[Update bản có phí mới]"Cẩm nang nhiếp ảnh cơ bản" cho Android lẫn iOS

locyt
10/10/2016 7:49Phản hồi: 112
[Update bản có phí mới]"Cẩm nang nhiếp ảnh cơ bản" cho Android lẫn iOS
Là một người yêu nhiếp ảnh và cũng là một fan của Tinh Tế, hôm nay mình xin phép giới thiệu với các bạn một ứng dụng về cẩm năng nhiếp ảnh do chính mình tổng hợp và phát triển nội dung. Mục đích của ứng dụng này là giúp đỡ 1 số anh em đang chật vật với 1 đống kiến thức nhiếp ảnh trên internet mà chưa biết phải làm như thế nào!

Cẩm nang nhiếp ảnh cơ bản là một ứng dụng nhỏ được viết với mục đích giúp đỡ những anh em đam mê nhiếp ảnh nhưng chưa có điều kiện đi học hoặc ngồi tìm hiểu và mày mò trong hàng triệu website trên internet. Trong ứng dụng này mình cố gắng tổng hợp những kiến thức, thủ thuật, kỹ thuật,… có thể gọi là cơ bản nhất cho những anh em nào muốn nhúng chân vào con đường “đau khổ” nhưng “sung sướng” này.

Ngôn ngữ viết giản dị, dễ hiểu, rất bình dân, không cầu kỳ phức tạp nên anh em chưa bao giờ cầm máy vẫn có thể hiểu được. Đặc biệt với anh em chụp bằng di động thì chỉ việc đọc 1 số nội dung cơ bản rồi cầm máy thử luôn thì tuyệt vời 😃

Với mong muốn gom kiến thức nhiếp ảnh từ rất nhiều nơi từ thực tiễn kinh nghiệm của nhiều người và trên mạng internet vào 1 cú chạm trên màn hình Smartphone, mình sẽ cố gắng cập nhật ứng dụng đều đặn để nội dung phong phú hơn, lượng kiến thức được mở rộng hơn trong những phiên bản tiếp theo.

"Cẩm nang nhiếp ảnh" đã đi được 1 bước dài với hơn 8K lượt down trên Android, và bây giờ đến phiên bản dành cho iOS. Anh em iPhone đã có thể download và cài đặt trên AppStore.

Do việc phát triển ứng dụng hao tổn công lực quá, nên mình phải thay đổi chút xíu trong việc hiển thị quảng cáo và sử dụng 2 phiên bản trên iOS. 1 phiên bản free vẫn như cũ các bạn có thể download tại đây: https://itunes.apple.com/us/app/cam-nang-nhiep-anh-co-ban/id1179356978?l=vi&ls=1&mt=8
Và phiên bản dành cho những người không thích hiển thị quảng cáo và ủng hộ cho Nhóm phát triển với giá thấp nhất là 0,99$ có thể download tại đây:
https://itunes.apple.com/us/app/cam-nang-nhiep-anh/id1179708317?l=vi&ls=1&mt=8
Phiên bản Android
Update thêm bản có phí thấp nhất không đính Quảng cáo theo nguyện vọng của 1 số anh em:
https://play.google.com/store/apps/details?id=net.giahungtrieu.cnnafee
Free cũng vẫn link như cũ:
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.xamarin.camnangnhiepanhcoban
Hi vọng sẽ được anh em ủng hộ! Mình sẽ cố gắng cập nhật liên tục ứng dụng để có thể mang lại những gì tốt nhất cho anh em! Chân thành cảm ơn anh em đã ủng hộ!

Hi vọng sẽ được anh em phản hồi tốt cho ứng dụng này. Xin cảm ơn rất nhiều!
Video hướng dẫn sử dụng trên Android, trên iOS tương tự. iOS thì không có cái ảnh Cover nên không có động thái kéo ảnh cover lên để xem full nội dung:

Sau đây là screen shot về ứng dụng của mình để anh em dễ hình dung trước khi quyết định tải về dùng.

Quảng cáo

112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

witara
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang cần em này. Download về đã tính sau
Đang dùng và rất hài lòng.
Cám ơn chủ thớt đã bỏ công support anh em.
Ngon
ruacon208
TÍCH CỰC
8 năm
Kiến thức ko bao giờ là củ. Nên nhân rộng những app thế này.
Tuy nhiên nên để chất lượng nội dung lên hàng đầu, UX thêm nếu đc.
locyt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ruacon208 Thanks bác! Em đang cố gắng design lại theo kiểu Materia giao diện cho nó hợp thời 😁 Update nội dung mới quan trọng ạ :D
ruacon208
TÍCH CỰC
8 năm
@locyt Port qua iOS nữa đi bác, kiểu display content này làm iOS nhanh mà 😃, tuy nhiên content thế này thì nên dùng React Native cho tiện.
Salad89
ĐẠI BÀNG
8 năm
@locyt rất hay, nhưng bạn có thể nhờ ai đó chỉnh lại cái icon đi, nhìn ko được pro lắm :D
locyt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Salad89 Icon làm có 2 phút mà :D Mình đang chú trọng vào nội dung bác ơi :D Sau khi okie hết nội dung mình sẽ làm hẳn cho iOS thì update sẽ cố gắng đổi cái giao diện cho nó bờ dzồ :D
NgoaLong_NH
ĐẠI BÀNG
8 năm
cảm ơn tác giả, những người mới vào có cái này nghiên cứu thì tốt quá 😁
App ngon bác, cám ơn bác. Em thì đang dùng cái Học Nhếp Ảnh này thấy cũng quá ngon https://play.google.com/store/apps/details?id=toi.giangdn.personal.photography
dh2l
ĐẠI BÀNG
8 năm
ƠN GIỜI CẬU ĐÂY RỒI
Quá tuyệt.
Cảm ơn bác nhiều 😃
qhi
TÍCH CỰC
8 năm
Bác dùng Xamarin tool để phát triển à ? Xamarin thì build đc cho cả android lẫn IOS mà sao chưa có version cho IOS vậy ?
@locyt Hi bác,

Phần content ổn rồi. Nhưng design còn xấu quá 😁 bác làm cho đẹp thêm tí, theo guideline là ngon luôn
locyt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Duy Luân Rất cảm ơn Mod! Em đang nghiên cứu Materia Design để có thể tuốt lại cái giao diện cho nó ngon hơn tí :D Hiện tại em đang tập trung cho cái nội dung phong phú hơn chút nữa! Và nghiên cứu luôn cả bên iOS, chứ anh em iOS kêu ghê quá :D
@locyt cố lên bạn trẻ.
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duy Luân Em đã chỉnh lại giao diện theo ngôn ngữ design Material, mod vào sửa giúp em mấy cái ảnh screenshot giúp được không ạ :D Em không sửa được bài mod ơi 😃 Cảm ơn mod 😃
Của người Việt ư. Thật tuyệt vời. Mình sẽ cài thử!
Bác ơi, gì làm thêm phần, những dòng lens tốt dành cho từng dòng máy nữa nha ^^ (Af vs Mf)
MrBay0801
ĐẠI BÀNG
8 năm
chờ cho ios 😃
Mong chờ cho ios
Fro
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Timkelvin em cũng giống bác, háo quá
zdng12
TÍCH CỰC
8 năm