Mời tải miễn phí bản mod cho The Witcher 3, đồ họa đẹp hơn gấp 5 lần

P.W
16/7/2018 13:13Phản hồi: 61
Mời tải miễn phí bản mod cho The Witcher 3, đồ họa đẹp hơn gấp 5 lần
Như đã đề cập trong bài viết trước thì trong mắt mình, The Witcher 3: Wild Hunt là một trong số những game trên PC đẹp nhất hiện tại. Mới đây thì có một bản mod cho tải về miễn phí trên Nexus Mod có tên là The Phoenix Lighting, với lời quảng cáo tinh chỉnh lại hoàn toàn hiệu ứng ánh sáng của game, biến The Witcher 3 đã đẹp nay còn đẹp hơn gấp 5 lần.

Cha đẻ bản mod, Mishikedman cho biết: "Khác biệt trong bản mod của tôi là không biến một địa điểm đẹp hơn nhiều nhưng chỗ khác lại xấu đi, hoặc lúc chơi thì đẹp nhưng cắt cảnh thì lại lỗi. Đây là một bản mod mà bạn có thể cài đặt và thưởng thức và đảm bảo nó đẹp mọi lúc mọi địa điểm trong game."

Mình cài vào thử thì kết luận là đúng ánh sáng trong game bớt nóng ấm hơn so với gốc. Ánh nắng hoàng hôn cũng dịu mắt và cân bằng hơn, trong khi ban đêm tuy ánh sáng le lói nhìn đẹp hơn nhưng kỳ thực khá tối và khó tìm đường đi:

Tinhte_Witcher36.png Tinhte_Witcher34.png

Hiện tại The Witcher 3 vẫn còn nhiều fan ở Việt Nam lắm, nên các bạn còn giữ game trong ổ cứng rất nên thử qua bản mod này, chỉ có khoảng 30MB mà thôi.

Link download miễn phí: https://www.nexusmods.com/witcher3/mods/3170?tab=files

Lưu ý: Cần phải đăng ký tài khoản NexusMod trước khi tải bản mod về máy tính, trang web này yêu cầu đăng ký tài khoản miễn phí và tốc độ download sẽ chỉ ở mức 1MB/s nếu không donate để "nuôi" trang web cộng đồng này.

Thế cho nên là mình đã tải về và reupload cho anh em tại đây tải cho tiện và nhanh.

Cách cài bản mod này tương đối dễ, sau khi tải về máy bạn chỉ cần copy hai folder 'mods' và 'dlc' vào folder cài The Witcher 3: Wild Hunt rồi khởi động game là dùng được. Để cẩn thận hãy backup hai folder đó trước khi cài mod để tránh lỗi hoặc nếu muốn trở về đồ họa như cũ.

Một vài hình ảnh của The Witcher 3 trở nên đầy ấn tượng sau khi cài bản mod này:

Tinhte_Witcher37.png Tinhte_Witcher35.png Tinhte_Witcher33.png Tinhte_Witcher32.png Tinhte_Witcher31.png
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quan trọng là tiền nha
có tiền thì mới sắm máy tính mạnh thì chơi đc hoặc nếu ko thì chơi game " xếp hình"
Itsmeaj
TÍCH CỰC
6 năm
@idontknow19987 cám ơn bạn đã nói lên điều mà ai cũng ...biết
KTBFFHDAN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@idontknow19987 Ngta giới thiệu cho những người có điều kiện chơi. Tự nhiên bạn vào đây lôi chuyện tiền nong là như nào ?
thailevi
TÍCH CỰC
6 năm
@idontknow19987 Xàm quá, đi ra đi.
xuandu1712
TÍCH CỰC
6 năm
đồ hoạ nhìn đã quá. chưa search xem cấu hình đề nghị ntn. ko biết 1070gtx có chuến nổi ko
@thanhnnf Con gtx 760m cuả mình vâcn dư sức high setting.
kingduytan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xuandu1712 GTX 1070 chơi được 4k 60fps nếu bạn chịu tắt bớt 1 số hiệu ứng màu mè. Overclock tẹt ga thì có thể thêm 5-10fps, đủ để bật thêm 1 ít hiệu ứng ánh sáng. Còn 1080p hay 1440p thì bật max hết không cần suy nghĩ...
xuandu1712
TÍCH CỰC
6 năm
@kingduytan đang xài con Dell đpg 2k nên chắc ko cần phải chỉnh lên 4k. thank cao nhân.
thienlandu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xuandu1712 1060 của mình choi ultra tốt nè bạn
PentiumT
TÍCH CỰC
6 năm
Mua rồi mà ko có tg để chơi hic
lúc trước có mua về chơi trên ps4 công nhận đẹp nhưng không rành tiếng anh nhiều nên nó hơi rối với mình nên bán rẻ có 300k cái đĩa (mua 1tr580)....
ronaldomu
TÍCH CỰC
6 năm
@pham35 Một trong những mà bạn ^^ Mình đâu có nói nó là hay nhất đâu. Tại chắc chắn mỗi người thích mỗi phong cách mà.
ronaldomu
TÍCH CỰC
6 năm
@HieuNato Chơi 1 round Witcher 3 đã thấm thấm rồi 😃 Mà đúng là chơi nghiêm túc thì thấy còn nhiều cái khám phá, mấy game khác k biết khi nào mới đụng vào. Thánh Gabe hút máu quá 😔 Lỡ ôm 1 đóng Elder Scroll, GTA, Fallout ~~
thanhttvm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thiết linh mua pc đi, có bản việt hoá cho ps rồi 😁
qvinh2410
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thiết linh có việt hóa bản PC mà, bạn tìm mà chơi
Hết thời mê game rùi.
Game mình mua trên steam thì xài mod này đc ko nhỉ 😁 Bữa có vào chơi thử thấy intro có cô gái tắm ko mặc đồ cũng hấp dẫn đó :D
anhyeuviolet
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dasklney Steam vẫn mod oke nha bạn.
@anhyeuviolet Nick quen ghê, có chơi bên voz ko bạn? 😁
anhyeuviolet
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dasklney Có bác. Em với bác có quote qua lại vài lần bên hội Chinese phone đó. :D
suddenboy
TÍCH CỰC
6 năm
Phải thử
Cứ tưởng hãng cho tải free cả game chứ 😁
mà thôi, cho tải free cũng có chơi được đâu, 800x600 Very Low setting còn không nổi :D
ruby10
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hình như sign up mới đc download mà ta 😁 1.5$ sign up
@ruby10 Ko cần, đăng ký tài khoản click vào dạng supporter vẫn cho đăng ký mà ko bắt nhập thông tin credit card, nhưng mình reup cho anh em lên Fshare rồi nhé.
ruby10
ĐẠI BÀNG
6 năm
@P.W Thanks mod đẹp trai
XBlue
CAO CẤP
6 năm
Kinh, đã đẹp nhất mà nay tăng gấp 5 thì năm nào các game khác mới đú nổi
Đã update link ép xe cho anh em lười đăng ký tài khoản nhé <3
Mình mua game này được hơn 1 năm. Thỉnh thoảng lôi ra chặt chém với làm side quest tí, giờ vẫn le lói ở lv 26. Kiếm được đồng nào vào nhà thổ hết luôn 😁
@graphiclancer Yêu nghề quá......
ruby10
ĐẠI BÀNG
6 năm

ĐẸP 😁
dmaingoc2009
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái game chơi quá hay, đồ họa siêu đẹp nhưng nói thật kêu mình chơi lại chắc k, nó dài quá : )))
Elnino242
TÍCH CỰC
6 năm
Bất ổn định , cũng chả khác bao nhiêu cơ bản là bản gốc quá đẹp rồi , hơn 5 lần con khỉ , nói chung ba cái này cả cần cài
cavaldryg
TÍCH CỰC
6 năm
@Elnino242 nhìn dung lượng thì đúng là khó xi nhê, nó chỉ lọc lại ánh sáng, còn muốn đẹp hơn phải tác động cả vân bề mặt và đổ bóng nữa, vài GB là ít
zZKjlluaZz
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Elnino242 giá mà có bản vài Gb, trên trang chủ có bản đẹp quá mà down bắt đăng ký, để down thử 1mb/s xem được không
cavaldryg
TÍCH CỰC
6 năm
The Bitcher 3 - tượng đài, huyền thoại của thể loại RPG 😁
Game này mới end 1 lần, end xong thẩn thơ cả tháng mới chơi game khác tiếp (game thứ 2 bị như vậy là NieR Automata). Nhưng do quá dài nên chưa bao giờ chơi lại lần 2 hoàn thành, toàn nửa chừng bỏ dở....
Nghe bảo CD Projekt Red đã confirm có phần 4, chắc 2 3 năm nữa... ráng chờ... :x
dmaingoc2009
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cavaldryg sao bảo phần 3 là ngừng dòng witcher rồi mà bác, công nhận chơi game này nó dài quá, dài là do mình ham hố làm cho hết nhiệm vụ chính lẫn phụ : )))
cavaldryg
TÍCH CỰC
6 năm
@dmaingoc2009 chắc thấy béo bở quá nên cố tiếp đó mà
https://www.pcgamesn.com/the-witcher-4/the-witcher-4-confirmed
Với game TW3 mình chỉ cày clear quest ? ở Velen và Novigrad, sang quần đảo Skelige thì chịu, lặn biển lười quá 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019