Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời chơi thử game Việt Ice Cream: ăn kem ảo bằng miệng thật

zyzy1908
17/10/2017 7:12Phản hồi: 72
Mời chơi thử game Việt Ice Cream: ăn kem ảo bằng miệng thật
Ice Cream là một tựa game Việt đến từ nhóm phát triển ViPlay. Đúng như tên gọi, trong game, chúng ta chỉ việc ăn thật nhiều kem để ghi điểm. Tuy nhiên, điểm thú vị là bạn sẽ ăn kem bằng chính miệng của mình thay vì dùng tay tap lên màn hình hay những cách điều khiển thông thường.

Video trải nghiệm game Ice Cream

Cũng như nhiều tựa game Việt mới khác, Ice Cream cũng đang gặp phải tình trạng "ế ẩm" do không được quảng cáo rầm rồ. (Thời điểm mình tải về chỉ có khoảng 10 lượt tải). Ngoài ra, tựa game này cũng chỉ mới có mặt trên nền tảng Android. Ice Cream sử dụng công nghệ nhận dạng khuôn mặt của Google cho phép người chơi "ăn" những cây kem ảo trên màn hình bằng cách di chuyển miệng. Không chỉ có nhiều loại kem đa dạng mà Ice Cream còn có nhiều kiểu chơi khác nhau.

Cụ thể, chúng ta sẽ có ba kiểu chơi: Classic (kem từ dưới bay lên), Arcade (kem rơi từ trên xuống) và Marathon (kiểu chơi bất tử, không chết và chỉ cần ăn nhiều để ghi điểm trong khoảng thời gian 2 phút). Đối với 2 kiểu chơi thông thường, người chơi sẽ có 3 mạng (3 trái tim), mỗi lần bỏ qua 1 cây kem sẽ mất 1 mạng. Ngoài ra, trong game còn có 3 chướng ngại vật là ớt, cục đá và thuốc nổ để tăng độ khó. Điều thú vị là mỗi lần ăn trúng ớt hay đá, game sẽ gắn cả biểu cảm khuôn mặt (khóc, gãy răng) lên mặt của người chơi. Với mình, đây là một điểm cộng rất lớn của Ice Cream, nó làm cho game sinh động và tương tác chân thật hơn hẳn.

So với FaceDance Challenge cũng sử dụng camera trước và tương tác bằng chính khuôn mặt của mình thì mình đánh giá cao Ice Cream hơn. Bởi trong Ice Cream, cũng cùng là nhận dạng khuôn mặt để tương tác trong game nhưng độ chính xác cao hơn, cảm giác khi chơi có phần thật hơn. Ngược lại, điểm trừ của Ice Cream so với FaceDance là nhạc nền. Nhạc trong game của Ice Cream hơi "nhẹ" nên chơi kém "phê".

Tải game về ở đây nhé! :p
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pvming
TÍCH CỰC
6 năm
Trò chơi cho người bị tự kỷ ah. Vãi thật
@pvming Trò này để chị em chơi thì chỉ là game thường, phải để anh em chơi thì nó mới theo đúng kiểu AR - thực tế tăng cường. Anh em bật camera sau lên quay cảnh chị em đang ăn "kem" ở ngoài và căn cho khớp luôn với kem trong game
lehman1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@pvming e này ăn kèm như ăn chuối
quocky
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trò này hay đấy. Dạy kỹ năng BLow.J cho các chị em 😆)) lick lick lick
@quocky Thực sự game này hơi bị tâm dặc
zyzy ăn kem quá hợp 😁
locls
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái này khó chịu quá, ăn một ký kem mà chưa đã thèm là sao ảo quá thì k chịu nổi đâu. k chơi
Ăn cà lem thật bằng miệng thật thì sao Mod nhỉ ? Có zdui ko ? 😁
Zoro kun
TÍCH CỰC
6 năm
App đó sao bằng cái này:
Zoro kun
TÍCH CỰC
6 năm
@KK8128 chơi thử luyện lưỡi bác ak
@Zoro kun Kêu mod trên tay thử đi
ansongjong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Zoro kun Bẩn vl
KK8128
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Zoro kun Kaka...luyện lưởi căn quá....
Buscu VR :v các chị em ka-ve có nơi luyện mõ-m
thanhtinh
TÍCH CỰC
6 năm
Vy ơi anh yêu em!!!
Vy ơi AI LỚP DIU bặc bặc
Miệng đẹp ... :p😁
Tập bú kem ah :eek::eek::eek:
HEN GI gần đây con nhỏ kia nó đớp mình nhanh mà chính sác
vuquyenanh
TÍCH CỰC
6 năm
Vào chỉ để xem mod ăn kem 😁
Cơ mà thiếu kỹ thuật quá cần đi du học Nhật Bản
Chị em mà chơi game này nhiều thì phải biết 😃
Zyzy trò này 2 người chơi mới zui 😆
Ăn kem thì JAV vô đối 😁

Nói chung vào vì Vy thôi àh!
@Khẩu trang xanh Mẽo mới vô đối nhá :v
Game hơi kì quái nhỉ. cái này mà ra chổ đông người chơi thì xác định xã hôi nó cười cho thúi mặt, có khi còn bị quay clip up lên youtube rồi lan tỏa khắp cộng động fb thì...ôi không giám nghĩ tới nữa 😁
Kể từ khi Ngọc Vy phản bội Schanel để qua Tinhte thì dương như Ngọc Vy chẳng có gì nổi bật cả, nhạt còn hơn cả nước lã nữa, vẫn gương mặt đó, vẫn cái giọng đó nhưng khi ở bên Schanel thì được yêu thích, còn ở bên tinhte thì chẳng mấy ai để ý
Bao Khangs
TÍCH CỰC
6 năm
@sonnguyenpro Có tui để ý. Tui thấy em ta dễ thương nhí nhảnh làm cho tt bớt tẻ nhạt. Schanel chắc đang đau hả? Hãy giữ nhân lực bằng thực lực của mình. Ai đời đi nói xấu 1 cô bé đáng yêu như thế. Nhạt như nước ốc
@sonnguyenpro Vãi cả phản bội, qua tt có chửi đổng nói xấu hay làm hại Schan đâu bác 😆)
@sonnguyenpro Đất lành chim đậu... Chú có trả lương cho người ta ko.... Bản chất ko tốt thì ko nên ss người khác... Thân
@tuanandy Chuẩn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019