Mời các bạn tham khảo ảnh chụp so sánh camera giữa LG V30, Galaxy S8 và iPhone 7 Plus

sGear
2/9/2017 3:9Phản hồi: 463
463 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hmcn87842
ĐẠI BÀNG
7 năm
1. Bạn thích Camera trên điện thoại nào?
> iPhone 7 Plus.
> Galaxy S8.
S8 chụp tốt đấy.

iPhone thì bị mất chi tiết nhiều quá, ảnh bông hoa giọt nước biến mất luôn, ảnh có vẻ ngả vàng, thiếu sáng thì nhiều nặng.

V30 thì ko hiểu sao lại nhiều khi bị hơi đục ảnh
Xách dép cho BPhone hết .
Frank Martin
ĐẠI BÀNG
7 năm
> Galaxy S8.
Tấm thiếu sáng ở dưới 7+ nhìn kinh thật
Nhìn vậy S8 có thuật toán đẩy mầu mạnh nên bị noise,
Chụp đêm lúc nào cũng ám vàng như ở dưới ánh đèn vàng chiếu trực tiếp
Kết luận iPhone màu thực nhất , V30 đẹp hơn , S8 là dỏm
empyphuong
TÍCH CỰC
7 năm
@duclinh79. Thanh niên mù ko nhìn mà chỉ quan tâm đến cái mác
Cá nhân mình có chút ý kiến như sau, sau khi xài LG, SS, iPhone:
iPhone chụp rất nhanh , tuy nhiên buổi tối thì ko bằng 2 dt Android kia, bù lại màu sắc trung thực
SS chụp đêm rất tốt, nhưng ám vàng ko chịu nổi, nhất là con S7, con S8 cũng ám luôn tuy đỡ hơn chút, coi hình trên thì rõ
LG cũng ám vàng nhẹ, cam trc trong điều kiện thiếu sáng thì da người ám đỏ 1 chút xíu

Lúc trc mình xài G4 vì cam ngon, nhưng nó bị ám như vừa nêu và lấy nét, chụp , lưu rất chậm, đành phải tiễn biệt, sau đó ngó qua Samsung S7 chụp rất nhanh nhưng thấy ám vàng quá ( chưa kể cái màn hình supamoled bị ám xanh nữa ), cuối cùng chọn iPhone vì lấy nét chụp nhanh, màu trung thực, dù buổi tối chụp màu ko nịnh bằng 2 anh còn lại ( Nhưng các bạn đi chơi tối sẽ hiểu thôi, giữa chỗ đông người và cảnh đẹp, bạn ko có thời gian làm mẫu rồi cầm dt lấy nét xong chụp dc nhiều tấm đâu, thời gian ko cho phép, phải đưa lên là bụp ngay vài tấm, còn chụp da người nữa, ví dụ bạn có 1 cô bạn da trắng trẻo đi, cô ấy có chịu cái dt chụp xong da vàng khè ko 😁 )
@ThietKeWebChuyen-Com Ko rổ đâu chỉ ko thấy gì thôi. y như 6s+ còn gì nữa....
LeDTruong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@qquocddatdk Đèn đường màu vàng bác :3 nhưng tường nhà đôi khi không phải màu vàng bác ạ :3 :3
@ThietKeWebChuyen-Com Mắc cười nhất là chữ "trung thực"
Caohocthuc
ĐẠI BÀNG
7 năm
> Galaxy S8.
> Galaxy S8.
7plus
pkdiep
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn loạt ảnh này thì V30 nhỉnh hơn hẳn. Nhưng sau khi dùng cả G3, G4 và V10 hàng chính hãng vẫn bị đột tử sau thời gian 1 năm không được bảo hành và theo dõi các group của 2 máy trên mình dám khẳng định Camera của LG ban đầu chụp rất đẹp nhưng độ đẹp đó không được bền lâu. Cụ thể sau gần 1 năm hoặc lâu hơn ảnh chụp bị xấu đi rất nhiều, kế đến là các hỏng hóc về màn hình bóng mờ...Dù nhà đang dùng điều hòa, máy giặt, màn hình máy tính và tivi LG ( 1 thời kỳ cuồng LG khi bắt đầu sử dụng G3 do thấy tiêu chí ngon bổ rẻ) mình đã nếm trái đắng với 3 cái điện thoại ( mỗi cái lúc mua giá trên 14tr) mình chắc chắn sẽ không sử dụng tiếp điện thoại của LG nữa.
@pkdiep Tấm cuối ảnh thiếu sáng, crop vào bệt hết ra,tấm đầu cánh hoa đường gân kém rõ lúc crop, kém hơn hẳn so với s8 thì có
xibo116
TÍCH CỰC
7 năm
@pkdiep Sao bác giống tôi thế, trước cũng bị chứng cuồng LG, từ ngày cả 2 con G4 và V10 bị đột tử khi vừa hết BH và LG từ chối trách nhiệm là mình đành chia tay vĩnh viễn LG trong cay đắng
@pkdiep Con G4 mình date 5/2015 cũng chụp tan nát 3000 4000 tấm phơi sáng mà e ko rõ bác nói " xấu " đy là ntn ?!
@pkdiep Đang dùng G4, tính đến nay là nó 2 năm tuổi rồi và chụp vẫn đẹp, nếu xét về chi tiết thì khối con flagship bây giờ vẫn chưa hơn đươc nó, kể cả mấy anh em LG của nó
Hi vọng ip mới ra sẽ cải thiện đc tình hình chứ thua kém mãi thế này thì...
> iPhone 7 Plus.
> iPhone 7 Plus.
D.makoto
ĐẠI BÀNG
7 năm
Để có những nhận xét trung thực mod không nên nói ảnh nào do máy nào chụp. Như vậy thì mọi người sẽ đánh giá khách quan hơn
anieo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@D.makoto Mình cũng nghĩ như bác này, đánh số 1,2,3 vào.như vậy vừa vui mà mọi người sẽ soi kỹ hơn.
> LG V30.
bluecoat
ĐẠI BÀNG
7 năm
> Galaxy S8.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019