Mời tải về ROM Sense 7 + Android 5.0 Lollipop dành cho HTC One M8 (cập nhật: có cho M7)

Duy Luân
12/3/2015 0:14Phản hồi: 304
Mời tải về ROM Sense 7 + Android 5.0 Lollipop dành cho HTC One M8 (cập nhật: có cho M7)
Giao diện Sense 7 với khả năng tùy biến Theme mạnh mẽ

Bản ROM này không phải là ROM chính thức cho One M8, thay vào đó nó được chuyển thể từ chiếc M9 sang nhưng chúng ta vẫn có thể thoải mái thử nghiệm vì hầu hết các tính năng chính đều đã hoạt động. Giao diện Sense 7 có lẽ là điểm đáng chú ý nhất bởi nó vừa mang những nét mới mẻ vừa giữ lại những đặc trưng mà chúng ta quen thuộc từ trước đến nay. Một số tính năng mới đáng chú ý có thể kể đến như trình camera mới, cho phép tùy biến theme một cách toàn diện, ứng dụng được thiết kế theo phong cách Material Design của Android 5.0 Lollipop... Hiện tại mình cũng đang thử nghịch và sẽ chia sẻ thêm với các bạn về Sense 7 sau.

Tải về ROM Sense 7 + Android 5.0 Lollipop cho HTC One M8

Cập nhật: bạn nào dùng One M7 thì có thể tải ROM Sense 7 + Android 5.0 Lollipop tại đây. Nó cũng được port từ M9 sang chứ chưa phải bản chính thức.

Yêu cầu:
Giao diện màn hình chính với widget HTC Home mới

Khu vực thông báo của Android 5.0 Lollipop

Giao diện tùy chỉnh của hệ thống đã đổi màu xanh dương
Nguồn: XDA
304 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dùng ngon lắm nhé anh em M8, camera lấy nét còn nhanh hơn trước (Rom port mà xịn thiệt). Đang tiếp tục nghịch.
nhutns
TÍCH CỰC
9 năm
@Phạm Bình Hòa Đà Nẵng thì gặp tớ chạy cho
@nhutns thank bạn ,mình ở tận tp HCM .hic...k biết fai làm sao...
@Duy Luân a ơi sao vào tải room k dc vậy anh
@Duy Luân Không có bài hướng dẫn cụ thể hả ad, ngu công nghệ ko bik mò ntn hết
vistahome
TÍCH CỰC
9 năm
chờ m8 giảm mà ko thấy giảm gì hết, cứ ở trên đỉnh mãi..
@vistahome M9 bán ra là M8 sẽ giảm ngay thôi bạn. Ráng chờ thêm tí nữa đi.
zzvenuszz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vistahome giảm roiì mà. hơn 16tr giờ còn hơn 10 tr
bernerasu
TÍCH CỰC
9 năm
đã bao lâu hóng một cái máy mới
mà túi tiền chả thấy ở đâu....
tuanboxit
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình đang dùng đt sony M2, có cài cái này được không mọi người
@tuanboxit không nhé
superquay
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuanboxit ko
vietcad.77
TÍCH CỰC
9 năm
@tuanboxit Cài được với điều kiện bán M2 mua M8
@tuanboxit Từ trên trời rơi xuống à?
superquay
ĐẠI BÀNG
9 năm
lên từ hôm qua rồi, cảm giác là Sky Dragon nấu pin chưa ngon lắm
boncoming
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chờ M7 ! chúc mừng M8
@boncoming M7 có luôn rồi mà,còn trước cả m8,😆 rom này là sky dragon,team này lúc nào chả có sense đầu tiên
@boncoming Của bạn đây, kéo xuống cái post thứ 2 mới thấy thông tin lik download nhé 😃
http://forum.xda-developers.com/htc-one/development/rom-sd-1-sense7-port-sdkernel-sdhub-t3050637
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
Hoệu năng ổn chứ mọi người 😆
@angelsun có đủ hết nhé.nó có SD hub cho mình download them,skin,wall,skin icon rất hay và đẹp.nói chung là rất được.nhưng loa thoại và loa ngoài hơi dè 1 chút
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
@thanhngua1990 vậy hóng mấy bản sau, tại máy em có cái app Vietcombank nên mỗi lần up ra ngân hàng cài lại mệt lắm :oops:
@angelsun bạn dùng titanium back up.back up lại app nào cần giữ lại data rồi up room.up room mới xong có thể restone lại như cũ nhé
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
@thanhngua1990 chưa unlock boot loader bác ơi 😁 . Nếu unlock root rồi dã không nói :rolleyes:
ct_nood
ĐẠI BÀNG
9 năm
chờ M8 mini 😁
Đc nhé att,t-mobile (sprint cũng có nhưng xài bản khác)
Xác định là chờ dài cổ nhé bác,mấy dòng mini hay max thì ít đc hỗ trợ lắm,cầu có 5.0 là ngon rồi
Không biết khi nào m7cdug có rom cook 5.0 đây 😔:mad:
@nguyenlucky có 5.0.2 từ đời nào rồi bác ơi . bác cập nhật chậm thế . giờ cũng mới có cả sense 7 như M8 luôn rồi
@Yeuladaukho92 m7 thời điểm hiện tại nên dùng 5.0.1 sense 6 thôi bạn ah.để được hiệu năng và pin tốt nhất.đợi vài tháng nữa nó thật sự ổn định hãy dùng.bây giờ để trải nghiệm thì quá ok rồi
spider8x
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyenlucky Mình cũng cdug và chờ dài cả cổ rồi
@Yeuladaukho92 M7CDUG là M7 DUAL SIM bác ạ. Chờ dài cổ
Mình hóng 5.1 port cho M8

Sent from my ZenPhone 2 version 4GB using Tinhte.vn
pomnhim
TÍCH CỰC
9 năm
Sense 7 trên M7 😁

Tim Sôciu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pomnhim Úp ROM s chỉ mìh với, mìh k ràh cái dụ này hic. Mìh mún lên sense 7 giốg bạn 😔
Sense không hổ danh là một trong những ROM đẹp nhất của Android. Icon đổi mới đẹp vãi 😁
@gauto988 công nhận lên 7 giao diện Sense nhìn phẳng và nhẹ nhàng hơn hẳn.
chickenbg
TÍCH CỰC
9 năm
mấy bác đếu có m7 sao ý cứ phán cứ hỏi vớ vẩn, m7 và one j lên 5.0 tám hoánh nào rồi.hết viper đến maximus, còn sky dragon sense 7 đc mấy hôm rồi...
@chickenbg M7 DUAL SIM!!!
@nguyenlucky Dual Sim thì bạn dùng Rom của J one xem. One Dual Sim và J One tương tự nhau thì phải
@gauto988 One J 1 sim bạn à.
@nguyenlucky Nó có thêm khe cắm thẻ nhớ. Trước ROM 4.3 của J One mình dùng ROM của 2 Sim chạy được
KJR
TÍCH CỰC
9 năm
Bản này pin khá ngon dùng sáng giờ mới mất 15% pin từ 100 - 85. Stock kernel nhé. Có điều dolby luôn fc. Dev bảo sẽ fix trong ver tiếp theo.
YardKID
ĐẠI BÀNG
9 năm
5.0 m7 là room cook hay stock thế các bác e cập nhật qua đt có thấy gì đâu
Máy mình M8 hàng cty, up có phải root hay S-off không vậy bác chủ? tks
@gaubi đây là rom cook mà bạn.làm đủ các thủ tục mới flash room được nhé
@thanhngua1990 Máy mình CH có cần s-off đâu vẫn cài đượcnè 😁
@dungdedk liệu bạn ấy có đủ kiến thức để cài rom mà kn s.off.k unlock boot loader. flash vậy sẽ dính rất nhiều lỗi
inhongthai2
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có con bướm s định lên L mà chưa có thời gian :p
quachtinhbs
ĐẠI BÀNG
9 năm
@inhongthai2 Mình cũng chơi bướm đây. Tính ăn kẹo mà ko rõ room nào ngon, cách unlock và up room. Bạn giúp mình với! Thanks
inhongthai2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quachtinhbs Có time mình sẽ lên L rồi thông báo cho bạn 😁, mình thích vọc mấy em tầm thấp vì thích phá vở cái chậm chạp của máy phổ thông, con này hiệu năng ổn rồi nên chỉ để nghe gọi và FB, mới cứu Boot 1 em Asus zenfone của thằng em, mệt bỏ xừ :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019