Mời tải về bản Android 6.0.1 Marshmallow gốc cho Galaxy A5/A7 2016

Nam Air
25/6/2016 8:55Phản hồi: 238
Mời tải về bản Android 6.0.1 Marshmallow gốc cho Galaxy A5/A7 2016
Samsung đã bắt đầu phát hành bản cập nhật Android Marshmallow phiên bản 6.0.1 cho dòng điện thoại Galaxy A 2016, với 2 model được nhận sớm nhất là A5 và A7. Mình có tải được bản Android 6.0.1 đó dành cho máy Galaxy A5 2016 (model A510F hay A510FD đều xài được hết) và đã thử flash thành công, nếu bạn nào đang xài A5 2016 thì có thể tải về, xài Odin để flash. Flash xong dữ liệu, app vẫn còn y nguyên, không bị mất.

Nếu không thích flash cách này thì bạn có thể chờ bản OTA. Hiện tại bản cập nhật OTA mới xuất hiện ở một số quốc gia, ví dụ Nga, Serbia, Thổ Nhĩ Kỳ, ở Việt Nam chắc phải mất vài tuần nữa mới có. Galaxy A 2016 được Samsung ra mắt hồi giữa tháng 12/2015 và được cài sẵn Android 5.1.1, như vậy là sau nửa năm thì nó mới bắt đầu được nâng cấp lên phiên bản Android 6.

Lưu ý là trước khi flash thì phải chuyển máy về chế độ FRP lock: OFF bằng cách thoát tài khoản Samsung & thoát account Google trong máy.
Cập nhật: Link Fshare Android 5.1.1 cho Galaxy A7 2016: http://fshare.vn/file/B7S5ZCGZA5LD
Bản 6.0.1 cho A7 2016: www.fshare.vn/file/MH8DZLQMLVAK

Nhớ chuyển về FRP Lock: OFF thì mới flash được

Bản Android 6.0.1 trên Galaxy A5 2016, build ngày 14/6/2016
Xem thêm:
Trên tay Galaxy A5 2016.
Trên tay Galaxy A7 2016.
238 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nohara
TÍCH CỰC
8 năm
quá ngon cho đội nhà sam rồi
@nohara không biết h có bản cập nhật ota chưa
Quá ngon cho đội Galaxy A 6 . Kiểu này lại ké được nhiều thứ thừ S7, Note 5, S6 sang rồi 😃
lnmh510
TÍCH CỰC
8 năm
Chờ ae nào test đã bổ sung Miracast chưa :3
@lnmh510 cũng đang cay cú cái vụ miracast của a7 2016. phế con smart tivi của mình
@Thuanbui97 bọn sam chuyên môn có cái trò cắt những tính năng râu ria trên mấy dòng tầm trung mặc dù chẳng tốn mấy kinh phí cho mấy tính năng đấy, như đèn thông báo, hdr nửa vời, giờ lại thêm cái này nữa
hettiensai
TÍCH CỰC
8 năm
@vqt907 M cung đang hóng nó đây, kể ra no có cái chia đôi màn hình nữa thì ngon./
@hettiensai Chia đôi man hinh la ấn giữ nut đa nhiệm ma. Co pai y bạn thé ko
hettiensai
TÍCH CỰC
8 năm
theo kinh nghiện thì cứ chờ chính thức úp qua Ô ta cho lành ạ./
voicang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hettiensai Chuẩn ! Trước sau gì chẳng có , vọc bậy có khi teo OTA cho lần kế tiếp !
xtmg1
CAO CẤP
8 năm
@hettiensai Gà mới chờ OTA,mấy cái bước up rom này dễ như ăn cháo, con gái còn làm được nữa là
hettiensai
TÍCH CỰC
8 năm
@xtmg1 thế đang sướng nó cúp điện thì dễ tèo lắm ạ, mấy cả khi có bản chính thức ko biết có phải flash lại ko nữa, chẳng may ko đc bảo hành nữa thì cũng tội chứ ợ, chờ đợi là hạnh phúc, b xem có miracast thì cho m hay nha./
sngocn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Muốn mần quá, mà lại lo lo...
BB_90009000
ĐẠI BÀNG
8 năm
Note 4 910t chac 10 năm nữa
@BB_90009000 Cấu hình cao mà chờ up qua OTA như đi ăn xin. Dã man
dungluu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@BB_90009000 Đã có 6.0 rồi bạn ah, root luôn rồi đó.
BB_90009000
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dungluu Lên cách đây chừng 2 tuần sau đó bi chết main rôi =))
dungluu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@BB_90009000 Hahaha, bạn bị xui rồi. Lên 6.0 lần đầu chưa dám root vì ko root soft mà phải ddùng root rom. Đành hạ lại xuống 5.1.1 để dùng root soft cũng ko được, thế là lên lại 6.0.1 ko root nhưng có 1 đống soft rác của samsung làm hao pin khá nhiều. Thế là đem ra root, trước hết tìm file twmp, root file đủ hết. Làm cả chục lần thấy chưa đã, thế là up rom gốc, root lại. Cuối cùng ở lại với rom 6.0.1 mới nhất cùng với root, gỡ sạch hết mấy cái soft của samsung như knox, galaxy, pen-up,...... ram còn dư khoảng 1,5g, pin hao chậm dù máy đã dùng gần 3 năm (mua trả góp bên Mỹ, nên có code unlock của t-mobile, máy này có 4g dùng được ở vn luôn.
BB_90009000
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dungluu Ừm đúng là số nhọ mình lên 6 xài thấy cũng k có gì đăc biệt lắm ngoài cái giao diện mới nhưng chưa trai nghiệm đc hết thì tự nhiên 1 ngày đẹp trời main bị điên die mẹ nó đem cho thằng bạn sửa thì nó nói giờ xài tạm đc ngày nào hay ngày đó chan lắm. Máy mình cũng tmobile unlock bằng code của nó
đôi khj lên 6.0 rồi thì 1 số tính năng cũ mất...các bạn có thấy vậy hk..??
@Khoe Cu tèo Hy vọng mượt mà và lụa mắt hơn nữa
@Khoe Cu tèo bây h mình kiểm tra imeil không dc, nhấn *#06# không dc, nếu vào giới thiệu điện thoại thì vẫn còn imiel\
A7 chưa có à?
Lần duy nhất đấy, cố mà cập nhật đi. Tháng sau là sam nó đếch quan tâm nữa đâu
yuki250893
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dong_tuyet93 chuẩn quá chuẩn
@yuki250893
Cea
TÍCH CỰC
8 năm
@Thuanbui97 A7 2015 là bản nào vậy bạn? Cho xin link đi!
@dong_tuyet93 mấy con cũ ko lên thì trải nghiệm nó cũng ko đổi, chứ ko kiểu ép lên rồi thành cục gạch và lag tung chảo.
Chờ mãi, hy vọng up xong nó lẹ như trên con Sony Z3 😃
Hôm qua tính xúc em này đang do dự thì A9 pro có tin sắp bán nên nén lại mấy hôm mua A9 pro luôn. Chứ mua A5 lại phải đổi nửa.
Hoang-kuro
TÍCH CỰC
8 năm
A8 vẫn còn đang xếp hàng chờ.
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
không liên quan, bác mod cho xem cái túi màu nâu được ko? :rolleyes:
lucngoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Up thế này mất mã Quốc Gia, lần trước mình up xong sau khôi phục toàn về Quốc Gia mặc định là Thái Lan, ngậm ngùi root để chỉnh.
@lucngoc Là sao bạn? Mất cái +84 hả?
lucngoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Airblade14 CSC bạn ạ, nó tự động đổi về CSC của Thái Lan khi flash lại bản dành cho Việt Nam.
@lucngoc Đổi mã quốc gia làm sao bạn hướng dẫn mình với. Nếu cứ mã Thái như vậy mà không đổi lại thành Việt Nam thì có bị gì không? (mà hình như đây là tiếng Nga ko phải tiếng Thái nhỉ vì đây là bản rom 6.0 của samsung cho thị trường Nga mà)
Mà mình sài Galaxy A5 2016 nhé (không phải A7 2016)
Thank trước
ntkien0502
ĐẠI BÀNG
8 năm
A7 2015 chắc ko dc lên rùi,hixhix
@ntkien0502 Co ma bạn. A7 2015 co roi. Chua co o vnam thôi
@ntkien0502 A5 2015 chắc chung số phận
njckick
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chắc mấy bác Sam quên mất vài ba dòng mà họ bán ra như A8, A7 2015 hay mấy con note. Thôi, đẻ lắm thì nuôi k hết, mình chịu thiệt vậy T_T
Huuduccc
ĐẠI BÀNG
8 năm
sammobile không có link 6.0.1 của A7 2016 buồn thật
hengapem
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mẹ nó chứ note 4 edge kẹp nách từ nhật về mà vẫn android 5. Không biết có lên 6 được không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019