Mời anh em tối mai đi phơi đêm: Từ Thủ Thiêm Nhìn Về Sài Gòn

cuhiep
7/4/2011 3:23Phản hồi: 66
Mời anh em tối mai đi phơi đêm: Từ Thủ Thiêm Nhìn Về Sài Gòn

Ảnh Sài Gòn chụp từ Thủ Thiêm

Lần trước do mưa to nên anh em chỉ có thể chụp được ở cầu Ánh Sao. Nay mời anh em hoàn thành mục đích với nội dung tiếp theo là chụp Sài Gòn từ bên kia sông Sài Gòn, tức là đứng bên Thủ Thiêm. Sài Gòn sẽ phản chiếu xuống mặt sông, anh em phơi lâu mặt sông sẽ phẳng, lặng tạo ra một cảnh rất tuyệt vời. Chúng ta sẽ tập chung tại cà phê Tinh Tế lúc 6 giờ 25 và di chuyển qua bên Thủ Thiêm.

Thông tin cụ thể:

Điểm tập trung: cà phê Tinh Tế, 390/7 đường 3 tháng 2, f.12, q.10: bản đồ: cafe.tinhte.vn
Địa điểm chụp: Thủ Thiêm, qua phà rẽ trái và phải. Xem 2 điểm đỏ trên bản đồ bên dưới.
Thời gian: tập trung tại cà phê Tinh Tế và đi lúc 6 giờ 30, tối nay, ngày 8 tháng 6. Đến điểm 1 và bắt đầu chụp lúc 7 giờ. Đến điểm 2 và chụp lúc 8 giờ. Sau đó tự do.
Liên lạc nếu cần: 0989298398

66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hj trong HCM nhiều hoạt động vui quá , tiếc mỗi điều là em ở HN 😔 buồn
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
yêu tinhte em rời bỏ hà nội vào làm bạn với mấy bác tinhte nè bác,tiếc là không có máy ảnh không đi du hý với mấy anh ý được
timcuaquy
TÍCH CỰC
13 năm
Hiz ước được 1 lần đi vs các bác để mở mang tầm mắt............ Hihi có bác nào có thể chỉ dạy kinh nghiệm phơi sáng cho em được hok ạ, em bái làm sư phụ lun hihihi
Hix ! thèm quá đi mất !
chưa thấy ai yêu quê hương như bác Hiệp ~.~
Bác Hiệp chuyển nhà ra HN sống đi
tối nay đi chụp cầu Long Biên 1 mình vậy
:p;)⭕️mad:🆒
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
Hic... sắp hình đẹp để thưởng thức nữa ồi, hy vọng tối mai đẹp trời...
zukenhoang
ĐẠI BÀNG
13 năm
em đi trực tiếp qua Thủ Thiêm mà ko cần qua cafe Tinh Tế đc ko nhỉ? Tại nhà thuận đường bên đó hơn. Bác Hiệp cho em xin số fone để em qua đó fone nhé. Thanks 😃
hieudd
TÍCH CỰC
13 năm
nhà mình cũng ngay cầu TT, mình đợi đoàn ở cầu đc ko?
Anh em đi trực tiếp qua đó luôn đi.
Có gì gọi mình qua số 0989298398 nhé...
Có ăn lẩu ko a Hiệp ơi ?
anh em đi thủ thiêm coi chừng cơ động thu xe nhé !
Là sao....................................................................................?
hieudd
TÍCH CỰC
13 năm
Cầu TT giờ cấm xe máy dừng đỗ trên cầu, và tối tối thường có các chú CS đứng gác.
AE nên gửi xe dưới chân cầu rồi mang vác quân tư trang lên cho tiện. Tha hồ bắn phá khỏi lo lắng.
tui mot veeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
doremonq2
ĐẠI BÀNG
13 năm
không cho đậu xe trên cầu nữa a cuhiep ơi.có mấy thằng dân phòng đuổi đi hoài à 😁 mà cứ đứng đi nhìu khi nó ăn nhậu rùi k đi tuần nữa
Dr.Vein
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không có máy ảnh có ống kính rời... Buồn quá!😔
billho
TÍCH CỰC
13 năm
Đâu cần ống kính rời mới phơi đêm đâu bạn. Nhiề máy PnS cũng làm rất tốt việc này.
haidinhtuan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho em đi với, em chỉ có A33 lens kit thôi, fix 85 chắc không phù hợp

Nhân tiện cho em hỏi đi phơi thế này thì ưu tiên dùng wide đúng không các anh? Em mới chơi được mấy hôm à :|
wow, Sài Gòn về đêm nhìn lung linh nhỉ 😁
Có 1 nơi đẹp, an toàn. Anh em chạy vô nhà hàng Him Lam dưới chân cầu Thủ Thiêm, gửi xe, vô nhà hàng, vừa uống bia vừa phơi sáng. Phơi về Sài Gòn hay phơi cầu Thủ Thiêm đều đẹp. Chi phí ăn uống khá rẻ.

Đây là hình mình phơi gần nhất tại nhà hàng trên
http://www.flickr.com/photos/copthuy/5514596337
Đẹp quá ................................................................................!
hiepsicoi
TÍCH CỰC
13 năm
@copthuy : phơi như thế nào cho ra nền trời xanh như thế nhỉ? Mình phơi bằng Canon S90, không xanh được như vậy. Có PS không bạn?
Hình phơi sáng về lúc nào cũng cần 1 chút PS để chỉnh sửa. Nhất là khi máy của bạn bị lỗi cảm biến, xuất hiện điểm đen, điểm chết. Để có nền trời xanh, bạn phải phơi đúng thời gian, thời đểm trong ngày (hay nhất là khi chạng vạng hoặc gần tối hẳn) & khi PS chỉnh thêm 1 chút saturation để màu sắc sặc sỡ hơn. Kinh nghiệm mình chụp lưu file RAW sẽ dễ hơn cho bạn lúc hậu kỳ.
Đi qua phà, rẽ phải... lên cầu làm gì 😁
Không đánh, không đuổi, chụp thoải mái.
Rẽ phải có 1 khu đang giải tỏa.. Anh em chui vô đó được thi ra sảt bờ sông, cũng khá đẹp. Hoặc chạy thêm 1 chút đến cầu Ông Cậy, chỗ đó khá quen thuộc. He he.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019