có 3 dạng: trong đó chỉ có 1 cái là người dùng cá nhân được free, mà cá nhân làm gì cần remote ngày chục lần, bạn support nhiều vậy nó thuộc về dạng phải trả phí rồi. Chứ không các tổ chức, supporter cứ vậy cài theo personal để lách luật sao. Cũng phải cho người ta kiếm cơm chứ, nó phá sản lấy chi bạn dùng nữa
min2244
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chủ thớt sửa chữ "Fedore" thành Fedora cho đúng đi. Em là fan Fedora nên thấy nhột.
Đúng là Linux kém hơn Windows ở mảng Games và Graphic thiệt nhưng em thấy chủ thớt nói Linux mới có thể thay thế Windows được một số mặt thôi thì hơi ít đấy.
@min2244 Đã sửa nhé, cảm ơn bạn
@min2244 mình cũng fan Fedora nhưng phải bỏ vì ứng dụng trên linux ít quá 😔 hơi bất tiện nhưng thích cái ổn định và đẹp của nó.
min2244
ĐẠI BÀNG
7 năm
@FlappyBird Let's try dnf install.....:mad::mad::mad: Em đùa thôi chứ tùy nhu cầu mỗi nguời. Bản thân em thì thấy quá đủ do bây giờ applications chuyển qua dạng cloud hết rồi. Mình có thể lên web để xài ứng dụng. Em cũng không muốn cài vào máy chi cho tốn dung lượng. Bây giờ cần Photoshop thì e mới vào Win thôi. 🆒
kochichi96
TÍCH CỰC
7 năm
Đa số anh em vn chỉ thích xài chùa thôi, cho dù thứ free có tốt tới đâu cũng muốn ...... Ý thức vô cùng kém
@kochichi96 chào bàn phím.
kochichi96
TÍCH CỰC
7 năm
@FlappyBird bàn phím? Tôi kể sai gì sao? mời đưa ra lập luận phản bác nào em
Hồi trước ai có key win 7.8 thì upgrade lên 10 free, thôi thì để tiền mua cái win 10, sau này chắc cũng up free, còn office 365 thì up office free luôn 😃

Key trên mạng share đầy ra, dùng tạm vậy, chứ ..... làm j 😃 hại máy bome!
holokids
TÍCH CỰC
7 năm
@Yataome98 Cờ rắc Win thấp xong lên W10 vẫn được active. xong là phẻ rồi active vĩnh viễn... xoá cài mới W10 vẫn active...
@holokids key share đầy trên mạng! ..... rồi up win mất time lắm bác ạ, máy e win theo acc, đăng nhập vô là có key ^^
cho cháu hỏi ngu, có cái gì thay được cho visual studio không ạ
@nnpv1713 Không 😁 nếu bạn xài mấy cái chỉ VS mới có hehe
Oánh dấu thay cho đánh dấu. 😁
New Hope
ĐẠI BÀNG
7 năm
Eagleget thay IDM, quick assist thay teamviewer
không xài chính gốc được thì xài ..... 😆
tucammoi
TÍCH CỰC
7 năm
Avira thì éo để link làm ăn thế à?
@tucammoi Lịch sự vãi
toantddh9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn có dùng card ngoài không? M thì toàn FF với Opera ram 4Gb tầm 15 tab vẫn ok hết 7-80% thôi.
Bạn thử lên Mint 4rums đọc xem, chịu khó đọc t.a tí có đủ các loại hướng dẫn ấy
Ngoài PTS và Office thì m phải mở Win hay thi thoảng làm ván game còn đâu chả bh dùng.
Mình dùng Fedora thấy có tình trạng xung đột giữa phần mềm gõ tiếng việt với drive Wifi. k biết bạn có bị không!??
min2244
ĐẠI BÀNG
7 năm
@toantddh9x Cái này em không thấy hiện tượng gì hết nên chắc không bị.
Mới đầu e cũng tính cài gõ tiếng Việt IBUS gì đó mà em phát hiện ra trong Region & Language setting cũng có add thêm Vietnamese keyboard nên em xài cái này luôn. (Fedora 25)
toantddh9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@min2244 M quen dùng KDE rồi, Gnome thì k thấy bị sao. chả biết ntn lên hỏi thì mấy ông nc ngoài bảo chúng n k dùng bộ gõ tv nên k rõ ##
Trong các Distro thì Lubuntu và Elementary là 2 cái cá nhân mình thấy hay nhất. Một cái nhẹ siêu nhẹ cho câú hình từ 10 năm đổ lại. Một cái thì giao diện và hiệu ứng đẹp nhưng cũng yêu cầu phần cứng khá một chút

P/s: vẫn còn 1 em Thinkpad T420 khá cũ chuyên dùng để cài các bản Linux mới ra hay được Rating cao
Trong các distro của linux thì mint - kde là mình thích nhất. Lưu ý là hiện tại các bản linux giờ cũng đòi hỏi cấu hình khá khá
EagleGet thay thế cho IDM
Ultra View thay cho các loại remote, lẫn Teamview 😃
Diệt virus toàn dùng trình mặc định đi theo win chứ chẳng tải thêm ngoài làm gì cho nặng 😁
newhalo214
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bà con DEV sài Debian-Ubuntu đông nhỉ, có ai sài RedHat-Fedora như mình ko?
Teamviewer đâu có miễn phí hả các bác.

Davinci Resolve thay cho Windows Movie Maker 😁
Wakeup
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dùng Anydesk thay cho Teamviewer.
tuan_vip
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Wakeup Anydesk k có khởi động cùng windows b ơi 😔
Đọc đến Libre Office với GIMP là biết bác định nói về Linux rồi =))

Chrome remote Desktop thay cho các trình remote khác. Mặc định chạy host, chỉ cần bật máy và có internet là kết nối được luôn
199xpro
TÍCH CỰC
7 năm
Note Pad ++ Thay cho PHP Storm, DreamWeaver, NetBean, bla bla.... 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019