Mời chia sẻ hình ảnh chiến dịch #donrac và nhận balo quà: Macbook, iPhone Xr, Airpods, BeoLit17...

cuhiep
14/3/2019 14:39Phản hồi: 289
Mời chia sẻ hình ảnh chiến dịch #donrac và nhận balo quà: Macbook, iPhone Xr, Airpods, BeoLit17...
Mình có tham gia chiến dịch dọn rác (#donrac) và thách hai người bạn mình tham gia cùng mình. Nay mình muốn kêu gọi anh em tham gia chiến dịch này và đưa ra giải thưởng để cổ vũ anh em. Việc tham gia #donrac không chỉ làm cho môi trường sạch hơn, đẹp hơn còn giúp anh em rèn luyên sức khoẻ và có khi trúng balo quà trị giá hàng chục triệu đồng. Anh em chỉ cần mang link chơi của anh em hoặc hình ảnh anh em chơi post vào bài này là xong.

Update: công bố kết quả:
  1. Giả may mắn nhất là bạn: @ongdung1986 link
  2. Giải trình bày đẹp là bạn: @rafaeltran88[/USER ] linklink
    [*]Giải team đông nhất là bạn: @thangdoan1113 link

Anh em check tin nhắn trên diễn đàn để bọn mình hỏi thông tin trao quà nhé. xin cảm ơn.

Video bốc giải may mắn:

• Game: share ảnh/video dọn rác trúng balo quà
  • Mục đích: kêu gọi anh em tham gia phong trào dọn rác (#donrac)
  • Link gửi hình tham gia: LINK
  • Cách chơi: gửi hình, video, link Facebook chứng tỏ anh em đã dọn một bãi rác nào đó
  • Thời gian chơi: đến 23:59 phút ngày cuối cùng của tháng 3.
Giải thưởng và tiêu chí:
  • Giải trình bày đẹp: nội dung đẹp nhất do BQT chọn
    1. Macbook Air 13" (đã dùng, MD760B) - Mark
    2. JBL Clip 2 Malta Special Edition - Astore.com.vn
    3. Tai nghe Jabra Elite 25e - Jabra Việt Nam
    4. Apple Watch Series 3 (đã dùng, tặng dây da mới) - hnmac.vn
    5. Loa di động UE Wonderboom - Nam Air
  • Giải team đông nhất: đếm số người tham gia team #donrac
    1. B&O Beolit 17 (đã dùng, mới mua năm ngoái) - cuhiep
    2. Cặp lốp Dunlop cho xe máy(bất kỳ) - Steven Huynh
    3. Oppo F11 Pro - Oppo
    4. Airpods - Khắc tên
    5. 5 nón 3/4 Avex Unik made in Thái Lan + 2,5 triệu đồng (Shop Tài Đạt (pro-biker.vn)
    6. 2 bộ đàm Spender TC731H và 10 bình nước Spender - TCCOM.VN
Một số lưu ý cho anh em khi đi làm:
  • Đi giày đế cứng (không để vật nhọn đâm xuyên)
  • Có găng tay cứng để khỏi bị vật nhọn, sắc làm rách tay. Tốt nhất dùng kẹp rác thay vì tay để tránh bị thương.
  • Mang theo chổi cứng, cuốc, cào, nước uống
  • Tìm hiểu chỗ tập trung rác của khu vực đó để sau khi bỏ dọn xong có chỗ để giải quyết
  • Chọn đống rác vừa tầm, nếu nhiều quá thì rủ thêm nhiều người cùng làm.
donrac3.jpg donrac7.jpg donrac9.jpg donrac10.jpg donrac12.jpg donrac13.jpg donrac14.jpg donrac15.jpg donrac16.jpg donrac17.jpg donrac18.jpg

donrac4.jpg donrac11.jpg

289 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@cuhiep Ý tưởng hay thiết thực và giải thưởng hấp dẫn quá. Nhưng dọn dẹp xong thì cái ăn tiền nhất là phải mang đến bãi rác hay nơi quy định để rác đàng hoàng tránh làm cho có màu có mè là quay hay chụp hình dọn dẹp khí thế xong rồi ..... quăng lại đó rồi nộp để rinh giải . Làm thế mới mang hết ý nghĩa của cuộc thi này . Góp ý thôi không thích ttì thôi nha . Hehehehehehehehh
@mimi_emyeu Không có thì thì tạo ra ....rác dễ mà rồi dọn . Vừa tạo ra công ăn việc làm cho mình vừa tập thể dục và có bài dự thi . Cố lên . Heheheheheheh
@pond1597 bày ra làm sao được , ban ngày nó cấm đổ rác , đổ phạt 500k 😆
@mimi_emyeu Trời "kiếm ăn" cũng khó quá hé. Kệ cho nó phạt đi coi như mua vé dự thưởng cái XR max gì đó. Hegehe
tiderace
TÍCH CỰC
5 năm
Phong trào rất thiết thực cho cộng đồng. Cũng mong phong trào này nhân rộng để mọi người ý thức hơn môi trường xung quanh mình.
see022
CAO CẤP
5 năm
@tiderace Lần đầu tiên thấy tinhte có sáng kiến như vậy. Mong anh em ủng hộ tham gia. Anh em tinh tế mà bắt tay hết chăc bãi rác cũng bay
quangduy90
TÍCH CỰC
5 năm
@see022 cái này có từ bên tây á bạn
Hay quá mấy mod ơi!!!😁
kuluoj
TÍCH CỰC
5 năm
@xuanlong1966 tán đồng phong trào nhưng nên lưu ý phong trào chỉ là ngọn, ý thức ko xả rác mới là gốc.
@xuanlong1966 Tôi kịch liệt phản đối những chào lu như này :D
I like.
Bài viết này chắc đang kiếm ảnh cho event ra mắt A6400 ngày mai này 😆)
Chỗ e kiếm được đống rác phải đi hơi xa. Cuối tuần đạp xe đi tìm vậy 😁
LINH120612
TÍCH CỰC
5 năm
@If you dont mind qua mình nè b dong thạnh hóc môn nè, đang cần những ng như bạn lắm ó.
BQDuong
CAO CẤP
5 năm
Đù. Ad lụm dc con 5S xác. Haha
Thôi chủ nhật làm 😁 ae nào ở Hà Đông cuối tuần tập thể dục cái nhỉ 😃
anh.san
TÍCH CỰC
5 năm
Lỗi chính tả của thớt cũng là 1 loại rác cần dọn +.+ có đọc bài trc khi post mà cũng lười
badbug
ĐẠI BÀNG
5 năm
@KissMyAs2019 haha ok bạn, vì mình khá cay cú với những thành phần soi mói bới móc nên reply cay cú chút. Chứ mình cũng ko có lên kế hoạch ở tù với chết ở đây 😃)) Anw lỗi mình
anh.san
TÍCH CỰC
5 năm
@AZwarrior bạn thấy nhiều người nhắc lỗi chính tả của cuhiep nên bạn coi tất cả các comment khác về lỗi chính tả là nhai lại? cuhiep có sáng kiến dọn rác còn mình không được đưa ra sáng kiến dọn rác? ở trên cũng có người nói rồi đó, cuhiep nên dọn cả rác của chính ổng tạo ra trên tinhte nữa.

và mình k đề cập đến vụ dọn rác trong bài của cuhiep không có nghĩa là mình k ủng hộ, hay í bạn là đã comment vào thớt này là phải đề cao #donrac theo cách của cuhiep =))
Delicate14
TÍCH CỰC
5 năm
@anh.san Mình góp ý thế này nhé
Thứ nhất ý tưởng dọn rác của cuhiep rất tốt, bạn đồng ý thì tốt, k đồng ý mời bạn ra ngoài
Thứ 2 là vấn đề sai chính tả, tất nhiên là đọc rất khó chịu, những đó là lỗi của người viết, họ đã viết sai thường là do họ nghĩ là đúng nên nếu có kiểm tra lại thì cũng k thay đổi đc nhiều
Thứ 3 viết sai chính tả tùy khó chịu nhưng k đến mức nói là rác, có người viết đúng có người viết sau cũng giống như có người giỏi cái này có người giỏi cái khác, bạn k nên bắt người khác phải giỏi như bạn đc, và k nên chỉ vì k đc như bạn thì bạn coi là rác
Thứ 4 là với một bài viết sau chính tả với một thái độ ăn nói vô văn hoá với người khác thì cái thái độ mới là đống rác cần phải dọn dẹp bạn ạ
Cuối cùng mình cũng đồng ý là cuhiep nên tiếp thu và ghi ra sổ những từ sai chính tả mà ae góp ý để sửa dần
@Delicate14 Mình để ý các mem miền ngoài thích soi mói lỗi này lỗi kia của người khác. Không thích tinhte, không thích admin/mod thì khi vào trình duyệt web đừng gõ tinhte.vn là xong. Sao không nghĩ các admin, mod đã bỏ công sức, tiền bạc ra lập ra diển đàn cho anh em giao lưu mở rộng kiến thức gì đó, anh/chị/em trong ban quản trị chỉ là tự phát, không phải nhà văn nhà báo chuyên nghiệp đâu mà duyệt bài, nó ăn vào máu rồi, có ngồi rà chính tả hành văn bài viết cũng thế thôi.
- Sao không vui vẽ lên nhỉ, góp vui với admin, mod, ad ơi tr..., ...t, dấu ngã... chứ không phải ch..., ...c, dấu hỏi.... các kiểu từ khác....là vui và cám ơn biết mấy. Phải đay nghiến, dằn vặt các admin/mod mới vui ư?
Tí tú
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tuyệt
congtt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ủng hộ admin
caoquoctuan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Phong trào hay quá!!!
xmenplus
ĐẠI BÀNG
5 năm
Gom anh em đông đông dọn cái đóng rác Đa Phước đi cho ae quận 7 nhờ anh Hiệp ơi!
không sợ dơ , không sợ bẩn, chỉ sợ bị trầy xước bởi kim tiêm, cái này thành phố không thiếu
@dktran01 Trên bài ad có mục lưu ý cần đem gắp đó bồ
@dktran01 Dạo này dân chơi chuyển sang chơi kẹo, ke, đá cũng góp phần bảo vệ môi trường hơn thì phải. Quanh khu nhà mình hồi trước toàn kim tiêm mà lâu nay cũng chả thấy.
Hẹn anh em cuối tuần tại... bãi rác Đa Phước nhé 😁:D:D
@Wolfrain Hẹn anh em tại bãi rác Ca-ni-phọt!
ý thức một bộ phận dân số quá thấp. Ví dụ đang đi xe máy, ném cái ly nước mía cái bạch xuống vệ đường. Đang đi qua cầu, ném ly nước cam xuống sông. Đang ngồi sau gỡ cái khẩu trang ném xuống đường

P/s: chắc não như trái nho, suốt đời không khá được
gtf
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Uthuong050713 Mình phải đăng nhập để like cho bác này vì vui tính.
@VVvMM Cống đã là gì đâu, mình từng thấy nhiều ng đi oto và xe máy hịn đi tới tầm giữa cầu dừng xe và qăng cả bao rác xuống sông đấy. Tình trạng này xảy ra vài ba hôm trong 1 tuần
Delicate14
TÍCH CỰC
5 năm
@Uthuong050713 Giống tính mình khó chịu cái là nói luôn, có lần đang đi bị thằng đi cạnh nó nhổ toẹt phát vào cái chắn bùn bánh trước xe mình, mình bực quá làm câu "đồ vô văn hóa thế mà cũng có người yêu", may k bị nó đâm cho phát nhưng con người yêu nó cũng véo cho nó mấy cái còn mình bị vợ nói 1 trận. Nói chung giờ ra đường chả biết nên thế nào, k ai nói thì ý thức k khá lên đc, mà nói thì nó lại đâm cái thì thiệt thân
@thangherodientu Bổ sung thêm
- Cực ghét mất cha mấy mẹ đang lái xe 2, 4 bánh....ngoặt đầu sang 1 bên trái or phải phun nước bọt cái phẹt, chả cần biết có bay trúng ai đàng sau không, mình bị dính mấy lần chả nhẻ đánh nhau với cái loại ý thức cực kém đó
ủng hộ, nếu có phong trào xử lý rác nữa thì hay.
P@trick
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có khi nào đang dọn rác thì...thò ra cánh tay hay tóc...không ta, hahaha...
tranduymb
TÍCH CỰC
5 năm
Sợ vài hôm người ta lại vứt đầy rác ra
VVvMM
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tranduymb Con người chứ có phải loài vô tri vô giác đâu bạn, việc tốt mà lặp đi lặp lại nhiều lần, sẽ thành thói quen để người khác noi theo. Cái xấu lặp đi lặp lại mà người ta còn tưởng là cái đúng, huống hồ cái tốt.
GhostRiley
TÍCH CỰC
5 năm
@VVvMM Ừ, nhất là người Việt Nam nữa, ý thức khác gì Trung Quốc đâu mà cứ suốt ngày chửi nhau
tranduymb
TÍCH CỰC
5 năm
@kstn_hut_hat Sợ nhiều thứ lắmo_O
@tranduymb Có gì mà phải sợ chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119