Mời tải về file ISO của Windows 10 build 10162: ổn định hơn, hiệu năng tốt hơn

Duy Luân
6/7/2015 23:39Phản hồi: 519
Mời tải về file ISO của Windows 10 build 10162: ổn định hơn, hiệu năng tốt hơn
Microsoft hôm nay vừa tung ra Windows 10 build 10162 dành cho người dùng chọn chế độ cập nhật Slow, gợi ý rằng bản này ổn định hơn nhiều so với các build trước. Bạn có thể cập nhật trực tiếp bằng cách vào Settings > Update & Recovery > Windows Update, hoặc cài mới hoàn toàn bằng file ISO tải về ở đây. So với những build cũ hơn thì 10162 không có nhiều tính năng mới, tuy nhiên tính ổn định, hiệu năng, thời lượng pin thì đã tốt hơn khá nhiều, ngoài ra khả năng tương thích với phần cứng cũng tốt hơn. Microsoft nói rằng bây giờ Windows 10 for PC đã đi vào giai đoạn ổn định để chuẩn bị cho sự kiện ra mắt chính thức vào ngày 29/7 tới đây.

Link tải Fshare:
Bản 32bit.
Bản 64bit.

Nguồn: Twitter
519 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không ai có hứng 😁
@lifesofaire Kệ nó đi, ranh con lên mạng ảo hỗn láo nó quen ý mà. Nói cái bọn này thì có đứt hơi 😁
@Kapppa có mình bác :p
Không liên quan nhưng có ai thấy window 10 xấu hoắc như mình không. Mình vẫn thích WIndow 7 hơn
@spamspam Đúng là xấu thật.. để start menu như win 8.1 thì đẹp rồi.. lai chi hệ thống text menu vào nhỉ.. hơi tiếc cái start menu.
Zoro kun
TÍCH CỰC
9 năm
@spamspam Windows 7 đẹp lung linh, chơi game mượt mà, không thể chia tay em nó được 😔
winter1989
TÍCH CỰC
9 năm
@spamspam win 7 đẹp nhưng nhìn nó gần chục năm thấy ngán rồi bác ạ 😆. Em thấy giao diện windows 10 đẹp, ít nhất là đẹp hơn window 8 vài lần 😃)
@spamspam vẫn đang mong 1 windows đẹp hơn kể từ khi win 8 ra mắt, cho nên giờ vẫn còn xài win 7 😁
Mình vẫn thắc mắc là nếu máy k đủ cấu hình thì có lên được k? :rolleyes:
@triphamvan Chipset, main quá cũ ko lên dc ý 😔, máy mình chạy Core Duo bị báo lỗi ko đáp ứng dc yêu cầu phần cứng tối thiểu, mặc dù cài win7 ngon.
bocua
CAO CẤP
9 năm
@kaito_1998 2 gb ram core 2 dual là oke rồi bạn .
phuctran17
ĐẠI BÀNG
9 năm
@triphamvan xài crkkkk như tui có lên 10 được k ông
@kaito_1998 Bạn xem cấu hình đề nghị của Win10 là gì? Rồi xem lại cấu hình máy mình có đạt điều kiện không? Nếu không đạt thì không cài được. Còn thắc mắc nữa thì cứ cài rồi sẽ câu trả lời.
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Cài bản này vẫn update lên bản quyền được phải không mọi người?
đợi đến cuối tháng mới cập nhật. k biết lên có dùng đc mấy phần mềm arcgis các kiểu k nhỉ? kỳ sau học rồi.
tamthat1787
ĐẠI BÀNG
9 năm
@truongnhat123 Arcgis 10.3 ngon lành cành đào nha.
@truongnhat123 ------
Bình thường em ! Anh vẫn đang chạy ARCGIS 10.1
@tamthat1787 vâng.thank anh!
Anhbaqn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cài bản 10162 này khi win10 ra có được bản quyền k nhỉ.?? :p
@Anhbaqn tham gia thử nghiệm thì sẽ có bản quyền đó bạn.
bên fast đã đc update cách đây 2 ngày rồi 😃
@voldermost2014 ban oi cho minh hoi, mỗi lần tôi update lên là nó hiện lỗi • fbl_impressive Professional 10162 - Error 0x80246017 mà ko update len đc
@phuoctran007 Bạn làm theo trang này thử 😃
https://answers.microsoft.com/en-us/insider/forum/insider_wintp-insider_update/error-code-0x80246017-when-trying-to-download-new/b188df4f-8e7a-443a-b584-61c4d59407d8?auth=1
@voldermost2014 bạn update từ build nào. Nếu từ bản 10130 phải lên 10159 rồi mới tới 10162 nó mới cho update Windows 10.
Tốt nhất là bạn nên tải file ISO xuống rồi dùng Ultra ISO tạo đĩa ảo, chạy file Setup nâng cấp Windows.
Bạn nên thử tải ISO từ nhiều nguồn nha bạn. Mấy lần mình tải ISO từ trang chủ Microsoft thì update không thành công, mà vô fshare tải xuống máy lại update trơn tru.
Thường thì nếu cài các bản trước mà bị lỗi thì khi update từ win sẽ vẫn hay bị lỗi. Nhưng nếu cài mới hoàn toàn từ file iSO là được khắc phục. Mình cài mới bản 10130 bị lỗi cái quick access không hiện thư mục, đến lúc up lên 10158, 10159, 10162 vẫn không hết nhưng cứ kệ thôi.
@thenhantinh
ban oi cho minh hoi, mỗi lần tôi update lên là nó hiện lỗi • fbl_impressive Professional 10162 - Error 0x80246017 mà ko update len đc
@phuoctran007 Nếu bạn update thì tải iSO về update cho nó nhanh, tài iSO về giải nén vào thư mục nào đó, chạy file setup rồi update như bình thường. Đến lúc nó khởi động lại là coi như xong rồi đấy.
Chọn Fast thì đã update đc 2 ngày rồi. Công nhận ổn định hơn.
dqt123
ĐẠI BÀNG
9 năm
vp đang dư cái desktop, để thử coi.
King_Ghost
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đang dùng win7 h muốn lên win 10 lun thì phải làm sao zậy ?
w32
TÍCH CỰC
9 năm
@King_Ghost download file iso theo link bài viết về rồi cài thôi
@King_Ghost lên gg seach win 10 10162 file iso là nó ra, tải về đó muốn cài thì cài
@King_Ghost Thì phải cài window 10 chứ làm sao nữa.
beboylqt
TÍCH CỰC
9 năm
@King_Ghost tải ISO về tạo ổ đĩa ảo hoặc bung nén ra USB rồi upgrade lên thôi!
Chắc còn lâu nữa Win7 mới bị hạ bệ, giống huyền thoại XP.
bocua
CAO CẤP
9 năm
@dualshock Hãy dùng thử và cảm nhận . Mình cũng có suy nghĩ như bạn trước khi cài thử và sau khi dùng thì ko có ý định back lại 7 nữa
@NhaLauXeHoi Cũng định cài thử nhưng mà ngại quá bác ạ. Qua cái thời nhiệt liệt khí thế cái gì cũng thử rồi.
ricardotr
TÍCH CỰC
9 năm
win báo có update, không biết phải bản này không nhỉ
quá tốt 😁 chiến thôi :D
triphamvan
ĐẠI BÀNG
9 năm
ko biết đây đã phải bản cuối cùng trước khi ra bản rtm chưa !?
@triphamvan Chính xác thì bản build này là bản build thử nghiệm cuối cùng trước khi tung ra bản RTM trong tuần sau đó bạn. Và sau khi đã ra final thì bên MS sẽ vẫn tiếp tục cập nhật.
chanhdara
ĐẠI BÀNG
9 năm
Định cài lại bằng file ISO nhưng mà thôi.
bản này đã khắc phục được nhược điểm pin. Ae lên đi
Wantobe
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lên 2 ngày rùi, từ bữa xài 10159 đã thấy khá là hoàn chỉnh, mượt mà ổn định, đủ cho xài hàng ngày rùi.
Đắng lòng khi biết tin em nó đi vào giải đoạn ổn định. Vẫn mong cái giao diện nó tút lại và làm cho nó sáng sủa hơn. Bớt cái trò nhờ nhờ gay gay của Win8 thì giờ là cái màu đen xong lại hơi trong suốt, nhìn màn bẩn bẩn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019