Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời anh em xem trailer Age of Empires 4, Đế Chế quay trở lại thời Trung Cổ

P.W
15/11/2019 8:52Phản hồi: 116
Mời anh em xem trailer Age of Empires 4, Đế Chế quay trở lại thời Trung Cổ
Vừa rồi tại sự kiện X019, Microsoft đã giới thiệu trailer đầu tiên của Age of Empires 4. Series game chiến thuật thời gian thực rất nhiều anh em yêu mến sẽ quay trở lại thời Trung Cổ, với những nền văn minh khác nhau cùng những nhiệm vụ khác nhau. Trong đoạn trailer gameplay dưới đây, Microsoft và nhà phát triển Relic Entertainment mới chỉ tiết lộ mục chơi đơn của đế chế Mông Cổ và Anh Quốc. Relic là hãng game từng đảm trách việc phát triển Company of Heroes, một game RTS rất hay lấy bối cảnh Thế chiến thứ 2, nên anh em hoàn toàn có thể tin tưởng vào chất lượng của game khi nó ra mắt, dù rằng có lẽ sẽ không có những pha điều R dắt voi như anh em hay xem trong các giải đấu AoE Việt - Trung trên YouTube đâu 😁 Hiện tại Age of Empires 4 vẫn chưa có ngày phát hành chính thức, có thể sẽ ra mắt vào năm 2020 tới.

116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hóng quá
@Tuanvu10hp sao EA nó ko làm lại game red alert một thời tung hoành ngang dọc nhỉ, bao tựa game hay xưa làm lại điều thành công
ngoiuongcafe
ĐẠI BÀNG
4 năm
@supervisor 03m Có nha bác, nhưng hình như là bản nâng cấp đồ hoạ chứ ko phải reboot
pokemon321
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ZeusFate Csdn là cái gì vậy ?
@pokemon321 LÀ CHIM SẼ ĐI NẮNG ĐÓ BA
Cây ổi
ĐẠI BÀNG
4 năm
đồ họa đỉnh thật
gietchetad
TÍCH CỰC
4 năm
@linhsonnguyen Giờ người chơi AOE II còn đông mặc dù đã có AOE III 😃
Đẹp với thực quá <3
tg cuTien
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Quân Mã hóng ra quá đi ^^
TuanTranVN
ĐẠI BÀNG
4 năm
game RTS mà chơi kiểu battle royale mới khủng. ko biết khi nào phần cứng mới chơi đc kiểu đấy, cỡ 50 nước, map rộng thật rộng
ricky0090
TÍCH CỰC
4 năm
@Vickk Chưa chắc, chơi gà thì cũng 30 phút bị dẹp thôi
khai1910
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Vickk Mình nghỉ đánh chắc cả tuần cuối tuần relax xã hơi như đánh trận thật ấy
TuanTranVN
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Vickk Cái gi mới là các bác cứ phản bác nhanh thế nhỉ :D
ufdb
CAO CẤP
4 năm
Chơi kiểu đó dễ bị đánh hội đồng lắm
Mr.Chai Lọ
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lót đít hóng dép
hungbl6572
ĐẠI BÀNG
4 năm
đồ họa có bước tiến quá lớn nhưng ko biết gameplay có so được với đế chế 1 ko
ufdb
CAO CẤP
4 năm
Sao cảm giác nó giống aoe 3 quá
Hồi đó coi GoT cứ nhớ tới AoE. Giờ coi AoE lại nhớ tới GoT 😁
ufdb
CAO CẤP
4 năm
Còn coi LotR thì lại nhớ đến warcraft 3
1 trong những game mình thích nhất ở thời 2000 ( Khoảng 98-99-2000 hay gì đó nhớ ko rõ ) . Đồ hoạ max đẹp , cách chơi chiến thuật cực thích , lời thoại cực hay , nhạc nền hùng hồn , giao diện rất ok , sau này mới biết game đó của Mic làm . Nói chung thời đó mỗi lần mình chơi game như đắm chiềm vào thời trung cổ ấy ! Cảm ơn Mic đã làm ra 1 cái game để lại rất nhiều ký ức rất đẹp trong cuộc đời tôi .
@nguyennhut0507 Đế chế là game kinh điển của thể loại RTS đó, cùng với Starcraft. Tiếc là thế hệ sinh sau năm 2000 không có nhiều hứng thú với thể loại này nữa, toàn thấy chơi RPG thôi
ntlvn
CAO CẤP
4 năm
@nguyennhut0507 Game nào thời đó mà chơi cũng là huyền thoại hết đó bác, hồi đó ít game nhưng chất và nó toàn khai sinh ra các phong cách game kết hợp với đồ hoạ 3d chứ ko còn là pixel như thời trước. Hồi đó nhớ lớp 7, tui với mấy đứa bạn bòn từng đồng ăn quà ra tiệm net chơi game này. Chỗ tôi gọi là đế chế.
ufdb
CAO CẤP
4 năm
Còn món đầu tiên mình trốn học ra tiệm net chơi là hép-lai
Fan chim sẻ like cái 😁
Có ai chơi cái đế chế 14-15 đời gì đó full slot chưa 😃. Ngày trc chơi cái ấy cứ save vào chơi cả thág mà đếch thắg đc =)))
@MoNoJi Chơi B52 thả bom thì kinh nhưg chưa qua đến nơi thì đã rụng 😆
ricky0090
TÍCH CỰC
4 năm
@dracula7777777 chơi game RTS phải hiểu chủng loại quân, điểm mạnh yếu thì mới thắng được. Riêng EE thì chủng loại nó nhiều kinh khủng nên rất khó kết hợp. Hồi nhỏ chơi 1 trận mà kéo dài đến 4 tiếng mới thắng nổi. Về sau nghiên cứu sâu hơn thì cũng màn đó mà đánh 1 tiếng là ăn rồi
Mình chơi bth thì toàn thua, bực quá bật cheat lên xây cả trăm thành bắn laze, pháo phòng không ngồi yên nhìn mấy thằng con lại đánh nhau, thấy thằng nào đuối thì lùa quân qua đánh phụ hoặc xua tầm chục chiếc b52 qua đập bọn địch vui vl, chơi 4-5 tiếng vẫn chưa có thằng nào chết
@Duy_Ngọc1445 😆
đẹp quá, ko biết cấu hình đề nghị sao?
Mình thì hóng red alert vì thấy bảo team cũ hợp nhau lại để làm mới rồi mà mãi chưa thấy ra game
Đỉnh vãi. Quả nhạc lên là sởn hết gai ốc.. ôi tuổi thơ
ufdb
CAO CẤP
4 năm
Tèo teo .. teo teo téo teo tèo teo ...
ko biết gameplay có đấu lại đc total war ko đây 😃
trieuvhh
TÍCH CỰC
4 năm
@Dx.DarkKnight hai game thể loại khác nhau, ko biết gì đừng comment
No Light
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Dx.DarkKnight Comment tưởng rất chất, nào là game play nào là total war, nhưng lại thể hiện độ ngu khó tả =)))
một thời cúp học chơi em-brai
ufdb
CAO CẤP
4 năm
Ngày xưa toàn đọc sai, đọc đúng là em-pai-ờ nhé
không biết có cho Mac không?
pomnhim
TÍCH CỰC
4 năm
Mới chơi 1 trận xong, chỉnh 8 extreme cao hơn cả hardest, chơi cả cheat rồi mà 8 thằng nó up sọt 1 lần chống k nổi luôn 😁
@pomnhim Bản DE làm lại khó chơi phết. Mình mua bản AOE 1 DE năm ngoái, để mức độ khó Moderate thôi mà AI tiến quân nhanh kinh được, đánh thiệt hại nặng nhà mình
pomnhim
TÍCH CỰC
4 năm
@nghaimin Mình qua hành kinh tế quậy nhà nó từ đời 3 rồi mà nó vẫn chống đc để gom quân qua úp sọt lại, mà phải 1 thằng đâu, cả đám dồn vô 1 lần banh nhà luôn 😁 cheat rồi vẫn k chống nổi 😆
@pomnhim Nếu chơi 8 đạo để mức khó bản DE thì có lẽ không thể trụ nổi. Nếu để 1 đánh 7 thì chết chắc vì AI sẽ úp mình chết sớm, quân số địch vượt trội hẳn thì chống sao nổi. Nếu chơi 8 đạo thì mình để team 4 chọi 4, chứ không dám đánh đơn độc vì kiểu gì cũng thua
@nghaimin Haha mình chơi 1 chọi 7 chế độ Hardest, chơi cheat chỉ chọn em bé bắn súng thôi, bắn nát bét hết 7 đội kia =)))), chứ chơi bình thường thì không lại vì AI nó sinh quân nhanh quá mình không sinh quân kịp để đánh lại
ufdb
CAO CẤP
4 năm
Hình như độ khó cao thì nó được lợi khi khai thác tài nguyên với tốc độ đẻ quân
KenChi Phan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tuổi thơ come back
Đồ hoạ mà được như thế thạt thì vãi nhể

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp