[Mời chia sẻ] Làm cách nào để cải thiện Wi-Fi yếu, Wi-Fi hay rớt?

Duy Luân
8/11/2016 23:3Phản hồi: 317
317 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Được cái mình dùng wifi chưa bao giờ bị lỗi như thế nên cũng không rõ lắm, nếu có hỏng chắc chỉ gọi thợ tới sửa thôi chứ công nghệ mình mù tịt luôn
@phuonglan1994 họ thay luôn cái router chứ sửa gì mình bị hư gọi cho tổng đài vài phút sau một nhân viên kt tới nhìn nhìn rồi đổi luôn cái router mới ngon lành :cool:
nhà mình dùng thì chán lắm ý wifi cho máy tính với điện thoại là không được ah
@Trung Trọc Bạn dùng của nhà cung cấp nào thế, thử thay đổi loại khác xem sao
co vu van
ngon gia treo tivi di dong
Mọi người cho em hỏi. Em mới mua 1 bộ phát wifi totolink ex200. Mua được khoảng 5 ngày. Mua về cài đặt dùng khá ổn. Đến hnay thì không tài nào dùng được dù mạg vẫn phát bt. E đã reset lại nhưng vẫn không dùng được. Mạng thì vẫn nhận bt nhưng dùng lại không được 😔( ai giúp em với ạ
@Mỹ Hạnhh Bạn:
- kiểm tra lại wifi nguồn, xem có bt ko
- reset lại ex200, setup lại xem ok ko
Nếu vẫn ko dc thì đi BH thôi, mình đang dùng 2 con bt, setup đơn giản, mà ko dc nữa thì là bị lỗi rồi.
@Mỹ Hạnhh Xem lại cáp giữa moderm & router Rút nguồn Tắt cả 2 chờ 15 giây mở lên từng cái
đổi pass liên tục là cách nhiều thằng không thể câu trộm được 😁:D:D:D.
Obama Jack
ĐẠI BÀNG
6 năm
@GV-102 Khi bạn xài router VNPT cho bạn đổi password hoài luôn vẫn vào bt nhé.
đổi pass wifi thêm vài kí tự đặc biệt thì có thánh mới hack được
quochung0806
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em dùng còn Wifi Router Xiaomi Mi 3C 4 Râu, Link cho các bác :https://goo.gl/b2cYQG
có tính tương đối
em làm ko được. huhu 😔
hay
Mình chỉ chơi gói 375k/tháng vẫn down jav full hd các kiểu, quang trọng là mua cục router tốt tí
Em cứ cầm điện thoại dò sóng là biết wifi phát tán thế nào 😆
Đầu tư 2 lít lấy cái cục kích sóng là khỏe ngay thôi các bác
Meomeonhi
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình dùng cái kích sóng mercury 2 râu, cách 2 phòng đt sóng tịt cắm kích sóng vẫn dùng tốt. 😃 😃
0rigami
TÍCH CỰC
6 năm
Ko biết bác nào giống mình ko. 1 tháng trở lại đây wifi nhà mình xem Mibox hay gặp tình trạng giật, mất kết nối giữa chừng, hầu như ko xem nổi, cả 2 router đều là TPLink. Mò mẫm đủ các kiểu, xong cuối cùng có 1 cái setting mà mình ko đụng đó là mục Region, chuyển về mặc định là United States thì nó xem phà phà, độ phủ lại rộng hơn trước khi để Vietnam.
Mình sử dụng cáp quang FPT . Nếu mình không muốn dùng chiếc modem 8840 ( Modem wifi 4port theo gói cước) , mà muốn cắm trực tiếp dây quang vào thiết bị riêng của mình (vd mình mua SW 2960 của Cisco chẳng hạn ) thì có được không ? Vì nghe nói FPT họ chặn MAC chỉ cho end-user sử dụng thiết bị của họ phát cho mình.
Tóm lại giải pháp nào để sử dụng mạng cáp quang mà không phụ thuộc thiết bị của ISP cấp cho mình ạ ??
minhhq1980
TÍCH CỰC
6 năm
@homesweethome Yêu cầu kỹ thuật FPT cài/chuyển sang chế độ bridge trên modem của họ, reset Mac để nhận Mac mới từ router của bạn. Thế là xong.
mrpham2589
ĐẠI BÀNG
6 năm
nâng cấp gói khác 😁
hero76132
ĐẠI BÀNG
6 năm
kéo dây mỗi tầng 1 cục wifi là tốt nhât mà ổn định cao giơ giá router rẻ quá rồi tầm 250k 1 cục đủ sài
Thông thường wifi yếu là do ở xa hoặc cách tường, mua thêm cục repeater là OK thôi, còn vụ rớt thì do nhà mạng rồi, bất khả kháng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019