Mời dùng thử LeapDroid, trình giả lập Android hiệu năng cao cho máy Windows

Duy Luân
17/7/2016 22:34Phản hồi: 213
Mời dùng thử LeapDroid, trình giả lập Android hiệu năng cao cho máy Windows
LeapDroid là một phần mềm giả lập Android dành cho máy tính Windows, nhờ đó bạn có thể dễ dàng chơi các game di động ưa thích của mình trên PC hay chạy thử app mới viết ra. Ý tưởng của LeapDroid không khác so với BlueStacks, tuy nhiên nhà phát triển nói rằng LeapDroid chạy nhanh hơn nhờ vào "công nghệ LeapGL và Virt Fiber I/O" được nhúng trong trình giả lập (có benchmark bên dưới). Hiện tại LeapDroid đang chạy trên Android 4.4.4, hỗ trợ map lại phím của máy tính để chơi game cảm ứng, cho phép copy paste văn bản giữa Android và PC, tương thích game GLES 1.1 và 2.0 (3.0 sẽ được hỗ trợ trong bản update tới). Trình giả lập này cũng có thể chạy nhiều cửa sổ, mỗi cửa sổ là một Google Account khác nhau. Mời các bạn tải về dùng thử. Mình không rành game Android nên anh em cứ test thử trò chơi ưa thích của anh em coi chạy được không nhé.

Nguồn: Droid Gamers, LeapDroid
213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bé_tí
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang dùng Bluestacks thì thấy chả có gì để chê
@bé_tí VẪN LAG CHO 1 CON I5 4 NHÂN @@
merocazi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bé_tí thì cũng không nên thần thánh nó lên vậy - đúng là nó ổn định hơn mấy cái khác trong xử lý game nặng nhưng nó cũng nặng theo
@Kevin Power NOX cài LABAN KEY vào vẫn ko gõ được tiếng việt bạn có cách gõ tiếng việt trên NOX ko
Kevin Power
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngocsinh12587 gõ đc nhé. nhưng phải chuyển unikey thành english
Để thử xem :v
lucngoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bổ sung thêm MEMU để anh em trải nghiệm.
@lucngoc chuẩn bác. e cũng đg dùng khá ưng
@winternight1001 MEMU bị lỗi ko vào được facebook phải ko bạn ???
_Smile_
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lại có trình giả lập mới để test thử xem so với droid 4x như thế nào. Bluestacks thì ngốn RAM kinh quá.
@_Smile_ Ram gio cung re? roi ma` ban....dap 2 cay 4GB la` ngon lanh lien
_Smile_
ĐẠI BÀNG
8 năm
@skyless21 Cái laptop mình làm 2 cái 4Gb rồi. Giờ đang là 8Gb dùng cái này phần mềm này hết có 4,6Gb.
Mà mở nhiều tab như thế nào nhỉ.
thử cái này xem. Blue nặng quá máy cùi ko dùng đc 😁
COC OK. load gg play ok. chỉ có điều ko biết zoom chỗ nào :D dùng tạm
hieubk59
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hanguyen129 Bấm Ctrl + scroll chuột là zoom đc nhé.
Để tải thử xem khá hơn genymotion không. Các bác cứ ca ngợi Bluestacks, cái này em đánh gía không cao.
Amun-Ra
ĐẠI BÀNG
8 năm
@giang13090612 Test thử chưa bác? dùng nhanh hơn không?
Đang cần, cảm ơn nhé bạn ;)
Phụng Sồ
ĐẠI BÀNG
8 năm
đánh dấu, thằng bluestack thì có vẻ hơi nặng, thằng droid4x thì lúc mình cài xong nó lại xóa mất card mạng của máy ảo đang xài. Thử thằng này coi sao
đang dùng bluestack 4.2.2 root, cấu hình amd fx6300,gtx 750 2gb, ram 12gb, sata III HDD. chạy ổn phết. Cơ vẫn nhiều app k được mượt mà lắm. K khoá xoay được, cơ tải về thử nghiệm cho vui đây
heocon20044
ĐẠI BÀNG
8 năm
ai dùng rồi cho cái đánh giá xem
Crystal199
TÍCH CỰC
8 năm
bác nào dùng thử xem có tốt hơn bluestack với droid 4x ko
e dùng 2 cái này mà ko thích
Thích thì Cài dualboot remix hoặc android 6.0 vào mà dùng thử. cũng chạy được mà khung hiển thị mobile tệ quá. Android chắc phát triển 10 năm nữa cũng ko thể chạy ngon trên Pc được, còn quá nhiều thứ phải phát triển mà kinh phí Google chắc ko đủ để chơi. IoT chắc cuối cùng cũng về tay Microsoft hết thôi.
@minhthanh3412 Thực tế mình thấy hệ điều hành khá ổn nhưng App thì tệ quá, nhiều cái không chạy được, cái thì chạy ngang, cái thì rỗ do không hỗ trợ độ phân giải cao. App Android có mang lên máy tính thì chắc cũng phải Design lại hết, chứ như hiện tại nhìn chán lắm. Nhìn Universal App mà xem, nó đẹp biết bao.
tommyteen
TÍCH CỰC
8 năm
@minhanh199 Hả kinh phí gooogle ko đủ =))) có research trc khi nói ko =))))
@tommyteen Số tiền Google kiếm được trên Android chắc mới bằng kinh phí để họ làm Windows 7 + Windows 8 một xíu thôi. Vấn đề khác nữa là Google không đủ tiềm lực và kinh nghiệm để làm trên PC. Microsoft cũng đang nắm giữ rất nhiều giấy phép trên Android và mỗi năm họ kiếm được 2 billion USD từ OEM chạy Android (Google không phải trả cho MS vì Google không bán Android). Phát triển API thì ngoài mấy ông lớn như Oracle(SUN),IBM với Microsoft thì chả thằng nào đủ khả năng để làm, căn bản họ phát triển từ rất rất lâu rồi mới được như ngày nay nên Google muốn phát triển một OS cho PC ngon thì phải bỏ tỉ tỉ USD để làm chứ không hề ít tiền? Vừa rồi may là Google không mất 9 tỷ USD tiền bản quyền API của Oracle chứ không thì suýt mất đống tiền sau bao nỗ lực rồi. Người phải khảo sát là bạn đấy. Mà có một điều chắc chắn là tương lai MS sẽ thống trị IoT
thang_1234
TÍCH CỰC
8 năm
@minhanh199 what??????????? từ thời android thương mại đầu tiên tới nay mới có 8 năm thôi mà 10 năm nữa ko kịp để phát triển??
Chờ chrome chạy đc app của android , con đẻ của google mong hiệu năng vượt bậc 😃
Tường Lê
ĐẠI BÀNG
8 năm
Miễn nó đừng nặng máy quá như Blue là đc 😔 chứ BLue nặng kinh khủng
hi vọng k ăn CPU như bluestack 😔
Đang dùng Nox APP Player, nhiều chức năng, tự root, chạy được nhiều giả lập 1 lúc
kinhvaf
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thienvk Sài cái này ưng ý nhất ;)
t7ragon3ow
TÍCH CỰC
8 năm
@thienvk đúng, xài Nox cắm auto chơi game vẫn được hehe
e mới chuyển từ bluestack qua droid4x mà giờ lại có cái này thì ko biết phải chọn dùng cái nào cho ngon nhất đây
cho chạy game nhưng có liên kết với google play để lấy dữ liệu save lại hay ko thôi
đã test với i3 4030u (4gb ram) ăn 100% CPU 😁
Máy yếu thì xài Windroye vẫn ngon hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019