Mời chơi thử School Cheater, game Việt trong top 11 Game Development World Championship 2013

sonlazio
16/2/2014 1:57Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

áp dụng vào đời thực có mà bị đập cho to đầu =))
crhanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hề hề, đang tải từ CH Play. iFan đợi sau nhá ;)
Ios đâu sao chưa thấy
Mới đến cửa 3

Cho đi là đáng quý!
Cái này đc lọt vô top 10 lun mới gê chứ.
Hóng bản trên iOS.
nohero2004
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bài 5 sao mà lắm đầu gấu thế?
Mình có ý kiến như này:

Các dev nên cố gắng "chèn" ở đâu đó (một cách ko gượng ép) lá cờ đỏ sao vàng của VN, hay là chữ "Vietnamese product", hay đơn giản là "VN"... Thêm tuỳ chọn Tiếng Việt bên cạnh những tiếng phổ biến. Một cách như PR đất nước VN lên -> nhiều người sẽ biết, chú ý và dùng sản phẩm của VN hơn.

Mình lấy VD 1 nước nhỏ bé, nghèo đói hạng nhất Châu Âu là Romania, sau bài hát "Stereo Love" tung hoành khắp các bản xếp hạng thì nhiều người bắt đầu nghe và chú ý nhạc Romania hơn -> dẫn đến sự thành công của các bài hát sau này như "Mr Saxobeat", "Lemonade", "Sun is up", "Private Love" v.v... Giờ đây nhiều người biết đến Romania như là 1 nơi phát triển rực rỡ của dòng nhạc House. Flappy Bird đã gây sự chú ý của toàn thế giới, mong các dev tiếp tục phát huy, trong tương lai mong là cả thế giới sẽ biết về VN như là 1 nước có nền IT phát triển.

P.S.1: gửi đến mấy thằng chuẩn bị GATO sủa bậy bạ: ko đóng góp đc gì cho đất nuớc, xã hội VN thì câm hết mồm đi.

P.S.2: sẽ ủng hộ một khi ra bản cho iOS, kể cả nếu tính phí, $1-2 thì vô tư.
Về việc đưa hình ảnh của Việt Nam vào trong game để quáng bá cho đất nước mình đúng là cũng đã nằm trong ý định ban đầu của bọn mình, nhưng đúng như NickPhamUK nói, đúng là bọn mình chưa biết thực hiện nó theo cách nào cho thật tự nhiên, ko gượng ép. Nhưng ngay lúc này đây bọn mình cũng biết là sản phẩm game Việt Nam chất lượng được thế giới biết đến là ko nhiều, mình ko những xuất phát chậm mà vẫn còn đang bước chậm hơn họ. Sản phẩm chất lượng trao tay người dùng và gây dựng cộng đồng làm game chất lượng đang là mục tiêu lớn nhất của Bưởi Studio trong 1 vài năm tới, cho nên bọn mình đang rất cần những lời đánh giá, bình luận của các bạn để Bưới Studio càng sớm đạt được mục tiêu đó.

Về ý kiến của bạn, đưa hình ảnh Việt Nam vào game, chắc chắn bọn mình sẽ làm thế trong thời gian sắp tới
Còn việc paid app, hehe, rất vui vì có 1 người sẵn sàng trả tiền để mua game, đúng là rất rất cảm kích đấy, nhưng để FREE tớ nghĩ mới tới tay người dùng nhiều hơn, và quan trọng nhận được nhiều phản hồi, ý kiến đóng góp hơn đó bạn.

Rất mong các bạn đồng hành cùng Bưởi Studio trong thời gian sắp tới, vẫn còn nhiều sp game sắp tới sẽ ra trong năm nay nhé.
@Chung Tri Nguyen Mình có 1 ý kiến là khi người cài game vào máy thì sẽ được hỏi chọn 2 ngôn ngữ là tiếng việt và english (có 2 ô để chọn ngay lần chơi đầu tiên)....đó cũng là 1 cách quảng bá 😃
@Chung Tri Nguyen Trước mắt mình nghĩ studio các bạn nên xây dựng thương hiệu cho game này đã, nên để FREE là đúng rồi, nhiều người biết -> họ sẽ chia sẻ với bạn bè, trên mạng xã hội -> càng nhiều ng biết hơn.

Tuy nhiên, một bộ phận ko nhỏ sẽ thấy rất chướng mắt nếu các bạn để ADS. Mình nghĩ các bạn nên để trong mục STORE 1 lựa chọn bỏ ADS, khoảng $0.99 thôi (mai sau có thể thêm màn chơi mở rộng, upgrade, v.v với giá cả phải chăng nếu game đc đón nhận). Như vậy là tiện cả đôi đường, ai ko thích trả tiền vẫn vui mà ai thấy ADS chướng mắt vẫn hài lòng. Ở VN có lẽ bộ phận xài free sẽ đông nhưng ở những nước phát triển đa số họ có ý thức bản quyền cao, nếu game bạn làm hay thì chuyện quyên góp 1 đô gì đấy để ủng hộ dev là chuyện bth.

Mình nghĩ thêm 1 cách hay nữa là các bạn nên tích hợp các mạng xã hội (như FB/Twitter) vào game: như là đăng high score, invite bạn facebook cài chơi, hay là có mục duel online mà 2 hay nhiều bạn facebook chơi cùng lúc xem ai đc nhiều điểm hơn. Tuy nhiên, mình nghĩ ko nên ngay phiên bản đầu tiên đã cho hết tính năng vào, mà mở rộng dần dần, tại vì nếu có sẵn tất cả thì games sẽ nhanh chán; cứ mỗi bản update thêm 1 tí, thêm 1 tí, vậy là game sẽ hot lâu.

Và cuối cùng là mình khuyên các bạn nên mặt dày một chút, thật buồn khi nói điều này ra nhưng ở VN thành phần GATO, anh hùng bàn phím, trẻ trâu rất đông (đa số toàn những chú ko học hành, ko việc làm, ko lao động, toàn đi chém gió trên mạng tưởng mình ghê gớm lắm); cứ mặc kệ thôi, chứ game đang hot xong lại gỡ xuống thì chán chết, những góp ý nào mang tính chất xây dựng thì tiếp thu còn dạng chửi bới thì cho next, đỡ mất thời gian. Các bạn thành công, các bạn thu lợi nhuận tức là các bạn làm giàu cho cả nước VN, mang lại danh tiếng cho cả nước chứ chỉ đâu 1 mình công ty. Chúc Bưởi Studio thành công 😁
Kễ cũng hay nhưng lỡ người ta bấm nhầm sang Tiếng Việt thì chắc phải google translate để quay về với Tiếng Anh mất :p
@Chung Tri Nguyen theo mình thì ks đâu...mấy cái nhỏ ấy ng` ta chắc sẽ ko ý kiến ...mình mún quảng bá thì nên để ý đến những cái dù nhỏ nhất như thế 😃
chơi thử rồi 😆 để tiếng việt dịch vui vãi. trò chơi rất đơn giản mọi lứa tuổi đều chơi ngon :3
soackvm
TÍCH CỰC
10 năm
hay
Chơi trên Nexus 7 2012 khoảng 10 phút máy nóng quá. Chơi Clash of Clans nửa h mà máy vẫn mát hơn.
Game này giống như flash game tôi đã chơi cách đây 10 năm, hồi còn đi học, ý tưởng tương tự.

http://www.tiptopglobe.com/classroom-cheating-flash-game-on-line

Bản mới nhất class room 3 trên armorgames cũng được đưa lên vào năm 2007, 7 năm trước.

http://armorgames.com/play/7/the-classroom-3
Ryu Kenshin
ĐẠI BÀNG
10 năm
Game giáo dục trẻ nhỏ gian lận trong thi cử, đề nghị Bộ VHTT cấm ngay game này 🆒
anzure
ĐẠI BÀNG
10 năm
không có bản dành cho iOS à.
dung1291985
ĐẠI BÀNG
10 năm
Game này từ cốt truyện đến nội dung giống hệt 1 trò chơi của trung quốc trên nền tảng symbian os cách đây nhiều năm rồi mà mình đã từng chơi
@dung1291985 Bạn thử đưa ra một tựa game bất kỳ mà bạn nghĩ nó là độc nhất tôi sẽ cho bạn một tựa game na ná nó mà tôi đã từng thấy trong nhiều nhất 30 phút. Game mang tính kế thừa và nếu bạn làm được thì hãy xắn tay áo lên mà làm chứ đừng đem so sánh nữa. Trên apple store và google play hiện tại cấm luôn cả trò chơi có chữ flappy vì ăn theo rồi kìa.
Ủng hộ nhà phát hành Việt đi a e 😁 Đừng như bọn Gato giết mất con chim ngu
dung1291985
ĐẠI BÀNG
10 năm
Gato gì đâu bạn, có trên ios down chơi liền thôi
Các bạn trên iOS cố gắng đợi 1 chút nữa nhé, hiện tại game đang chờ review rồi.
@NickPhamUK: Bưởi Studio xin tiếp thu ý kiến của bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019