Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời chia sẻ ảnh Đen Trắng - nhận quà tặng hấp dẫn từ: Ricardo, Huawei, Khacten, SanDisk, Solovietnam

tuanlionsg
11/9/2016 4:54Phản hồi: 144
Mời chia sẻ ảnh Đen Trắng - nhận quà tặng hấp dẫn từ: Ricardo, Huawei, Khacten, SanDisk, Solovietnam
Mời anh em chia sẻ ảnh Đen Trắng. Camera Tinh Tế xin được rất nhiều quà tặng cho anh em có những bức ảnh Đen Trắng tốt nhất. Dành cho tất cả mọi người, không giới hạn không gian, không giới hạn thiết bị ghi hình, không giới hạn thời gian ảnh được chụp và không giới hạn chủ đề/thể loại ảnh. Ảnh gửi chia sẻ có thể là những bức ảnh mà qua nó, vẫn là những sự vật quen thuộc, nơi chốn quen thuộc, con người và sự việc thường ngày... nhưng có điều mới mẻ nào đó, mang một ý nghĩa nào đó cho người xem.

Anh em gửi ảnh vào Link: Album Đen Trắng Camera Tinh tế 2016. Ảnh gửi bằng cách trả lời trong Topic này không có giá trị dự thi. Thời gian gửi ảnh bắt đầu từ 11/9 - 15/10/2016. Thân mời anh em!

Ảnh đang được gửi tại Album. Mời anh em bấm vào hình dưới để xem và tham gia:

[album=large]13671[/album]

Quà tặng:

1 - Ảnh được BTC chọn
Combo quà tặng tổng trị giá 20.740.000 đồng:

• 1 điện thoại Huawei P9 chính hãng - trị giá 10.990.000 đồng
  • 1 Vali Ricardo Malibu Bay 20 inch 5 tấc - trị giá 3.250.000 đồng
  • 1 Thẻ nhớ SanDisk Micro SD Ultra C10, 200GB, (80MB/s) - Adapter - trị giá 2.500.000 đồng
  • 1 Combo Solo USA: túi xách + túi chống sốc & Cặp xách + túi chống sốc - trị giá 4.000.000 đồng
2 - Ảnh được thành viên vote nhiều nhất trong Top10 (do BTC chọn)
Combo quà tặng tổng trị giá 12.290.000 đồng:

3 - Ảnh may mắn quay số random.org (ảnh hợp quy), nhận combo quà tặng
Combo quà tặng tổng trị giá 11.200.000 đồng:
  • 1 Phiếu mua hàng đặc biệt tại Khacten.com trị giá 3.000.000 đồng
  • 1 Vali Ricardo Malibu Bay 20 inch 5 tấc - trị giá 3.250.000 đồng
  • 1 USB 3.0 SanDisk Ultra Flair 128GB - trị giá 950.000 đồng
  • 1 Combo Solo USA: túi xách + túi chống sốc & Cặp xách + túi chống sốc - trị giá 4.000.000 đồng
4 - Mỗi ảnh lọt vào Top 10 do BTC chọn:
  • Được in ảnh Lamina treo tại Tường Ảnh Camera Tinh tế và gửi tặng tác giả.
Quy cách gửi ảnh:
  • Gửi ảnh vào link: Album ảnh Đen Trắng Camera Tinh tế 2016
  • Là ảnh ĐEN TRẮNG. Dạng ảnh đơn. Mỗi ảnh thi chỉ được gửi lên Album một lần.
  • Không giới hạn thể loại ảnh, số lượng ảnh, thời gian ảnh được chụp, thiết bị ghi hình.
  • Hạn chót tham gia gửi ảnh: 23:30 ngày 15/10/2016
  • Ảnh có thể được hậu kỳ nhưng không xoá ghép và có: tên ảnh, chụp ở đâu, khi nào.
Lưu ý:
  • Gửi ảnh bằng cách bấm vào link & nút "thêm ảnh": Album ảnh Đen Trắng 2016
  • Tuân thủ bản quyền ảnh do chính người gửi ảnh dự thi đã chụp. Khi vào vòng chung kết, BTC có thể yêu cầu gửi:
    • File ảnh nguyên bản gốc nếu là ảnh chụp bằng máy số.
    • Film đã tráng nếu là ảnh scan từ film.
  • Ảnh gửi trong Topic này không có giá trị dự thi.
  • Top 10 ảnh sẽ được in laminate treo ở Tường Ảnh Camera Tinh Tế, nên cần file lớn.
*** Số điện thoại hỗ trợ: @Gia Tường - 0888 79.81.83

Chúng ta là những người thích chụp ảnh, đã chụp ảnh rất nhiều, và ảnh màu cũng chiếm nhiều hơn. Nếu so sánh hai bức ảnh chụp cùng một chủ đề trong cùng một điều kiện - một bức đen trắng và một bức màu - thì sự khác biệt lớn nhất giữa hai bức ảnh là bức ảnh màu cho ta ấn tượng "tự nhiên" và "hiện thực" nhiều hơn là bức đen trắng. Nên, nếu để diễn đạt càng hiện thực thì chọn ảnh màu, còn muốn chọn cách diễn đạt trừu tượng gì đó hơn thì chọn đen trắng. Đó có thể là những bức ảnh mà nhờ nó những sự vật quen thuộc, nơi chốn quen thuộc, con người và sự việc thường ngày... mang một ý nghĩa nào đó. Lần này chúng ta cùng chia sẻ cho nhau xem ảnh Đen Trắng.

Chân thành cảm ơn các nhà tài trợ:

Quảng cáo

Huawei P9
160727 085 Malibu Bay 20 F Indigo Blue.png
Vali Ricardo
Các giải thưởng của Sandisk

Túi chống sốc, túi xách và cặp sách của Solo

Ví Sen 2 - Khacten.com

Quảng cáo

Chúc các bạn may mắn!

__________________________ oOo _________________________
Tham khảo thêm về ảnh đen trắng:
https://tinhte.vn/threads/anh-den-trang-anh-don-sac-vai-luu-y-khi-chup-anh-den-trang.2640941/

__________________________ oOo _________________________
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@fantastic_No1 Chỉ có những người có óc thẩm mỹ như bác mới cảm nhận tấm đó nó có hồn chỗ nào.
Nhìn sơ qua thì đó chỉ là 2 màu nền đen trắng.
Nhưng nhìn kĩ thì ko phải như vậy. Nó còn có màu trắng đen nửa
@phamnhatninh 2 bác quả thâm nho, rất biết thưởng ảnh. Tấm này mà ko đc giải quả thật đáng tiếc, đáng tiếc.
@phamnhatninh kaka
@phamnhatninh Chuẩn, ngoài ra mình còn nhìn thấy các mảng tối và sáng nằm cạnh nhau nữa, chưa kể mảng sáng tối cũng rất có hồn. Mình không hiểu sao bạn lại chụp được bức ảnh vi diệu như vậy. Thật không thể tin được
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
tên ảnh....sửa dán luôn vào nội dung bức hình hay là ghi chú riêng?:rolleyes:
@kungfu9 Ghi chú riêng khi up ảnh nhé bạn 😁
@kungfu9 Khi up vào Album, sẽ có Ô để điền tên ảnh và description...
ultratrung
TÍCH CỰC
8 năm
Ảnh chụp mà rồi dùng bộ lọc đen trắng đc ko
@ultratrung Được nhé. Miễn là ảnh của bạn dự thi là ảnh đen trắng 😁
Quà tặng hấp dẫn nhỉ? Ko phải share fb là like rồi.
@hung_hy88 thời bây giờ mà còn kêu share facebook rồi tình bằng like fb là thua rồi phải ko bạn. Ko ủng hộ việc tính like fb như những cuộc chơi trước.
viet1985
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mỗi người được gửi bao nhiêu ảnh ad ơi?
@viet1985 'Không giới hạn thể loại ảnh, số lượng ảnh, thời gian ảnh được chụp, thiết bị ghi hình ' 😃

ioiokkkk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Trungakira3 Có anh bạn đưa con học tiểu học đi khai giảng về, nó bảo sao các cô mặc hở cả....
Ông bố hỏi hở gì, nó chỉ cười bảo bố không được nói với ai đâu đấy 😆

Bác có chụp được ở trường nào không?
1 sinh linh bé bỏng : cháu trai của chú. Chóng lớn và trở thành 1 người đàn ông tuyệt vời như chú nhé. Hihi
Real Studio
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em có gửi ảnh và có ghi tên ảnh và chú thích đầy đủ nhưng lại thiếu chụp ở đâu và khi nào 😁 mong mod nào bổ sung giúp với được không ạ :D chụp ở "Nghĩa Trang Hòa Sơn, Đà Nẵng". Chụp vào lúc "8/6/2016 8:11:20 AM". Em xin chân thành cám ơn :D mong là em không phạm quy :D
cháu xin tham gia phần random.org ạ 😆 ảnh cháu chụp em gái ở hiệu sách 7/2016 image.jpeg image.jpeg
Về già.
Chụp tại mũi né gần bàu trắng
Cá biển.
Chụp tại chợ buổi sáng.3/9/2016
Huy Po
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tựa ảnh " Người ANH đặc biệt "
Đối với mọi người trên diễn đàn có thể nhìn thấy một bức ảnh chân dung của người anh trên TinhTe
Nhưng đối với mình ảnh này đưa lại cho mình nhiều cảm xúc hơn thế , trong sâu thẳm con mắt anh nhìn xa xăm . Anh mong mang lại những kiến thức , những bức ảnh đẹp nhất cho cộng đồng
Mình đã cảm thấy rất may mắn khi quen được những người anh tốt bụng , tốt với mình
Trong đó mình luôn cảm thấy nể phục anh
Người đã truyền cảm hứng không chỉ cho mình mà còn cho rất nhiều anh em
Người đó chính là Anh Tuanlionsg
Mà mình thường gọi vui là anh sư tử
P/s ảnh chụp tại thác Đambri
Những ngày đầu năm 2016
Phòng Dừa
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hội An 16/08/2016. Quảng trường Sông Hoài. PicsArt_09-11-09.57.00.jpg PicsArt_09-11-09.57.00.jpg PicsArt_09-11-09.57.00.jpg
Em xin dự thi 2 tấm.

Tấm 1:
Tiêu đề: Bà cụ bên Hồ Gươm.
Chụp ngày 26/04/2016, tại Hồ Hoàn Kiếm, Hà Nội.

Tấm 2:
Đứa bé Sapa.
Chụp ngày 24/01/2016 tại Sapa, Lào Cai.

clarkht
TÍCH CỰC
8 năm
bà ngoại image.jpeg
Đã gửi ảnh, toàn chụp bằng điện thoại nhưng cũng có vài bức chỉnh trắng đen cho deep 😁
hdo2
TÍCH CỰC
8 năm
Nơi nào đó tại Việt Nam. . .

Quảng Nam, 26-07-2016

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119