Mời dùng thử launcher của Android 6.0 Marshmallow bản thử nghiệm

Duy Luân
19/8/2015 23:16Phản hồi: 125
Mời dùng thử launcher của Android 6.0 Marshmallow bản thử nghiệm
Launcher này được trích xuất trực tiếp từ bản build Android 6.0 Marshmallow Preview 3 mới được phát hành chứ không phải đồ "nhái" của bên thứ ba, chính vì thế bạn có đủ thanh tìm kiếm và cả Google Now. So với các bản Android M Preview trước thì launcher này không thấy nhiều khác biệt, có điều có vẻ như nó nhanh và nhạy hơn một chút kèm theo đó là nhiều hình nền mới của Marshmallow. Đáng chú ý, app drawer (khu vực liệt kê các app đã cài đặt) sẽ cuộn dọc chứ không cuộn ngang như Android 5.0 và nhiều bạn sẽ thích điều đó. Lưu ý launcher này chưa phải là bản hoàn chỉnh, nó vẫn còn đang trong giai đoạn phát triển và có thể chúng ta sẽ thấy thêm nhiều thay đổi nữa trong tương lai.

Tải file APK của launcher trên Android 6.0 Marshmallow Preview 3

Nguồn: APK Mirror
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh.san
TÍCH CỰC
9 năm
thích cuộn ngang hơn... cho phép tuỳ chọn thì tốt
@anh.san Me too, cuộn dọc như WinPhone rất phiền phức.
@KeVoDanh Chuẩn bác. Kéo tìm app mỏi cả mắt
RIM
CAO CẤP
9 năm
Rất tiếc là không còn em Android nào mà thử 😔
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Em dùng ios mất rồi, hẹn dịp khác nhé.
Cuộn dọc không hay bằng cuộn ngang.
qloved
CAO CẤP
9 năm
@ProjectKepler chẳng qua bác dùng đt android chủ yếu cuộn ngang nên bác thấy không thuận thôi, chứ cuộn dọc tiện cho bàn tay hơn nhiều, nhất là khi dùng 1 tay, dùng ngón cái sẽ đỡ ngượng hơn. Nếu bác dùng đt HTC hay các máy có giao diện cuộn dọc sẽ thấy điều này
con sơ cua G3 của mình ko biết bao giờ đc lên 😁
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
@mjnhjeu Ráng gìn giữ đi bác.
Anhvu14
TÍCH CỰC
9 năm
@MrBach248 IMG_20150820_135536.jpg
Giống nhau nhỉ. Tui cũng sơ cua 1 em G3 :D
@Anhvu14 khác cái con 9 của bác 6 plus, của mình 6 thôi, plus ko bỏ túi quần vừa :D
@MrBach248 mình thì trước sơ cua 5s chính là note 4 do nhu cầu về cviec cao hơn là giải trí,giờ mới nâng cấp nên note 5 khá là chim ưng.
mikan293
TÍCH CỰC
9 năm
GG nên mua Nova launcher về làm mặc định thì hơn,đỡ mất công phát triển mà lại nhiều tuỳ biến.
cài cái Nova Prime về (ai thích free thì tra google) không thì mua trên CH play không một số hình nền Android M đáng đồng tiền bát gạo. giao diện sang chảnh đẹp, nhẹ nhàng, hiệu ứng hay. nhẹ hơn mấy cái Touchwiz hay LG, Xperia launcher nhiều
kimthanhbao
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thế có lag giật ko ? 😃
zippi
TÍCH CỰC
9 năm
e xài G2, nếu đổi launcher thì mất tính năng double tap tap tap màn hình 😔, mà xài app TurnOff thì xấu :(
@chungpham123 Thế nào là launcher nhẹ nhàng mượt mà? Nực cười vãi. Cử chỉ thì đầy launcher cũng có.
DEVIL 01
TÍCH CỰC
9 năm
@zippi Một số laucher tích hợp sẵn tính năng double tap để tắt màn hình rồi.
nếu bác dùng nova laucher thì cài thêm ứng dụng lockscreen, set up double mở ứng dụng lockscreen là tự tắt là ok. Em đang dùng và rất hài lòng. Hồi đầu cũng như bác vì cái ko double tab tắt màn hình đc mà bỏ hết các laucher, sau khi tìm hiểu là chiến đấu tiếp. Android tuỳ biến ko bao giờ chán. Đang vọc vạch mấy app lockscreen, có bác nào có app hay share em với ạ
@DEVIL 01 máy nhanh dùng cái lock screen gì đó của microsoft, máy chậm thi locksreen mặ định thôi

Sent from my Galaxy S6 using Tapatalk
*LT*
TÍCH CỰC
9 năm
@hakuyosha Có launcher nào có tính năng double tab sẵn giống như của LG lun ko bác?
Tải file apk này về xài luôn hay phải qua mấy cái go or nova nữa vậy?
@tanvietbt83 Đó là lý do tại sao mình rất ghét htc nhất là mấy con sản xuất gần đây. viền đã dày lại chơi cái viền đen chỉ để mỗi chữ htc còn phím cảm ứng lại bên trong mh. cái dt 5inch bằng 5.5 inch hãng khác
Sao mình cài app draw vẫn vuốt ngang mà?
Đã cài và một lần nữa lại gỡ bỏ, không đú được với Nova launcher
huy9988
CAO CẤP
9 năm
@tú tầu Nova Launcher thì thần thánh quá rồi bác à, mình cũng lỡ xài nó rồi nên giờ Android nâng cấp cũng ko còn hứng thú nữa (về mặt giao diện), giờ chỉ mong phần hiệu năng mỗi lần android cập nhật thôi!
dqminhtt1
TÍCH CỰC
9 năm
4.4 Kitkat cài được không nhỉ o_O
Cảm ơn bác đã share
Dùng thay đổi không khí cho twz 😁
Tiếc là ko biết cách bật thẻ hiện hành
Vẫn có OK GOOGLE
Launcher kéo ngang ko phải dọc ạ
nguyenxiu88
ĐẠI BÀNG
9 năm