Mời tải về công cụ phát hiện WannaCry của BKAV, đã có rất nhiều người dùng Việt Nam bị dính

sonlazio
15/5/2017 3:3Phản hồi: 460
460 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thằng Bitdefender chống mã độc tống tiền từ lâu rồi, vào trang chủ nó còn đề là tất cả máy tính mua bản quyền của nó đều an toàn đợt vừa rồi, giờ còn có người xài BKAV, mình ko bao giờ xài hàng trung cẩu hay việt nam, của rẻ thì chắc ôi rồi
nheo0510
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chỉ sợ cài cái này vào đéo gỡ ra được thì khác nào dính virus
viku09
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hot: đã có rất nhiều người dùng Việt Nam bị dính công cụ phát hiện WannaCry của BKAV :mad:
Sao phải làm thế này vậy bác?
long_pn
TÍCH CỰC
7 năm
Sao ko thấy hướng dẫn trả tiền chuộc nhỉ, cái cần gấp để cứu người và doanh nghiệp đang chết đuối thì tất cả từ chính quyền đến các media đều tránh né, ko hiểu có thoải mái với lương tâm ko 😔
botykpt
TÍCH CỰC
7 năm
Thật nguy hiểm. Có cách nào chủ động hơn không?
freecangay
ĐẠI BÀNG
7 năm
rất hay, rất cám ơn nhưng ký ức bkav vẫn còn đau đớn quá.
TonyWu
CAO CẤP
7 năm
Cài BKAV vào xong, quét xong ko remove nó ra dc. hài.
RobinRo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mod nên sửa tít thành tool phát hiện lỗ hổng bị wannacry khai thác 😆 chứ tít thế kia khác gì cái máy phát hiện động đất, khi có động đất thì nó kêu lên báo động =))
Duc Duck
ĐẠI BÀNG
7 năm
Up lên win 10 creators bản mới nhất là an toàn phải k các bác. Tối qua mới up
long_pn
TÍCH CỰC
7 năm
Cứ tưởng tượng đang diễn ra động đất, sóng thần, cái cần bây giờ là cứu chứ phải phòng chống nhé các báo đài 😔
người ta bỏ công làm cái tool cho xài không lấy xu nào
không biết là vì PR tên tuổi hay vì cống hiến cộng đồng hay có vì lợi ích nào đó hay không!
Nhưng chắc chắc một điều là họ chẳng có ăn của các bạn đồng nào, cũng chẳng động chạm gì tới các bạn? Các bạn không thích không tin tưởng hay vì lý do gì đó mà không xài thì kệ các bạn! Cớ sao lại phải vào miệt thị người ta? Như vậy là văn minh?
unsigup
TÍCH CỰC
7 năm
@Mr Prince Cũng có nguyên nhân cả bác ạ.
K có pc nên chả lo
alonecrjs
ĐẠI BÀNG
7 năm
BKAV nổi tiếng với thần chú "càng quét càng nhiều" 😁:D
xxx333xxx
TÍCH CỰC
7 năm
Sản phẩm này có truyền thống thu thập dữ liệu người dùng, quăng bom giả nổ mà chả diệt được con bọ nào trong một thời gian dài.
Thuốc nào quý hả bác ? Cái thứ này bác download về bộ giúp bác bỏ được cái WannaCry ? Phát hiện ra mà không loại bỏ được thì tào lao hết sức. Chỉ e bác lại đem vào nhà một con bọ nằm vùng khác thôi ;)
@xxx333xxx thì đó, không tin tưởng thì không dùng thôi, không cần phải miệt thị làm gì cho mệt
mình cũng không xài tool này vì mình đang xài linux và cũng không có dữ liệu gì
nhưng chắc chắc mình không đánh giá cao những người rảnh rỗi bỏ công sức để miệt thị những điều không ảnh hưởng tới họ
huydancmit
TÍCH CỰC
7 năm
@xxx333xxx Cười nhẹ cho bạn 1 cái. Ko đọc hết bài viết của tinh tế à
Hiểu ko? Ko hiểu mời addmin giải thích cho hiểu.
có bác nào có link update của MS cho win7 để fix cái lỗ hổng eternalblue ko ạ?
em tìm mà sao chỉ có cho winXP và win8 là sao @@
MBG
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xài Mac OS có bị ko?
Trước xài máy tính win 7 rất là bình thường 😁, chả bị gì sau đó mua điện thoại nó tặng 1 năm bkav, lấy code cài vô thì ngày nào quét cũng ra virus :D, ít nhất 1 ngày cũng phát hiện 1,2 con lâu lâu hơn chục con :D, xài win lậu ko cài thì dính mà cài rồi ngày nào cũng dính, lạ phết :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019