Mời anh em vào chơi chuyên trang Android: tất cả những gì bạn cần biết, hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm

Duy Luân
8/12/2017 15:3Phản hồi: 27
Mời anh em vào chơi chuyên trang Android: tất cả những gì bạn cần biết, hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm
Sau Windows, giờ đến lượt Android sẽ có một khu vực riêng trên Tinh tế để anh em vào chơi, tham khảo ý kiến của người khác, đặt câu hỏi khi gặp vấn đề hoặc giúp đỡ những anh em khác đang gặp lỗi với thiết bị của mình. Trong tinhte.vn/android, tab Thông tin sẽ có đầy đủ hướng dẫn cơ bản dành cho một người sắp hoặc đang xài điện thoại Android, tab Thảo luận là nơi anh em chúng ta nói chuyện thoải mái với nhau, còn tab Tin tức sẽ tổng hợp những gì mới nhất về Android cho anh em tiện theo dõi. Mời anh em vào chơi, chúc anh em vui vẻ và hãy chia sẻ những gì anh em biết với người khác nhé.

Ghi chú: anh em có góp ý gì về những thông tin mà một người dùng Android mới nên tham khảo thì hãy comment vào bài này luôn nha. Mình sẽ tổng hợp lại rồi bổ sung vào chuyên trang dần dần để nơi đó trở thành một thứ được xây dựng bởi chính anh em Tinh tế và cho anh em Tinh tế. Sắp tới sẽ có thêm trang cho iOS nữa, anh em đợi tí nhé 😁

27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zenkiboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có của ios không Luân
@zenkiboy Cùng câu hỏi với bạn trên. Em xài cả 02 OS nhưng đang hú hí qua iOS để vọc vạch lại sau hơn 10 năm ko xài.

Bookmark link chuyên trang roài😃. Thanks anh @Duy Luân
Vickk
TÍCH CỰC
6 năm
@zenkiboy Android thì vọc vạch nhiều chứ iOS thì đơn giản dễ dùng rồi nên cũng không cần thiết lắm 😃
@baotam2101 Có chứ bác, tuần sau lên nha hihi. Anh em có gợi ý là cần gì trong chuyên trang đó không?
badboyasd
TÍCH CỰC
6 năm
Trang
haihuoc90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@badboyasd Uh. Ko tạo ra trang riêng để hỏi từng phần
ByY.6261
TÍCH CỰC
6 năm
@ByY.6261 Giao trứng cho ác
oldman20
TÍCH CỰC
6 năm
@ByY.6261 đã cài mà sao máy mình ăn đờ roi tàu nó ko biến thành i phôn Ích đc nhỉ? lừa đảo hả:eek::p;)
đợi room cook cho con iphone 5 xem sao , chứ lỡ mà update lên IOS thì ngậm đắng nuốt cay , máy giật lag và lời nhắn nhủ của anh chim cúc là anh phải làm vậy thì anh mới bán được hàng , iphone là máy có chất lượng tốt nếu cứ để người dùng trung thành với Iphone ko sao nhưng như vậy lợi nhuận apple giảm , buộc phải đưa 1 xe rác vào các dòng iphone cũ để mong người dùng chán mà chuyển sang Android hoặc máy Iphone mới 😁
Quy Le Anh
TÍCH CỰC
6 năm
Có của Mac không Duy Luân nhỉ?
@Puppy Potter Sắp nhé bác, hihi. Đợi mình tí
Andoid của Asus có vẻ ngon hơn của Samsung, 6.0 của ss mà không thể khóa các biểu tượng, icon, đồng hồ... trên màn hình bắt đầu, vô tình chạm là các biểu tượng bị xáo trộn lung tung, màn hình chính thì thêm vào la liệt... 😔
ducanhmcc1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhờ mod và ae, tài khoản cũ mình ko xoá được ra khỏi máy là ntn, mặc dù đã thoát và đăng nhập tài khoản đang dùng.có cách nào ngoài việc đặt lại ko.Tks so much !
Anh chị em vào mua bán đổi trác Iphone Vs Android Bằng Polymers đi 😁
500k 1 series.jpg
Cái quan trọng nhất của các câu hỏi là các câu trả lời, bên Topic Windows 10. Mình có hỏi một số câu hỏi liên quan, chẳng ai thèm trả lời. Mod lặn mất tăm mất tích luôn.
@habu@
TÍCH CỰC
6 năm
@vuzap Bạn hỏi vấn đề gì? Ko tl chắc chưa có ai gặp
@vuzap Cho xin link câu hỏi với, nhiều khi nhiều quá bị miss đó bạn 😁
@Duy Luân Đây là link của mình, gửi Mod! Thanks đã quan tâm để ý.
https://tinhte.vn/windows/thao-luan/chia-se-laptop-cua-minh-tu-khi-len-windows-10-fall-creators-bi.2740686/tra-loi/50572420
bull09
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Sẳn có bạn ở đây ,mình hỏi con Tab2 p5100 khi lên Nougat thì mất diện thoại ,và Google play ,có cách nào khắc phục được không ? Cảm ơn .
Máy không nhận diện được sim, không biết mình fortmat lại máy có khắc phục được không?
@habu@
TÍCH CỰC
6 năm
@khaispc Cũng có thể. Trc mắt thử sim mới lắp sim đó qua máy khác.
Android có app nào quản trị mạng không ta...
Android nó phân mảnh nhiều quá nên cũng khó hỏi, theo mình thì tham gia group face cho từng mẫu điện thoại sẽ dễ hoạt động hơn.
230486
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em có con HTC M9, lên Android 7 qua OTA, khi reset lại thì bị mất tiếng việt, với lại cuộc gọi lúc nhận được lúc không. Nhờ mọi ngwoqif giúp. Cảm ơn nhiều.
Nhứng việc cần làm khi tést và mua 1 chiếc máy androi là gì ! và lên androi 7,8 thì công việc đó có gì thay đổi so với androi 6 hay k ! Và làm thế nào để làm sạch máy khi mua máy androi đối với từng phiên bản androi...Mong mọi ng chỉ giúp ^^
Hợp wp
TÍCH CỰC
6 năm
Cho em hỏi là muốn dùng app khóa màn hình mà vẫn dùng vân tay thì phải làm ntn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019