Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời chia sẻ cách xử lý khi máy Android bị chậm: những thứ nên và không nên làm

Duy Luân
11/12/2016 9:40Phản hồi: 322
322 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrqd
TÍCH CỰC
7 năm
Mình có 2 con rất là vô cùng rẻ tiền: OPPO và BlackBerry. Mình chỉ duy nhất không chơi game nhưng chưa bao giờ nhận thấy chúng nó chậm hay dở chứng gì cho dù mình thử, nghịch ngợm vô vàn các apps (kể cả app lậu để xài Pro miễn phí) mà nó có thể dùng được, kể cả upgrade hay downgrade các rom.
NetJ
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cách hay dùng nhất của mình là factory reset.
Nhanh gọn, đơn giản (tất nhiên là đừng quên sao lưu toàn bộ dữ liệu trước)
[ktx]_ryan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cài Laucher có khi lại nặng máy thêm chứ ạ, còn task killer thì quen tay rồi bỏ không được 😃
Add cho em hỏi.điện thoại của em không mở đựơc wifi và bluetooth là nó bị sao vậy.chỉ giúp em với.
Add cho em hỏi.điện thoại của em không mở đựơc wifi và bluetooth là nó bị sao vậy.chỉ giúp em với.
BruceAkaTran
ĐẠI BÀNG
7 năm
Anh em cho mình hỏi tí về bài test hiệu năng của con s8 với. Mình mới từ IOS chuyển qua Android nên không rành cho lắm. Chuyện là mình down antutu về test thử mà hiệu năng con s8 chỉ 121k vậy là có bị gì không anh em? Xin cảm ơn ạ.
Mình đang xài máy tầm trung cận thấp (redmi 4x) thấy chạy khá mượt mà kể cả sau cả tháng sử dụng.
Deadpoool
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy mình kết nối bị lỗi MTP device driver code 10 là sao các pro.
đã bật MTP và usb debug mà vẫn ko nhận
mong các bro hướng dẫn đt em ko kết nối pc dc
mình đã cài driver đầy đủ mà vẫn ko nhận
nói chung các bạn cài những app thật sự mình dùng , đừng cài nhiều quá rất dễ xung đột app vs nhau , có lỗi chỉ có nước factory , hạn chế update ứng dụng khi mình ko có sử dụng , reset máy định kì , mình dùng 1 năm ko có lỗi lầm gì cả .
nói chung các bạn cài những app thật sự mình dùng , đừng cài nhiều quá rất dễ xung đột app vs nhau , có lỗi chỉ có nước factory , hạn chế update ứng dụng khi mình ko có sử dụng , reset máy định kì , mình dùng 1 năm ko có lỗi lầm gì cả .
Các ac cho e hỏi, máy e là vega sky, đag chơi face thì máy bỗng nhiên đơ, bấm nút tắt đi thi lại ko nên hình nữa, rút pin cắm sạc đủ kiểu cx ko đc. Đến tối bật thì nó lại lên nhưng lại có chữ " nhập mã để mã hoá dữ liệu" môtk lúc sau nó tắt tiếp. Nó bị lsao vậy ạ, trả lời hộ em với ạ???
Các ac cho e hỏi, máy e là vega sky, đag chơi face thì máy bỗng nhiên đơ, bấm nút tắt đi thi lại ko nên hình nữa, rút pin cắm sạc đủ kiểu cx ko đc. Đến tối bật thì nó lại lên nhưng lại có chữ " nhập mã để mã hoá dữ liệu" môtk lúc sau nó tắt tiếp. Nó bị lsao vậy ạ, trả lời hộ em với ạ???
nhutns
TÍCH CỰC
6 năm
@Crush ice Ổ cứng rồi bạn, phải thay thôi
em là em cứ khôi phục lại cho nó nhanh
mai12
TÍCH CỰC
5 năm
Tốt nhất đừng cài thêm app gì nữa ngay cả launcher
E thấy task killer cũng ổn nếu dùng đúng "liều lượng"
Dandeli
TÍCH CỰC