Mời tải về ISO Windows 10 Anniversary Update: version 1607 build 14393

Nam Air
3/8/2016 15:3Phản hồi: 379
Mời tải về ISO Windows 10 Anniversary Update: version 1607 build 14393
Microsoft đã phát hành bản cập nhật Windows 10 Anniversary Update vào ngày hôm qua, họ cũng đã cập nhật update tool để chúng ta có thể tự tải về file ISO của hđh này, để có thể tự cài lại máy khi cần. Để tải về file ISO, đầu tiên các bạn truy cập link này của Microsoft, sau đó chọn Download tool now để tải về cái Media Creation Tool.

Đầu tiên sau khi tải tool về, các bạn nhớ kiểm tra properties của nó coi có phải là version 1607, build 14393 không nha, coi chừng tải nhầm cái tool cũ là nó sẽ tải về Windows 10 version 1511 cũ đó.

Chạy cái tool mà bạn mới tải về, bấm Next, chờ chút xíu.

win10_download_tinhte.vn (1).jpg
Một bảng thông báo sẽ hiện ra, nếu chọn Upgrade this PC now thì cái tool sẽ giúp bạn cập nhật bản Windows trong máy lên version 1607 build 14393, còn nếu chọn Create Installation media... thì nó sẽ tải về cái ISO.

Chọn ISO Windows 10 muốn tải về, ta có 3 phiên bản, chia làm 64 bit và 32 bit, có thể tải về bản tích hợp 32 bit và 64 bit luôn. Bản 64 bit sẽ hỗ trợ máy tính có nhiều hơn 4GB RAM.

win10_download_tinhte.vn (2).jpg

Chọn mục ISO file để nó tải về file ISO cho chúng ta, hoặc bạn có thể chọn USB Flash drive, tức là tool sẽ hỗ trợ chúng ta tạo luôn 1 cái USB cài đặt Windows 10, cần có USB 8GB trở lên.

Bấm Next, chọn nơi lưu file ISO, chờ nó tải về là xong.

win10_download_tinhte.vn (3).jpg

Như vậy là bạn đã có file ISO Windows 10 version 1607 rồi, khi nào cần cài lại Windows 10 thì sử dụng ISO này nhé. Chúc các bạn thành công!

379 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thiên Nha
TÍCH CỰC
8 năm
start menu có vẻ mượt hơn.
Đang tải về.
Trước mình dùng file iso ghost lên thẳng win 10. giờ m cài tool này có dc k? k có bản quyềngì cả có sao k?
@Phamtuongvan Vẫn ok! Ko sao hết! Của mình cũng vậy nè!
mình hỏi chút, bản tích hợp kia là trong 1 file iso luôn hay 2 file.
đang đứt cáp kéo hơi cực
sonenemy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@If you dont mind Là tích hợp trong 1 file iso nhé
Quang LN
ĐẠI BÀNG
8 năm
@If you dont mind trong 1 file và cài trên máy 32 hay 64 bit đều đc. có thể tách ra 2 file = 1 số tool tạo file iso 😁
có link Fshare dơwn cho nhanh chứ đứt cáp tải cái này nữa chờ trugn thu mới có win 10 au
phát ngựa
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con pc mình chơi win xp. Nâng lên win 10 luôn dc ko ad
vuducdong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phát ngựa Search Google xem cấu hình yêu cầu của win 10 là gì, so sánh với cấu hình máy tính của bạn, nếu bằng hoặc hơn thì chơi được.
Thanh1101994
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phát ngựa giờ thì muộn rồi. Không dc bản quyền nữa
@phát ngựa
Bạn cho cái cấu hình coi có chạy nổi ko?
phát ngựa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quocvuonglamhcm Xem cấu hình thế nào í? @@
hellearth
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vừa đúng đợt đứt cáp biển kéo chậm thấy mồ lun 😔
PTTP
TÍCH CỰC
8 năm
File ISO đâu? Share đi Mod, đỡ mất công anh em phải tải về 😁
vuducdong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@PTTP Xin mời download tại đây: https://www.microsoft.com/en-us/software-download/windows10ISO/

Kéo xuống dưới chọn (Select Edition) -> Chọn Windows 10 -> confirm -> Tiếp tục chọn:
Select the product language (nhớ chọn English International) -> Cuối cùng chọn bản 32bit hoặc 64bit theo nhu cầu, link được tạo ra có thời gian trong 24h, nếu quá thời gian trên phải chọn lại từ đầu.

p/s: đây là bản 1607 (tức là bản Windows 10 Anniversary luôn rồi nhé)

Chúc thành công!
bản mới này có gì hot không các bác.
máy e check update trong setting không thấy gì cả.
TPQUANG
TÍCH CỰC
8 năm
@vanlinh2905 Sau 30ph check thì em thấy hơi bị đc bác à, đặc biệt edge có extension rồi 😁
mrd213
CAO CẤP
8 năm
Bác nào ko thích đợi chờ thì nên tải file iso rồi cài mới, còn bác nào muốn rèn tính kiên nhẫn thì nên để máy update, vì nó tải đã lâu rồi cài còn lâu hơn 😃
LEHUYEN
TÍCH CỰC
8 năm
@mrd213 Hôm qua cập nhật tự động nó chiến mất 4h
mrd213
CAO CẤP
8 năm
@LEHUYEN Mình cả tải và cài đặt mất nguyên buổi làm việc, trong khi tải file iso chắc chỉ mất 1h + cài 30' là cùng :mad:
@mrd213 Mình update từ hôm qua vẫn rất nhanh mất khoảng một tiếng thôi [emoji16]
Của em win10 pro mà sao update auto vẫn chưa thấy bản này nhỉ
vuducdong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minheekhomu88 Nhấn nút Get the Anniversary Update Now
Lưu ý: ổ C phải trống ít nhất 20Gb (theo yêu cầu của MS)
Bạn tải tại đây: https://support.microsoft.com/en-us/help/12387/windows-10-update-history
thusinh04
TÍCH CỰC
8 năm
Đã nâng cấp rạng sáng hôm nay. Cảm nhận rõ rệt nhất là khởi động chậm hơn và chức năng mới Windows Ink khá hay: bấm nút trên Pen là có thể ghi chú ngay tại màn hình khoá (mình dùng Surface Pro).

Với chức năng này có lẽ MS đang cạnh tranh trực tiếp với Samsung Note 7.
VO7T
TÍCH CỰC
8 năm
@thusinh04 Nó có hẳn 1 phần setting riêng cho pen đó bạn, vào đó để tuỳ chỉnh thêm phù hợp sở thích, thói quen cá nhân.
thusinh04
TÍCH CỰC
8 năm
@VO7T Có điều là mình chỉ kích hoạt được Onenote bằng Pen ở màn hình khoá, còn Sticky Note hay Sketchpad thì ko mở dc.
@thusinh04 Bạn dùng surf 3 hay 4 ? Có bị lỗi chậm máy với edge và Chrome k bạn ?
@thusinh04 riêng với cái màn khởi động chậm hơn là k muốn up lên nữa rồi, chắc chờ vài cao nhân nữa thử nghiệm rồi xem có cách chữa k, cám ơn bạn đã liều mình xông pha trước
Cáp quang đang đứt. bạn nào chỉ cho mình 1 dns hay fake ip gì đó để cải thiện tốc độ với
@dong_tuyet93 Cáp quang đứt thi đường truyền bị giới hạn hoặc diss rồi chuyển đi đâu hả bạn? Fake ip để lừa các Host nó cấm IP Viêt nam hay giới hạn băng thông thôi. Còn đứt cáp thì dùng internet trong nước còn bị ảnh hưởng nói chi "vươn' ra quốc tế. Nôm na dễ hiểu là ngõ đi ra hay vô nhà bị bít hoặc bị vùi rồi thì dẫu có............ siêu xe cũng nhìn ngó chơi thui. Phải dùng xe đạp hay lô-ca-chưn thôi bạn có còn hơn không cóa.
@pond1597 Cáp đứt trên biển và đứt 1 tuyến, mình chọn được tuyến khác thì sẽ cải thiện được, giống như b nói, chọn ngõ khác
tbdat11
CAO CẤP
8 năm
Bản mới này ngon, ngon nhất là cái Skype Universal, sáng nay có cập nhật nhìn đẹp hơn và nhanh hơn khá nhiều. Có thể tạm thay cái Skype cổ lỗ sỉ kia rồi 😁
Cloudz
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tbdat11 Skype Universal là cái này hả bạn?
https://www.microsoft.com/en-us/store/p/ban-xem-truoc-cua-skype/9wzdncrfj364
tbdat11
CAO CẤP
8 năm
@Cloudz Uk, hiện tại là cái skype preview đó đó. xài ngon đó bác 😁
devilbat4202
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tbdat11 làm sao để gõ tiếng việt trên cái skype nay vậy bác?
tbdat11
CAO CẤP
8 năm
@devilbat4202 E gõ bằng Unikey 4.2 bình thường mà, nhưng giờ e gõ bằng BlackCI rồi
Bác nào có cảm nhận giống mình ko vậy? Font chữ nhỏ, hiển thị trên trình duyệt font bị lỗi hay sao ấy mà khi gõ chữ trong tìm kiếm Google đều hiện chữ to chữ nhỏ nhìn rất khó chịu. Cảm nhận đầu tiên khi nâng cấp bản Win 10 Anniversary này là ko thiện cảm rồi. Hối hận khi update quá đi
sonenemy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mr .L Của mình có mỗi Cốc Cốc bị nhưng cài lại thì hết r
@mr .L Lỗi font thì bác xóa browser rồi cài lại là đc mà
@kct2107 Đã thử đủ cách , vẫn bị như thế. Font chữ nhỏ khó chịu hơn trước. Cả mấy font hệ thống nhìn cảm giác ốm yếu hơn bản cũ.
Hix, hối hận khi update quá đi, huhu
@mr .L Bạn cài thêm Office, tìm bộ font 10,000 font để cài sẽ hết tình trạng này.
Nhắc anh em là trong Media Creation Tool, chọn Edition là Windows 10, bản ISO đó là gộp chung giữa Pro và Home

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019