Mời đoán hình chụp đêm bằng: Galaxy Note 9, Huawei Mate 20 Pro, Google Pixel 3 và iPhone XS Max

ND Minh Đức
10/11/2018 9:26Phản hồi: 643
643 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đoán: 1 là galaxy Note 9, 2 là huawei Mate 20 Pro, 3 là google Pixel 3 XL, 4 là iPhone XS Max
Mình đoán: 1 là galaxy Note 9, 2 là iPhone XS Max, 3 là google Pixel 3 XL, 4 là huawei Mate 20 Pro
ducbambino
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quá dễ: 1 mate 20 pro; 2 galaxy note 9; 3 pixel 3 xl; 4 xs max
Vì sao: mate 20 cam trước tệ mất chi tiết màu da nhợt nhạt. Cam sau chụp đêm bệt nhưng xử lý ánh sáng đèn điện tốt nên ít bị lóe sáng nhất. Chụp chân dung bằng cam góc rộng cà da người bệt và xấu mất khối.
Galaxy note 9 cam trước làm khá tốt ngay cả trong tối cân bằng cả chi tiết và làm mịn. Cam sau trung tính dễ nhận biết
Pixel 3 xl quá dễ nhận ra ở chi tiết ảnh từ cam trước lẫn cam sau. Dù ko sở hữu px lớn nhưng đây là cam chi tiết nhất trong số flagship hiện tại. Làm da người cũng rất phê giữ hạt tốt ko cà quá mịn hay làm bệt dễ hậu kỳ.
Xs max quá dễ nhận ra ở cam trước luôn làm hồng da mặt người theo hướng ngả đỏ. Cam sau năm nay có hdr giống pixel và cả hai cùng có cách xử lý vùng sáng tối hài hòa nhất cho cảm giác bức ảnh rất có hồn ko giả như mate 20 p hay trung tính như ss.
Đánh giá tổng quan nếu chụp ảnh số 3 pixel bá đạo nhất xong tới note 9 vì ip chụp đêm chưa tốt. Còn chụp ngày xs max đẹp nhất hơn pixel xíu. Mate zoom xa nhất nhưng chi tiết thua pixel 😃 viết dài quá ko biết đoán đúng có thưởng ko hiii
@hqchung Người ta comment theo chủ quan, nhảy vô sân si rồi nói đạo lý trong khi mình thì chọn 2-3 lần cũng chẳng ra cái giống gì, cũng chẳng biết mình đúng hay sai.
Đúng là thanh niên hay nói đạo lý sống như...
Lại còn Thánh với chả Nhân.
À, còn thiếu hiểu biết về cam con Pixel 3 XL khi chụp chân dung nữa chứ.
ducbambino
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hqchung Mình đang xài mate 20p nên hiểu rõ về nó. Con này chụp xóa phông trên cả 2 cam trừ góc rộng nhé. Đoán chơi thì đc còn muốn phải bác bạn phải hiểu về sản phẩm đã hãy tự tin nói người khác sai nha
hqchung
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ducbambino Ok bác. Em chưa biết Mate 20 pro chụp xóa phông cam thường đc, nhưng đúng là Mate 20 pro thường xử lý ánh đèn trong đêm tốt nhất, ít bị nhòe.
iTinhTe dùng cam thường chụp xóa phông mà đi so tele của máy khác thế hơi thiệt cho Mate 20 pro rồi.
Thế là bác đoán chuẩn hết rồi.
Em sai ở Pixel 3 và Mate 20 Pro
ducbambino
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hqchung Ok bạn. Đúng ra để khó đoán Tinhte nên để chế độ khẩu độ zoom 2x trên hw ở những bức chụp chân dung sẽ ok hơn 😁
Virgo199
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đoán: 1 là huawei Mate 20 Pro, 2 là google Pixel 3 XL, 3 là iPhone XS Max, 4 là galaxy Note 9
truongan012
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đoán: 1 là galaxy Note 9, 2 là huawei Mate 20 Pro, 3 là google Pixel 3 XL, 4 là iPhone XS Max
vikhatra
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đoán: 1 là galaxy Note 9, 2 là google Pixel 3 XL, 3 là iPhone XS Max, 4 là huawei Mate 20 Pro
hqchung
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đoán: 1 là google Pixel 3 XL, 2 là iPhone XS Max, 3 là galaxy Note 9, 4 là huawei Mate 20 Pro
khungl0ng
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đoán: 1 là galaxy Note 9, 2 là google Pixel 3 XL, 3 là iPhone XS Max, 4 là huawei Mate 20 Pro
okangel
ĐẠI BÀNG
5 năm
Caohocthuc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đoán: 1 là iPhone XS Max, 2 là galaxy Note 9, 3 là google Pixel 3 XL, 4 là huawei Mate 20 Pro
laobantien
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đoán: 1 là huawei Mate 20 Pro, 2 là galaxy Note 9, 3 là google Pixel 3 XL, 4 là iPhone XS Max
HuyAndroidX
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đoán: 1 là iPhone XS Max, 2 là huawei Mate 20 Pro, 3 là galaxy Note 9, 4 là google Pixel 3 XL
aitq
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đoán: 1 là huawei Mate 20 Pro, 2 là galaxy Note 9, 3 là iPhone XS Max, 4 là google Pixel 3 XL
phuongsd
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đoán: 1 là iPhone XS Max, 2 là galaxy Note 9, 3 là huawei Mate 20 Pro, 4 là google Pixel 3 XL
Mình đoán: 1 là huawei Mate 20 Pro, 2 là google Pixel 3 XL, 3 là galaxy Note 9, 4 là iPhone XS Max
dnhvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đoán: 1 là galaxy Note 9, 2 là iPhone XS Max, 3 là huawei Mate 20 Pro, 4 là google Pixel 3 XL
huujohnn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đoán: 1 là google Pixel 3 XL, 2 là huawei Mate 20 Pro, 3 là galaxy Note 9, 4 là iPhone XS Max

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019