Mời các bạn xem ảnh màu về bề mặt sao Hỏa chụp bởi Curiosity

Duy Luân
14/8/2012 8:42Phản hồi: 318
318 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Người ngoài hành tinh ấy hả, họ vẫn đang tồn tại đó thôi, mà cuộc sống của họ khác xa trái đất rất nhiều, nhìn họ không hề giống chúng ta gì cả, không gian sống của họ có 6 chiều, họ có thể thấy chúng ta mà chúng ta không thấy họ, họ không cần nước và oxi để thở, vì họ không cần thở 😁 , về điểm này họ hơi giống một người máy của chúng ta, sức chịu nhiệt của họ là tương đương 300 độ C ở trái đất, nhưng lại không thể quen được với mội trường ở trái đất , có lẽ vì thế họ cũng thử thăm trái đất mà không được, nên những cuộc viếng thăm của họ đa phần là thất bại :D keke
@Hoangluuanh ko gian sống 6 chiều là ntn vậy nhể:rolleyes:
@khanhduy0345 Thì do trí tưởng tượng của mình thôi, kiến thức ở trái đất chưa có tài liệu giải thích rõ vấn đề này, nếu muốn hiểu thì phải hỏi người ngoài hành tinh bạn à, mà có khi lúc đó kiến thức chúng ta còn chưa tiếp thu nổi 😁 huống hồ =)))
secretruby
ĐẠI BÀNG
12 năm
KHông biết chiếc xe này đi đc bao nhiêu mét rồi ? Hay đang đứng tại chổ. hi vọng nó đi được xa hơn ảnh nó nhìn thấy.
Tình hình là sẽ đặt vé đi sao hỏa tắm nắng thôi ^^
Fish.Nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
qá đẹp , nhìn dc cảnh mặt trời cũng đẹp nửa
@Fish.Nguyen Cái đẹp không phải là vấn đề chính của khoa học, vẫn đề của họ vĩ mô hơn nhiều
Fish.Nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hoangluuanh ax , câu đó là của tui nói chứ liên qan gì đến nhà khoa học 😕 có khen bức hình ko cũng bị chém :oops:
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
đợi em nó phát hiện ra nước nữa là đẹp
Vietapk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có O2 ko nhỉ?
vipatco
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Vietapk Bác gửi lên đó 1 con O2 là ngon mà.
@vipatco Chẳng ngon bằng avarta của bác , xem mà nuốt nước miếng ực !
pron93
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn như kiểu Starwars :-bd
tnt_nz
TÍCH CỰC
12 năm
bây giờ chỉ cần có 1 tuyên bố trên sao hoả có nguồn tài nguyên hay có một cái gì đó có lợi thì bảo đảm mấy thàng TQ sẽ tìm mọi cách để bay lên chiếm ngay. Đúng là cái bản chất tham lam, thích xâm chiếm của tổ tiên nhà nó để lại sâu sắc cho con cháu nhà nó thế nhỉ.
Molave
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quả này hết nói "trên tay" nữa rồi 😁
Mình nghĩ sao nhiều bạn quan tâm đến trên đấy có sự sống không hay có nước không liệu có thực tế không ? Vì riêng việc đưa người lên được mặt trăng đã gần như là không thể rồi, trừ vụ anh Am troong ra sa mạc 😆
Ngothuydu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vincentgreen54
999doahong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vincentgreen54 Mình cũng định không comment topic này nữa nhưng gặp con Troll này mình không nói không được . Nói thật chứ không hiểu bạn nghiên cứu y học thế nào chứ bạn nói mấy câu trên như người không học . Con người luôn muốn tìm kiếm trong vũ trụ này có hành tinh nào có sự sống , có sinh vật nào ngoài con người ở trong vũ trụ không . Không bỏ tiền nghiên cứu thì biết thế hệ nào mới biết được . Chả có gì là viễn vông cả , có thể tôi không làm được cho đời như bạn nhưng tôi thật sự muốn biết ở ngoài vũ trụ kia có ai không . Mà để cho ra câu trả lời thì hiện tại chỉ có thể là Nasa của Mỹ với những nghiên cứu về vũ trụ của họ .
tienvinh137
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vincentgreen54 Xin lỗi bạn ( hoặc anh,chú,bác gì nhé ) ,bạn tuổi già mà suy nghĩ ngắn quá. Mình trẻ trâu,nhưng khi đọc xong reply của bạn,mình thấy bạn là trẻ "nghé" chứ chưa đc "trâu" nữa.
@tienvinh137 đã ai bảo bạn là trẻ trâu chưa nhỉ 😃 Gọi người khác là trẻ này trẻ kia chỉ làm bạn nhỏ người thôi. 😃) Làm ơn đọc comment của mình ở sau comment kia nữa nhé. Với bạn thì mình chỉ cần trả lời ngắn gọn thôi, với những người có não hơn bạn thì mình mới trả lời tử tế một chút đấy.
Chụp nét thế, giống trái đất phết
có khi nào chụp được bộ lạc thời tiền sử không ?
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
toàn đất và đá....nơi cách xa chúng ta hàng triệu km... @@
lanndsw
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sợ thật!!!

Tương lai của Trái đất chăng....
ảnh đẹp. thích nhất là tấm 3D
kiểu gì bọn khựa cũng nhận nguồn gốc chúng nó là người sao hỏa!!!
theo tớ bọn dân trên sao hỏa đang đồn ầm lên là có upo và đang nghiên cứu vật thể lạ này
vậy là vài trăm năm sau nữa sẽ có cuộc chiến vũ trụ giữa Sao Hỏa và Trái Đất -> tranh giành dầu hỏa + tài nguyên 😁
Không khác trái đất là mấy nhỉ, vi vọng kiếm đc ít nước trên đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019