Mời tải về Android 5.0 Lollipop (CM12) cho OPPO Find 7/7A

vuhai6
16/11/2014 10:56Phản hồi: 69
Mời tải về Android 5.0 Lollipop (CM12) cho OPPO Find 7/7A

Sau HTC One M8 thì đến lượt Find 7/7A cũng nhận được bản rom cook Android 5.0 Lollipop, phiên bản không chính thức tuy nhiên có thể sử dụng bình thường với đầy đủ tính năng. Bản rom này được dựa trên nền Cyanogenmod 12, tuy nhiên do một thành viên build do đó chưa có tính năng tự động cập nhật các bản build sau. Về cơ bản thì bản rom này cũng giống như CM12, nếu thích bạn có thể tải về được rồi, không thì đợi CM12 chính thức cho Find 7/7A. Bản rom này có đầy đủ tính năng của Android 5.0 Lollipop, mình đã dùng thử một thời gian và chưa thấy lỗi gì cả, các thành phần phần cứng hoạt động tốt.

Yêu cầu tải hết tất cả các file sau và flash lần lượt theo thứ tự:
  1. cm-12-20141115-UNOFFICIAL-find7.zip
  2. fix-internal_sd.zip
  3. bpear-gapps-lp-20141113.zip
  4. BETA-SuperSU-v2.19.zip
Dù rằng bản rom Android 5.0 Lollipop này hoạt động đã khá ổn nhưng nó chưa phải là bản chính thức để bạn dùng hàng ngày do đó mình không khuyến kích các bạn thử nghiệm. Ai mà có kinh nghiệm flash rom rồi thì hãy làm, các bước thực hiện là:
  • Cài đặt Recovery TWRP: Link hướng dẫn và tải về
  • Chép 4 file ở trên vào trong bộ nhớ máy hoặc thẻ nhớ
  • Khởi động lại máy vào recovery (tắt máy hoàn toàn -> nhấn Power để mở máy đồng thời nhấn giữ Volume -)
  • Wipe cache & Data
  • Flash các file theo thứ tự 1 - 2 - 3
  • Reboot. Done
Nếu như bạn muốn root thì lại khởi động lại vào Recovery và flash file thứ 4 vào. Lưu ý là bản rom này khởi động lần đầu tiên rất lâu, có thể đến 10 phút do đó bạn cần chịu khó chờ một chút.

tinhte_find7-2.jpg tinhte_find7-3.jpg tinhte_find7-4.jpg tinhte_find7-5.jpg tinhte_find7-6.jpg tinhte_find7-7.jpg tinhte_find7-8.jpg
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

asimo7777
TÍCH CỰC
9 năm
ngon quá ta
cxd1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hóng cho zen5
@cxd1 cũng hóng zen 5 bác à :3
@Đặng Thắng Duẩn hóng zen 5 bác ak
kentkim
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cxd1 Em cũng hóng cho Zen5 😆
@cxd1 Em cũng Zen5
@hoangvanvuong còn lâu mới đến lượt... mình cũng zen5
Mình dùng Nexus 5 chạy CM11, không biết sau này có được update lên CM12 mà không mất dữ liệu không nhỉ?
@Đại Hắc Hải mình dùng Kindle HD, lúc up từ cm 10 - 11 không mất, chắc bản này cũng không mất gì, chỉ khi nào hạ từ 11-10 là lỗi tè le
@Đại Hắc Hải Chắc khó, dùng titanium backup lại ứng dụng thôi bác ạ 😃
ticoi_3d
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy này coi bộ support tốt nhỉ
mới cài xong máy nóng hao pin dữ dội nhất là lúc bật wifi, cảm ứng quá nhạy, vuốt web hay facebook thường xuyên bấm nhầm vào link. Về lại color os gấp, rom 5.0 vậy thà k có còn hơn
@p3duy Hi, mtb mình ít dùng nên còn hay cài đặt thử nghiệm
Còn đt chính thì mình chẳng đụng vào bao h, chỉ đợi OTA thôi
@kool_boyjuly Chưa chính thức mà, ngay cả bản 4.4 CM cũng chỉ mới ở cấp Nightly, ít người dùng nên ít phải hồi lỗi nên khó có bản chính thức nhanh đc.
@barminhtri Này là bản leak chứ đã CM12 đã chính thức ra mắt đâu bác?
Mà hồi e dùng con Gnex, rồi giờ là Mi2s, thấy CM11 pin cũng đâu có hao lắm đâu, cũng sêm sêm rom gốc thôi, e chả thấy khác mấy:rolleyes:
khoaslim
TÍCH CỰC
9 năm
@kool_boyjuly Chủ yếu là cho ae trải nghiệm thôi
"do đó mình không khuyến kích các bạn thử nghiệm". Sai chính tả rồi bác! @vuhai6
vào menu ứng dụng sao nền trắng xấu thế
@iphone368 Tuỳ chỉnh cho trong suốt đê ... @@!
Quá ngon cho anh em android
quang577
TÍCH CỰC
9 năm
Phải thừa nhận là Oppo - họ làm truyền thông rất tuyệt!
minoan
CAO CẤP
9 năm
@quang577 vung nhiều tiền chứ chưa thấy có gì ấn tượng cả
@quang577 Vung tiền dụ mấy đứa sv lần đầu xài smartphone. người hiểu biết chả ai rớ của nợ này :p
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
@galabuon Tui dùng Android từ hồi HTC ra Desire này, giờ tui đang dùng Find7a, rất hàng lòng với cấu hình và giá tiền của nó
@angelsun Đang dùng VEGA a830 rất tốt so với giá tiền 😆))
Rom CM, nhanh mượt nhiều tùy chỉnh, nhưng không hiều sao cái giao diện tù tù tối đen, nhìn không kham nỗi
@tanvietbt83 theme chooser để làm gì b?
@vampire7490 mình xài nhiều CM ROM rồi, nó kích hoạt độ sáng có vấn đề, nên sẽ rất tối, không phải cái theme thôi đâu.
@tanvietbt83 Giao diện đen thì mới giúp tiết kiệm pin bạn à, ko thích bạn đổi vô tư mà? Còn tù tù là sao, CM là một trong những giao diện mình thấy thích nhất á
minhtoyou
TÍCH CỰC
9 năm
buồn qá, nexus 7 2013 mà vẫn chưa có (bản LTE) 😔
bkis1112
TÍCH CỰC
9 năm
Nói thật là animation trên cái bản 5.0 cứ khựa khựa kiểu gì, cảm giác không thoải mái cho lắm. Có bác nào cùng ý kiến với em không ạ
qh3_91
TÍCH CỰC
9 năm
@bkis1112 Dev option, tắt hết là hết khựa
Apolon17
ĐẠI BÀNG
9 năm
S3 i9300 cũng có bản Lollipop từ bữa giờ rồi 😁, chạy rất mượt
CM nhanh thật! Không biết đã có CM12 chính thức trên Nexus 5 chưa nhỉ? Rất thích dùng CM 😁
ntkien0502
ĐẠI BÀNG
9 năm
Toàn giao diện phẳng quá đỉnh luôn
binhxii
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chờ mãi mà note 4 không thấy có.
chjpfun
TÍCH CỰC
9 năm

Sao trên trang chủ cyanogenmod chưa thấy thông tin nào về cyanogenmod 12, vậy bản này nguồn từ đâu????
qh3_91
TÍCH CỰC
9 năm
@chjpfun Bản rom này được dựa trên nền Cyanogenmod 12, tuy nhiên do một thành viên build do đó chưa có tính năng tự động cập nhật các bản build sau Đọc kĩ b ơi
chjpfun
TÍCH CỰC
9 năm
@qh3_91 Vâng, tại mình thấy có chữ nền CM12, mà cái NỀN CM12 đó vẫn chưa thấy gì trên trang CM nên mình mới nghi vấn thôi, trên đó chưa có thông tin gì về lộ trình ra mắt CM12 cả, làm mình hóng lâu nay 😔
Note 3 xài chán tệ, có Note 4 cũng chẳng thèm. Có xiền cứ ip6 plus
qh3_91
TÍCH CỰC
9 năm
@tpphu ờ, 😆 thì làm sao, vào s*a một câu liên quan nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119