Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời chia sẻ: Các app tốt hỗ trợ chế độ offline để dùng khi không có mạng

Duy Luân
22/10/2019 22:13Phản hồi: 126
Mời chia sẻ: Các app tốt hỗ trợ chế độ offline để dùng khi không có mạng
Đây là các app mình cài lên máy thường xuyên, và chúng đều có chế độ lưu nội dung offline để bạn đọc, nghe, xem khi không có mạng (ví dụ khi đi máy bay, khi đi tới những khu vực xa xôi hẻo lánh, hoặc chỉ đơn giản là khi bạn ra đường không muốn tốt tiền 3G / 4G thì tắt mạng di động đi). Mời anh em chia sẻ thêm các app mà anh em dùng nhé.

Spotify (link tải)

Spotify và nhiều app nhạc khác có hỗ trợ bạn download nhạc về để nghe khi không có mạng. Bạn chỉ cần vào một bài nhạc hay album mình muốn lưu, gạt nút Tải xuống là xong. NhacCuaTui, ZingMP3 cũng có hỗ trợ chức năng tương tự.

Netflix (link tải)

Netflix ngon ở chỗ cho phép bạn download phim về xem offline, và phim sẽ tự biến mất sau 48 giờ để đảm bảo vấn đề bản quyền. Nhiêu đây thời gian là dư sức cho bạn thực hiện 2-3 chuyến bay tới bất kì địa điểm nào trên thế giới.

Chưa hết, Netflix còn có chức năng tự động download tập kế tiếp khi bạn đang xem một series phim, ví dụ bạn đang xem tập 1 của phim Sherlocks ở nhà thì app đã down tập 2 về lưu trong máy sẵn rồi, khi bạn lên máy bay, tàu hỏa hay những chỗ không có mạng thì có thể mở tập 2 ra xem, sướng lắm.

Cách thực hiện: Trong các phim bạn xem, tìm icon download như hình, bấm vào là xong. Ở thanh tab bên dưới có mục "Downloads" là nơi lưu các phim bạn đã tải.

Evernote (link tải)

Evernote là ứng dụng ghi chú có hỗ trợ lưu ghi chú xuống offline để bạn có thể nhanh chóng tìm kiếm, mở ra tra cứu thông tin khi cần mà không dùng tới Internet. Với app Evernote trên di động, những trường hợp sau là ghi chú được lưu offline:
  • Ghi chú bạn tạo ra trên thiết bị di động của mình
  • Ghi chú bạn mới xem gần đây
  • Các ghi chú nằm trong notebook được bạn chỉ định lưu offline (chỉ dùng cho Evernote Plus và Premium)
Để chỉ định notebook lưu offline, bạn hãy vài Cài đặt > Sổ tay > Sổ tay ngoại tuyến > chọn các Notebook mà bạn muốn lưu offline, khi đó toàn bộ ghi chú trong notebook sẽ được download về lưu trên điện thoại.

Lưu ý là khi bạn tạo ghi chú mới từ máy khác và muốn lưu nó offline trên điện thoại thì nhớ mở notebook ra trước khi bạn bị mất Internet (ví dụ, khi còn ở nhà).

Pocket (link tải)

Pocket là một app rất ngon trong việc lưu trang web xuống máy mà vẫn giữ lại gần như đầy đủ định dạng để bạn có thể đọc offline. Mình thích dùng Pocket hơn là chức năng Read Later của Safari và Chrome vì đôi khi không hiểu sao tụi nó không save trang web xuống, mà chẳng có thông báo nào hiện ra cho việc không down web offline cả.

Tất cả những gì bạn cần làm khi thấy một web hay cần lưu đọc offline đó là bấm nút Share, chọn share qua app Pocket, xong. Bạn có thể mở Pocket để đọc lại khi không có Internet, nó có chế độ tự trích xuất chữ và ảnh ra khỏi web để bạn đọc dễ hơn, hoặc xem trong giao diện web đầy đủ cũng được. App thậm chí còn có thể đánh dấu chữ, gắn thêm tag cho dễ quản lý...

Quảng cáo

Google Maps

Đây là đồ chơi mà bạn phải dùng mỗi khi đi du lịch, và bạn luôn phải download bản đồ offline của khu vực mình sắp đến để lỡ không mua được SIM, mạng quá yếu hay có sự cố gì đấy thì vẫn biết đường mà đi. Mình thường down bản đồ offline không chỉ của khu vực mình sắp lưu trú lại mà mình còn down cả thành phố và những khu vực lân cận luôn cho chắc.

Để download bản đồ offline bằng Google Maps, bạn hãy tìm tên thành phố hay khu vực sắp đi, bấm vào dấu ba chấm > Tải xuống bản đồ ngoại tuyến.

126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Báo mới
Thu Vũ Văn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Còn heremap YouTube... nũaw
@Thu Vũ Văn Mình cũng thích dùng Heremap
@Thu Vũ Văn Here map trùm dẫn đường offline rồi. Google map tuổi lìn 😁
Vigro
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Edward Đỗ Từ khi GGMaps có tính năng offline thì chính Here mới tuổi lìn đấy bác. Người dùng Here map nhiều năm cho hay :D
phoipha
TÍCH CỰC
4 năm
@Edward Đỗ Cũng không biết bạn căn cứ vào đâu mà chê gg map. Riêng ở vn here map như đồ bỏ đi.
@Vigro :D chuẩn, trước kia cũng hay xài Here chứ từ khi GG có tải offline về xem thì ngưng Here luôn
MAPS.me cũng hỗ trợ xài ở chế độ offline nha Cua (3).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

huucanh.tran
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 còn xài JB :eek:.
@huucanh.tran Why not? Mặt vàng (43).gif
itstao
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Cái maps.me này hay này. Đợt mình đi công tác bên Thượng Hải không dùng được Google maps, may có cái này để tìm đường
@nickjthe Mình sử dụng thường xuyên, hay cái là xài được cả chế độ offline, di chuyển đến vùng nào thì chỉ cần tải sẵn map rồi update, sau đó thì ko có mạng vẫn xài tẹt Ayociexp119.gif
Pikachu Picachíu 😁:D
Doulingo để hỗ trợ học tập
@leducthuan077 tưởng Doulingo phải dùng online chứ bác?
khangtn
TÍCH CỰC
4 năm
@nguyenhoang_hp Bản VIP thì tải offline được nha bác
kukumalu2509
ĐẠI BÀNG
4 năm
@khangtn có luôn hả 😁 mới biết vip xài duoc offline
@kukumalu2509 Cứ lên hẳn Plus thì làm gì chả được. $ giải quyết được mọi thứ :D:D
burgboy
CAO CẤP
4 năm
Instapaper để lưu lại các bài báo hay để cuối tuần/thời gian rảnh đọc.
😁 Online mới khổ chứ off nhiều mà
Tinhte nữa mod ơi
oxechip
TÍCH CỰC
4 năm
m hay chuyển mấy file pdf sang book của iphone, nên khi du lịch có cái đẻ đọc cũng hay
@oxechip giống em.
amio1st
TÍCH CỰC
4 năm
@oxechip Chuyển thế nào bác, mình đang dùng prc mún chuyển qua pdf 😁.
Delicate14
TÍCH CỰC
4 năm
Đang dùng netflix và spotify nhưng chưa bao giờ tải về, do đi đâu cũng có mạng rồi, còn đi máy bay thì trong máy cũng có sẵn ít nhạc mình thích nghe rồi
YouTube, nhaccuatui, MP3.zing... còn nhiều app mà
japan anti virus
adthuyanh
TÍCH CỰC
4 năm
@dunggrap Cái này quan trọng đấy.
Google Dịch.
Google translate nữa.

Trên kia bác nên nói rõ ra vì nhiều app muốn dùng offline được thì phải mất phí. Tiêu biểu như spotify.
App private cực hay,tải video youtube hoặc phim xxx về app rồi lúc không có internet xem và có hỗ trợ chạy ngầm khi tắt màn hình.Anh em tìm tải về dùng nhé.
@Quần Màu Xanh đây bác
@Quần Màu Xanh Ủa vậy nó có khác gì mình tải và đồng bộ vào máy để xem không bác, chưa hiểu lắm
@toivaem986 Web đó nó k hỗ trợ cho tải nên app nó k bắt link tải được.Mình toàn tải trên youtube và một số trang jav thấy nó chạy nhanh và tải k chút vấn đề gì hết.
@Quần Màu Xanh ah, m cần tải web này cơ, vì phim nó có nhanh nhất, còn youtobe thì ko cần @@
matamlong
ĐẠI BÀNG
4 năm
còn phần mềm ghi âm cuộc gọi nữa.
kukumalu2509
ĐẠI BÀNG
4 năm
@matamlong ghi âm cuộc gọi cần gì online 😆
tuananhhd88
ĐẠI BÀNG
4 năm
Evernote Offline --> cái này mình thấy mod nên chỉ rõ phải là Premium mới offline được notebook
Quanh năm suốt tháng ôm cái điện thoại rồi, thỉnh thoảng cũng nên tận hưởng chút thời gian không có mạng, không có ĐT để thư giãn tâm hồn cũng như cân bằng trí não tâm thần.
@Centaurus Archerius vừa xuống sân bay phải tập thói quen mua sim ngay
@bacsidien94 Chưa chuẩn lắm, thói quen nên có là trước khi đi phải tìm hiểu về 4G của nước mình định tới như thế nào hoặc xem dịch vụ thuê phát wifi.
Tất nhiên không phải ai cũng có thói quen này hoặc nhu cầu online 247 (hoặc tiết kiệm) nên chỉ xác định tranh thủ wifi free tại KS thôi, nên biết thêm cách lưu dữ liệu offline cũng tốt.
Nhớ năm 2010 mình đi Malay cầm con BB ghẻ ở KS search google maps trước rồi chụp hình lại (offline thủ công) tự mò đường đi bộ cực thấy mẹ😁
@Thu Vũ Văn Ý em là lúc ở trên máy bay kìa còn lúc xuống phi trường là phải có mạng để liên lạc chớ
@Centaurus Archerius vậy cực lắm , giờ sim dùng data 5-7 ngày cũng rẻ thôi mà. nếu ai siêng hơn mua cái cục phát data từ VN (thuê thì phải) bữa mình cũng có xem review.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019