Mời tải về iOS10 beta

cuhiep
13/6/2016 20:37Phản hồi: 983
Mời tải về iOS10 beta
Những gì anh em cần làm là vào bài này bằng iPhone và nhấn vào link bên dưới để cài Developer profile. Sau khi cài profile, các bạn kiểm tra phone update sẽ thấy có iOS10 cài OTA, nhấn cài là xong thôi. Điều duy nhất anh em cần lưu ý là mạng phải mạnh để tải về gần 2GB. iPhone của anh em cũng cần phải trống hơn 2,5GB và có nhiều pin. Chúc anh em vui vẻ với iOS10.

IOS10 Beta 1 (bắt buộc phải dùng Safari để vào, không được xài bất kì trình duyệt nào khác, kể cả trình duyệt trong app Facebook)

Các bước làm:
  1. Từ Safari trên iPhone hay iPad anh em nhấn vào link trên
  2. Cài đặt theo hướng dẫn (có yêu cầu khởi động lại máy)
  3. Sau khi khởi động lại máy thì vào settings/genneral/software update sẽ thấy iOS10 Beta
  4. Update OTA bình thường
Ghi chú:
  • Buộc phải backup ở iOS 9 trước khi lên iOS 10 để sau này bạn dùng restore lại
  • Nếu bạn đang dùng iOS 9 Beta, bạn sẽ không thể thử nghiệm iOS 10 Beta. Có vẻ như bạn sẽ phải quay lại iOS 9 chính thức thì mới thử iOS 10 được
983 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sunalone
ĐẠI BÀNG
8 năm
được nửa rồi!

Sent from my iPhone using Tapatalk
BackBerry Z3
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sunalone Lỗi lầm gì chưa bác
@sunalone image.jpeg
ko có dc nó ra trang khác a
vuut
TÍCH CỰC
8 năm
@nhatminh411992 lên xong hối hận lỗi tùm lun
@vuut Mình xài đến giờ luôn làm biếng xuống , mà beta lỗi là đúng rồi 😆
Lên lên lên 😆 bản này chắc nghịch imess là chính
pvtung1990
ĐẠI BÀNG
8 năm
dejokuondi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@smile_nice90 Bạn tạo 1 bản backup ra máy tính đi. Có gì thì dùng để restore về nhé 😁
@dejokuondi backup rồi nhưng nó là bản backup ios 9.2.1 . Sau này đang ở beta 10 về thì nó về 9.3.2 luôn chứ sao backup dc về 9.2.1 đúng không bạn?
Barry Nguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@smile_nice90 Đúng rồi 9.2.1 nó khoá lâu rồi. Lên rồi ko về Dc nữa đâu bác
bắt tại tk Slack ??? kiểu gì đây ?
@nhatminh411992 tải bằng iphone à bác. có cách nào up qua itune không
nguyenhunga5
ĐẠI BÀNG
8 năm
hmm, mình tải rồi respore toàn bị lỗi 14, đang thử tải lại xem được không, nghi vấn bị lỗi file tải về quá.
nguyenhunga5
ĐẠI BÀNG
8 năm
@linhd7a7 Bạn nếu dùng Mac thì ok, nếu dùng Mac the bạn down Xcode 8 về, cài Xcode 8 là restore đc, nếu không muốn hoặc dùng win the chỉ còn cách là restore 9.3, install profile -> restart rồi update lên iOS 10.
linhd7a7
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenhunga5 thanks bác, khổ với nó quá 😁:D:D
Aquazius
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenhunga5 Cứ cài xcode 8 sau restore bằng itunes bt hả bạn. Mình ko biết làm thế nào
nguyenhunga5
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Aquazius Đúng rồi, cứ cài Xcode 8 (mở lên nó sẽ yêu cầu cai command line ... ) Rồi dùng iTunes restore bt nhé bạn.
pvtung1990
ĐẠI BÀNG
8 năm
đang nghi là phải add uidid
cáo nhỏ
TÍCH CỰC
8 năm
KHÔNG CẦN ADD UDID NHÉ! Mình đã cài thành công.

Đúng kiểu bản beta, hơi lag nhẹ dù đang xài 6s + 😆) Nhưng mà hiệu ứng cực kỳ đẹp, thay đổi giao diện rất nhiều. Hiệu ứng chuyển cảnh nhìn ấn tượng hơn, chữ viết này nọ nhìn rành mạch hơn, xuất hiện lỗi mất đồng hồ ở trang Home [emoji23] Lâu lâu con rung rung lên tạch tạch [emoji23] Xoá được app ko cần thiết như News Sức Khoẻ Home Movies iTunes Store La bàn...v...v.. Pin chưa test kỹ nên ko biết. À, tốc độ cuộn trang tăng lên gấp đôi!!!! Vuốt nhẹ 1 cái nó đi từ đầu trang tới đít trang.

Tón lại đây đúng như Cook nói, là bản nâng cấp bự nhất, đẹp nhất và tuyệt vời nhất từng được release. Mấy lỗi lặt vặt từ từ sửa, mới bản alpha 1 thôi mà.

Khuyên mọi người khi up xong bị lỗi lớn nhỏ gì thì nên factory rết hay còn gọi là Xoá hết nội dung & cài đặt. Mình ko up dc hình lên FB, cài lại mới thì OK.
@Annie Bảo Vy Ko, mình 5s hàng FPT 😁 Chắc bạn hàng trôi nên thế :D
@Giàng A Lúa Nói phét
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
8 năm
Ae cho xin chút ảnh và nhận xét về ứng dụng Music mới trên iOS 10 phát, e phê nhất khoản nghe nhạc.
@TDCuong_TN Có money hông?
Kha Pham :)
ĐẠI BÀNG
8 năm
ai có link cho macOS Sierra beta chưa mọi người???
@Kha Pham 😃 Mình cũng hóng link cài macOS mới
Em muốn down về trên iPad mà link của bác Hiệp cho iPhone only hả mọi người !?
Mới chỉ có Beta cho iPhone hả mọi người, iPad muốn thử phải làm ntn!?
DBvn88
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xuan anh NG Bản này áp dụng cho iPad luôn nha bác.
@DBvn88 Em click vào nó dẫn link đến phần cái đặt, xong accept, khởi động lại máy, vẫn là 9.3 bâc ơi. À mà iPad Mini 1 bác nhá, ko biết đúng cách chưa!?
cáo nhỏ
TÍCH CỰC
8 năm
@xuan anh NG Vào cài đặt > cập nhật.
napoliti
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xuan anh NG Ipad mini 1 lên chạy sao nổi ta?
Cho mình hỏi là up lên có mất dữ liệu không nhỉ ? Ngoài ra có cạ được app trên appstore được k ?
cáo nhỏ
TÍCH CỰC
8 năm

Ios 10 có chức năng tương tự Cân Bằng Trắng của Sony nè [emoji23][emoji23] fix cho máy nào màn hình bị ám vàng.
winter1989
TÍCH CỰC
8 năm
@cáo nhỏ Chỉnh ở đâ bác nhỉ, thích nghi màn hình của bác là ở mục nào?
@truclam_quangduc hihi ám gì cũng được nhưng không ám ảnh là được rồi 😁:D, mình thì chờ bản chính thức thôi, 5S không biết chạy có tốt không nữa:oops::oops:
@cáo nhỏ Có bật tắt 3G nhanh chưa vậy bác? Cái thích nghi màn hình này trị ám vàng sơ sơ cũng ok. Pin có tụt nhanh ko. Con 5s em đang ở 9.3 pin chờ 12 tiếng ko tụt tí nào
@cáo nhỏ Sao em 5s k thấy có nhỉ???
thoky0802
ĐẠI BÀNG
8 năm
iPhone5s bản cài 1,6gb. Đang kéo rồi. Hj. Hào hứng quá.
@thoky0802 Bác cài qua ota hay itunes vậy? Lên thấy ntn bác? Imess và ft có kích hoạt đc ko? Chạy mượt ko? E đg dùng ip5s
ngoanhtuan10
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chungthuong89 E up qua ota dùng thấy mượt nhưng có vài lỗi.imess với ft dùng thoải mái bác ạ
@ngoanhtuan10 Sao e chưa thấy nó hiện cập nhập lên máy. Máy e bị lỗi ko kích hoạt đc imess và ft hơn 1 tháng nay rồi. Lúc đg dùng ios 9.2.1 thì bt mà up lên ios 9.3.1 và 9.3.2 đều ko kích đc. Còn lại thì pin lâu và vân tay nhạy lắm
batkhong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lên là lên luôn nè.
Bondaica92b
ĐẠI BÀNG
8 năm
review ios 10 beta 1
mrhaiprous
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Bondaica92b xem video này thấy có vẻ bàn phím không giật lag nữa, khi mở tin nhắn, không biết trước đấy tác giả đã mở lần nào chưa mà mượt như vậy
Bondaica92b
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Bondaica92b Tiếng Đức luôn 😁 hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019