Mỗi ngày một quyển sách hay.

pirates89
3/4/2012 14:22Phản hồi: 521
521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mọi người có thể cho em xin lại cuốn Sự im lặng của bầy cừu, và Tập 5 Sử thi Naria được không? Không hiểu link bị lỗi hay sao mà em không down được.
Email của em: nguyentrang.nv@gmail.com
Many thanks
Ps: Cảm ơn chủ topic đã tặng cho mọi người những cuốn sách tuyệt vời!
cristiano2
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác chủ thớt bận quá nên ra đi để lại topic còn dang dở...Thớt ơi, where are you?
sinhmax
ĐẠI BÀNG
10 năm
thanks
cchuonlap
ĐẠI BÀNG
10 năm
chủ thớt có full bộ " Game Of Thrones " ko?
đánh dấu
để sài dần dần
pirates89
TÍCH CỰC
10 năm
Ngày Xưa Có Một Con Bò
Tác giả: Camilo Cruz, PhD​
Nhà xuất bản: NXB Trẻ​
Ngày xuất bản: 2013​
Giá Bìa: 46.000đ​
Đánh máy: Quan Trường, Khánh Uyên​
Ebook được thực hiện bởi "Tủ Sách Của Mọi Nhà"
Ngày hoàn thành: 10/11/2013​
Fanpage: Tủ Sách Của Mọi Nhà​
E-books for Everyone Project #8
Hãy đến với chúng tôi, fanpage "Tu Sach Cua Moi Nha"
Giới thiệu:
Dù muốn dù không thì trong mỗi người chúng ta đều đang nuôi ít nhất là 1 con bò và thậm chí là cả đàn bò. Đó là những con bò: bao biện, viện cớ, đổ lỗi, ỷ lại, mãi tự hào với quá khứ…
Nhiều khi ta nghĩ ta đã làm tốt rồi, học giỏi rồi, xinh đẹp rồi nên cứ dựa vào thành quả đó để ỷ lại, không cố gắng nữa và sa vào bẫy hài lòng với suy nghĩ rằng mình ít nhất đang có cái gì đó: Một học sinh giỏi luôn ỷ lại rằng ta giỏi rồi, không cần cố gắng nữa; một cô giáo từ năm này qua năm khác không chịu thay đổi, cập nhật giáo án của mình vì cho rằng kiến thức trong giáo án đó đã quá chuẩn; cô gái luôn tự hào hớp hồn bạn trai mình ngay từ cái nhìn đầu tiên cứ tự tin rằng mình đủ hoàn hảo để bạn trai yêu mà không bao giờ muốn tự làm mới mình, một nhân viên tự cho rằng ta làm dự án vừa rồi quá thành công và sếp đã thấy được năng lực của ta rồi, ta không cần thể hiện nữa; một nhà văn viết được 1 cuốn sách best-sellers nhưng không chịu đổi mới ngòi bút vì cho rằng ta đã viết hay rồi, cuốn sách của ta được mọi người khen ngợi đó thôi…
Có hàng ngàn, hàng vạn loại bò đang chi phối, hạn chế sức bật của chúng ta nhưng đang được chúng ta bao bọc, bảo vệ trong lớp vỏ mang tên Chỗ Dựa. Nếu Chỗ Dựa vô hình đó mất đi, ta sẽ sụp đổ???
Nếu bạn vẫn muốn nuôi bò, vẫn muốn “ăn mày quá khứ” thì có lẽ cuốn sách này không dành cho bạn. Cuốn sách này chỉ dành cho những người đang nuôi bò và mong muốn được tiêu diệt con bò của chính mình.
Hãy sống một cuộc sống Không-Có-Bò!

Download: [EPUB] [PRC]
Khuong Do
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pirates89 Sao click vào link download nó báo lỗi bạn ơi.
@pirates89 Hícc, báo lỗi bạn ơi
Ôi, anh chủ đã đội mồ sống lại, mình vui quá cơ😁
Fingerdance
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chuyện con bò link lỗi rồi pirates89 ơi !
Sửa lại giùm !
Cảm ơn
thread tuyệt vời. bạn nên tổng hợp tất cả vào #1 để tiện theo dõi. cảm ơn
come back roi
dnguy3
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chào bác chủ topic. Link truyện "Không nơi nương tựa" bị chết rồi. Bác làm ơn up đường link mới giúp em.

Hay bác nào đã download truyện này rồi thì up giúp em với. Em google các file ebook thì chỉ có 16 trang thôi.

Cám ơn.
vn2396996
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai có quyển : suc mạnh của suy nghĩ tích cực'' không ? share cho mình với 😔
Của bạn đây
Không nơi nương tựa - A Child Called ''It'' - Dave Pelzer

https://db.tt/xk7833oq
https://db.tt/dgqoneUf
có sách Paracord Fusion Ties volume 1 and 2 không bạn cho mình xin đi đang học gút dây mà nghe nói sách này hay lắm 😁. Cảm ơn
@flymen99 Của bạn đây vol1
https://app.box.com/s/bv21qhffm8gvd3ywopym
@effective thanks bạn nhưng đây chỉ là review một mẫu à mà mình cần đến cả cuốn @,@ kiếm hoài mà ko ra
hiennt_px
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác có cuốn Thuỷ Hử @ cho mình xin với, tks bác.
@hiennt_px Thủy Hử truyện nguồn vietnamthuquan
https://www.dropbox.com/s/mirfu72e9uufn8a/Thuy-Hu-Thi-Nai-Am.epub
https://www.dropbox.com/s/fee19gmohh0kozg/thuyhutruyen.pdf
Quote="pirates89, post: 32372761, member: 69834"]
Sự Khủng Hoảng Của Hồi Giáo
Tác giả: Bernard Lewis​
Nguyên tác: The Crisis of Islam: Holy War and Unholy Terror​
Giới thiệu sách trên "Goodreads"
Đánh giá: 3.69/5​
Hãy đến với chúng tôi, "Tủ Sách Của Mọi Nhà"

Giới thiệu:
Tổng thống Bush và các chính khách phương Tây đã khá chật vật để chỉ ra rằng cuộc chiến mà nước Mỹ đang tham gia là cuôc chiến chống lại chủ nghĩa khủng bố - chứ không phải là chống người À rập , hoặc nói rộng hơn là chống lại người Hồi giáo , là những người được khuyến khích cùng chung sức với chúng ta trong cuộc chiến chống kẻ thù chung . Nhưng thông điệp của Usama bin Ladin thì khác hẳn . Đối với bin Ladin và những người theo ông ta đây là 1 cuộc chiến tôn giáo , 1 cuộc chiến của người Hồi giáo chống lại những kẻ vô đạo , và vì thế đương nhiên là chống lại nước Mỹ , cuờng quốc lớn nhất trong thế giới của những kẻ vô đạo...

Download:
Dropbox: [EPUB][/quote]
Bạn ơi cái này link chết rồi, bạn up lai được không, cảm ơn.
jonidontcry
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao link toàn dấu ... thế các bác nhỉ???
anzure
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thread rất hay và hữu ích. Up lên cho những người yêu sách nào. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019